ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 582
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 12:27
[RE: ฟุตบอลประเพณีจุฬา-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 74]
งานนี้ มีมวยแถม มวยประเพณี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 12:52
[RE: ฟุตบอลประเพณีจุฬา-ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 74]
hopkins พิมพ์ว่า:
เป็นถึงระดับทีมชาติ แต่ยังต้องมาเตะบอลประเพณีเนี่ยนะ คือมีนักเตะทีมชาติมาแข่งมันก็เป็นสีสันของงานดีนะ แต่ถ้าเจ็บขึ้นมาใครจะรับผิดชอบล่ะ  

รับผิดชอบตัวเองสิครับ ตัดสินใจเองทั้งนั้น
0
0
jam
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 3979
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 13:07
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
jam พิมพ์ว่า:
คืองงนะ ทำไมนักเตะอาชีพ ถึงได้ให้ความสำคัญกับกีฬาประเพณีขนาดนี้
ตัวนักเตะไม่มีอำนาจตัดสินใจได้เองเหรอ ทำไมทางมหาวิทยาลับถึงสามารถเรียกตัวมาได้

แล้วทำไมมหาลัย มีอำนาจไปเรียกมาเตะได้  

เคยได้ยินว่าเป็นข้อตกลงตอนได้โควต้านักกีฬาครับ ไม่รู้จริงแค่ไหนนะ  

นั่นแล่ะครับที่ผมจะสื่อ คือมันเป็นระบบแบบนี้ไง ทั้งตัวนักกีฬาเองไม่พยายามทำตัวเองให้เป็นมืออาชีพ ไม่เอาให้สุดในทางกีฬา มันเลยไปไม่สุดเท่าที่ควร เหมือนใจอยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ แต่อีกใจอยากมีใบปริญญาสักใบ เผื่ออนาคตข้างหน้าอาจจะได้ถือใบปริญญาหาสมัครงาน ประมาณนี้หรือเปล่า ไม่แน่ใจ เลยเป็นช่องทางให้ทาง มหาลัย เป็นเจ้าของส่วนนึงไปด้วย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 13:12
ว้าววววววว มีคนกดดันเนวินให้ปล่อยได้ด้วย โคตรใหญ่ ขนาดท่าเรือของมาดามแป้งก็ไม่ปล่อย บียูก็ไม่ปล่อย หลายทีมก็ไม่ปล่อย แต่เนวินปล่อยเพราะโดนกดดันให้ปล่อยได้ เก่งมาก
แก้ไขล่าสุดโดย Le Demon Rouge เมื่อ Wed Jan 29, 2020 13:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 15:31
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
st_united พิมพ์ว่า:
นี้เป็นข้อพิสูจน์นะ ผมไม่เชื่อหรอกว่า เนวิน จะปล่อย ศุภชัย และ สุภโชค ไปเล่นบอลประเพณี แต่มีอะไรกดดัน เนวิน ให้ปล่อย  

คนระดับเนวิน ต้องมีใครระดับไหนมากดดันเหรอครับ
นายก รองนายกก็ไม่ได้จบสองสถาบันนี้ หรือแม้แต่รองนายกหนู ก็ยังรุ่นเล็กกว่าเนวิน 55555

ผมกลับมองว่าถ้าเนวินให้มาจริง ก็เพราะมันเป็นผลประโยชน์วินวินกับเขาบางอย่างมากกว่า  

เนวิน ก็ไม่ใช่ใหญ่โตที่สุดของประเทศนะ พูดที่นี้ได้แค่นี้ และดีลกับเนวินด้วยการแลกเปลี่ยนปล่อยนักเตะมาเล่นบอลประเพณี ดูอย่างไรก็ดีลยาก ฝ่ายเนวินไม่มีจุดคุ้มเลย นอกจากโดนกดดันเสียมากกว่าว่าต้องปล่อย[/b]  

รู้อะไรก็พูดมาเลยครับ จำได้ปีที่แล้วท่านก็พูดแบบนี้

ระดับเนวินนี้สนิทกับรองนายกแล้วนะ ผมก็เลยอยากรู้ว่าใคร อธิการ จุฬา,มธ หรือลุง
แต่ลุงก็ไม่ได้จบ จุฬา,มธ มา
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 16:13
postiga7 พิมพ์ว่า:
st_united พิมพ์ว่า:
นี้เป็นข้อพิสูจน์นะ ผมไม่เชื่อหรอกว่า เนวิน จะปล่อย ศุภชัย และ สุภโชค ไปเล่นบอลประเพณี แต่มีอะไรกดดัน เนวิน ให้ปล่อย  

คนระดับเนวิน ต้องมีใครระดับไหนมากดดันเหรอครับ
นายก รองนายกก็ไม่ได้จบสองสถาบันนี้ หรือแม้แต่รองนายกหนู ก็ยังรุ่นเล็กกว่าเนวิน 55555

ผมกลับมองว่าถ้าเนวินให้มาจริง ก็เพราะมันเป็นผลประโยชน์วินวินกับเขาบางอย่างมากกว่า  

เนวิน ก็ไม่ใช่ใหญ่โตที่สุดของประเทศนะ พูดที่นี้ได้แค่นี้ และดีลกับเนวินด้วยการแลกเปลี่ยนปล่อยนักเตะมาเล่นบอลประเพณี ดูอย่างไรก็ดีลยาก ฝ่ายเนวินไม่มีจุดคุ้มเลย นอกจากโดนกดดันเสียมากกว่าว่าต้องปล่อย[/b]  

รู้อะไรก็พูดมาเลยครับ จำได้ปีที่แล้วท่านก็พูดแบบนี้

ระดับเนวินนี้สนิทกับรองนายกแล้วนะ ผมก็เลยอยากรู้ว่าใคร อธิการ จุฬา,มธ หรือลุง
แต่ลุงก็ไม่ได้จบ จุฬา,มธ มา  

เขาไม่รู้หรอกครับ เขาเชื่อแบบนั้น อย่าไปเถียงเค้าเลย 555
2
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33806
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 17:36
ลุงเนแกก็มีเหตุผลของแกแหละ อย่าไปคคิดลึก
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4228
โพสเมื่อ: Wed Jan 29, 2020 19:56
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
จะมีพวกโควต้านักกีฬา มหาลัยไปทำไม

ทำไม ไม่ไปใช้พวกนักกีฬาเหล่านั้นนั้น เด็กมันก็อยากเล่นเหมือนกัน

แพชชั่นไม่ต่างเลยด้วย  

เผลอๆ เล่นมันส์กว่าอีก
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2006
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Thu Jan 30, 2020 17:06
ไม่เอาดาราทีมชาติมาเล่น สปอนเซอร์ก็ไม่เข้าสิครับ
55555
ปล.นอกจากฟุตบอลแล้ว งานนี้คือเวทีย่อมๆของหลีด ดรัมเมเยอร์และถือป้าย
ส่วนใหญ่ไปวงการบันเทิงกันทั้งนั้น
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel