ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1794
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 19:24
แด่คนที่มีความรักดีๆครับ
ขออนุญาตใช้พื้นที่แชร์มุมความรักจากเรื่องของผมที่เพิ่งจบลงไปนะครับ

ถ้าวันนี้ใครมีคู่ที่ดี คนรักที่ดี กลับบ้านวันนี้อยากให้ลองถามเค้าดูครับว่าเค้ามีเรื่องไม่สบายใจอะไรมั้ย
ผมไม่อยากให้ทุกคนที่มีความรักดีๆเกิดเหตุการณ์แบบผมในวันนี้เลย

วันที่เรารู้ดีที่สุดคือวันที่ทุกอย่างมันสายไป
ผมคบกับเค้ามาได้ประมาน4ปีแล้ว ทุกครั้งที่เราอยู่ด้วยกันผมไม่เคยรู้มาก่อนว่าเค้ามีเรื่องอะไรในใจ
ที่ผ่านมาผมดูแลเค้าได้ระดับนึง แต่ไม่เคยเห็นความต้องการที่แท้จริงจากเค้าเลยครับ
ทุกครั้งที่เราคุยกันผมมักจะมองข้ามเรื่องเล็กๆบางอย่างเสมอ
จนวันนึงมันกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้อีกแล้วครับ
คุยกับคนรักของคุณให้มากขึ้น ใส่ใจเค้าให้มากขึ้น
ให้เวลากับคนรักของคุณให้มากขึ้น
ที่ผ่านมาผมรักเค้านะครับ แต่ไม่คิดว่าจะรักเค้ามากขนาดนี้
จนมาวันนี้วันที่เสียเค้าไปแล้วผมเพิ่งรู้ตัวเลยครับ

อวยพรให้คนที่มีความรักดีๆ ได้มีรักที่ยั่งยืนครับ
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11829
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 19:33
[RE: แด่คนที่มีความรักดีๆครับ]
เป็นกำลังใจให้ครับ
ผ่านประสบการณ์คล้ายๆท่านเหมือนกัน

ปัจจุบันลองใส่ใจรายละเอียดแฟนปัจจุบันมากๆดู ปรากฎว่าแฟนแฮปปี้มากๆ
ตอนแรกก็ไม่อยากจะเชื่อ แต่มันดีกว่าจริงๆครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
#PochettinoOut

เพลย์บอยss
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 20:05
[RE: แด่คนที่มีความรักดีๆครับ]
ผมก็เคยมีประสบการณ์ตรงแบบท่านเลย
ตอนนี้ก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน

ปัจจุบัน ผมใส่ใจกับความรู้สึกมากขึ้นเยอะมาก
ทั้งกับครอบครัวคุณแม่และผู้หญิงของเรา

เธอเหนื่อยไหม อยากไปเที่ยวไหม อยากทานอะไร
อยากทำอะไร ดูหนัง ฟังเพลง เล่มเกมส์ด้วยกันไหม
บางครั้งคำถามง่ายๆ แต่ความหมาย
และผลลัพธ์มันดีมาก

เลือกที่จะทำให้เต็มที่ เสมือนพรุ่งนี้ตื่นมา
ถ้าไม่มีเรา เราก็จะไปอย่างไม่เสียใจ
เพราะเค้าได้มีความสุขที่สุดแล้ว

ปล.เป็นกำลังใจให้ท่านครับ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6342
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 22:39
[RE]แด่คนที่มีความรักดีๆครับ
ความรักที่ดี ไม่ใช่เกิดจากคนใดคนหนึ่งทำดีกับอีกคนเท่านั้น
ต้องเกิดจาก ทำดีให้กันทั้งสองฝ่าย นั้นถึงจะใช่ความรักที่ดี

มีมากมายที่บ่นพึมพำเจอคนไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ ต้องถามตัวเองด้วยว่าทำดีมากพอหรือยัง ถ้าดีมากพอแล้วก็ควรยุติความสัมพันธ์
แต่ถ้าตัวเองทำไม่ดี ก็ควรปรับปรุงตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel