ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:52
ถูกแบนแล้ว
มาเล่าเรื่องผญหลอกเอาเงินคนอื่นทางเฟซบุคครับ
เรื่องมันเริ่มจากผมกดเข้ากลุ่ม คนโสด++หาแฟน ที่เป็นสปอนเซอร์ของเว็บ SS แล้วก็ส่องสาวในนั้นไปเรื่อยๆ

แล้วส่องไปเจอคนนึงหน้าตาน่ารักพอสมควรก็เลยกดเข้าไปดูในเฟซก็เห็นน้องเค้าหลายๆโพสต์ประมาณว่าเครียดเรื่องเรียน หาเงิน 1,600 มาจ่ายค่ากิจกรรมไม่ได้ จะเรียนไม่จบถ้าไม่จ่ายค่ากิจกรรมนี้ งานที่ทำก็เงินยังไม่ออก ทางบ้านก็ไม่มีเงิน บลาๆ

ผมเห็นโพสต์นั้นก็สงสารนะ แต่สิ่งที่แปลกอย่างนึงก็คือทุกโพสต์ของเค้าไม่มีคนเม้นใดๆ มีแต่คนกดไลค์อย่างเดียว ซึ่งมันแปลกมากๆ โพสต์แนวดราม่าแบบนี้มันต้องมีคนเม้นบ้างสิ !! แล้วความผิดปกติก็มากขึ้นเรื่อยๆ คือน้องเค้าลบโพสต์เก่าๆแล้วก็รีรันเอามาโพสต์ใหม่ข้อความเดิมเป๊ะๆ

ไอ่เราด้วยความอยากเสือกก็เลยลองแอดเพื่อนแล้วทักแชทไปหาน้องเค้า น้องเค้าก็รับเพื่อนแล้วก็ตอบแชทมา ผมก็คุยประมาณว่าเป็นไงบ้างเห็นเครียดเรื่องที่มหาลัย คุยกันไม่กี่ประโยคน้องเค้าก็ตัดบทบอกว่าตอนนี้กำลังเครียดไว้ค่อยคุยทีหลังนะคะ (น่าจะเป็นเพราะผมไม่ได้ออกตัวว่าจะจ่ายเงินช่วยน้องเค้า ก็เลยโดนตัดบทอย่างไว)

ผ่านไปอีกวันน้องเค้าก็รีรันไอ่โพสต์น่าสงสารเดิมๆนั้นอีกครั้ง (สำหรับผมเห็นโพสต์นี้รีรันเป็นครั้งที่ 3) ผมก็เลยเม้นไปว่า "เป็นอะไรมากไหมครับ เห็นลบโพสต์เดิมแล้วก็โพสต์ใหม่หลายครั้งแล้ว"

เท่านั้นล่ะ น้องเค้าบล็อคผมทันทีเลย

เรื่องก็จบเพียงเท่านี้ครับ ก็ถือเป็นประสบการณ์ของผมที่ได้สัมผัสถึงการทำงานของพวกมิจฉาชีพหรือพวกผญหลอกแดกเงินผช

แก้ไขล่าสุดโดย noneluck เมื่อ Tue Apr 07, 2020 13:24, ทั้งหมด 4 ครั้ง
8
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1963
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:01
[RE: มาเล่าเรื่องผญหลอกเอาเงินคนอื่นทางเฟซบุคครับ]
เสียเวลาอ่านจัง ดีนะยังไม่ถกกางเกงรอ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

"Our soul is for the benefit of mankind"
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25037
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:02
[RE: มาเล่าเรื่องผญหลอกเอาเงินคนอื่นทางเฟซบุคครับ]
น่าจะใช้มุขผมชื่อรวยครับ

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11872
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:03
ดีแล้วครับ อย่าให้ความเงียบเข้าครอบงำ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:05
ถูกแบนแล้ว
patna พิมพ์ว่า:
เสียเวลาอ่านจัง ดีนะยังไม่ถกกางเกงรอ  

เห็นชื่อมู้แล้วยังจะถกกางเกงอีกเหรอท่าน

0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6816
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:12
[RE]มาเล่าเรื่องผญหลอกเอาเงินคนอื่นทางเฟซบุคครับ
ท่านนี่ก็ขี้เสือกใช้ได้นะครับเนี้ยยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:13
ถูกแบนแล้ว
#MAESTRO พิมพ์ว่า:
ท่านนี่ก็ขี้เสือกใช้ได้นะครับเนี้ยยยย  

ช่วงนี้ Work from home เวลาว่างเยอะครับ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:19
ของผมเคยโดนแบบคบกันประมาณเกือบ 4-5เดือน ก็คุยศึกษากันแบบคนเพิ่งรู้จักกัน มีไปกินข้าว ดูหนัง ก่อนจะหายไปจากชีวิตผม เธอไปเที่ยวกับเพื่อนยังซื้อของมาฝากผมอยู่เลย แต่หลังจากนั้นไม่กี่อาทิตย์ ก็บล็อกทุกอย่างของผมทั้งไลน์ เฟส ระหว่างที่คบก็ไม่มีเรื่องให้ทะเลาะนะ ทุกวันนี้ยังงงๆอยู่เลย
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:40
ปรกติไม่หลอกนะครับ รับเงินกับมือทุกคน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17213
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:43
มาเล่าเรื่องผญหลอกเอาเงินคนอื่นทางเฟซบุคครับ
น่าจะดึงเชิงดูหน่อย ถือว่าเอาฮา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:53
ถูกแบนแล้ว
song barca พิมพ์ว่า:
น่าจะดึงเชิงดูหน่อย ถือว่าเอาฮา  

ไม่รู้จะดึงยังไงครับ ก็น้องเค้าเล่นตัดบทแชทผมแบบนั้นก็เลยคุยต่อไม่ได้แล้วอะ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11917
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 15:25
ท่านไม่ใช่สเปกมั้ง ดูแล้วคงไม่มีเงิน น้องเขาคงคิด
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 15:34
อันนี้ยังไม่แน่ใจว่าโดนหลอกรึเปล่านะครับ

มีน้อง (ผู้หญิง) ที่เคยกิ๊กกั๊กตุบตับกันอยู่พักนึง น้องเค้าเรียนมหาลัยเอกชนชื่อดังปีสอง ส่วนผมก็ 30 ปี วัยทำงานล่ะ โสดอยู่ แล้ววันนึงเค้าก็ห่างไปเพราะผมชัดเจนแต่แรกว่าไม่พร้อมมีใครจริงจัง

จากนั้นผมก็มีแฟน วันนึงหลังจากที่ห่างกันไปปีกว่าๆ เค้าก็ทักข้อความ facebook มาบอกว่าพ่อไม่สบายหนัก ขอให้เราช่วยค่ารักษาหน่อย

เราก็ตะหงิดๆ สงสัยแหละ แต่ก็ไม่ได้ถามจี้เพราะคิดว่าถ้าเป็นเรื่องจริงเค้าต้องลำบากมากแหงๆ แล้วเอาพ่อตัวเองมาเล่นแบบนี้ก็คงไม่ใช่มั้ง ก็เลยแปลงร่างตัวเองเป็นอ้ายเสือโอนไว

ผ่านไปประมาณสิบวัน ด้วยความเป็นพระเอกอยากรู้ว่าพ่อเค้าเป็นยังไงบ้าง เราก็โทรไปเบอร์มือถือที่เคยเมมอยู่ในเครื่อง

..... เหมือนปิดเบอร์

ไม่เป็นไร สงสัยเปลี่ยนเบอร์ โทรทาง message facebook ก็ได้

..... ไม่รับ

ซักพักน้องเค้าพิมพ์ข้อความมาบอกว่าคุยกับหมออยู่ เราก็พิมพ์ไปว่าเสร็จแล้วก็โทรมาละกัน เพราะเราก็อยากคุยไถ่ถามสารทุกข์สุขดิบด้วย

หลังจากนั้น หายยยยยยยยยยยยยยย
facebook ก็น่าจะบล็อคผมไปแล้วด้วย กดดูโปรไฟล์เค้าจากในข้อความเฟซบุ๊คไม่ได้แล้ว

เคยคิดนะว่า เออ เรามีเลขบัญชีธนาคาร มีชื่อนามสกุลแล้ว จะฟ้องคดีก็ฟ้องได้นะ (พอดีผมทำงานด้านกฎหมาย)

แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวเผื่อศาลมีหมายมาถึงที่บ้านผมแล้วภรรยาถามว่า นี่คดีอะไร เค้าเป็นใคร เรื่องจะยาววววววว 55555+

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 16:35
ถูกแบนแล้ว
ในกลุ่มผมก็เข้าไปนะครับ

ผมว่าสมาชิกที่โพสส่วนใหญ่จะเป็นพวกวัยรุ่นแนวๆสก๊อยซะเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9506
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 16:43
เออผมก็เข้าไปดูกลุ่มนี้เหมือนกัน รู้สึกไม่ใช่แนวเท่าไร ดูได้วันเดียวก็กด ออกจากกลุ่มมาดีกว่า

ผมไปตามดูสาวโสด ออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพ ทำตัวสวยๆ ให้ ผช เข้ามาเองดีกว่าที่จะมาโพสเหงา หาคนคุยอะไรแบบนี้

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel