ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44155
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 15:40
[RE: [4GWarning] สรุปเนื้อเรื่องหลัก ของ ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน ตั้งแต่ตอนแรกถึงปัจจุบัน]
Michael Connelly พิมพ์ว่า:
อ่านมาตั้งแต่เด็กเพราะญาติคนหนึ่ง จนเขาเสียไปแล้ว
ตอนที่ผมอ่านกระทู้นี้ ทำให้นึกถึงช่วงของเวลาในวัยเด็กที่ไม่ต้องมีความรับผิดชอบใดๆ ในบางตอนของเรื่องที่ลงไว้ยังจำได้ถึงสีของหมึกดำที่ติดมือเลอะเทอะ

ป.ล. ขอแก้คำว่า "องกรณ์" เป็น "องค์กร" ครับ  

ขอบคุณ​ครับ ผมพึ่งตามแก้ไปมะกี้ นี่เองพอดีพิมพ์ในแท็บเล็ต​แล้วมันเซฟ คำนีัไปเรื่อยๆลืมกดแก้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 16:11
[RE: [4GWarning] สรุปเนื้อเรื่องหลัก ของ ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน ตั้งแต่ตอนแรกถึงปัจจุบัน]
อยากถามว่าเรื่องนี้มีแววใกล้จบยังครับ สงสัยวันพีซคงจะจบก่อนแน่ๆ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13510
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 16:16
เลิกตามตั้งแต่คีร์ออกมา

รอจบค่อยจัดรวมBox setทีเดียวเลยละกันน่าจะต้องไล่อ่านยาว
1
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 16:55
Gump~ พิมพ์ว่า:
อยากถามว่าเรื่องนี้มีแววใกล้จบยังครับ สงสัยวันพีซคงจะจบก่อนแน่ๆ  

เท่าที่อ่านมา96เล่ม ผมว่าดำเนินเรื่องเร็วขึ้นนะ เพราะแต่เดิมจะเน้นคดีที่จบในตอน แต่หลังๆแทบจะทุกๆคดี จะมีแซมๆเรื่องของพวกชุดดำเข้ามาตลอด
1
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 17:17
Gump~ พิมพ์ว่า:

เท่าที่อ่านมา96เล่ม ผมว่าดำเนินเรื่องเร็วขึ้นนะ เพราะแต่เดิมจะเน้นคดีที่จบในตอน แต่หลังๆแทบจะทุกๆคดี จะมีแซมๆเรื่องของพวกชุดดำเข้ามาตลอด
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 19:35
[RE] [4GWarning] สรุปเนื้อเรื่องหลัก ของ ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน ตั้งแต่ตอนแรกถึงปัจจุบัน
แปะไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 22:07
เซฟเก็บไว้ก่อนครับ เดี่ยวมาอ่าน
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9412
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 00:33
[RE] [4GWarning] สรุปเนื้อเรื่องหลัก ของ ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน ตั้งแต่ตอนแรกถึงปัจจุบัน
แปะไว้ก่อน เดียวมาตามดู ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 00:52
toOnSir พิมพ์ว่า:
แปะไว้ก่อน เดียวมาตามดู ขอบคุณครับ  

ครับผม ขอบคุณ​ครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 13:22
ขอบคุณมากครับ เรื่องนี้ตอนแรกผมตีเป็นการ์ตูนนักสืบแก๊กที่มีเรื่องชายชุดดำเป็นน้ำจิ้มเสริมเฉย ๆ

พออ่านจบนี่แบบ โห...จริง ๆ มันก็มีพัฒนาการเรื่องชายชุดดำนี่นะ แถมเยอะด้วย

แต่ก็ไม่เฉลยจริง ๆ นะครับว่าสรุปเป้าหมายชายชุดดำจะทำอะไร แล้วภาพขององค์กรนี้มันเป็นระดับไหนยังไง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4561
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 13:52
ขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้ครับ อ่านได้ยาวๆเลย ผมอ่านรวดเดียวเลยวันนี้ สนุกมากครับ
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 21:34
padishah พิมพ์ว่า:
ขอบคุณมากครับ เรื่องนี้ตอนแรกผมตีเป็นการ์ตูนนักสืบแก๊กที่มีเรื่องชายชุดดำเป็นน้ำจิ้มเสริมเฉย ๆ

พออ่านจบนี่แบบ โห...จริง ๆ มันก็มีพัฒนาการเรื่องชายชุดดำนี่นะ แถมเยอะด้วย

แต่ก็ไม่เฉลยจริง ๆ นะครับว่าสรุปเป้าหมายชายชุดดำจะทำอะไร แล้วภาพขององค์กรนี้มันเป็นระดับไหนยังไง  

Spoil
จากคำพูดของพ่อพระเอก แกบอกว่า คาราสึมะ เรนยะ คือเศรษฐีผู้ที่มีอำนาจและอิทธิพลมากที่สุดในญี่ปุ่น (คงอารมณ์แบบ เจ้าสัวซีพีบ้านเรา )

คาราสึมะตายไปเมื่อ 50ปีก่อน ตอนนั้นเค้าอายุ 99ปี ผมคิดว่าสิ่งที่องกรณ์จะทำคือ การเป็นอมตะ อายุยืน

ขอเสริมให้อีกนิดนะครับ มันจะมีตอนหนึ่งที่ชื่อว่า และแล้วนางเงือกก็หายไป เป็นเกาะที่พูดถึงเรื่องคนแก่ที่อายุ 130 ปี เพราะกินเนื้อนางเงือก(เค้าเชื่ออย่างนั้น) โดยเกาะนางเงือกนี้ เป็นเกาะที่ไฮบาระ ไอ สมัยที่อยู่กับองกรณ์ เคยไปวิจัยเรื่องราวของเกาะนี้ คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับเรื่องอายุยืน เพราะคาราสึมะ เรนยะ ถ้าไม่ให้ลูกหลานของเค้ามาสืบทอดตระกูล หรือเป็นตัวแทนบอสของพวกชุดดำ ตัวเค้าก็จะต้องมีอายุ 150 ปี ผมคิดว่าหากเป็นตัวเค้าที่กำลังเป็นบอสของพวกชุดดำจริงๆ น่าจะกินยาแบบเดียวกับที่พวกโคนันกิน แล้วคงเป็นตัวละครซักคนที่อาจจะเป็นชายวัยลุง ที่น่าจะอายุ 50+ เพราะตอนวันเกิดครบรอบปีที่ 99 คาราสึมะก็เสียชีวิต หรือหายตัวไปเลย ผมคิดว่าน่าจะกินยาตั้งแต่ตอนนั้นเลย

สิ่งที่พวกองกรณ์ทำที่ปรากฎออกมาคือฆ่าคนที่มีอำนาจ ที่คิดว่าจะเป็นภัยต่อพวกมัน ไล่ตั้งแต่สังหาร สส หรือลอบสังหาร ว่าที่นายกคนใหม่ของญี่ปุ่น โดมง ยาสึเทรุ(จากคดีแบล็คอิมแพค ) เหมือนว่าพวกชุดดำมันจะเล่นเกมการเมืองด้วยอะครับ แล้วก็ตระกูลฮาเนดะ ที่โคนันสงสัยว่าเป็นตระกูลชั้นสูง ผมว่าการที่รัมไปฆ่าฮาเนดะ โคจิ ทายาทของตระกูล คงเพื่อกำจัดเสี้ยนหนามอะไรบางอย่าง ผมเดาเอานะ  
0
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 21:36
pg-yuki พิมพ์ว่า:
ขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้ครับ อ่านได้ยาวๆเลย ผมอ่านรวดเดียวเลยวันนี้ สนุกมากครับ  

ขอบคุณที่อุตส่าห์มาอ่านเช่นกันครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 970
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 15:29
ขอบคุณมากๆครับ bookmark ไว้ตั้งแต่ตอนตั้งกระทู้พึ่งว่างมาอ่าน 5555 สมัย มัธยม ซื้อไว้ได้ถึงเล่ม 60 ขายกินทิ้งหมดละ 5555
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: รสชาติชีวิต .
เข้าร่วม: 27 Apr 2015
ตอบ: 3470
โพสเมื่อ: Sun Feb 05, 2023 21:51
เดี๋ยวมาอ่าน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel