ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 17990
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:33
[RE: [Live] Sancho Update 06/08/2020 มาร่วมอัพเดตกันได้ครับ]
มันเป็นดีลใหญ่ต้องใช้เวลานิดนึงแหละ ซื้อแพงก็โดนด่า ต่อราคาก็โดนด่า

ผมว่าเอ็ดเอาแน่นอน ถ้าต่อไม่ได้เดี๋ยวคงจ่ายราคาที่ดอร์ทต้องการแหละ

แมนยูกับดอร์ทก็เป็นคู่ค้าที่ดีต่อกันนะ ตั้งแต่คากาวะ มิกกี้ ยานาไซจ์(ให้ยืมแต่ไม่เกิด)
แก้ไขล่าสุดโดย สังกะสี เมื่อ Thu Aug 06, 2020 17:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17613
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:38
[RE][Live] Sancho Update 06/08/2020 มาร่วมอัพเดตกันได้ครับ
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
Spoil
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ดีลนี้ผมว่าได้อะ ค่าตัวมันยังอยู่ในงบ แถมโซลชาแสดงออกว่าอยากได้อยู่แล้ว
ละตำแหน่งอื่นก็ยังไม่ใช่ตำแหน่งที่ต้องรีบเสริมขนาดนั้น

แต่ดีลนี้มันใหญ่ไง เพราะงั้นก็ต้องเจรจานานหน่อยตามปกติอยู่ละ
อยู่ที่จะจบลงตรงไหนมากกว่า ทั้งสองสโมสรก็มีจุดยืนชัดเจน
คงหาทางตรงกลางที่จะลงแหละ

ถ้าสมมติจบที่งวดแรกจ่าย 90ล้าน ก็มีเงินเหลือไปซื้อตัวอื่น
คงได้เพิ่มอีกตัวหละมั้ง เพราะงั้นซัมเมอร์นี้ผมเดาว่าได้แค่2ตัว  

เท่าที่ผมตามข่าวมาน่าจะยากครับเรื่องงบ

เพราะต่อให้งวดแรกจ่ายเท่าไร ก็ไม่เกี่ยวกัน

เพราะบอร์ดไม่ต้องการให้งบไปกระทบกับงบในตลาดซื้อ-ขายรอบต่อๆไป

ที่ผ่อนนี่ก็เพื่อต้องการสภาพคล่องทางการเงินมากกว่าครับ

สรุปคือ สมมุติ 120 ล้านปอนด์ ต่อให้จะรอบแรกจะจ่ายกี่ล้านก็ตาม

งบของปีนี้ก็จะถูกตัดไป 120 ล้านอยู่ดีครับ  

เออใช่ผมลืมไป งั้นก็คงได้ไม่เกิน2ตัวแน่ๆรอบนี้

ถ้า 120 ล้านจริง ผมนึกไม่ออกเลย เหลือ 30 ล้าน

จะซื้อใครได้ในราคาแมนยู 5555555  

ผมว่ามี ลีคฝรั่งเศส ลีคฮอลแลนด์ ราคานี้ดีๆเยอะนะท่าน
อยู่ที่แมวมองเราได้เล็งไว้รึยัง แต่ใจผมอยากได้กองหลังอีกคน
ทวนเซเบ้ไม่ไหว

เอาจริงๆแบ็คก็อยากได้ โฟซูนี่แม้งโคตรกาก กากกว่าดาโล่ท์อีก
วิลเลี่ยมควรเอามายืนแบ็คขวา ละหาแบ็คซ้ายใหม่

อยากได้สักสามคนรอบนี้ แต่คงไม่ไหว

เทียบฟอร์มกับดาโลทวันนอริช 2-3 นัดที่โฟซูลงผมรู้สึกอุ่นใจกว่านะครับ แต่เกมส์รุกจังหวะสุดท้ายยังต้องพัฒนาอีกเยอะ จังหวะลุยความแกร่งความเร็ว กับการปะทะในเกมส์รับพอใช้ได้  

ตรงๆผมว่าห่วยอะ อาจจะดีในเรื่องการชน เกมส์รับ
แต่นอกนั้นไม่ได้เรื่องเลย จริงๆก็ไม่ไหวทั้งสองคนอะ
แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะดีกว่าดาโล่ตรงไหน

โฟซูนี่ไม่มีแววจะปั้นขึ้นจริงๆนะ ตั้งแต่เล่นแรกๆยุคก่อนๆละ
ปล่อยยืมตัวไป ฟอร์มก็ไม่ได้โดดเด่นขนาดนั้น
ไม่รู้อะ ผมว่าถ้าเอามาสำรอง ลีคคัพ เอฟเอพอไหว

ถ้วยใหญ่อย่างในลีค ชปล. คงไม่ไหวอะ ห่างไกลกับระดับนั้นอีกเยอะ  
ทั้งคู่ในอนาคตโดนอีธาน เลดแซงแน่ครับ อันนั้นบุกมันส์สไตล์คัดแบค + เลี้ยงลุยกระชากดี แต่ต้องฝึกเกมส์รับอีกเยอะหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:42
[RE: [Live] Sancho Update 06/08/2020 มาร่วมอัพเดตกันได้ครับ]
kons พิมพ์ว่า:
fw_converse พิมพ์ว่า:
kons พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ภายในวันศุกร์ก็จบแล้ว ติด ส-อา เดินเรื่องเอกสาร กว่าจะเสร็จ ไม่ทันdeadlineแน่นอน ...วินเฟรด ซาฮา รอเลย  

วันปิดตลาดของพรีเมียร์ลีค คือวันที่ 5 ตุลาคมครับ ยังมีเวลาอีกเยอะเลย

่ส่วนที่ดอร์ทมุนด์ประกาศว่าจะคุยกับแมนยูเรื่องชานโซ่ถึงวันที่ 10 สค.นั้นเพราะ ดอร์ทมุนด์เตรียมจะเข้าแคมป์ฝึกซ้อมเพื่อเปิดฤดูกาลครับ จึงอยากให้มีการซื้อขายให้เสร็จสิ้นก่อนฟอร์มทีมซ้อม แต่ตลาดซื้อ-ขายยังเปิดปกติครับ

Premier League transfer deadline
The transfer window opened the day after the season finished, on Monday, July 27. It will run for 10 weeks and closes on Monday, Oct. 5 before the UEFA competition squad deadline the following day.

However, there will be an additional, domestic window that continues through to 5 p.m. on Oct. 16 when clubs will only be able to trade (either loans or permanent registrations) with EFL teams (so not internationally or with other Premier League clubs).

อ้างอิงครับ :

Spoil
https://www.espn.com/soccer/blog-transfer-talk/story/4048919/when-does-the-transfer-window-open-in-2020-premier-leagueserie-ala-ligabundesligaligue-1  

deadline ของผมคือที่ดอร์ทมุนตั้งไว้ หลงอะไรเปล่านิ ส่วน deadline ตลาดซื้อขายรู้อยู่แล้วครับไม่ได้เพิ่งหัดดุบอล

ผมคิดว่าท่านหมายถึงตลาดปิดครับ

ถ้าผมพูดอะไรไม่ดี​ ผมขอโทษ​ท่านละกันครับ​ แต่ไม่เห็นต้องว่าหัดดูบอลอะไรแบบนั้น​ เกินแรงไปครับ​ -​ -​
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 313
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:43
ถ้าไม่ได้ซานโช่ นี่ก็บอกถึงความทะเยอะทะยานของทีมได้นะ นักเตะที่แบบ เล้ยงกินตัวเก่ง แบบนี้ หายากอ่ะ ถ้าไม่ได้ตลาดนี้ คงไม่ได้ซานโช่ละหล่ะ
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:47
Spoil
ดีลนี้ผมว่าได้อะ ค่าตัวมันยังอยู่ในงบ แถมโซลชาแสดงออกว่าอยากได้อยู่แล้ว
ละตำแหน่งอื่นก็ยังไม่ใช่ตำแหน่งที่ต้องรีบเสริมขนาดนั้น

แต่ดีลนี้มันใหญ่ไง เพราะงั้นก็ต้องเจรจานานหน่อยตามปกติอยู่ละ
อยู่ที่จะจบลงตรงไหนมากกว่า ทั้งสองสโมสรก็มีจุดยืนชัดเจน

ถ้าสมมติจบที่งวดแรกจ่าย 90ล้าน ก็มีเงินเหลือไปซื้อตัวอื่น
คงได้เพิ่มอีกตัวหละมั้ง เพราะงั้นซัมเมอร์นี้ผมเดาว่าได้แค่2ตัว  

เท่าที่ผมตามข่าวมาน่าจะยากครับเรื่องงบ

เพราะต่อให้งวดแรกจ่ายเท่าไร ก็ไม่เกี่ยวกัน

เพราะบอร์ดไม่ต้องการให้งบไปกระทบกับงบในตลาดซื้อ-ขายรอบต่อๆไป

ที่ผ่อนนี่ก็เพื่อต้องการสภาพคล่องทางการเงินมากกว่าครับ

สรุปคือ สมมุติ 120 ล้านปอนด์ ต่อให้จะรอบแรกจะจ่ายกี่ล้านก็ตาม

งบของปีนี้ก็จะถูกตัดไป 120 ล้านอยู่ดีครับ  

เออใช่ผมลืมไป งั้นก็คงได้ไม่เกิน2ตัวแน่ๆรอบนี้

ถ้า 120 ล้านจริง ผมนึกไม่ออกเลย เหลือ 30 ล้าน

จะซื้อใครได้ในราคาแมนยู 5555555  

ผมว่ามี ลีคฝรั่งเศส ลีคฮอลแลนด์ ราคานี้ดีๆเยอะนะท่าน
อยู่ที่แมวมองเราได้เล็งไว้รึยัง แต่ใจผมอยากได้กองหลังอีกคน

เอาจริงๆแบ็คก็อยากได้ โฟซูนี่แม้งโคตรกาก กากกว่าดาโล่ท์อีก
วิลเลี่ยมควรเอามายืนแบ็คขวา ละหาแบ็คซ้ายใหม่

อยากได้สักสามคนรอบนี้ แต่คงไม่ไหว

เทียบฟอร์มกับดาโลทวันนอริช 2-3 นัดที่โฟซูลงผมรู้สึกอุ่นใจกว่านะครับ แต่เกมส์รุกจังหวะสุดท้ายยังต้องพัฒนาอีกเยอะ จังหวะลุยความแกร่งความเร็ว กับการปะทะในเกมส์รับพอใช้ได้  

ตรงๆผมว่าห่วยอะ อาจจะดีในเรื่องการชน เกมส์รับ
แต่นอกนั้นไม่ได้เรื่องเลย จริงๆก็ไม่ไหวทั้งสองคนอะ
แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะดีกว่าดาโล่ตรงไหน

โฟซูนี่ไม่มีแววจะปั้นขึ้นจริงๆนะ ตั้งแต่เล่นแรกๆยุคก่อนๆละ
ปล่อยยืมตัวไป ฟอร์มก็ไม่ได้โดดเด่นขนาดนั้น
ไม่รู้อะ ผมว่าถ้าเอามาสำรอง ลีคคัพ เอฟเอพอไหว

ถ้วยใหญ่อย่างในลีค ชปล. คงไม่ไหวอะ ห่างไกลกับระดับนั้นอีกเยอะ  
ทั้งคู่ในอนาคตโดนอีธาน เลดแซงแน่ครับ อันนั้นบุกมันส์สไตล์คัดแบค + เลี้ยงลุยกระชากดี แต่ต้องฝึกเกมส์รับอีกเยอะหน่อย  

เมนจี้ชุดเล็กนี่เล่น แบ็คหรือเซนเตอร์อะครับ เมื่อวานดูถ้าปั้นเป็นแบ็คผมว่า มันแววดีอยู่
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:49
สังกะสี พิมพ์ว่า:
มันเป็นดีลใหญ่ต้องใช้เวลานิดนึงแหละ ซื้อแพงก็โดนด่า ต่อราคาก็โดนด่า

ผมว่าเอ็ดเอาแน่นอน ถ้าต่อไม่ได้เดี๋ยวคงจ่ายราคาที่ดอร์ทต้องการแหละ

แมนยูกับดอร์ทก็เป็นคู่ค้าที่ดีต่อกันนะ ตั้งแต่คากาวะ มิกกี้ ยานาไซจ์(ให้ยืมแต่ไม่เกิด)

ผมก็ว่างั้น ยังไงก็ต้องเอาอะถ้าอยากได้แชมป์
ยิ่งทีมมีงบสำหรับส่วนนี้อยู่แล้ว มันก็ไม่น่ากังวล
ยกเว้นว่า ภายในสโมสรมันจะมีรายละเอียดเชิงลึก
ในเชิงแบบขาดทุนยับ ไม่มีเงินหมุน อะไรแบบนี้
แต่คงไม่ใช่
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 17990
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 17:54
สังกะสี พิมพ์ว่า:

ผมก็ว่างั้น ยังไงก็ต้องเอาอะถ้าอยากได้แชมป์
ยิ่งทีมมีงบสำหรับส่วนนี้อยู่แล้ว มันก็ไม่น่ากังวล
ยกเว้นว่า ภายในสโมสรมันจะมีรายละเอียดเชิงลึก
ในเชิงแบบขาดทุนยับ ไม่มีเงินหมุน อะไรแบบนี้
แต่คงไม่ใช่  

เรื่องเงินผมว่ามีแหละ ยิ่งฤดูกาลหน้าได้ไป UCL ด้วยยิ่งการันตีเรื่องเงินเลย

ตอนนี้เอ็ดเริ่มใช้กลยุธท์เดิมละ เหมือนตอนแมคไกวร์กับบรูโน่ ด้วยการปล่อยข่าวออกมา

ว่าถ้าไม่ยอมลดจะถอยดีล อาจจะต่อได้ไม่กี่ล้าน แต่ก็น่าจะลดได้บ้าง ปล่อยข่าวให้พวกนักข่าวเทีย 1 เลย

ยกเว้นโรมาโน่คนเดียว เพราะรายนี้เขาคุยกับเอเยนต์ของนักเตะเองเลย ข้อมูลเลยแม่นสุด

แต่ถ้าโรมาโน่บอกว่าแมนยูถอน อันนี้คือจบจริงๆแล้ว
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3647
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 18:01
ถูกแบนแล้ว
เข้ามาลุ้นครับ ยาวๆ วันนี้ เงียบๆ มา 2 วัน ผมว่าอาจจะ Agreed กันได้แล้วล่ะมั้ง

เหมือนรอวันระเบิดออกมา
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6705
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 18:03
ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่ได้ ขอแค่ปีกขวาที่เล่นดีในระดับสูงมาแล้วแทน ไม่ใช่เอามาจากลีครองแบบเจมส์ ไอ้เรื่อง100+ล้านแล้วจะจบสำหรับผมมันมีโอกาศจบสูง แต่มันก็ไม่ใช่ว่าจะแน่นอน อย่าง100+ล้านหลายดีลที่ผ่านมา เฟลิค กรีซมัน อาซาร์ คูตินโญ่ เดมเบเล่ บางคนพิสูจน์ตัวเองมากกว่าซานโซ่ยังดับได้ ฉะนั้นได้ก็ได้ไม่ได้ก็ตัวอื่น แต่ถ้าไม่ได้ปีกขวามีดีกรีจะด่าให้
Status: GGMU
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 18:08
เปิดตัววันที่ 14 ใส่เบอร์ 14 เพราะเจ้าของเดิมย้ายไปใส่เบอร์ 7
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15314
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 18:48

ผมกลัวว่าพอเป็นแมนยูไปซื้อราคามันจะไม่ได้แบบนั้นอ่ะสิ 55555
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 18:56
ยังไงก็ต้องเอามาให้ได้ ถ้าจะยกระดับทีม ส่วนตำแหน่งอื่นถ้าจะเอา ก็คงต้องปล่อยส่วนเกินหรือพวกที่ไม่ได้ใช้ออกไป
ปล.ปล่อยเด ดันดีน เอาเงินขายเดไปซื้อตัวสลับกับมาติช วินทุกฝ่าย
Status: Rainbow Xu
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 20480
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 19:01
เซ็นๆไปเหอะ ดีกว่า ไปเซ็นตัวอื่น แบบเจมส์
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9805
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 19:11
ผมว่าจบไปแล้ว
รอเปิดตัว
นักเตะกลางซอย
Status: Life Is Live...
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 321
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 19:11
มี ช่องทางไหน ส่งถึง เอ็ดได้ไหมครับ ว่า ถ้า ได้ซานโช่ เด๋วซื้อเสื้อให้สองตัว เหย้าเยือนเลย ปีนี้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel