ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Dec 2010
ตอบ: 211
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:57
[RE: เผย "หงส์" ยังต้องการเตะกับ "ผี" แม้กฎเปิดช่องให้ชนะฟรีๆ]
StorM พิมพ์ว่า:
ก็เข้าใจได้นะ รายได้จากเกมการเเข่งขันมีความหมายสำหรับทีมมากๆตอนนี้  

ทำไมไม่คิดว่า เค้าให้เกียรติแฟนบอลทั้งสองทีมทั่วโลกที่เฝ้ารอการแข่งขันนี้บ้างละครับ
ช่วงนี้ยิ่งแฟนบอลเข้าสนามไม่ได้ รายได้จากการถ่ายทอดสอนั้นคงไม่ได้เยอะอะไร และถ้าชนะเลยผมว่าค่าเสียหายก็คงจะต้องถูกเรียกร้องอยู่ดี ผมว่ารายได้จากเกมการแข่งขันไม่ใช่ประเด็นหลักครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
:) เด็ก หงส์ (:
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:58
เผย "หงส์" ยังต้องการเตะกับ "ผี" แม้กฎเปิดช่องให้ชนะฟรีๆ
ไม่ได้มาดูหงส์เตะนานมากแล้วตั้งแต่ยุคโควิดอะไรๆก็กร่อย ฟอร์มทีมก็คงสะสมความ้หนื่อยล้ามานาน เบื่อโควิดจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34431
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:03
[RE: เผย "หงส์" ยังต้องการเตะกับ "ผี" แม้กฎเปิดช่องให้ชนะฟรีๆ]
บทลงโทษค่อยว่ากัน​ แต่ตอนนี้อยากให้รีบๆเคลียร์โปรแกรมกันซักทีว่าจะเตะกันวันไหน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9193
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:09
spurs2017 พิมพ์ว่า:
จะมองว่าลิเวอร์พูล แมนมากก็ได้
แต่ผมว่าไม่ควรแข่งใหม่ ควรให้ลิเวอร์พูลชนะไปเลย
กฏวางเอาไว้แล้ว
ฝั่งลิเวอร์พูลเสียหายด้วยทั้งที่ไม่ได้ทำอะไร
ฝ่ายที่ทำผิดต้องรับผิดชอบ
ส่วนเรื่องที่กลัวว่า แฟนบอลฝ่ายตรงข้ามจะปลอมตัวมาสร้างสถานการณ์
ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องที่หลอกกันได้ง่ายง่ายขนาดนั้น
คนที่ทำผิดถือตั๋วปีของสโมสรอยู่
สโมสรเองก็ต้องรู้จักแฟนบอลเข้าเส้นของตัวเองอยู่แล้ว

มันติดลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดอยู่ครับ
Bigmatch ด้วย คนซื้อลิขสิทธิ์ต่อๆกันไปหลายทอดเลย
ยังไงก็มีแข่งใหม่

ส่วนโทษปรับเงินโดนแน่ๆ
ถ้าหนักสุดก็คงโดนตัดแต้มด้วย อาจตัดแต้มปีนี้หรือปีหน้า
ถ้าตัดแต้มปีนี้ซัก 9แต้ม
หลายๆทีมก็ได้ลุ้นท็อป4 มากขึ้นครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5717
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:10
ส่วนตัวอยากแข่งใหม่ แต่ต้องมีบทลงโทษที่สมน้ำสมเนื้อ ไม่ใช่ปรับเงินแล้วจบครับ จะตัด1แต้ม-3แต้มก็ว่าไป คิดว่าถึงไม่ปรับแต้มแชมป์ก็คงยังเป็นแมนซิอยู่ดี แล้วถึงปรับแมนยูก็คงไม่หล่นจากtop4แน่นอน คือมันไม่มีผลต่อแชมป์ต่อโควต้าtop4แต่ต้องปรับเพื่อไม่ให้เกิดเคสแบบนี้ซ้ำแล้วพวกที่ป่วนจะได้รู้ว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6567
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:12
กฏ กับ จริยธรรม อ่ะนะ

ขอบคุณมากที่สโมสรเลือกจริยธรรม

และปรับเงินแมนยู สัก2แสน
เอามาซื้อเรือให้มาเน่ กับฟีโน่ ไว้กลับฝั่งก็พอแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย ekaphop007 เมื่อ Tue May 04, 2021 14:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:14
เผย "หงส์" ยังต้องการเตะกับ "ผี" แม้กฎเปิดช่องให้ชนะฟรีๆ
เตะก็เตะผมก็อยากดู แต่สงสัยอย่างสมมุติถ้าวันที่เลื่อนไปเตะมีประท้วงหนักอย่างครั้งนี้อีกจะเลื่อนได้อีกมั้ยหรือจะเตรียมแผนรับมือผู้ชุมนุมได้ดีกว่านี้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 6664
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:17
สามแต้มฟรีก็อยากได้นะ แต่แข่งน่ะดีแล้ว อยากดูบอล

ปล ผมเชื่อว่าสุดท้ายแมนยูน่าจะโดนปรับเงิน เต็มที่ก็อาจจะตัดแต้มนิดหน่อยช่วงท้ายฤดูกาล แต่แบบให้อันดับไม่เปลี่ยนเพื่อไม่ให้มีดราม่า
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6393
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:20
ก็ควรเป็นไปตามกฎ ไม่เกี่ยวกับลิเวอร์พูลอยากแข่งหรือเปล่า

ลิเวอร์พูลก็เสียประโยชน์กับการกระทำนี้ มีสิทธ์รับ 3 คะแนนไปอยู่แล้ว ไม่ต้องเตะแทรกโปรแกรมตัวเอง จนอาจผลกระทบกับนัดอื่นๆ

แมนยูก็ไม่ต้องโชว์หล่อพร้อมมอบ 3 แต้มให้

มันเป็นไปตามกฎ ถ้าอยากจะหล่อก็ยอมรับกฎที่วางไว้ ทั้งสองทีมและเอฟเอด้วย ที่ติดกันอยู่คงเรื่องรายได้จากการถ่ายทอดสดมากกว่า
0
0
Old Trafford is home.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:24
ถูกแบนแล้ว
มันจะไม่ใช่แค่หงส์ได้3แต้มนะสิ
กลัวว่าผีจะโดนตัดแต้มเพิ่มด้วย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:24
thanasak2 พิมพ์ว่า:
StorM พิมพ์ว่า:
ก็เข้าใจได้นะ รายได้จากเกมการเเข่งขันมีความหมายสำหรับทีมมากๆตอนนี้  

ทำไมไม่คิดว่า เค้าให้เกียรติแฟนบอลทั้งสองทีมทั่วโลกที่เฝ้ารอการแข่งขันนี้บ้างละครับ
ช่วงนี้ยิ่งแฟนบอลเข้าสนามไม่ได้ รายได้จากการถ่ายทอดสอนั้นคงไม่ได้เยอะอะไร และถ้าชนะเลยผมว่าค่าเสียหายก็คงจะต้องถูกเรียกร้องอยู่ดี ผมว่ารายได้จากเกมการแข่งขันไม่ใช่ประเด็นหลักครับ

งั้นก็คิดบ้างสิว่า รายได้สโมสรเข้าทางไหนบ้างตอนนี้ ถ้าไม่ใช่จากเกมการแข่งขัน ถ้าไม่แข่งมันก็ไม่ได้ค่าลิขสิท ค่าถ่ายทอดสด
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27248
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:29
ชื่นชมครับ จากใจแฟนผี

ไม่ซ้ำเติมแม้อีกฝั่งจะมีปัญหา

แต่ในทางกลับกัน. ผมก็อยากให้ทีมโดนลงโทษอะไรสักอย่าง. เพราะแบบนี้มันก็ไม่แฟร์กับลิเวอร์พูลเหมือนกัน

และจะได้สั่งสอนไอ้พวกแฟนบอลห่าเหวที่เข้าไปป่วนว่า. ถ้าอยากจะประท้วงจริงๆควรทำยังไง. และการทำแบบนี้ใครจะเดือดร้อน
4
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1214
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:33
ครับคุณพ่อ ได้ 3 แต้ม ก็ไม่ได้ไปหรอก UCL
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2020
ตอบ: 223
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:35
ยังไงก็แล้วแต่แมนยูควรถูกลงโทษครับ
อยากให้ปรับเงินหนักๆซักล้านปอนด์ ไม่ก็จ่ายให้ลิเวอร์พูลหรือทีมที่มีผลกระทบในการเลื่อนเตะด้วย

อย่าให้ถึงกับปรับแพ้เลย 3คะแนนไม่กระทบกับแมนยูมากเท่า กระทบทีมที่ลุ้นอับดับ ucl หรอก

อย่าให้ถึงกับตัดแต้มเลยเพราะ...ผมเชียร์แมนยู555

ถ้าตัดจริงๆไปตัด แค่3แต้มพอฤดูกาลหน้า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:42
ถูกแบนแล้ว
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
คลาสของสโมสร ผิดกันจิงๆ

สุดยอดงับ

สโมสร มีคลาส
แต่บางคนไร้คลาสสุดๆ  

จิง ครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel