ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 10:16
[RE: ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ]
ผมขอบคุณคนที่เข้าใจนะครับ ผมขออ่านเฉยๆนะครับหลังจากนี้ไม่ขอตอบแล้ว เพราะคิดว่าอธิบายไปหมดแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลูกยิงสลายมโน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4219
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 10:23
รำคาญใช่มั้ยหละ
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 10:54
เท่าที่จับใจความ
1. แฟนคุณสนใจการเมือง ติดตามตลอดเวลา
2. คุณ มีข้อมูลจากหลายๆทาง ทั้งจากพี่ชาย ทั้งจากเพจ ต่างๆ
ที่นี้ต้องแยกเป็น3ประเด็น คุยกันให้ดีว่าจริงๆปัญหาการถามบ่อยเกิดจากอะไร เพราะคุณรำคาญที่ถูกถามบ่อย

1. แฟนคุณ หาข้อมูลไม่เป็นเลย หาไม่เก่ง
แก้ไข คือ คุณต้องเข้าใจ และสอนเค้าหาข้อมูล พอเค้าหาเป็นหาเก่ง เริ่มวิเคราะห์เป็นคุณก็จะไม่รำคาญเค้าอีกเพราะเค้าจะถามน้อยลง

2. แฟนคุณ หาข้อมูลเป็น แต่ขี้เกียจหา
แก้ไข คือ ต้องดุกันนิดนึง55 หาหน่อยสิจ๊ะ

3. แฟนคุณ หาข้อมูลเป็น แต่ไม่มีเวลาหา เลยมาถามจะได้ shortcut
แก้ไข คือ คุณก็ตอบนั่นแหละ ไม่ต้องรำคาญ เพราะเค้าเชื่อใจคุณ ตอบเท่าที่รู้ แล้วลงท้ายว่า ไม่แน่ใจนะ ไม่ชัวร์ไม่ต้องไปเล่าต่อ

ตามนี้ครับ ขอให้คุยกันดีๆเหมือนเก่าได้ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง ค่อยๆคุยให้เจอต้นตอปัญหา ใจเย็นๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1005
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 11:25
ขอพูดเรื่องแฟน,ม็อบครับ
คิดต่างปุ๊ป หรือแค่สะกิดม็อบนิดเดียว แม่งสลิ่มทันทีเลยว่ะ เหยดดดดดดด ม็อบคนดีโคตรรรรร ไม่คิดจะอ่านความเห็นของ จขกท ซักหน่อยเลยเหรอ

เอาจิงๆนะ ใครคิดต่างคือฝ่ายตรงข้ามทันทีนี่แม่งไม่ต่่างอะไรจากเผด็จการเลย เห็นต่างปุ๊ปแขวนคอปั๊ป ม็อบมันถึงไม่ได้มวลชนเท่าที่ควรจะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6735
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 11:46
อันนี้ผมเข้าใจนะ คือคนบางคน เด็กบางคนไม่ได้รู้จริง แต่ตามกระแส ชอบแชร์ชอบด่าอะไรที่ไม่ได้รู้จริง แต่อาศัยว่าเห็นตามเฟส ตามทวิตแล้วเชื่อเลย จขม ก็เลยรำคาญเพราะเหมือนคุยกับคนไม่รู้จริงแต่ขยันพูด ส่วนตัวไม่เห็นจะสลิ่มตรงไหน หรือว่าคุณคิดว่าคนที่ไม่อินไม่ตรงกระแสคุณเป็นสลิ่มหมด งั้นคำว่าสลิ่มคงความหมายกว้างมาก อาจจะหมายถึงทุกคนที่คิดไม่เหมือนคุณ(ที่ไปว่าเค้าสลิ่ม)
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6735
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 11:50
JinGJok พิมพ์ว่า:
คิดต่างปุ๊ป หรือแค่สะกิดม็อบนิดเดียว แม่งสลิ่มทันทีเลยว่ะ เหยดดดดดดด ม็อบคนดีโคตรรรรร ไม่คิดจะอ่านความเห็นของ จขกท ซักหน่อยเลยเหรอ

เอาจิงๆนะ ใครคิดต่างคือฝ่ายตรงข้ามทันทีนี่แม่งไม่ต่่างอะไรจากเผด็จการเลย เห็นต่างปุ๊ปแขวนคอปั๊ป ม็อบมันถึงไม่ได้มวลชนเท่าที่ควรจะได้

ผมบอกตรงๆนะ คนใน SS อะหนักสุดแล้วเรื่องการว่าคนอื่นเป็นสลิ่ม เพราะว่าคนในเฟส ในทวิต ผมไม่สนใจ แต่ใน SS เนี่ยได้ชื่อว่ามีความคิด วุฒิภาวะดีกว่า บอกตรงๆว่าค่อนข้างน่าผิดหวัง ยิ่งหลังๆยิ่งหนัก บางคนไม่สวนกระแสนะ เหมือนแค่เดินแฉลบออกมาจากกระแสความคิดเค้านิดนึงก็ด่าจนได้แผล่บ ได้ท็อปเม้นท์กันเป็นว่าเล่น
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5179
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 11:57
เห็นต่าง หรือคิดเห็นไม่เหมือนกันนี่เรียกสลิ่มเลยเหรอ โคตรเผด็จการเลย
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 12:15
ต้องแยกเป็น พวกบ้าการเมืองมาก สนใจน้อย กับพวกไม่สนใจ

จขกท.คงอยู่ในกลุ่มสนใจน้อย ซึ่งแน่นอนว่าพวกบ้ามากจะยัดเยียดให้เป็นสลิ่มแบบไม่สนสีสนแปดทันที

ชีวิตมันมีช่วงเวลาแห่งความสนใจแต่ละอย่่่างต่างกันไป
เหมือนการเชียร์ลิเวอร์พูล ตอนชีวิตยังไม่มีภาระ จะให้นอนดึก จะให้คุยให้คิดเรื่องลิ้วพูลทั้งวันทั้งคืนทั้งปีก็ได้

แต่ช่วงชีวิตที่มีอย่างอื่นสำคัญกว่า เสือกตั้งหน้าเชียร์บอลไม่ลืมหูลืมตาก็โคตรโง่แล้ว

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1064
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 13:08
ไม่รู้ว่าเหมือนกันไหม แต่ผมจะไม่ค่อยชอบเวลาคนพูด พูดแบบไม่ได้มีเหตุผลประกอบ เหมือนจำเขามาพูดต่อ
ไม่ว่าจะเรื่องการเมือง ดารา หมอดู ของใช้แพงๆ ไอ้นี่ดีนะอย่างนู้นอย่างนี้ คนนู้นบอกมา

แบบนี้ผมจะเบื่อมากกกก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel