ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10445
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 16:02
[RE: แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ]
kw_madrid พิมพ์ว่า:
markmadrid พิมพ์ว่า:
แค่ความรู้สึกแหละครับ มาฟังความจริงจากสถานการ์ณของมาดริดกันดีกว่าครับ

เมนดี้ รามอส ยังไม่ชัว 100% ว่าทันไหม และถ้าไหว ไหวเท่าไหร่ ลงไปแล้วฟอร์มดีไหม จะเจ็บเพิ่มไหมยังไม่มีใครรู้ เพราะนักเตะที่บาดเจ็บกลับมาต้องใช้เวลาเรียกฟอร์มนะครับ

วาราน เจ็บ ถ้ารามอสและเมนดี้ไม่มาตามนัดอีก มาดริดเหลือเซ็น แค่1คน แบ็คขวาเด็กๆ1 ซ้ายแก่1 ที่เหลืออคาเดมี่เท่านั้น

โครสโมดิช ได้พักก็จริง แต่อาการล้าสะสม คงทำได้ดีสุดคือ ประคองเต็มเกมส์ แต่จะให้มาขึงบุกสู้ฟัดยากมาก

คาเซ ดูมีกำลัง แต่ด้วยหน้าที่ต้องตัดฟาวเยอะ ถ้าทีมภาพรวมแย่ งานตกที่แกหมด อาจแดงหรือติดแบนต่อได้

แนวรุก อาซาร์ กลับมาแล้วแต่ฟอร์มยังไม่ได้ ความเร็วไม่มี พึ่งพาอะไรยังไม่ได้

วินิสิอุส อเซน ยังเด็กเกินกว่าจะแบกรับทุกอย่างไว้ที่เขา อาจดีหรือไม่ดีก็ได้

เบนเซม่า ดีสุด พร้อมสุดในทีม หวังคนนี้แหละ รวมถึง กูตัวที่อาจช่วยได้เยอะที่สุด

ทั้งหมดที่พูดมา นี้คือตัวจริง ที่สภาพแย่ และไม่มีสำรองนะครับ

ดูจากตรงนี้แล้ว คิดว่า ทางเดียวที่มาดริดขึงได้ คือ เซลซีต้องเล่นได้ห่วยสุดในรอบหลายเดือน มาดริดเก๋าประสบการ์ณอยู่แล้ว ถึงต้องการประตูแต่ไม่แลกแน่ๆ คือ เคาะเรื่อยๆ จะสวนก็สวนไป แต่ถ้าปิดไม่ได้แล้วชั้นทำได้ คือปิดเกมส์นะ

ฉะนั้นผมมองว่าเกมส์นี้ อยู่ที่เซลซีเองครับ คุณพร้อมทั้งกายใจฟอร์มการเล่น ผู้เล่น ระบบ ตัวจริงและสำรอง พลังหนุ่ม ถ้าคุณขึงเเละสู้ แล้วทำได้ ผมว่าคุณชนะแน่ๆ จะบอกว่าไหลไป 3-4ลูกยังเป็นไปได้

แต่ถ้าคุณไม่นิ่ง ใช้โอกาสเปลือง และประมาท บอกเลย ความเก๋าของนักเตะมาดริด ปิดเกมส์ได้แน่นอน ถ้าคุณทำไม่ได้แล้วโดน ผมมั่นใจ ซีดานและนักเตะที่เหลือ เอาอยู่

ฉะนั้นโอกาส ภาพรวมไปอยู่ที่เซลซีหมดครับ ผมก็ยังหวังว่าจะเห็นมาดริดชนะ แม้จะหืดจับก็ได้

แต่ภาพที่ไม่ได้คิดไว้คือ มาดริดไปขึงเซลซี ผมว่าไม่มีทาง

เหตุเดียวที่ผมยังตื่นขึ้นมาดูและลุ้น เพราะมาดริดชุดนี้เจอแบบนี้มาทั้งฤดูกาล พวกเค้านอกจากประสบการ์ณแล้วยังมีหัวใจที่ลงไปเล่นอย่างเต็มที่ ซึ่งผมรักมาก และภูมิใจมากที่จะดูและลุ้นอยู่ดี

คหสต.  

ผมบอกเลยว่า นัดนี้ไม่เหมือนนัดแรก
นัดแรกเราล้ามากๆ แทบจะไม่อยากวิ่ง
แล้วแผนซีดานวันนั้นคือรับรอสวนเลย
ทิ้งหน้าไว้ 2 คน วินิ เบน คือทำไรไม่ได้

มานัดนี้ผมคิดว่าซีดานสั่งปูพรมนะ
น่าจะมาในระบบ 433 รุกเต็มสูบ
ผมคิดว่าคงไม่มีทางที่จะมาเคาะรอสวน
นัดนี้คือคิดเร็วทำเร็ว รีบเอาประตูก่อนดีที่สุด
หวังว่า โครส โมดริช ได้พักเต็มๆ
จะบดเอาชนะกลางเชลชีได้หรือไม่ก็สูสี

แอบหวังลึกๆให้อาซา องค์ลงนัดนี้

ยังไงก็ต้อง 4 3 3 แล้วละครับคิดเหมือนกันในข้อนี้ คงจะดีสุดแล้ว

แต่กลัวเมนดี้ รามอสไม่พร้อมเหลือเกิน แผงหลังคงยุ้ยเลย

ก็อย่างที่เป็นมาตลอดทั้งฤดูกาล ถ้าวินิ กับ อเซน ฟอร์มเทพ คือเจออะไรก็ได้

แต่ถ้าไม่ ก็ หวังพึ่ง เบ้น โครส โมดิช คาเซ เหมือนเดิม

ผมเองยังหวังให้เรา ไม่เสียไว้ก่อน แล้วอาศัยลูกเก๋าเข้าทำ ให้ได้สักลูกแล้วรับเลย น่าจะลุ้นได้อยู่บ้างครับ

แต่ให้ไปบด ไม่น่ารอดจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 16:36
[RE: แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ]
เอิ่มมม ได้อเวโกล์มา แถมมาดริดก็เยินพอสมควร ยุคทูเคิ่ลมาดีมากไม่น่าต้องกลัวอะไรนะครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2020
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:44
มั่นใจในทูเคิลเสมอครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 18:42
ถูกแบนแล้ว
คิดซะว่าชนะสองนัดการันตีไปยูฟ่าปีหน้า แชมป์ของแถม
0
0
นักเตะตำบล
Status: #KTBFFH
เข้าร่วม: 08 May 2015
ตอบ: 1924
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 19:58
มาถึงขนาดนี้ไม่มีอะไรจะต้องกลัวแล้วครับ มาถึงจุดดีที่สุดแล้ว สู้มาได้ขนาดนี้ สู้ได้สิ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel