ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11696
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 22:46
[RE]แฟนแมนยูนัดประท่วง Glazer วันที่ 15 หรือ 16
งานช้างเลยครับ ผมว่าก่อความวุ่นวาย เกลเซอร์มันไม่สนหรอก เว้นแต่จะทำให้ทีมมีมูลค่าลดลง บอยคอตไม่เข้าชมเกม ไม่ซื้อของ แบนสปอนเซอร์ที่สนับสนุนทีม แต่ต้องพร้อมใจกันทั้งโลกอีก ถ้าไอปลิงเห็นว่าถือต่อไปแล้วไม่คุ้มมันก็คงหาทางขายเอง แต่สโมสรจะยังอยู่รอดมั้ยนั่น ที่ผ่านมาก็โดนสูบเลือดไปเยอะ ต้องวัดดวงกับคนที่มาซื้อเลยนะ

คิดแล้วก็เซ็ง แมนยูสร้างเนื้อสร้างตัวมาได้ขนาดนี้ กำลังไปได้ด้วยดี ดันไปเตะตาไอปลิงซะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 23:09
แฟนแมนยูนัดประท่วง Glazer วันที่ 15 หรือ 16
แฟนน่าจะช่วยสนับสนุนทีมให้ดู มีมูลค่ามากขึ้นจะได้ขายได้ราคาแพงไวๆดีกว่ามั้ย เพราะดูแล้วเจ้าตัวไม่น่าจะขาย ถ้าราคาของทีมลดลงเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34813
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 02:32
[RE: แฟนแมนยูนัดประท่วง Glazer วันที่ 15 หรือ 16]
REdTurtle พิมพ์ว่า:
Zephirozz พิมพ์ว่า:
ควรวางแผนประท้วงให้ดีกว่าเดิม ประท้วงหลังเกมส์ก็ได้ รวมคนร้องเพลงต่อต้านเกลเซอร์ อย่าใช้ความรุนแรง ทำให้ต่อเนื่อง มันต้องมีคนรับฟังบ้าง  

ผมว่าถ้าทำแบบนั้นเกลเซอร์นั่งยิ้มเลยครับ ไม่มีอะไรเสียหาย ทีมก็ไม่เสียหาย ตัวเกลเซอร์เองก็ไมเสียหาย
ประเด็นคือผมว่าสิ่งที่แฟนบอล ตปท ต้องการจริงๆคือให้ทีมเสียหายแล้วส่งผลกระทบต่อภาพรวมเกลเซอร์จนถูกบีบให้ออกครับ  

เดอะ ค็อป ก็เคยประท้วงฮิคส์ ยิลเล็ต นัดประท้วงไปเรื่อยๆ เป็นปีครับ จนขับไล่สำเร็จ มันมีเหตุการณ์เรื่องหนี้ครบอายุด้วย แต่การประท้วงของเดอะค็อปอย่างต่อเนื่องก็มีส่วนสำคัญ ทำให้ ณ. เวลานั้น ทุกฝ่ายอยู่ตรงข้ามฮิคส์ ยิลเล็ตหมด ทั้งเจ้าหนี้ บอร์ดทีม

กลับมาที่เคสแฟนผี ถ้าประท้วงรุนแรง จนแมทซ์เลื่อนอีก ข้าวของเสียหาย มีคนเจ็บ โดนจับแพ้ ตัดแต้ม ทุกอย่างมันเข้ามางเหลเซอร์หมด แฟนแมนยูที่เรียกร้อง Glazer Out ก็กลายเป็นจำเลยสังคมไป  

ลิเวอร์พูลตอนนั้นการประท้วงไม่ได้ช่วยอะไรครับ แต่วิกฤตการเงินของสโมสรที่ส่อชิบหายเพราะกู้เงินมาแล้วไม่มีเงินใช้หนี้จนเริ่มโดนทวงถามทำให้มีสิทธิ์จะโดนตัดแต้มเพราะโดนควบคุมกิจการ แต่3บอร์ดบริหารที่วางแผนหักหลังและจัดการหาคนมาซื้อสโมสรใหม่มันลงตัวพอดีครับไอ้2ปลิงนั่นถึงกระเด็นออกไปได้
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6679
โพสเมื่อ: Wed May 05, 2021 09:30
[RE: แฟนแมนยูนัดประท่วง Glazer วันที่ 15 หรือ 16]
shirokami พิมพ์ว่า:
Zephirozz พิมพ์ว่า:
ควรวางแผนประท้วงให้ดีกว่าเดิม ประท้วงหลังเกมส์ก็ได้ รวมคนร้องเพลงต่อต้านเกลเซอร์ อย่าใช้ความรุนแรง ทำให้ต่อเนื่อง มันต้องมีคนรับฟังบ้าง  

ผมว่าถ้าทำแบบนั้นเกลเซอร์นั่งยิ้มเลยครับ ไม่มีอะไรเสียหาย ทีมก็ไม่เสียหาย ตัวเกลเซอร์เองก็ไมเสียหาย
ประเด็นคือผมว่าสิ่งที่แฟนบอล ตปท ต้องการจริงๆคือให้ทีมเสียหายแล้วส่งผลกระทบต่อภาพรวมเกลเซอร์จนถูกบีบให้ออกครับ  

เดอะ ค็อป ก็เคยประท้วงฮิคส์ ยิลเล็ต นัดประท้วงไปเรื่อยๆ เป็นปีครับ จนขับไล่สำเร็จ มันมีเหตุการณ์เรื่องหนี้ครบอายุด้วย แต่การประท้วงของเดอะค็อปอย่างต่อเนื่องก็มีส่วนสำคัญ ทำให้ ณ. เวลานั้น ทุกฝ่ายอยู่ตรงข้ามฮิคส์ ยิลเล็ตหมด ทั้งเจ้าหนี้ บอร์ดทีม

กลับมาที่เคสแฟนผี ถ้าประท้วงรุนแรง จนแมทซ์เลื่อนอีก ข้าวของเสียหาย มีคนเจ็บ โดนจับแพ้ ตัดแต้ม ทุกอย่างมันเข้ามางเหลเซอร์หมด แฟนแมนยูที่เรียกร้อง Glazer Out ก็กลายเป็นจำเลยสังคมไป  

ลิเวอร์พูลตอนนั้นการประท้วงไม่ได้ช่วยอะไรครับ แต่วิกฤตการเงินของสโมสรที่ส่อชิบหายเพราะกู้เงินมาแล้วไม่มีเงินใช้หนี้จนเริ่มโดนทวงถามทำให้มีสิทธิ์จะโดนตัดแต้มเพราะโดนควบคุมกิจการ แต่3บอร์ดบริหารที่วางแผนหักหลังและจัดการหาคนมาซื้อสโมสรใหม่มันลงตัวพอดีครับไอ้2ปลิงนั่นถึงกระเด็นออกไปได้  

ถ้างั้นก็เป็นเรื่องของโชคแล้วครับ แฟนหงส์เจอสถานการณ์เสี่ยงสุดๆครั้งเดียว พอรอดได้ ก็โชคดีสามารถขับไล่ปลิงออกไปได้เร็ว และได้เจ้าของใหม่ที่พัฒนาทีมในทุกๆด้านไปได้อย่างดี ส่วนผีโชคร้าย คือ เจอปลิงเกลดซอร์ที่เก่งกว่า สลัดยังไงก็ไม่หลุด

สำหรับผมเกลเซอร์จะอยู่ต่อก็ได้ ขอให้เคลียร์หนี้ที่กู้มาซื้อให้หมด เพราะมันไม่ใช่หนี้สโมสร ถ้าเป็นหนี้ที่สโมสรใช้ดำเนินงาน ผมจะไม่ต่อต้านเลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel