ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24443
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:48
[RE: แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ]
จอร์กับก๊องเต้ ขอฟอร์มดีๆนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:52
[RE: แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ]
ยังไม่ทันเตะเลยครับถอดใจซะละ

เชื่อมั่นในทีมครับ จิตวิญญาณแห่งบลู

Wakanda Forever !!
เอ้ยๆ Chelsea Forever !!
5
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:54
มีแต่คนปอดแหก กลัวแพ้ก็ไปนอนครับ

ถ้านักเตะคิดแบบพวกคุณก็ไม่ต้องแข่งแล้ว ยอมเขาไปเหอะ
3
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 13:59
แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ
คิดว่าถล่มสัก 8-0 เชลซีชนะ

จบเกมส์หวังว่าคงผมคงได้เล่นบอร์ดอยู่นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ChelSEA!!!!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:08
ถูกแบนแล้ว
Rafia พิมพ์ว่า:
มีแต่คนปอดแหก กลัวแพ้ก็ไปนอนครับ

ถ้านักเตะคิดแบบพวกคุณก็ไม่ต้องแข่งแล้ว ยอมเขาไปเหอะ

เห็นด้วยครับ ปอดแหกแค่ชื่อชั้น

ถ้ามองตามรูปเกมส์ ตั้งแต่ทูเคิลเข้ามา เจอทีมใหญ่เรากดได้หมด ชนะได้ทุกทีม (ยกเว้นแมนซิที่เราโดนข่มหน่อยๆ) กับมาดริดนัดแรกก็ค่อนข้างสูสี ฝ่ายเรามากกว่าที่มีโอกาสยิงตรงกรอบมากครั้งกว่า มาดริดต่างหากต้องเป้นฝ่ายกลัวเรา
3
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12421
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:12
เชียร์เชลซี

แต่ชอบซีดาน ขวัญใจนักฟุตบอลตลอดกาล

ทำไงดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2020
ตอบ: 509
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:13
แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ
สู้ได้อยู่แล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:18
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ ปอดแหกแค่ชื่อชั้น

ถ้ามองตามรูปเกมส์ ตั้งแต่ทูเคิลเข้ามา เจอทีมใหญ่เรากดได้หมด ชนะได้ทุกทีม (ยกเว้นแมนซิที่เราโดนข่มหน่อยๆ) กับมาดริดนัดแรกก็ค่อนข้างสูสี ฝ่ายเรามากกว่าที่มีโอกาสยิงตรงกรอบมากครั้งกว่า มาดริดต่างหากต้องเป้นฝ่ายกลัวเรา  

ใจแฟนบอลแพ้ชนะรับได้หมดอยู่แล้ว แต่ขอให้เต็มที่ก็พอ

ปล.ยินดีต้อนรับหลังออกจากห้องขังสู่เสรีภาพครับ
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:20
ถูกแบนแล้ว
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:

ใจแฟนบอลแพ้ชนะรับได้หมดอยู่แล้ว แต่ขอให้เต็มที่ก็พอ

ปล.ยินดีต้อนรับหลังออกจากห้องขังสู่เสรีภาพครับ

ผมเห็นแฟนมาดริดค่อนข้างกังวลกันเรื่องตัวเจ็บ

มีแต่แฟนทีมเรานี่แหละ ตัวก็เกือบฟูลทีมยังไปกลัวเค้าอีก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4319
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:42
[RE]แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ
กลัวอะไร ตัวก็พร้อมกว่าเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: Art Bar
เข้าร่วม: 15 Mar 2010
ตอบ: 356
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 14:58
แฟนแมนยู แต่เชียร์ให้ทีมจากอังกฤษเข้ารอบครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1227
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 15:14
OTG พิมพ์ว่า:
ลุ่มๆดอนๆ แต่ก้มาได้เรื่อยๆ

ถ้าแพ้ตกรอบไม่เสียใจ เพราะมาไกลมากแล้ว สำหรับคุณภาพนักเตะชุดนี้ บวกโค้ชสองคน

ถ้าชนะ ก้หวังดวงจะมา เหมือน 2012

เปลี่ยนโค้ชกลางฤดูกาลเหมือนกัน
ดวงจะมาเหมือนกัน
ต่างกันตรงที่ ความกดดัน ไม่กดดันเหมือน 2012
1 ปีนั้นยังไงก้ต้องได้แชมป์ จะได้ไป UCL ปีหน้า เพราะอยู่ที่ 8 ถ้าจำไม่ผิด ปีนี้พอมีลุ้นทอปโฟร์
2 นักเตะอยู่ในจุดพีค/ปลายอาชีพแล้ว ไม่ได้ปีนั้น ก้ไม่มีทางได้อีกเลย

ตราตีึงมากจริงๆปีนั้น
โดนกดยับทั้งเกมส์
กองหลังกะเช็ค ปัดได้หมด
มูลเลอร์โหม่ง 80 ต้นๆ นี่ชอคเลย

เปลี่ยนตอเรสลงมา ได้เตะมุมครั้งแรกในเกม
มาต้าเปิด ดรอกโหม่งตีเสมอ โคตรอิมแพค
ต่อเวลา ดรอกทำเสียจุดโทษเฉย
เช็คก้มาเซฟจุดโทษอีก ปกติแทบไม่เคยเซฟได้ 5555
สุดท้ายใจดวลจุดโทษ ใจนักเตะเราได้จริงๆ

หันมาดูตอนนี้ ไม่มี match winner เลย

ถ้าถามลึกๆ
ยังไงก้หวังครับ

2012 2021  

พีคกว่านั้นคือมาต้ายิงจุดโทษพลาดตั้งแต่ลูกแรก ใจไปอยู่ตาตุ่มแล้ว
แต่โอลิคกะชไวนี่มาพลาด 2 คนท้ายซะงั้น ขอบคุณน้าเชค ร้อยวันพันปีแทบไม่เคยเซฟจุดโทษได้ นัดนั้นนัดเดียวเซฟไป 3 ครั้ง พาทีมคว้าแชมป์เฉย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2014
ตอบ: 486
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 15:38
[RE]แฟนเชลซีพรุ่งนี้คิดว่าสู้ได้มั้ยครับ
หวังเข้ารอบอยู่แล้วครับ แต่ถ้าตกรอบ ขอตกเพราะสกอร์แพ้ไม่อยากตกเพราะ away goal รู้สึกเจ็บใจมากกว่า ถ้าตกแบบนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5257
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 15:48
ผมว่าเชลชีสู้ได้ครับ แต่ผลจะยังไงต้องไปลุ้นกัน

มาดริด สภาพตอนนี้ ดูดีกว่านัดแรกนะครับ
- กูตัว โอเคเลยตามมาตรฐาน
- แบ็คขวา มี (นาโช่ โชล่า บัลเบเด้) จุดนี้ค่อยข้างจะสมบูรณ์
- แบ็คซ้าย ได้เมนดี้กลับมา ความฟิต 80%
- คู่เซนเตอร์ มิลิเตา vs รามอส น่าจะฟิต 90%
- กลาง 3 คน ซีดานพัก โครส โมดริช เพื่อเจอเชลชี
- หน้า 3 คน อาซา เบน อเชน ไม่ล้าเท่าไหร่

มาดริด ณ ตอนนี้ ไม่เหมือนนัดแรก
ถ้าให้ผมวิเคราะห์นัดแรกคือซีดานกะเล่นรับ
เพราะสภาพนักเตะตอนนั้นไม่ไหว ซึ่งผมคิดว่าซีดานทำได้ดี
ได้ผลเสมอ 1-1 ในบ้าน ด้วยสภาพทีมแบบนั้น

มานัดที่สองนี้ แผนจะเป็น 433 เหมือนที่เจอลิเวอร์
มาลุ้นกันว่า กลางใครจะแกร่งกว่ากัน

สู้โว๊ยยยยยยยย หวังแชมป์เหมือนกัน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5257
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 15:58
markmadrid พิมพ์ว่า:
แค่ความรู้สึกแหละครับ มาฟังความจริงจากสถานการ์ณของมาดริดกันดีกว่าครับ

เมนดี้ รามอส ยังไม่ชัว 100% ว่าทันไหม และถ้าไหว ไหวเท่าไหร่ ลงไปแล้วฟอร์มดีไหม จะเจ็บเพิ่มไหมยังไม่มีใครรู้ เพราะนักเตะที่บาดเจ็บกลับมาต้องใช้เวลาเรียกฟอร์มนะครับ

วาราน เจ็บ ถ้ารามอสและเมนดี้ไม่มาตามนัดอีก มาดริดเหลือเซ็น แค่1คน แบ็คขวาเด็กๆ1 ซ้ายแก่1 ที่เหลืออคาเดมี่เท่านั้น

โครสโมดิช ได้พักก็จริง แต่อาการล้าสะสม คงทำได้ดีสุดคือ ประคองเต็มเกมส์ แต่จะให้มาขึงบุกสู้ฟัดยากมาก

คาเซ ดูมีกำลัง แต่ด้วยหน้าที่ต้องตัดฟาวเยอะ ถ้าทีมภาพรวมแย่ งานตกที่แกหมด อาจแดงหรือติดแบนต่อได้

แนวรุก อาซาร์ กลับมาแล้วแต่ฟอร์มยังไม่ได้ ความเร็วไม่มี พึ่งพาอะไรยังไม่ได้

วินิสิอุส อเซน ยังเด็กเกินกว่าจะแบกรับทุกอย่างไว้ที่เขา อาจดีหรือไม่ดีก็ได้

เบนเซม่า ดีสุด พร้อมสุดในทีม หวังคนนี้แหละ รวมถึง กูตัวที่อาจช่วยได้เยอะที่สุด

ทั้งหมดที่พูดมา นี้คือตัวจริง ที่สภาพแย่ และไม่มีสำรองนะครับ

ดูจากตรงนี้แล้ว คิดว่า ทางเดียวที่มาดริดขึงได้ คือ เซลซีต้องเล่นได้ห่วยสุดในรอบหลายเดือน มาดริดเก๋าประสบการ์ณอยู่แล้ว ถึงต้องการประตูแต่ไม่แลกแน่ๆ คือ เคาะเรื่อยๆ จะสวนก็สวนไป แต่ถ้าปิดไม่ได้แล้วชั้นทำได้ คือปิดเกมส์นะ

ฉะนั้นผมมองว่าเกมส์นี้ อยู่ที่เซลซีเองครับ คุณพร้อมทั้งกายใจฟอร์มการเล่น ผู้เล่น ระบบ ตัวจริงและสำรอง พลังหนุ่ม ถ้าคุณขึงเเละสู้ แล้วทำได้ ผมว่าคุณชนะแน่ๆ จะบอกว่าไหลไป 3-4ลูกยังเป็นไปได้

แต่ถ้าคุณไม่นิ่ง ใช้โอกาสเปลือง และประมาท บอกเลย ความเก๋าของนักเตะมาดริด ปิดเกมส์ได้แน่นอน ถ้าคุณทำไม่ได้แล้วโดน ผมมั่นใจ ซีดานและนักเตะที่เหลือ เอาอยู่

ฉะนั้นโอกาส ภาพรวมไปอยู่ที่เซลซีหมดครับ ผมก็ยังหวังว่าจะเห็นมาดริดชนะ แม้จะหืดจับก็ได้

แต่ภาพที่ไม่ได้คิดไว้คือ มาดริดไปขึงเซลซี ผมว่าไม่มีทาง

เหตุเดียวที่ผมยังตื่นขึ้นมาดูและลุ้น เพราะมาดริดชุดนี้เจอแบบนี้มาทั้งฤดูกาล พวกเค้านอกจากประสบการ์ณแล้วยังมีหัวใจที่ลงไปเล่นอย่างเต็มที่ ซึ่งผมรักมาก และภูมิใจมากที่จะดูและลุ้นอยู่ดี

คหสต.  

ผมบอกเลยว่า นัดนี้ไม่เหมือนนัดแรก
นัดแรกเราล้ามากๆ แทบจะไม่อยากวิ่ง
แล้วแผนซีดานวันนั้นคือรับรอสวนเลย
ทิ้งหน้าไว้ 2 คน วินิ เบน คือทำไรไม่ได้

มานัดนี้ผมคิดว่าซีดานสั่งปูพรมนะ
น่าจะมาในระบบ 433 รุกเต็มสูบ
ผมคิดว่าคงไม่มีทางที่จะมาเคาะรอสวน
นัดนี้คือคิดเร็วทำเร็ว รีบเอาประตูก่อนดีที่สุด
หวังว่า โครส โมดริช ได้พักเต็มๆ
จะบดเอาชนะกลางเชลชีได้หรือไม่ก็สูสี

แอบหวังลึกๆให้อาซา องค์ลงนัดนี้
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel