ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:27
ถูกแบนแล้ว
ถ้า ทูเคิ่ลมาคุมทีมตั้งแต่เริ่มฤดูกาล คิดว่าตอนนี้จะเป็นยังไงครับ
สวัสดีครับ ติ่งข้างไข่ทูเคิลมารายงานตัวอีกแล้วครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1975713

มาถึงตอนนี้ คงไม่ต้องถามกันแล้วนะครับว่าทูเคิลยังของจริงอยุ่ไหม ให้ผลงานมันตอบคำถามแทนละกัน
10นัด เสีย 2 ประตู(หนึ่งในนั้นมาจากทำเข้าประตูตัวเอง) ถ้านับจริงๆคงมีแค่ลุกที่ซูม่าพลาด เหวอให้ มินามิโนะหลุดไปยิงลุกเดียวนั้นแหละที่โดนคุ่ต่อสู้ยิงจริงๆ

ส่วนคำถามก็ตามนั้นครับ คิดว่าถ้าทูเคิลมาคุมทีมตั้งแต่แรก ไม่ใช่มาเริ่มคุมหลังแลมพาร์ดคุมมา 55% ของฤดูกาล แล้วทำทีมพลาดไป8-9 นัด ตามหลังจ่าฝูง 11 แต้ม

คิดว่าตอนนี้เชลซีจะอยู่ที่เท่าไหร่ คะแนนจะประมาณไหนครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะอยู่ที่ 2 คะแนนน่าจะราวๆ58-60

ปล.ไม่ต้องไล่ไปดูยาวๆนะ ขี้เกียจรอ อยากรอดูยาวๆก็รอไปเองเถอะ ผมงานเจอทีมใหญ่ๆ กดทีมใหญ่ชัดเจนขนาดนี้ถ้าไม่ยอมรับก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว

ถึงถ้าจบฤดูกาลถ้าทำอันดับหลุดท้อป4 ผมก็ไม่เสียใจนะ เพราะคิดว่าแกทำทีมจากติดลบพอสมควร (วันแรกที่เข้ามาคุมทำทีมตามหลังจ่าฝูงแมนยู11แต้ม) ทำมาได้ถึงเท่านี้ก็พอใจมากๆแล้ว ขออย่าปลดแกละกันให้โอกาสทำทีมยาวๆไปสักคน อยากเห็นทีมบินสูงยาวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Fri Mar 05, 2021 07:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 3135
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:29
[RE: ถ้า ทูเคิ่ลมาคุมทีมตั้งแต่เริ่มฤดูกาล คิดว่าตอนนี้จะเป็นยังไงครับ]
โดนปลด แล้วเอาแลมพ์มาคุมแทน

หยอกๆ 555
5
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้า ทูเคิ่ลมาคุมทีมตั้งแต่เริ่มฤดูกาล คิดว่าตอนนี้จะเป็นยังไงครับ]
MumMiez พิมพ์ว่า:
โดนปลด แล้วเอาแลมพ์มาคุมแทน

หยอกๆ 555  

ถ้าแลมพ์คุมป่านนี้คงไปนอนกลางตาราง ที่10+ อะครับผมว่านะ
2
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12377
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:39
มันก็บอกไม่ได้อ่ะครับ

อาจจะแพ้ก็ได้

บางทีจังหวะที่เข้ามาคุมก็สำคัญ

มันมีตัวแปรหลายอย่างอ่ะ

ส่วนฝีมือก็มีอยู่แล้ว แต่มันเดายาก มันคือ "ถ้า"
4
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15187
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:39
น่าจะสูสีกับแมนยู

ผมคนนึงที่ตอนแรกไม่คิดว่าทูเคิบจะแทคติกดีขนาดนี้ นึกว่าจะเป็นสไตล์บุกแหลกแบบไม่สนหลังบ้าน

ที่ไหนได้มาถึงก็เริ่มจากวางเกมรับให้แน่นก่อนเลย

แววดีมากๆ
1
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2021
ตอบ: 401
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:40
รู้สึกได้ว่าแกขยันทำการบ้าน
วางหมากเพื่อชนะ
กุนซือมีประสบการณ์แตกต่างจริง กุนซือมือใหม่ปรับแท็กติกไม่ถูก เนื่องจาก วางนักเตะไม่ตรงความถนัด ระบบยังไม่ชัด
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:48
ถูกแบนแล้ว
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
น่าจะสูสีกับแมนยู

ผมคนนึงที่ตอนแรกไม่คิดว่าทูเคิบจะแทคติกดีขนาดนี้ นึกว่าจะเป็นสไตล์บุกแหลกแบบไม่สนหลังบ้าน

ที่ไหนได้มาถึงก็เริ่มจากวางเกมรับให้แน่นก่อนเลย

แววดีมากๆ  

ตอนแรกก็คิดว่าบุกแหลกเหมือนกัน ไปๆมา อ้าว รับแหลกซะงั้น เกมบุกไม่ค่อยเอาเท่าไหร่นะ แต่รับนี่เน้นๆเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:48
ถูกแบนแล้ว
[RE]ถ้า ทูเคิ่ลมาคุมทีมตั้งแต่เริ่มฤดูกาล คิดว่าตอนนี้จะเป็นยังไงครับ
bundesresult พิมพ์ว่า:
กุนซือมีประสบการณ์แตกต่างจริง กุนซือมือใหม่ปรับแท็กติกไม่ถูก เนื่องจาก วางนักเตะไม่ตรงความถนัด ระบบยังไม่ชัด  

ใช่ครับ แลมป์ผมชอบแกนะ แต่บางนัดแกยังยอมรับตรงๆเลยว่าแทคติคผิดพลาด

ซึ่งทีมเรามันไม่มีพื้นที่และเวลาให้ขนาดนั้นที่จะมาสร้างประสบการณ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 11889
[RE]ถ้า ทูเคิ่ลมาคุมทีมตั้งแต่เริ่มฤดูกาล คิดว่าตอนนี้จะเป็นยังไงครับ
ใจเยนนะ

เกมรุกยังไม่มันเท่าไหร่

เพราะหลัง 5 เลยได้หลังแน่นเสียยาก

แต่ประตูก็ยิงยากพอกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:49
ถูกแบนแล้ว
bundesresult พิมพ์ว่า:

วางหมากเพื่อชัยชนะครับ แกประกาศเลย ว่าตอนนี้เป้าหมายคือเล่นรัดกุมเพื่อท้อป4เท่านั้น
ตัวแพงๆ หรือตัวเก่งๆไม่การันตีว่าจะได้ลง เน้นตัวเข้าแผนเท่านั้น เป้าหมายอย่างเดียวคือเพื่อชัยชนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54719
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:59
ตอนที่เจอบาร์นสลี่ย์ เล่นอย่างห่วย ส่วนเกมเมื่อคืน ถือว่าดีเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6368
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:01
ตอนที่จ้างแลมพ์ ตอนนั้นทูเคิลยังไม่ว่างงานหรือป่าว แต่เท่าที่ดูเมื่อคืน เหมือนบอลยุคมูริญโญ่ยุคแรกเลย รับแน่น
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:02
ถูกแบนแล้ว
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ตอนที่เจอบาร์นสลี่ย์ เล่นอย่างห่วย ส่วนเกมเมื่อคืน ถือว่าดีเลย  

ตัวสำรองเกือบทั้งทีม ไม่แปลกใจหรอกครับนัดนั้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:03
ถูกแบนแล้ว
jacksengna พิมพ์ว่า:
ตอนที่จ้างแลมพ์ ตอนนั้นทูเคิลยังไม่ว่างงานหรือป่าว แต่เท่าที่ดูเมื่อคืน เหมือนบอลยุคมูริญโญ่ยุคแรกเลย รับแน่น  

เอ้อจริงด้วย ผมลืมเลย ตอนนั้นทูเคิ่ลยังคุมปารีสอยุ่นี่นา
เอาเปนว่าสมมุติเฉยๆละกัน ว่าถ้ามาคุมแต่แรก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18843
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:04
ก็อยู่ประมาณนี้แหละ ไม่ใช่ว่าเก่งพอๆกับแลมพ์นะ
แต่ผมมองว่าช่วงที่แลมพ์ชนะรัวๆอ่ะ มันผิดปกติ
ถ้าให้ทูเคิ่ลคุมตั้งแต่แรก มันอาจจะไม่ได้ชนะรัวๆ
ขนาดนั้น และก็ไม่ได้ทำแต้มหายขนาดนั้น เฉลี่ยๆ
แบ้วก็ได้แต้มประมาณปัจจุบันนี่แหละ อีกส่วนก็
ทูเคิ่ลมาตอนทีมใหญ่อื่นๆกำลังแผ่วด้วย แต่ก็ต้อง
ให้เครดิตเพราะแกปลุกอัตตลักษณ์เชลซีได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel