ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 2938
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:23
[RE: "บิ๊กตู้" เล่น "อิบรา" อีกดอก! ลั่นถึงเวลาคุกเข่าให้ "ราชาแห่งมิลาน"]
ลูกากูเอ้ย อย่าไปคิดต่อปากต่อคำกับเขาเลย อิบราแกก็ชอบแบบนี้อยู่แล้ว ก้มหน้าก้มตาทำผลงานให้เป็นนักเตะ world class ให้ได้แบบเขาจะดีกว่านะ แต่ผมชอบทั้งคู่แหละครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:25
[RE: "บิ๊กตู้" เล่น "อิบรา" อีกดอก! ลั่นถึงเวลาคุกเข่าให้ "ราชาแห่งมิลาน"]
โดนบ้างก็ดีนะบร๊ะเจ้า
คุณท่านไม่ได้เก่งอยู่คนเดียว คริๆ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7232
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:31
ใครยกให้อิบราเป็นพระเจ้าก็ว่ากันไป

แต่ไม่ใช่ผมคนนึงละ

1
0

Andres D'alessandro
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4933
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:44
ลูกกากูน่าจะเข้ากับระบบคอนเต้ ถ้าคอนเต้ได้มาแทนโมราต้าตอนคุมเชลซีคอนเต้อาจได้อยู่เชลซีนานกว่านี้และประสบความสำเร็จกว่านี้ ส่วนแมนยูถ้าได้โมราต้าตามที่ติ่งมูบอกไม่ได้ตัวที่ต้องการมูเองก็น่าจะไปเร็วกว่านี้ ลูกากูอยู่แมนยูปีแรกก็ยิงเยอะอยูมีส่วนช่วยทีมจบที่2 ปีต่อมาเหมือนทั้งทีมไม่เอามูกันแล้วเละเทะ ต่อเนื่องมายุคโอเล่เหมือนจะไม่เข้าระบบอีกและเป็นลูกากูที่อยากย้ายออกไปเอง ก็ยินดีด้วยที่ประสบความสำเร็จครับ แต่ถามว่าอยู่แมนยูต่อจะดีเท่านี้มั้ยไม่มีทาง ศูนย์หน้าตัวเป้าระบบโอเล่เป็นยังไงดูต้นแบบจากคาวานี่เอาได้เลย พักบอลได้ เก็บบอลได้ ชิ่งบอลจ่ายบอลได้ วิ่งหาไลน์เก่ง แท็ปอินดี (แต่ส่วนตัวคิดว่าลูกากูดีกว่าเอาหมากไปยืนหน้าเป้าแน่นอนล้าน%) ส่วนอิบราแฟนแมนยูน่าจะชื่นชอบและยกย่องแกมากเพราะตอนอยู่แมนยูสร้างอมแพคได้เยอะมีแชมป์ด้วย แถมดูแกจะรักและทุ่มเทให้ทีมจริงจัง
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Tue May 04, 2021 10:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:58
อิบราโดนสวนบ้างก้ดี ชอบทำตัวกร่าง พูดเหน็บเค้าไปทั่วโดนบ้าง 555+
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 10:59
Schickeria พิมพ์ว่า:
ใครยกให้อิบราเป็นพระเจ้าก็ว่ากันไป

แต่ไม่ใช่ผมคนนึงละ

ก็คนไปยกว่าเป็นพระเจ้า อวยไปอวยมา จะพูดเหน็บใครก็ได้ 555+

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:07
"บิ๊กตู้" เล่น "อิบรา" อีกดอก! ลั่นถึงเวลาคุกเข่าให้ "ราชาแห่งมิลาน"
ชอบนะคือสลาตันเป็นพูดปากแซ่บแต่เก่งเลยฟาดได้ทุกคน แต่มีคนที่มางัดแกบ้างแล้วใช้การที่โดนสลาตันฟาดเป็นแรงผลักอันนี้ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 1745
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:24
ถูกแบนแล้ว
iamaim_7 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้อ่ะผมไม่ชอบมัน ชอบเหน็บแมนยู ตอนมึงอยู่มึงกากจิงๆ ใครดูแมนยูแล้วเห็นมึงจับบอลไม่หัวร้อนก็บ้าแล้ว

ย้ายไปได้ดิบได้ดี ก็ฝีปากกล้าจัง คนอื่นย้ายออกไปผมเอาใจช่วยแทบทุกคน

อยากให้ย้ายกลับมาพรีเมียร์มาพิสูจน์อีกทีว่าเก่งจริง เชลซีไปจัดมาปีหน้าขอดูฟอร์มหน่อย

=================================

เพิ่มเติม สำหรับคนที่เหน็บผม

นักบอลมันจะเก่ง เบสิคจับบอลมันต้องได้ก่อนเลย ไม่งั้นจะเล่นอะไรต่อได้ ซึ่งบิ๊กตู้ผมพูดได้เลยว่าจับบอลห่วยสุดในทีม หรือตั้งแต่ที่ผมเคยดูบอลมาเลย ไม่เชื่อดูคลิปได้ (ช่วงท้ายๆคลิปจะชัดเลยจับบอล)

[/youtubehttps://www.youtube.com/embed/A1MRzEq4qHU]
ขอโทษทีแปะลิ้งค์แบบกด play ได้เลยไม่เป็น ลองหลายทีละ

ตอนนั้นแผนโค้ชอาจจะกากแต่โค้ชกากกับจับบอลกาก มันคนละเรื่องกัน จับบอลลั่นมันทำลายจังหวะเกม แถมอ้วนมากไม่รู้ไปแดกอะไรมา

แล้วถามว่าทำไมชอบอิบรา เพราะอิบราก็ปากดี? ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยชอบ แต่พอย้ายมาแมนยูแล้วเค้ามีอิมแพคต่อทีมในทางทีดี ทีมใจสู้ ทีมได้ผู้นำ เบสิคแน่น คลาสสูง แมนยูขาดคนใจสู้ขาดผู้นำที่แท้จริงมานาน พออิบรามามันเห็นความต่างไง แฟนผีถึงชอบ ถึงจะแก่ก็ตาม

ตอนเจ็บหนักมูไม่ให้โอกาสลงเลย ผมเสียดายมากแต่อิบราโดนดองไปครึ่งปี ย้ายออกไปเทพในลีคเมกา กลับมาอิตาลีก็ยังเทพ และไม่เคยด่าแมนยูเลย

มารู้ทีหลังว่า ทำไมอิบราไม่ได้ลง ก๊อปมาให้อ่าน...จะไม่ให้แฟนแมนยูไม่รักอิบราได้ไง โคตรใจอ่ะคนนี้

--------------

"ซลาตัน อิบราฮิโมวิช โคตรกองหน้าชาวสวีเดน เปิดเผยความจริงถึงสิ่งที่เกิดขึ้นในช่วงก่อนที่จะย้ายออกจาก แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ไปเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ กรณีที่ว่าทำไมผู้จัดการทีม โชเซ่ มูรินโญ่ ถึงไม่ให้โอกาสได้ลงสนามเลยทั้ง ๆ ที่รักษาตัวหายกลับมาน่าจะลงเล่นได้แล้ว

อิบราฮิโมวิช เจ็บหนักตั้งแต่เดือนเมษายน 2017 และพักยาวจนกลับมาลงสนามได้อีกครั้งในช่วงเดือนพฤศิกายนถึงธันวาคม แต่ก็ได้ลงสนามไปแค่ 7 เกมแล้วก็โดนดร็อปยาวจนแฟนบอลหลายคนตั้งข้อสงสัยว่าเกิดเหตุขัดแย้งอะไรกับกุนซือ มูรินโญ่ หรือเปล่า จนกระทั่งถึงเดือนมีนาคม อิบรา ก็ย้ายออกจาก แมนยู ไปเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ ในที่สุด

ล่าสุด ซลาตัน เปิดเผยความจริงกับสำนักข่าวบีบีซีว่า "ตอนนั้นผมเล่นได้แล้ว แต่ผมบอกกับตัวเองว่ามันยังไม่ใช่ พวกเขาเคยเห็น ซลาตัน มาก่อน แต่ผมยังไม่พร้อมจะเป็น ซลาตัน แบบที่พวกเขาเคยเห็น หลายเกมที่ผู้จัดการทีมเลือกใช้ผม แต่ผมบอกกับเขาว่า "ฟังนะ ผมยังไม่พร้อม ผมไม่อยากจะทำให้คุณผิดหวัง ด้วยความเคารพที่ผมมีต่อเพื่อนร่วมทีมและโค้ช เลือกคนอื่นที่ทำหน้าที่ได้ดีกว่าผม ผมกล้ายืนขึ้นและพูดแบบนั้น แม้ผมจะเป็น ซลาตัน ก็เถอะ"

อิบราฮิโมวิช ยังยืนยันด้วยว่า ตอนที่ตัดสินใจต่อสัญญากับ แมนยู ออกไปอีก 1 ปี ไม่ได้คิดถึงเรื่องเงิน แต่เป็นเพราะอยากจะลงเล่นฟุตบอลต่อไป

"สถานการณ์ตอนนั้นมันไม่ใช่การต่อสัญญาเพื่อจะได้เงินค่าเหนื่อย มันตรงกันข้ามเลย ผมบอกพวกเขาว่าผมไม่ต้องการค่าเหนื่อย เก็บเงินนั่นไว้เถอะ" ดาวยิงวัย 36 ปีกล่าว

อิบราฮิโมวิช คืนฟอร์มเก่งอีกครั้งในการเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ ยิงไป 11 ประตูจาก 14 เกมในการลงเล่น เมเจอร์ลีก"

----------  

ที่อ่านมาสรุปได้คือไม่ชอบลูกากู เพราะมันด่าแมนฯยู ส่วนซลาตัน ด่าทุกทีมแต่ไม่ด่าแมนฯยูเลยชอบมัน
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15539
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:39
ทำไมรู้สึกว่า แม่งไม่โต
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:46
galile4poa พิมพ์ว่า:
ไม่รู้อ่ะผมไม่ชอบมัน ชอบเหน็บแมนยู ตอนมึงอยู่มึงกากจิงๆ ใครดูแมนยูแล้วเห็นมึงจับบอลไม่หัวร้อนก็บ้าแล้ว

ย้ายไปได้ดิบได้ดี ก็ฝีปากกล้าจัง คนอื่นย้ายออกไปผมเอาใจช่วยแทบทุกคน

อยากให้ย้ายกลับมาพรีเมียร์มาพิสูจน์อีกทีว่าเก่งจริง เชลซีไปจัดมาปีหน้าขอดูฟอร์มหน่อย

=================================

นักบอลมันจะเก่ง เบสิคจับบอลมันต้องได้ก่อนเลย ไม่งั้นจะเล่นอะไรต่อได้ ซึ่งบิ๊กตู้ผมพูดได้เลยว่าจับบอลห่วยสุดในทีม หรือตั้งแต่ที่ผมเคยดูบอลมาเลย ไม่เชื่อดูคลิปได้ (ช่วงท้ายๆคลิปจะชัดเลยจับบอล)

[/youtubehttps://www.youtube.com/embed/A1MRzEq4qHU]
ขอโทษทีแปะลิ้งค์แบบกด play ได้เลยไม่เป็น ลองหลายทีละ

ตอนนั้นแผนโค้ชอาจจะกากแต่โค้ชกากกับจับบอลกาก มันคนละเรื่องกัน จับบอลลั่นมันทำลายจังหวะเกม แถมอ้วนมากไม่รู้ไปแดกอะไรมา

แล้วถามว่าทำไมชอบอิบรา เพราะอิบราก็ปากดี? ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยชอบ แต่พอย้ายมาแมนยูแล้วเค้ามีอิมแพคต่อทีมในทางทีดี ทีมใจสู้ ทีมได้ผู้นำ เบสิคแน่น คลาสสูง แมนยูขาดคนใจสู้ขาดผู้นำที่แท้จริงมานาน พออิบรามามันเห็นความต่างไง แฟนผีถึงชอบ ถึงจะแก่ก็ตาม

ตอนเจ็บหนักมูไม่ให้โอกาสลงเลย ผมเสียดายมากแต่อิบราโดนดองไปครึ่งปี ย้ายออกไปเทพในลีคเมกา กลับมาอิตาลีก็ยังเทพ และไม่เคยด่าแมนยูเลย

มารู้ทีหลังว่า ทำไมอิบราไม่ได้ลง ก๊อปมาให้อ่าน...จะไม่ให้แฟนแมนยูไม่รักอิบราได้ไง โคตรใจอ่ะคนนี้

"ซลาตัน อิบราฮิโมวิช โคตรกองหน้าชาวสวีเดน เปิดเผยความจริงถึงสิ่งที่เกิดขึ้นในช่วงก่อนที่จะย้ายออกจาก แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ไปเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ กรณีที่ว่าทำไมผู้จัดการทีม โชเซ่ มูรินโญ่ ถึงไม่ให้โอกาสได้ลงสนามเลยทั้ง ๆ ที่รักษาตัวหายกลับมาน่าจะลงเล่นได้แล้ว

อิบราฮิโมวิช เจ็บหนักตั้งแต่เดือนเมษายน 2017 และพักยาวจนกลับมาลงสนามได้อีกครั้งในช่วงเดือนพฤศิกายนถึงธันวาคม แต่ก็ได้ลงสนามไปแค่ 7 เกมแล้วก็โดนดร็อปยาวจนแฟนบอลหลายคนตั้งข้อสงสัยว่าเกิดเหตุขัดแย้งอะไรกับกุนซือ มูรินโญ่ หรือเปล่า จนกระทั่งถึงเดือนมีนาคม อิบรา ก็ย้ายออกจาก แมนยู ไปเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ ในที่สุด

ล่าสุด ซลาตัน เปิดเผยความจริงกับสำนักข่าวบีบีซีว่า "ตอนนั้นผมเล่นได้แล้ว แต่ผมบอกกับตัวเองว่ามันยังไม่ใช่ พวกเขาเคยเห็น ซลาตัน มาก่อน แต่ผมยังไม่พร้อมจะเป็น ซลาตัน แบบที่พวกเขาเคยเห็น หลายเกมที่ผู้จัดการทีมเลือกใช้ผม แต่ผมบอกกับเขาว่า "ฟังนะ ผมยังไม่พร้อม ผมไม่อยากจะทำให้คุณผิดหวัง ด้วยความเคารพที่ผมมีต่อเพื่อนร่วมทีมและโค้ช เลือกคนอื่นที่ทำหน้าที่ได้ดีกว่าผม ผมกล้ายืนขึ้นและพูดแบบนั้น แม้ผมจะเป็น ซลาตัน ก็เถอะ"

อิบราฮิโมวิช ยังยืนยันด้วยว่า ตอนที่ตัดสินใจต่อสัญญากับ แมนยู ออกไปอีก 1 ปี ไม่ได้คิดถึงเรื่องเงิน แต่เป็นเพราะอยากจะลงเล่นฟุตบอลต่อไป

"สถานการณ์ตอนนั้นมันไม่ใช่การต่อสัญญาเพื่อจะได้เงินค่าเหนื่อย มันตรงกันข้ามเลย ผมบอกพวกเขาว่าผมไม่ต้องการค่าเหนื่อย เก็บเงินนั่นไว้เถอะ" ดาวยิงวัย 36 ปีกล่าว

อิบราฮิโมวิช คืนฟอร์มเก่งอีกครั้งในการเล่นกับ แอลเอ แกแล็คซี่ ยิงไป 11 ประตูจาก 14 เกมในการลงเล่น เมเจอร์ลีก"

----------  

ที่อ่านมาสรุปได้คือไม่ชอบลูกากู เพราะมันด่าแมนฯยู ส่วนซลาตัน ด่าทุกทีมแต่ไม่ด่าแมนฯยูเลยชอบมัน  

ผมไม่ชอบลูกากูที่มันด่าแมนยูอ่ะใช่ มันก็ปกติของแฟนบอลป่ะนะ
ดูเคสอาจารย์ยัง ตอนอยู่มีแต่คนยี้ คนบ่นด่าแซว เปิดบอลกากแต่ย้ายออกไปทุกคนตามเชียร์
ดูเคสดาร์เมียน อยู่แมนยูหลายปี โดนดองหนักมาก ย้ายไปแฟนๆก็เอาใจช่วย

ของงี้มันอยู่ที่พฤติกรรม อย่างดิยุฟที่แฟนหงส์เกลียดนักหนา เป็นต้น
แล้วถ้าอาเซน่อลโดนนักเตะเก่าตามด่าคุณจะชอบมั้ยละ?

ส่วนอิบราผมก็แปะให้อ่านแล้วว่า ทำไมอิบราซื้อใจแฟนผีได้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7896
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:53
ถูกแบนแล้ว
Lukaku เพิ่งได้ฉายแสงก็ห้าวแล้ว เก่งกับสภาพแวดล้อมที่เอื้อตัวเอง

Zlatan พิสูจน์ตัวเองมาทุกลีคแล้วว่า คนแบบเค้า สภาพแวดล้อมแบบไหนก็เทพได้หมด

แถมพิสูจน์ด้วยอายุที่เยอะมากๆแล้วด้วย ผมกล้าพูดเลย

ถ้าไม่มีโด้เมสซี่ นี่คืออีกคนนึงที่พูดได้เต็มปากว่ามหาเทพที่แท้จริง ทักษะ เบสิค เบิร์บอัพเกรดชัดๆ

แถมเสือกเป็นคนตัวใหญ่มาๆที่เร็วชิบหายสำหรับคนตัวขนาดนี้
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 946
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 11:55

----------  

ด้วยความเคารพ ผมเองก็แฟนแมนยู แต่ผมไม่ได้อินกับอิบราขนาดนั้นเลยอะ
เเละกรณีนี้ถ้าท่านได้ติดตามก่อนหน้านี้ เกมมิลานดารบี้ อิบรานั้นไปด่ากราดลุกากูก่อนด้วยซ้ำ
วันนี้อินเตอร์ได้เเชมป์ลีคก็ถึงเวลาที่จะโดนเอาคืนบ้าง จะเป็นไรไป

5
0
HALA MADRID !!!
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 12:04
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ฟอร์มเทพจริงปีนี้ ผมดู ทั้งเร็วทั้งแข็งทั้งคม  

สเปค เรอัล เลยนะ กองหน้าสไตล์นี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1143
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 12:11
ชอบคนประเภทไหนมึงก็คนประเภทเดียวกันแค่นั้นเอง
6
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16170
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 12:22
"บิ๊กตู้" เล่น "อิบรา" อีกดอก! ลั่นถึงเวลาคุกเข่าให้ "ราชาแห่งมิลาน"
เต็มที่เลย อยากทำไรทำ ผมรอลุงไปอย่างเดียวละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel