ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 19:36
[RE: อยากเลิกรักใครสักคนควรทำยังไงครับ]
heracoz พิมพ์ว่า:
ปมต. พิมพ์ว่า:
สภาพแบบนี้ มันได้แค่ดีต่อใจละครับ แต่เสี่ยงชีวิตพังแบบสุดๆ แนะนำได้สองทาง ก็คือ พอใจในแค่นี้ ฟินไปอยู่คนเดียว แต่เวยนี้ ถ้ารู้สึกเยอะ ระวังตกนรกนะครับ ทรมาณสุดๆ เพราะถึงเวลาจุดนึง ถ้าเราเริ่มรู้สึกเยอะ เราจะทำตัวเปลี่ยนไป ต้องการมากขึ้น แล้วถ้าสาวไม่เล่นด้วยก็จบเลย แต่ถ้าเล่นด้วย อันนี้คราวซวยอาจจะมาเยือนจริงๆ

อีกทางนึงก็ต้องตัดใจเลยครับ ถอยสุดตัว รู้ว่าทำยาก เป็นทางที่ควรทำ แต่ถ้าใครเจออยู่จะรู้ว่ามันเกินห้ามใจ แต่สุดท้ายนะ กลับก็ไม่ได้จะไปก็ไม่ถึง เมียจับได้บ้านแตก เลิกมา ญ ใหม่ก็ก็ไม่น่าจะเอาเรา หมาสุดๆ อย่าให้เป็นแบบนั้นเลยครับ

ปล.สอนคนอื่น แต่ตัวผมเองก็เจอสภาพคล้ายๆแบบนี้อยู่ รู้ว่าควรทำยังไงแต่ทำไม่ได้ รู้จุดจบเป็นฉากๆเลยว่า ถ้าพลาดขึ้นมาอะไรจะเกิดขึ้น แต่รูู้ทั้งรู้ก็ยังจะเสี่ยงคนเรานี่นะ

้high risk high return เจ๊งก็แค่เริ่มใหม่  

บางคนไม่มีโอกาสให้เริ่มใหม่นะ พังแล้วพังเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3836
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 19:52
[RE: อยากเลิกรักใครสักคนควรทำยังไงครับ]
ผมว่าแค่หลงเพราะจั่วหัวไว้ก่อนแล้วว่า "ภรรยาไม่สวย" และน้องคนนี้่เป็นคนที่ "สวย" ฉะนั้นอะไรที่สวยกว่าดึงดูดได้เสมอ อาจจะทำให้หลง

เพราะคุณบอกมาแต่ข้อดีหมดเลย ไม่เคยสัมผัสเค้าในด้านอื่นๆด้วยนั้นเอง มันอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดก็ได้ครับ

กลับกันคุณมองตัวเอง - ภรรยาคุณ รักกันเพราะอะไร นานแค่ไหนเรื่องราวทุกอย่างที่ทำให้มาแต่งงานกัน รู้จักกันดีแค่ไหน ถามใจตัวเองดู

ท้ายสุดแล้วหากสเปคที่มีอยู่ปัจจุบันไม่ตอบโจทย์ใจเรา อันนี้พูดแบบร้ายๆเห็นแก่ตัวเลยนะ ก็เลิกราวันนี้ ไม่ก็วันหน้าครับ เพราะใจจะใฝ่หาแต่สิ่งที่อยากได้เพิ่ม แต่ไม่เคยหันมามองสิ่งที่มีอยู่
2
0
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3210
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 20:17
ไม่แปลกครับ กลิ่นใหม่มักหอมเย้ายวนใจมากกว่าเสมอ

ความรู้สึกดีๆที่มีให้น้องเค้าไม่ผิดอะไรเลยครับถ้าความรู้สึกนั้นไม่ส่งผลกระทบในด้านลบๆกับภรรยาท่านหรือน้องเค้าเอง แค่รู้สึกดีอยู่ในใจเราก็น่าจะโอเค

ตอนนี้ท่านฉุกคิดได้แล้วก็เป็นเรื่องที่ดี จากนี้ก็ใส่ใจกับภรรยาให้มากขึ้น คิดถึงความรู้สึกของภรรยาท่านให้มากเข้าไว้
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Apr 2007
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 20:25
คิดว่าถ้า ภรรยาคุณทำแบบที่คุณกำลังจะทำคุณชอบไหม อันนี้คุณแค่อยากเฉยๆตามสัญชาติญาณ เบื่อของเก่า แค่นั้นแหล่ะ ผมเคยเป็นแบบนี้มาก่อนคุณ เศร้าถ้าเห็นคนที่เค้ารักเราผิดหวังในตัวเรา ถ้าคุณไม่หยุดวันนี้คนเสียใจสุดจะเป็นคุณแน่นอน มีภรรยาดีๆให้รักษาไว้ครับ แต่ถ้าเงี่ยนไปลงอ่างครับ จบฝากไว้
1
0
tt
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10140
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 20:50
อ่านจากที่ท่านพิมพ์ ใจท่านมันไปหาน้อง A หมดแล้วอะ

อะไรใหม่ๆมันก็ยั่วยวนแค่ช่วงแรกๆแหละ ตอนนี้ท่านไม่ได้รักน้องหรอก ท่านแค่หลงเค้า

ลองนึกถึงช่วงเวลาที่มีความสุข ของท่านกับแฟนเยอะๆ

เข้มแข็งไว้หน่อยครับผม

ฝากเพลงไว้ให้ฟังสักเพลงครับ

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18851
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 21:05
น่าจะเจอกันเยอะแหละแบบนี้ ผมก็ปล่อยผ่าน
ไปหลายคนละ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25045
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 22:26
ถ้ายังเป็นแบบนี้บ่อยๆ ท่านได้นอกใจเมียแน่นอนครับ

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13661
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 22:55
จริงๆมีลูกอะช่วยได้จะได้เลิกฟุ้งซ่าน แต่ท่านไม่พร้อมแนะนำให้บอกเมียว่าคอสเพลย์เป็นนักศึกษาหรือใส่ชุดออฟฟิศแจ่มๆหน่อยเวลาทำกิจกรรมร่วมกันมันพอช่วยได้ เวลาอยู่ที่ทำงานก็คิดไว้ถ้าภรรยาเราสวมเขาเราบ้างเราจะรู้สึกยังไง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2008
ตอบ: 470
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 09:00
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ตลกดีนะครับ มีแต่คนเชียร์ให้มีเพิ่ม

ผมมองในฐานะที่ผมอายุเลย 35 นะครับ

รู้สึกแบบนีักับ คนใหม่ที่ทำงานไม่แปลก ผู้ชายทุกคนที่มีครอบครัวแล้ว เวลาเจอเด็กใหม่ๆ มักจะเร่าร้อน ตื่นเต้น อยากพิชิต ยิ่งอยู่ใกล้ยิ่งอยากค้นหา

ผมบอกเลย การมีเมียหรือมีจะมีแฟนในที่ทำงาน มันไม่ดีหรอกครับ ภาพลักษณ์คุณจะเสียหาย ยิ่งถ้าคุฯทิ้งลูกทิีงเมีย

ผมมองสองภาพนะครับ
1.ถ้าคุณลุยแล้วจีบน้องคนนี้ทำเมียสำเร็จ เค้าเลือกคุณ ผญ คนนี้ไม่ฉลาด เพราะคุณทำครั้งนีัได้ ครั้งต่อไปก็มีอีก

2.ทำไม ไม่เปลี่ยนตัวเอง เปลี่ยนบรรยากาศกับเมียตัวเอง ไปเที่ยว หาชุดใหม่ๆ พากันออกกำลังกาย

หักหัามใจตัวเองเถอะครับ มัน...มากนักก็ควักเงินไปสอยตัว Top ค้างคืนเอา

สงสารเด็ก

สงสาร ผญ ที่เค้าอาจจะได้มีชีวิตที่ดีมั้ง

ผมอาจจะแก่มากไป แต่ฟังผมบ้างเถอะ ชีวิตแบบที่คุณกำลังจะเลือกไป มันไม่มีความสุขเลย

Make life simple

Trust me  

เป็นคำตอบที่ดีและควรจะทำมากครับ

ผมก็เคยมีความรู้สึกแบบนี้เหมือนกัน สุดท้ายอีเด็กคนนั้นที่ออฟฟิศแม่งแค่เช็คเรตติ้ง พอเราจะเอาจริงมันถอยห่าง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ขอโทษ ถ้าพูดกระทบใจใคร
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 3339
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 13:30
เปลี่ยนจากรักเปนเกลียดซิครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel