ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6948
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 02:42
[RE: [Live][Dota2] Nigma vs Liquid (BO3)]
Pugna ต้นเกมทำไรไม่ได้เลยมีหน้าที่แค่ดึงครีป

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 11:06
[RE: [Live][Dota2] Nigma vs Liquid (BO3)]
Apoptoxin พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Apoptoxin พิมพ์ว่า:
cyber แกวิเคราะห์ไม่ค่อยดีจริงนะ แกก็ยอมรับแหละ บางจังหวะผมยังว่ามันใช่อย่างที่แกพูดหรอวะ 555555  
lf ดีกว่า แกเข้าใจ ตอนนี้เบอ 1 แล้ว  

หลายคนก็ไม่ค่อยชอบ LF นะผมก็ไม่รู้ทำไม รำคาญเสียงหรือยังไง 5555555555 ผมก็ฟังย้อนหลังได้ทุกคลิป  

สำหรับผม เอาวิเคราะห์และสาระเลยก็ต้องให้ mikasa เลย

ตอนดูคือได้รับรู้ perspective ของอดีต pro player ที่เคยผ่าน pro scene มาแล้วจริงๆ และความรู้เรื่อง mechanic ทั้ง skill, items และ gameplay แน่น

แกพยายามแทรกเทคนิคยิบย่อยให้คนดูตลอด ถึงแม้จะพากย์เป็นกลาง(ประเทศไทย)ไปหน่อยก็เถอะ 55

สำหรับผมคงยกให้ mikasa เป็นตัวเลือกแรกเลยถ้าจะมาจริงจังเกมมิ่ง ถ้าจะเอาจริงจังแบบเหวอๆ+เอนเตอร์เทนก็คงต้องไปหาพรี่บ่าว ส่วนคงที่พากย์แล้วส่วนตัวผมฟังแล้วชินหูที่สุดคืออริฟีนเลย

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52239
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 11:55
ผมชอบฟังmikasaนะ สาระดี ถ้าแกไม่ได้กำหมัดอะไรมา แกอธิบายแม้แต่กับเรื่องง่ายๆเบื้องต้นอะไรก็ตาม

lf เมื่อก่อนชอบด่าช่องแชท เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะ +ความที่แกยืนหยัดฝั่งม่วงในสงครามแพลตฟอร์ม(ผมไม่ได้ชอบม่วง แต่ม่วงผมดูลื่นกว่าฟ้าเยอะ) เลยฟังแกบ่อย

พี่แบ้งค์ จริงๆผมชอบฟังแกพากษณ์นะ แต่ช่วงหลังดูสุภาพแกไม่ค่อยเอื้อเท่าไหร่ ข้อดีคือสุภาพกับช่องแชทสุดแล้ว

ที่ชอบที่สุดจริงๆคืออรฟ. แต่แกไม่พากษณ์จริงจังเท่าไหร่แล้ว เมื่อก่อนสมัยยังอัพแพท+พากษณ์จริงจังต่อเนื่อง
ผมดูแกตลอดเลย

ใดๆผมดูช่องม่วงก่อนฟ้า เพราะความลื่นไหล ฟ้าบางทีก็ดูได้ บางทีก็กำหมัดหมุนอยู่นั่น

ส่วนพี่บ่าวดี้ผมไม่ได้ดูเลย ตาลายกับบัพหมา ในช่องแชท
แก้ไขล่าสุดโดย RazeJP เมื่อ Thu Apr 22, 2021 11:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 12:05
ถูกแบนแล้ว
ดูได้ทุกคนพากย์ยกเว้นลาก่อย

ดูลาก่อยทีไรไม่ได้ดูเกมอ่ะ​ หลับ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 5991
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 13:49
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
ดูได้ทุกคนพากย์ยกเว้นลาก่อย

ดูลาก่อยทีไรไม่ได้ดูเกมอ่ะ​ หลับ  

อันนี้จริง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel