ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดราม่าเลื่อนแดงเดือด]
Silence พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ก็ไปเตะหลังจากวีค 38 นั่นแหละ แฟร์สุดละ

แหมทีมชาติเก็บตัวช้าไปกี่วันเองครับ เผลอๆตอนนั้นไม่มีอะไรให้ลุ้นทั้งคู่อาจจะส่งU23เตะกันก็ได้ใครจะรู้

แล้วห่วงเหลือเกินกับ ทีมอื่นๆที่ลุ้นTop4 อ่ะ สมมติมาตรฐานคือปรับแพ้ หมายความว่าถ้าเป็นทีมกลางตารางไม่มีลุ้นไรปรับได้ว่างั้น

ถ้าทีมมีลุ้นห้ามปรับอย่างงี้หรอครับ ถึงผมจะไม่เห็นด้วยกับการปรับแพ้และตัดแต้มอะไรก็แล้วแต่ ผมคิดว่าเหตุผลนี้

มันเป็นเหตุผลที่ไม่แฟร์กับทีมถูกกระทำอยู่ดี ละรู้สึกกังวลกันเหลือเกินนะ ปรับแพ้กับตัดแต้มเนี่ย

ผมเห็นแฟนหงส์ส่วนใหญ่เลยย้ำนะว่าส่วนใหญ่ เค้าไม่ได้ซีมากหรอกนะ ขอแค่เลื่อนไปแล้วไม่ใช่ต้องมาลำบากเตะถี่ ก็แค่นั้นเอง

ส่วนมากเสียดายมากกว่า ทีมผมหลายคนเตรียมใจมาแล้วว่าเป็นรองแน่ๆ แต่ขอดูบอลสนุกๆแค่นั้นพอ กลายเป็นทำใจเก้อ

จะมาบอกว่าเกิดมาไม่เคยเห็น รึผมจำไม่ได้ว่ามีเตะหลังนัดที่ 38 ด้วยเหรอ เพราะนัดสุดท้ายเขาออกแบบให้เตะพร้อมกันหมด

แต่จริงๆ ผมว่าก่อนจบนัด 38 คะแนนระหว่างแมนยู กับลิเวอร์พูลก็ไม่ส่งผลแล้ว ฟอร์มยังไม่กลับมาเลย คะแนนกับเชลซีเลสเตอร์มีแต่ห่างออกไปเรื่อยๆ

ส่วนแมนยู ผมก็ว่าตามแมนซิไม่ทัน และไม่น่าจะหลุดทอป 4 แล้ว  

ก็มีแมนยูเจอบอร์นมัธตอนปี 2016 อ่ะครับที่เตะหลังจบฤดูกาลไปแล้ว

แต่อันนั้นคือ สงสัยว่ามีระเบิดในสนาม เลยเลื่อนไปก่อนเพื่อความปลอดภัย

ขอบคุณครับ งั้นน่าจะไปเตะหลังนัด 38 เลย

ไม่น่าจะมีผลอะไรดราม่า เพราะลิเวอร์พูลน่าจะหลุด top4 ก่อนนัดสุดท้ายไปแล้ว  

ถ้าหลุดแล้วไม่มีดรามาก็ดีครับ

กลัวแต่ยังไม่หลุดนี่สิครับ ดรามามาเต็มแน่นอน

อันนี้เห็นใจลิเวอร์พูลนะครับ ถ้าต้องเลื่อนแล้วยังต้องเตะก่อนฤดูกาลจบ ทำให้ลิเวอร์พูลต้องเสียเปรียบขนาดนี้

แต่ถ้าเลื่อนไปหลังจบ แล้วลิเวอร์พูลยังมีลุ้น ก็เห็นใจทีมอื่นที่เสียเปรียบเหมือนกัน

ไม่รู้จะด่าไอ้พวกประท้วงจนเกินเลยแบบไหนดี  

ผมว่าผมเข้าใจเจตนาการประท้วงนะ แต่พอคนมันเยอะมันคุมไม่ได้

แมนยูจะชิงยูโรป้า วัน 26/5 งี้ถ้าต้องเตะกับลิเวอร์พูลก็ หลังจากนัดนี้อีกดิ

แมนยูคงส่งทีมสองลงอ่ะ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: man utd never die 1995
เข้าร่วม: 18 Apr 2011
ตอบ: 2339
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:42
ดราม่าเลื่อนแดงเดือด
ปรับแพ้กับตัดแต้มผมเลือกปรับแพ้นะ ไม่ต้องมาแข่งใหม่ ตัดแต้มนี่มันมีผลต่ออันดับเลยนะแถมยังต้องมาแข่งใหม่อีกไม่คุ้มเสียก็เหมือนแค่เราแพ้ลิเวิอร์ คาบ้านแค่นั้นเองแต่แพ้บายไม่ต้องแข่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

David De Gea 2011-2023
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:43
Satsatkub พิมพ์ว่า:
ก็ไปเตะหลังจากวีค 38 นั่นแหละ แฟร์สุดละ

แหมทีมชาติเก็บตัวช้าไปกี่วันเองครับ เผลอๆตอนนั้นไม่มีอะไรให้ลุ้นทั้งคู่อาจจะส่งU23เตะกันก็ได้ใครจะรู้

แล้วห่วงเหลือเกินกับ ทีมอื่นๆที่ลุ้นTop4 อ่ะ สมมติมาตรฐานคือปรับแพ้ หมายความว่าถ้าเป็นทีมกลางตารางไม่มีลุ้นไรปรับได้ว่างั้น

ถ้าทีมมีลุ้นห้ามปรับอย่างงี้หรอครับ ถึงผมจะไม่เห็นด้วยกับการปรับแพ้และตัดแต้มอะไรก็แล้วแต่ ผมคิดว่าเหตุผลนี้

มันเป็นเหตุผลที่ไม่แฟร์กับทีมถูกกระทำอยู่ดี ละรู้สึกกังวลกันเหลือเกินนะ ปรับแพ้กับตัดแต้มเนี่ย

ผมเห็นแฟนหงส์ส่วนนึงเลยย้ำนะว่าบางส่วนละกัน เค้าไม่ได้ซีมากหรอกนะ ขอแค่เลื่อนไปแล้วไม่ใช่ต้องมาลำบากเตะถี่ ก็แค่นั้นเอง

ส่วนมากเสียดายมากกว่า ทีมผมหลายคนเตรียมใจมาแล้วว่าเป็นรองแน่ๆ แต่ขอดูบอลสนุกๆแค่นั้นพอ กลายเป็นทำใจเก้อ

หลังนัด38ไม่แฟร์อะครับ ปิดฤดูกลาลช้ากว่าเพื่อน เพราะนัดสุดท้ายต้องเตะพร้อมกัน ถ้าเลื่อนต้องเลื่อนอีก9คู่ที่เหลือด้วย  

แล้วแบบไหนแฟร์หรอครับ ?? นัดสุดท้ายเตะไม่พร้อมกันมันก็เคยมีนิ่

ผมไม่ทราบ แต่เตะหลังถือว่าไม่แฟร์กับทีมอื่นครับ การที่ให้เตะพร้อมกันเวลาเดียวกันเพราะป้องกันการล้มบอลครับ
สมมุตว่านัดสุดท้าย ลิเวอร์ชนะจบที่4 ถ้ามีการจ้างล้มบอลเกิดขึ้นละ เพราะแมนยูไม่มีผลอะไรอยู่แล้ว(สมมุตนะ มันไม่เกิดขึ้นจริงหรอก)
เพราะฉะนั้นจะมาเตะทีมเดียวโดดๆ นัดสุดท้ายไม่แฟร์ครับ  

ผมก็คิดไม่ออกเหมือนกัน หวังแค่ว่ารีบคอนเฟิร์มไวๆ ไม่ใช่นัดหน้าแฟนแมนยูเอาอีก หยาบเลยนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:43
ถูกแบนแล้ว
young coler พิมพ์ว่า:
ว้าว น่าลองให้มีคนร่วมพันบุกสโมสรนางเอกบ้างจัง ดูซิทีมรักษาความปลอดภัยที่นั่นจะเอาอยู่มั้ย  

ผมว่าเขาก็คุยกันดีๆนะโพสนี้
9
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4857
ถ้าฤดูกาลที่แล้วหงส์ทำแบบนี่เลือนการแข่งนักเตะคงไม่กรอบขนาดเนร้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:45
ดราม่าเลื่อนแดงเดือด

ผมเห็นแฟนหงส์ส่วนนึงเลยย้ำนะว่าบางส่วนละกัน เค้าไม่ได้ซีมากหรอกนะ ขอแค่เลื่อนไปแล้วไม่ใช่ต้องมาลำบากเตะถี่ ก็แค่นั้นเอง

หลังนัด38ไม่แฟร์อะครับ ปิดฤดูกลาลช้ากว่าเพื่อน เพราะนัดสุดท้ายต้องเตะพร้อมกัน ถ้าเลื่อนต้องเลื่อนอีก9คู่ที่เหลือด้วย  

แล้วแบบไหนแฟร์หรอครับ ?? นัดสุดท้ายเตะไม่พร้อมกันมันก็เคยมีนิ่

ผมไม่ทราบ แต่เตะหลังถือว่าไม่แฟร์กับทีมอื่นครับ การที่ให้เตะพร้อมกันเวลาเดียวกันเพราะป้องกันการล้มบอลครับ
สมมุตว่านัดสุดท้าย ลิเวอร์ชนะจบที่4 ถ้ามีการจ้างล้มบอลเกิดขึ้นละ เพราะแมนยูไม่มีผลอะไรอยู่แล้ว(สมมุตนะ มันไม่เกิดขึ้นจริงหรอก)
เพราะฉะนั้นจะมาเตะทีมเดียวโดดๆ นัดสุดท้ายไม่แฟร์ครับ  

ผมก็คิดไม่ออกเหมือนกัน หวังแค่ว่ารีบคอนเฟิร์มไวๆ ไม่ใช่นัดหน้าแฟนแมนยูเอาอีก หยาบเลยนะ  

คงมาทุกนัดละครับ​ แต่ครั้งต่อไปหน้าจะมีตำรวจมาเตรียมพร้อม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:48
young coler พิมพ์ว่า:
ว้าว น่าลองให้มีคนร่วมพันบุกสโมสรนางเอกบ้างจัง ดูซิทีมรักษาความปลอดภัยที่นั่นจะเอาอยู่มั้ย  

ผมว่าเขาก็คุยกันดีๆนะโพสนี้  

ตลกดีนะครับ เราคุยกันวันเลื่อนแข่งนะ เท่าที่ผมเห็นในกระทู้ แค่หาวันลงตัว ยังไม่เห็นแฟนบอลทีมอื่นมาบอกให้ปรับแพ้หรือตัดแต้มเลย

ทำใจครับ แฟนบอลแบบนี้มีทุกที่ทุกทีม วันก่อนบักไม้เขียวยูสโคลน ก็มาโควทผมโยงมั่ว แค่แซวลื่นกับเล้าเฉยๆ(กรณีแฟนบอลป่าเถื่อน)

พอทีมตัวเองนี่หายเงียบ ตลกดี
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Mon May 03, 2021 23:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:48
ถูกแบนแล้ว
Stampede พิมพ์ว่า:
ถ้าฤดูกาลที่แล้วหงส์ทำแบบนี่เลือนการแข่งนักเตะคงไม่กรอบขนาดเนร้  

ถ้าทำแบบนี้เป๊ะเลยนะครับ

แกรี่เนวิลมันจะไม่ออกมาสนับสนุนหรอกครับ

มันจะมาด่าแฟนลิเวอร์พูลว่าสถุลและด่าสโมสรว่าไม่มีความพร้อมในการรักษาความปลอดภัย

เบื่อแกรี่สุดแล้ว แต่ละอย่าง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เน้นตอบเอาหล่อ
ตอบ: 9058
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:49
เตะก่อนนัดชิงยูโรปาได้ไหมครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:50
ผู้ใหญ่บ้านหนองในเทียม พิมพ์ว่า:

ชิงมัน 26 May ครับ นัดสุดท้ายเตะ 23 May ถ้าจะเตะจริงๆควรเป็น 26 May แต่ทีมอื่นๆในลีคจะยอมมั้ยผมก็ไม่รู้

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:50
ถูกแบนแล้ว
ผู้ใหญ่บ้านหนองในเทียม พิมพ์ว่า:

สุดๆเลยครับ นัดสุดท้าย 23 นัดชิง 26

ถ้าผมดูวันไม่ผิดนะ แล้วจะไปลงวันไหนอ่าครับ

ที่เห็นคุยกัน คือเตะหลังนัดชิงอ่าท่าน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เน้นตอบเอาหล่อ
ตอบ: 9058
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:53

ชิงมัน 26 May ครับ นัดสุดท้ายเตะ 23 May ถ้าจะเตะจริงๆควรเป็น 26 May แต่ทีมอื่นๆในลีคจะยอมมั้ยผมก็ไม่รู้

สุดๆเลยครับ นัดสุดท้าย 23 นัดชิง 26

ถ้าผมดูวันไม่ผิดนะ แล้วจะไปลงวันไหนอ่าครับ

ที่เห็นคุยกัน คือเตะหลังนัดชิงอ่าท่าน  

เตะ 25 ก็ได้ครับ เอาให้กรอบก่อน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:56
จริงๆแย่สุด ควรเตะวันอังคารนี้ ไม่กระทบหงส์ด้วย แมนยูก็ไม่ได้เสียหายมาก พัก 2วันเจอโรม่า เอาสำรองไปเล่นยังได้ตุนตั้ง 4ลูก มองว่าเตะหลังฤดูกาลไม่แฟร์และไม่ดีกับหงส์และทีมกำลังลุ้นไป uclทั้งทางตรงและทางอ้อม ควรหลีกเลี่ยงประเด็นนี้ เพราะว่าตั๋วไปucl มันมีมูลค่าไง ไม่ควรให้เกิดประเด็นได้เปรียบเสียเปรียบ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20145
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 23:57
ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่มีผลอะไรขนาดนั้น ได้ความสนุกละคู่นี้ แมนยูก็น่าจะการันตีอันดับ 2 อยู่แล้ว ส่วนหงส์มันก็น่าจะจบหมดลุ้น UCL ไปตั้งแต่ทำแต้มหลุดมือไป 4 แต้ม ใน 2 นัดหลังสุดละ รอคำตัดสินออกมาก่อนละค่อยวิจารณ์อีกทีละกัน
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 00:04
darkofmurder พิมพ์ว่า:
จริงๆแย่สุด ควรเตะวันอังคารนี้ ไม่กระทบหงส์ด้วย แมนยูก็ไม่ได้เสียหายมาก พัก 2วันเจอโรม่า เอาสำรองไปเล่นยังได้ตุนตั้ง 4ลูก มองว่าเตะหลังฤดูกาลไม่แฟร์และไม่ดีกับหงส์และทีมกำลังลุ้นไป uclทั้งทางตรงและทางอ้อม ควรหลีกเลี่ยงประเด็นนี้ เพราะว่าตั๋วไปucl มันมีมูลค่าไง ไม่ควรให้เกิดประเด็นได้เปรียบเสียเปรียบ  

จริงของท่านครับ ถ้าได้ในเร็ววันนี้จะได้จบปัญหาไปด้วย เตะ พรุ่งนี้ยังโอเคอยู่น้าา
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel