ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:45
[RE: ‘ทราย’ แจงปมชาวเน็ตอินบ็อกซ์ ‘ขอเงินท่อน้ำเลี้ยงคืน’ ทีมเสกของ จ่อลดบทบาทเหลือ ‘ดูแลคนเจ็บ’ ตั้งแต่ 2 ธ.ค.]
มันไม่ใช่การรับบริจาค แค่ให้เลขบัญชีไปโอนกันเอง เข้าใจยากตรงไหน ตอนกดโอนก็กดเอง ทีงี้จะมาทวงคืน เค้าใช้ไปหมดแล้วมั้ง จะคืนได้ยังไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4765
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:46
[RE: ‘ทราย’ แจงปมชาวเน็ตอินบ็อกซ์ ‘ขอเงินท่อน้ำเลี้ยงคืน’ ทีมเสกของ จ่อลดบทบาทเหลือ ‘ดูแลคนเจ็บ’ ตั้งแต่ 2 ธ.ค.]
zulander พิมพ์ว่า:
มันไม่ใช่การรับบริจาค แค่ให้เลขบัญชีไปโอนกันเอง เข้าใจยากตรงไหน ตอนกดโอนก็กดเอง ทีงี้จะมาทวงคืน เค้าใช้ไปหมดแล้วมั้ง จะคืนได้ยังไง  

ก็คุณทรายเค้าบอกอยู่ว่าขอคืนได้ แต่ต้องมีสลิปมาด้วย
0
0
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18384
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:46
เราว่ามันไม่เมคเช้นคนที่มาด่า คนที่มาขอเรียกเงินคืนนะ

บัญชีพี่ทรายคือหรามาก คิดว่ารัฐบาลไม่รู้หรอใครโอนมาให้บ้าง แค่เดินไปจี้ทางธนาคารต้นบัญชีของทราย
มันก็รู้แล้วไหม

เราว่าควรแจงเพื่อความโปร่งใส

ที่มาบอกว่าถ้าแจงไปแล้วคนโอนจะกระทบเสียหายถูกฟ้อง เราว่าตลก อยากแจงปิดชื่อ ปิดเลขบัญชีโอนได้
อย่างที่กล่าวข้างต้น ร้าบาน มันอยากรู้ ทำไงไม่กี่อย่างก็ได้รู้แล้วว่าใครโอนเข้ามาบ้าง

คนเขาอยากดูการใช้เงินบริจาค คือ ไม่มีความผิดเลย เขามีสิทธิอยากรู้ได้ ด่าบิณฯ ด่าฌอร์น กันได้นะ
1
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:48
ใครมีความรู้ทางด้านกฏหมาย ถ้าทำบัญชีรับบริจาคจะเข้าข่าย พรบ. ควบคุมเรี่ยไร ไหมครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2006
ตอบ: 7659
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:48
[RE]‘ทราย’ แจงปมชาวเน็ตอินบ็อกซ์ ‘ขอเงินท่อน้ำเลี้ยงคืน’ ทีมเสกของ จ่อลดบทบาทเหลือ ‘ดูแลคนเจ็บ’ ตั้งแต่ 2 ธ.ค.
เผลอๆไอคนที่ inbox ไปหาทรายแม่งเป็นไอโอ

เนียนๆกะให้เสียชื่อเสียง แต่มึงไม่มีสลิป 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2008
ตอบ: 537
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:49
เงินเข้า บช ลักษณะนี้แม้งวิ่งไปสรรพากรอยู่แล้ว ถ้าเค้าจะอายัต โดนไปถึงไหนแล้ว หรือถ้าเค้าอยากทำ ไม่แจง บช กโดนอยู่ดี เพราะไปเปิดดูเองได้อยู่แล้ว
(แต่ไม่น่ารอดหรอก รอกระแสน้ำเบาลงหน่อย โดนไล่เก็บงานแน่นอน)

แล้วที่โดนแน่ๆคือภาษีเงินได้ คุณทรายโดนอ่วมแน่นอน ต้องชี้แจงสรรพากรอยู่ดี ว่าเงินพวกนี้คืออะไร
(บริจากเยอะก็เสียภาษีเยอะนะ 55555+)

ขนาดเข้าเว็บไหน กี่ครั้ง นานแค่ไหน ไปไหนมาบ้าง เมื่อไหร่ นานแค่ไหน หมายศาลใบเดียวเอาได้หมดจากผู้ให้บริการเครือข่าย ยังทำได้เลย อยู่ที่เค้าอยากจะทำไมแค่นั้นละ

ปล.เผลอๆเด๋วแอมมี่ก็ไม่รอด แต่รายนั้นน่าสงสารกว่า หมดเนื้อหมดตัวเลยทีเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย Cal2ibZo เมื่อ Thu Nov 26, 2020 16:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11604
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:50
shawnmitchy พิมพ์ว่า:

ผมแค่แสดงความเห็นครับไม่ได้เดือดร้อนอะไร  

ครับ ผมก็ไม่ได้หมายถึงท่านนะ ไอที่กล่าวถึงท่านคือ 2 ข้อที่ถามไป ส่วนด้านล่างถ้าท่านไม่ได้เดือดร้อนอะไรก็ดีแล้วครับ

ด่านล่างนี้ความคิดเห็นของผมนะ ไม่เกี่ยวกับท่าน ขก คอมเม้นหลายเม้นเปลืองพื้นที่

สำหรับผมผมไม่เคยคิดว่า เงินที่ผมให้ไป เป็นเงินบริจาคเลยครับ

ผมคิดว่ามันคือการ ลงทุน ลงทุน ในการสร้างประชาธิปไตยคืนมา ผมไม่สนหรอกครับว่าจะเอาเงินผมไปใช้ทำอะไร

ผมสนใจแค่ผลลัพธ์ ที่มันออกมาในการชุมนุม นับตั้งแต่ชุมนุมครั้งแรกๆยังไม่เป็นงานกันเลย การจัดการอะไรก็ยังไม่ดี อุปกรณ์ก็ไม่พร้อม รถห้องน้ำ ก็ไม่มี แต่อยากให้ลองมองย้อนดูตอนนี้สิ เรามาใกลแค่ใหนแล้ว ระบบต่างๆพัฒนาขึ้นมาก อาจจะไม่ถึงกับมืออาชีพ แต่อยากให้ลองดู

และถ้าใครที่ไปม๊อบก็จะสัมพัสได้ว่าเงินที่ลงทุนไปหนะ แม่งจับต้องได้ยิ่งกว่าภาษีซะอีก ผมได้หมวก (หมวกนี่แจกเป็นหมื่นๆใบเลยนะ) ได้แว่น ที่อุดหู ของกิน เสื้อกันฝน น้ำเกลือ และอีกเยอะ (ลืมคืน ) เรียกได้ว่าเสียแค่ค่ารถไปก็พอ อาหารมีกินฟรี ฉะนั้นสำหรับผมคือคุ้มอะ คนอื่นผมไม่รู้นะ

แล้วมีคนจะชอบบอกว่าม๊อบเอาเงินไปทำไร้สาระ ซื้อเป็ดยาง ซื้อยูนิคอร์น ตุ๊กตานู้นนี่มาทำไม การชิงพื้นที่สื่อเป็นเรื่องสำคัญสำหรับม๊อบนะครับ การที่ทำให้มันเป็น viral ได้ มันอาจจะไม่ยากมาก แต่มันไม่ง่ายแน่นอน จ่ายเป็น 10 ล้านดีไม่ดีไม่ได้พื้นที่สื่อเท่านี้เลย

ฝากไว้เท่านี้แหละครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11587
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:55
Spoil
Cal2ibZo พิมพ์ว่า:
เงินเข้า บช ลักษณะนี้แม้งวิ่งไปสรรพากรอยู่แล้ว ถ้าเค้าจะอายัต โดนไปถึงไหนแล้ว หรือถ้าเค้าอยากทำ ไม่แจง บช กโดนอยู่ดี เพราะไปเปิดดูเองได้อยู่แล้ว
(แต่ไม่น่ารอดหรอก รอกระแสน้ำเบาลงหน่อย โดนไล่เก็บงานแน่นอน)

แล้วที่โดนแน่ๆคือภาษีเงินได้ คุณทรายโดนอ่วมแน่นอน ต้องชี้แจงสรรพากรอยู่ดี ว่าเงินพวกนี้คืออะไร
(บริจากเยอะก็เสียภาษีเยอะนะ 55555+)

ขนาดเข้าเว็บไหน กี่ครั้ง นานแค่ไหน ไปไหนมาบ้าง เมื่อไหร่ นานแค่ไหน หมายศาลใบเดียวเอาได้หมดจากผู้ให้บริการเครือข่าย ยังทำได้เลย อยู่ที่เค้าอยากจะทำไมแค่นั้นละ

ปล.เผลอๆเด๋วแอมมี่ก็ไม่รอด แต่รายนั้นน่าสงสารกว่า หมดเนื้อหมดตัวเลยทีเดียว  

ถ้าแอมมี่โดน โดนเรื่องไรนะครับ ชัก ตามไม่ทัน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 16:59
Cal2ibZo พิมพ์ว่า:

เห็นทรายเค้าบอกว่า เรื่องภาษี เค้าก็คิดไว้แล้วมั้ง ก็คงมีจัดแจงเตรียมจ่ายละ ไม่ให้เป็นปัญหาภายหลัง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2013
ตอบ: 369
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:00
กฏหมายเกี่ยวกับอีเพย์เมนต์ที่บังคับใช้ คือถ้าการโอนเกิน 3,000 ครั้ง/ปี หรือ เกิน 400 ครั้ง/ปี บวกยอดเกิน 2 ล้าน ซึ่งผมคิดว่าจำนวนครั้งและจำนวนเงินที่โอนเข้าไปคงเกินอยู่แล้วล่ะ นั้นแสดงว่ายังไงธนาคารก้อต้องแจ้งไปยังสรรพสามิตรซึ่งรัฐก้อต้องรู้อยู่แล้ว นอกจากบัญชีที่โชว์หราแล้ว ก่อนหน้านี้สำนักข่าวแทบทุกช่องก้อทำข่าวเรื่องติ่งเกาหลีบริจาคช่วยม็อบมียอดของแต่ละด้อมชัดเจน ถ้ารัฐมันจะเล่นยังไงก้อโดน แต่ตอนนี้ก้อเห็นยังไม่มีการอายัดอะไรนะ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเปิดรับบริจาคหรือให้โดยเสน่หาอะไรนะครับ จำนวนครั้งจำนวนเงินมันเกินยังไงก้อโดนตรวจสอบอยู่แล้ว ส่วนการชี้แจงผมมองว่าไม่จำเป็นถึงขนาดต้องทำบัญชีหรือโชว์ statement อะไรหรอก เอาแค่ยอดเข้าแต่ละเดือนเท่าไร ใช้จ่ายอะไรไปบ้างเหลือเท่าไรก้อพอแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย saki11 เมื่อ Thu Nov 26, 2020 17:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:00
บช ส่วนตัว ชี้แจงยากอยู่ ถ้าเจ้าตัวไม่ได้ตั้งใจจดรายรับรายจ่ายแต่แรก แต่ถ้า ตร จะเล่นยังไงก็เล่นได้
ย้อนกลับไปเดือน สค บก.ลายจุด เคยโพสชักชวนบริจาคให้ทรายอยู่
https://www.facebook.com/photo/?fbid=3659968604015491&set=a.100112943334426
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:02
J1bby พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
ผมเห็นว่าการเปิดรับบริจาคไม่ว่าจะบัญชีแกนนำคนไหนก็ตามก็ควรชี้แจง เพราะเรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร  

ถ้าโดนอายัดบัญชี คนที่เรียกร้องให้แสดงจะรับผิดชอบมั้ย

ถ้ามีการตรวจสอบท่อน้ำเลี้ยงจากการโอน แล้วเขาโดนจับ คนที่เรียกร้องจะออกมารับผิดชอบมั้ย

ผมถามแค่นี้แหละ

ส่วนเรื่องเงิน ผมก็โอนให้ไปพอสมควรนะ จะเอาไปทำอะไรก็ทำเหอะครับ คนโอนผมไม่เห็นจะมีปัญหากัน มีแต่คนที่ไม่ได้ทำอะไรเป็นเดือดเป็นร้อนเหลือเกิน  

ผมแค่แสดงความเห็นครับไม่ได้เดือดร้อนอะไร  

เนี่ย มันเป็นอย่างเงี้ยะ พอมีคนเตือนก็กลายเป็นว่าไปแซะว่าไม่ทำอะไรเป็นเดือดเป็นร้อน

ไม่มีใครเขาเดือดร้อนหรอก เขาไม่อยากให้มีปัญหาภายหลังให้มันบานปลายเป็นเรื่องใหญ่

สังคมประชาธิปไตยที่เรียกร้องความโปร่งใส่ แต่พอคิดต่างกลับมาโดนกระแนะกระแหน  

ผมแค่รู้สึกว่าคนบริจาคก็เค้าตั้งใจที่จะช่วยม็อบ คงอยากได้รู้ว่าเงินนั้นไปถึงม็อบรึเปล่า ส่วนตัวผมไม่เคยบริจาคแต่ไปร่วมม็อบก็บ่อยอยู่แต่พอแสดงความเห็นอะไรที่ขัดกับคนหมู่มากกก็ไม่รอดที่จะโดนแซะว่าสลิ่มบ้างอะไรบ้าง
1
0
นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10765
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:09
ผมเห็นว่าการเปิดรับบริจาคไม่ว่าจะบัญชีแกนนำคนไหนก็ตามก็ควรชี้แจง เพราะเรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร  

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10468
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:17
ตามคุณธีรภัทรว่าไงแหละ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Thu Nov 26, 2020 17:42
ตามความคิดผมนะ ผมเต็มใจให้100%สองเคสเท่านั้น เคสเยาวชนปลดแอกกับเคสแม่น้องการ์ตูนเคสอื่นผมไม่อิน ผมเต็มใจให้เอาไปเลย
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel