ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1934
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:28
คุยเรื่องการเมืองในครอบครัว
โชคดี บ้านผมทั้งพ่อทั้งผมซัดตูบยันผู้ใหญ่บ้านอ่ะ ถ้าแม่ไม่ป่วยก็น่าจะลุกมาผสมโรงด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10292
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:33
[RE: คุยเรื่องการเมืองในครอบครัว]
El [D]iablo พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยพูดนะ แต่โชคดีที่ทุกคนมีเฟสบุคจะได้ไม่ต้องมานั่งแลกเปลี่ยนกันเพราะรู้ดีความสลิ่ม
แชร์และด่ารบ. แซะตระกูลผู้ใหญ่บ้าน เรื่อยๆ สุดท้ายมีส่งสัญญาณมาทางแม่ให้เพลาๆลง
เข้าทางเลยแมจเสจส่งไปถึงพวกท่านแล้ว ฮ่าๆๆ ทำไรผมไม่ได้หรอก

ชอบทำให้สลิ่มหรือญาติๆอันเป็นที่เคารพรักรู้สึกย้อนแย้ง ผมมันลานรัก ทั้งเรื่องเรียนเรื่องงานเรื่องเข้ากับญาติผู้ใหญ่ผมไม่เคยบกพร่อง แต่ตูจะคิดแบบนี้ทำไมล่ะ ผมไม่แคร์อยู่ละ แต่ก็พร้อมแลกเปลี่ยนเสมอนะ  

เฟสบุ๊คของผู้ใหญ่บ้านผมจะออกแนวเอาไว้คุยกับเพื่อนๆมากกว่า เคยเข้าไปดูไม่มีกดไลค์เพจข่าวซักอัน จะเสพข่าวจากไหนนอกจากทีวี ยังเคยคิดจะกดให้อยู่เลย จะได้มีแหล่งข่าวหลายๆที่ เพื่อนในเฟสผมก็รับแค่ญาติที่ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Tue May 04, 2021 17:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10292
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:37
[RE: คุยเรื่องการเมืองในครอบครัว]
อยากกินปลาทู พิมพ์ว่า:
โชคดี บ้านผมทั้งพ่อทั้งผมซัดตูบยันผู้ใหญ่บ้านอ่ะ ถ้าแม่ไม่ป่วยก็น่าจะลุกมาผสมโรงด้วย  

ไม่รู้ว่าเป็นอะไร แต่ขอให้หายป่วยไวๆครับ
1
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2008
ตอบ: 3314
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:37
คุยเรื่องการเมืองในครอบครัว
ถ้าปกติไม่ได้คุยกันแนวนี้ ไม่เปิดประเด็นก็เป็นเรื่องดีนะครับ มีอะไรคุยอีกเยอะแยะ บรรยากาศดีในครอบครัวนี่สำคัญนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:56
บ้านผมตามหลักเหตุผลทั้งบ้าน ไม่ค่อยยืดติดกับฝั่งใด แต่ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยและเป็นห่วงถ้าผมจะแสดงออกมากๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1934
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 18:16
Backspace พิมพ์ว่า:
อยากกินปลาทู พิมพ์ว่า:

ไม่รู้ว่าเป็นอะไร แต่ขอให้หายป่วยไวๆครับ  

ขอบคุณฮะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4358
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 18:33
แม่กับพี่ชายไม่สนใจการเมืองเลย

แต่ผมคุย/เถียงกับพ่อ โคดมันส์

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 18:37
ผมเจอคำตอบ ไม้ตาย คนเฒ่า คนแก่ ว่า "เอาใครมาก็โกงเหมือนกันหมดแหละ" "เดี่๋ยวกุก็ตายก็ไม่รับรู้หละ"

ผมเลยสวนไปว่า "คือคนทุกคนต้องตายอะ ก็รู้นี่หน่า แต่ตายแล้วไม่รับรู้ นี่ไม่ได้นะ เพราะปัญหามันตกมาที่คนรุ่นหลัง ซึ่งคนนั้นอาจจะเป็น ลูก เป็นหลาน เป็นเหลน ตัวเองที่ต้องรับกรรม กับระบบแย่ๆแบบนี้ ต่อไปนะ"

แล้วก็เปิดตูดออกมาเลย
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16505
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 18:42
[RE]คุยเรื่องการเมืองในครอบครัว
ดีนะบ้านผมไม่ค่อยสลิ่มนั่งด่าลุงให้ยายฟังบ่อยๆ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 19:21
เมื่อก่อนแตะไม่ได้ ผมนี้โดนเหยียด โดนแซวตลอด
อย่างเซ็ง

แต่ช่วงนี้ผมใส่ยับเลย
สาธยาย ความเน่าให้ฟังทุกเรื่องทุกดีเทล

ตอนนี้ก็ไม่เถียงอะไรกันละ เพราะเถียงไม่ออก เห็นๆกันอยู่
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6460
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 22:57
Backspace พิมพ์ว่า:
El [D]iablo พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยพูดนะ แต่โชคดีที่ทุกคนมีเฟสบุคจะได้ไม่ต้องมานั่งแลกเปลี่ยนกันเพราะรู้ดีความสลิ่ม
แชร์และด่ารบ. แซะตระกูลผู้ใหญ่บ้าน เรื่อยๆ สุดท้ายมีส่งสัญญาณมาทางแม่ให้เพลาๆลง
เข้าทางเลยแมจเสจส่งไปถึงพวกท่านแล้ว ฮ่าๆๆ ทำไรผมไม่ได้หรอก

ชอบทำให้สลิ่มหรือญาติๆอันเป็นที่เคารพรักรู้สึกย้อนแย้ง ผมมันลานรัก ทั้งเรื่องเรียนเรื่องงานเรื่องเข้ากับญาติผู้ใหญ่ผมไม่เคยบกพร่อง แต่ตูจะคิดแบบนี้ทำไมล่ะ ผมไม่แคร์อยู่ละ แต่ก็พร้อมแลกเปลี่ยนเสมอนะ  

เฟสบุ๊คของผู้ใหญ่บ้านผมจะออกแนวเอาไว้คุยกับเพื่อนๆมากกว่า เคยเข้าไปดูไม่มีกดไลค์เพจข่าวซักอัน จะเสพข่าวจากไหนนอกจากทีวี ยังเคยคิดจะกดให้อยู่เลย จะได้มีแหล่งข่าวหลายๆที่ เพื่อนในเฟสผมก็รับแค่ญาติที่ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน  

ญาติบ้านผมนี่ชอบส่องหลานๆ แวะมาเม้นเวลาลงรูป ช่วงนี้หายไปไหนหมด ยิ่งโควิดไม่ได้เจอหน้า คิดถึงอยากให้มีมาแซวเวลาแชร์โพสต์อนแซะสลิ่ม 5555
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel