ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 18:29
LoL wild rift Toxicเยอะจัง
เจอบ่อยเเต่ไม่สน ผมชินมาจาก bobo tang ina mo แล้ว 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Allez Allez Allez!!!

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hala madrid :)
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 19:34
[RE: LoL wild rift Toxicเยอะจัง]
ผมเพิ่งกลับมาเล่นปั่นจาก silver ตอนนี้ gold2 ละ

เจอ toxic แบบด่ากับแซะอะ ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้ดีอะไรกว่าเขาเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10844
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 20:42
[RE: LoL wild rift Toxicเยอะจัง]
Olivier7 พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
GutenTag! พิมพ์ว่า:
โลกเกมออนไลน์มันงี้อยู่แล้วครับ  

แย้งครับ L PC ไม่เจอขนาดนี้ครับ Valorant ผมก็ไม่เจอแบบนี้ อันนี้คือเกมออนไลน์หลังๆที่ได้เล่นของผมนะ
อันนี้เป็นเกมมือถือคนเลยเข้าถึงเยอะด้วยมั้งToxicเลยเยอะ เกมมือถือที่ผมเล่นเกมแรกสะด้วย ปกติไม่ชอบเล่นเกมมือถือ
เล่นสะมีความคิดติดลบเลยผม  

ขอแย้งอีกอย่างครับ L PC ไทยเล่นอย่างน้อยยากครับที่จะ toxic สมัยแรกสมัย BKT ไปเวิลนี่ toxic รัวๆ ครับเรื่องปกติเลย ส่วน Valrorant มันเกมรวมเซิฟไม่มีใครมานั่งด่าหรอกครับเรพาะมันเป็นเกมที่พูดตรงๆ เหมาะกับใช้ความคิดมากกว่ามานั่งเกรียนกัน

ส่วน wr เนี่ยผมแทบไม่เจอเลยนะขนาดเล่นไอดีรอง จาก gold 1 ไป เอ็ม 1 เชื่อไหมว่าผมเจอ toxic น้อยมากๆ แบบน้อยจริงๆ เช่นวันนึงเล่น 10 เกมผมเจอแค่ 1-2 เกม toxic ที่เจอไม่ใช่พวกโยนนะครับ เป็นพวกด่ากันเอง ผมว่าการโยนเกมสำหรับผมนะมันไม่ใช่การ toxic อะจริงๆ มันคือการบ้าบวก toxic สำหรับผมคือด่าทีม AFK พวกนี้มากกว่า การโยนบางทีเขาอาจจะมั่นเกินไปเลยไปตายรัวๆ

ปล. ส่วนใหญ่ทุกเกมมี toxic หมดครับใจร่มๆ บางเกมที่ผมแจกทีมก็ไม่ว่านะ ทั้งๆ ที่คนไทยอีกอย่างถ้าเห็นอาการไม่ดีปิดแชทเลยครับไม่ร้อนเราด้วย  

ปิดแชทตรงไหนครับในwild rift ?  

ปิดได้คับ

1.เข้าไปที่ตั้งค่า

2.ไปที่แชทในเกม

3.กดเปลี่ยนเป็นปาร์ตี้

เท่านี้ก็เหมือนได้เล่นเกมใหม่แล้วครับ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 21:07
Barakamon พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
GutenTag! พิมพ์ว่า:
โลกเกมออนไลน์มันงี้อยู่แล้วครับ  

แย้งครับ L PC ไม่เจอขนาดนี้ครับ Valorant ผมก็ไม่เจอแบบนี้ อันนี้คือเกมออนไลน์หลังๆที่ได้เล่นของผมนะ
อันนี้เป็นเกมมือถือคนเลยเข้าถึงเยอะด้วยมั้งToxicเลยเยอะ เกมมือถือที่ผมเล่นเกมแรกสะด้วย ปกติไม่ชอบเล่นเกมมือถือ
เล่นสะมีความคิดติดลบเลยผม  

ขอแย้งอีกอย่างครับ L PC ไทยเล่นอย่างน้อยยากครับที่จะ toxic สมัยแรกสมัย BKT ไปเวิลนี่ toxic รัวๆ ครับเรื่องปกติเลย ส่วน Valrorant มันเกมรวมเซิฟไม่มีใครมานั่งด่าหรอกครับเรพาะมันเป็นเกมที่พูดตรงๆ เหมาะกับใช้ความคิดมากกว่ามานั่งเกรียนกัน

ส่วน wr เนี่ยผมแทบไม่เจอเลยนะขนาดเล่นไอดีรอง จาก gold 1 ไป เอ็ม 1 เชื่อไหมว่าผมเจอ toxic น้อยมากๆ แบบน้อยจริงๆ เช่นวันนึงเล่น 10 เกมผมเจอแค่ 1-2 เกม toxic ที่เจอไม่ใช่พวกโยนนะครับ เป็นพวกด่ากันเอง ผมว่าการโยนเกมสำหรับผมนะมันไม่ใช่การ toxic อะจริงๆ มันคือการบ้าบวก toxic สำหรับผมคือด่าทีม AFK พวกนี้มากกว่า การโยนบางทีเขาอาจจะมั่นเกินไปเลยไปตายรัวๆ

ปล. ส่วนใหญ่ทุกเกมมี toxic หมดครับใจร่มๆ บางเกมที่ผมแจกทีมก็ไม่ว่านะ ทั้งๆ ที่คนไทยอีกอย่างถ้าเห็นอาการไม่ดีปิดแชทเลยครับไม่ร้อนเราด้วย  

ปิดแชทตรงไหนครับในwild rift ?  

ปิดได้คับ

1.เข้าไปที่ตั้งค่า

2.ไปที่แชทในเกม

3.กดเปลี่ยนเป็นปาร์ตี้

เท่านี้ก็เหมือนได้เล่นเกมใหม่แล้วครับ  

ผมก็คิดงั้นแหละ แต่ผมลืมอีกปัญหาที่เจอคือแย่งตำแหน่งเมื่อกี๊2ตาติด
ตาแรกคนที่ได้เอดีพิคเวนมา แต่คนที่ได้ป่าดันพิคจิ๊งมาแย่ง สุดท้ายเวนก็ต้องไปป่า สรุปจิ๊งแจกแพ้เละ
ตาสองผมหยิบบรอมมา คนที่ได้มิดหยิบเซราฟีน ไอผมก็โอเคคงหยิบไปมิดปรากฎพี่แกไปซัพ ดีข้างนู่นเล่นมั่วซั่วเลยชนะได้
โคตรเซ็ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: What goes up, must come down.
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 21:58
[RE]LoL wild rift Toxicเยอะจัง
ผมโชคดีได้เล่นอยู่ NA เล่นมายังไม่เคยเจอแบบนั้นเลย หาห้องก็ไว คอมมูนิตี้โครตดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
The ultimate inspiration is the deadline
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2806
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 22:09
ถ้าใครเคยผ่าน put tank in the mall มาน่าจะสบายๆภูมิคุ้มกันดี
แก้ไขล่าสุดโดย Prosmile เมื่อ Sat May 01, 2021 22:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel