ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16477
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 19:03
[RE: KD เอาจริงๆ ชู้ตเก่งกว่า Curry มั้ยครับ]
ไม่ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Arselul / Lulldas Mavericks
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 20:06
[RE: KD เอาจริงๆ ชู้ตเก่งกว่า Curry มั้ยครับ]
แต่ผมว่าเคอรี่เก่งกว่าเคดีนะ
เพราะแกสร้างทั้งพื้นที่และก็เป็นจอมทำแต้มในคนๆเดียว แต่เคดีนี่คือจอมทำแต้มระดับปีศาจอันนี้ยอมรับแต่พอให้แกฝืนทำแต้มสร้างเกมส์ คนเดียวนี่ก็มีฝืดๆเหมือนกัน(ตอนอยู่กับมหาเทพเต่า)

ถ้าให้เลือก 1 ในสองคนนี้ผมเลือกเคอรี่นะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1580
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 20:39
KD เอาจริงๆ ชู้ตเก่งกว่า Curry มั้ยครับ
ตั้งแต่ดูบาสมาเพิ่งเคยเห็นนักบาสที่โดนคู่แข่งดับเบิ้ลทีมตั้งแต่กลางสนาม ตั้งแต่ช่วงต้นเกม น่าจะบอกดีกรีความแม่นแกได้ระดับนึงนะ range ของเคอรี่ตอนนี้มันโหดมากจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7793
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 20:41
Kd midrange ชัวร์จัดเลยนะผมว่า คนนึงที่ทำให้ผมรู้สึกว่า mid ชัวร์คือ melo ช่วงพีค ละก็มา kd แหละ
ส่วนเคอรี่ ชูตเก่งอยู่แล้ว แต่จะเน้นสามมากกว่า ถ้าแกเข้าในวงสอง ส่วนมากจะ drive หรือ float มากกว่ายิง
0
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11769
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 23:27
TRIFECTA พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ดูบาสมาเพิ่งเคยเห็นนักบาสที่โดนคู่แข่งดับเบิ้ลทีมตั้งแต่กลางสนาม ตั้งแต่ช่วงต้นเกม น่าจะบอกดีกรีความแม่นแกได้ระดับนึงนะ range ของเคอรี่ตอนนี้มันโหดมากจริงๆ  

lส่วนนึงที่คู่แข่งตามดับเบิ้ลตลอดเพราะรู้ว่าปิดเคอรี่ได้ แต้มของสะพานก็ไม่ค่อยเดินเพราะคนอื่นๆในทีมไม่ชัวเลยแต่ขนาดทำแบบนี้แต้มของเคอรรี่ก็ยังระดับ30+++ได้ แต่ถ้าเครย์กลับมาคงไม่มีทีมไหนมาดับเบิ้ลทั้งเกมแบบนี้ละ
0
0
อย่าตามกูกูหลง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6276
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 10:41
JatukamRamaInW พิมพ์ว่า:
test พิมพ์ว่า:
KD รูปร่างสูงยาว จัด body ร่างกายตอนยิงง่าย ไม่มีใครกัน ยู่
Curry รูปร่างปกติออกไปทางเตี้ย (192-194 เตี้ยย 5555) จัด body ร่างกายเป๊ะ ๆ แทบไม่เคยมี ต้องแย่งยิงเร็ว ๆ ตลอด แต่ความแม่นแทบไม่ต่าง
คนแรกในโลกที่เก่งกว่าเกมส์ 5555  

เราดู nba เหมือนกัน เห็นแล้วก็ว่าเตี้ยคือกัน
ตอนดูข่าวเวลามัน meet กันกับพวกนักบอลระดับโลก บอกเลยว่าคนละไซต์จริงๆ  

จริงท่าน ดูคลิป อองรีไปเจอ kobe อองรีเตี้ยกว่าพอสมควรเลย ทั้งที่ตอนเราดู 2 คนนี้ในสนาม อองรีก้อจัดว่าสูงพอสมควรนะ ส่วน kobe ตอนแข่งเรากลับรู้สึกว่าไม่ได้ตัวสูงใหญ่อะไรมาก แต่พอมายืนคู่กันนี่แปลกตาสุดๆ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1580
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 13:08
KD เอาจริงๆ ชู้ตเก่งกว่า Curry มั้ยครับ
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
TRIFECTA พิมพ์ว่า:

lส่วนนึงที่คู่แข่งตามดับเบิ้ลตลอดเพราะรู้ว่าปิดเคอรี่ได้ แต้มของสะพานก็ไม่ค่อยเดินเพราะคนอื่นๆในทีมไม่ชัวเลยแต่ขนาดทำแบบนี้แต้มของเคอรรี่ก็ยังระดับ30+++ได้ แต่ถ้าเครย์กลับมาคงไม่มีทีมไหนมาดับเบิ้ลทั้งเกมแบบนี้ละ  

ถูกส่วนนึงครับ แต่ประเด็นที่จะชี้คือ range ด้วยครับ สมมุติสลับกัน เป็นเคดีอยุ่ในทีม gsw ตอนนี้ คู่แข่งอาจจะดับเบิ้ลทีมเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ตั้งแต่ระยะครึ่งสนามแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: my best part
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 988
โพสเมื่อ: Thu May 06, 2021 13:26
ถ้ายืนชู้ตเฉยๆให้เคอรี่ครับ
โกงเกินเรื่อง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel