ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11411
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:05
[RE: Monster Hunter เป็นเกมที่ยากที่สุดสำหรับผม]
พึ่งเคยเล่นภาคนี้ภาคแรกเลย

หลังจากตายซ้ำตายซากไปกับเดโม พอมาเล่นเควสหมู่บ้านในเกมเต็มคือง่ายจัดๆเลย

สำหรับมือใหม่ผมว่าก็ไม่ยากขนาดนั้นนะ 55 แต่ยังไม่ได้ลอง Hub เลย ขอไถเควสหมู่บ้านไปเรื่อยๆก่อนละกัน

(การเคลื่อนไหวเกมนี้มันน่าหงุดหงุดจริงๆแหละถ้าไม่ชิน แต่โดยรวมผมว่ายังหัวร้อนน้อยกว่า Dark Souls เยอะ)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 12:28
[RE: Monster Hunter เป็นเกมที่ยากที่สุดสำหรับผม]
สมัย psp ตอนนั้นผมไม่ชอบเล่น Mon Hun เลยนะ คือด้วยความที่ว่าความสนุกที่แท้จริงของเกมซีรีย์นี้(ในความคิดผม) คือต้องเล่นกับเพื่อนอะ แล้วในกลุ่มเพื่อนไม่มีใครมี psp เลยมีแต่สายเล่นคอมเลยไม่อินเท่าไหร่
พึ่งมาเริ่มอินตอนที่เล่น Mon Hun World ใน PS4 ในช่วงที่เค้าให้เล่นฟรี ถึงได้ เออ มันก็สนุกดีนะ

ปล.psp นี้ผมซื้อรุ่น 3000 ในช่วงที่มันสามารถ เล่นเถื่อนได้แล้ว ตอนนั้นเหมือนจะเรียกว่า Hen มั้ง แต่เป็นยุคแรกๆอะครับที่ถ้าจะเล่นเถื่อนต้องเปิดเครื่องแล้วเข้ารูปภาพแล้วมันก็จะค้าง ช้่วงนี้เป็นช่วงที่วัดดวงครับว่ามันจะรีสตาร์ทแล้วเล่นเถื่อนได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ก็ต้องเปิดปิดใหม่วนไปครับ โชคดีก็ทำครั้งเดียวได้ โชคร้ายครึ่งชั่วโมงก็ยังไม่ได้ ถ้าโชคร้ายมากๆเห็นว่ามีโอกาสเครื่องพังด้วย

ตอนแรกผมก็อยากจะซื้อรุ่น 2000 บอร์ดเทพนะ แต่ตอนนั้นราคา *2*3 จากปกติเลยและหาซื้อทั่วไปยากมาก แถมรุ่น 3000 สีจอสวยกว่าด้วย

ปล2. เกม psp ที่ผมชอบที่สุดคือซีรีย์เกม Yu-Gi-Oh Tag Force ครับ เป็นซีรีย์เกมยูกิที่ผมว่าดีที่สุดครับ ภาคที่ขายในสตรีมก็สู้ไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย neokurotama เมื่อ Mon May 03, 2021 12:36, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 13:13
ผมว่าสนุกสุดตั้งแต่เล่นมาในเกม Handheld แล้วนะ สมัย psp เล่นกับแฟนไป 400 กว่าชั่วโมง
จนได้ไปแข่งใน ช่อง G-Square เล่นถึงภาค 3 ก็ไม่ได้แตะอีกเลย เพราะไม่ได้ตามเครื่อง Handheld และ Console เลย เครื่องเกมสุดท้ายที่มีคือ PS2 หลังจากนั้นจนภาค Rise ออกเลยไปซื้อเครื่องกลับมาเล่นกับแฟนต่อ เกมมันง่ายขึ้นแบบคนละเรื่องเลย เห็นมอนทั้งแมฟ เพ้นบอลไม่ต้องปา อันลิมิตที่ลับดาบ

แต่ก็สนุกเหมือนเดิม ภาคนี้เพิ่งเล่นไปได้ 100 กว่าชั่วโมง เรื่อยๆดีครับ ดีที่มี อัพเดทไปเรื่อยๆ

เกมนี้ผมชอบตรง สกิลเพลย์ สูง ยิ่งเก่ง วัดฝีมือดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2020
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Tue May 04, 2021 17:34
มี NSW ซื้อ Rise เล่นคนเดียวจะสนุกมั้ยฮะ กำลังชั่งใจ
เคยเล่น world ใน PS4 ไม่มีจุดหมายเลยเลิกไปอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel