ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54860
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 10:53
Tiger Woods นี่ถือว่าเก่งที่สุดของวงการกอล์ฟมั้ยครับ
ผมแทบไม่ได้ดูกอล์ฟสักเท่าไหร่ เคยดูแต่ช่วงธงชัย ใจดี หลังๆแทบไม่ได้ดู เล่าให้ฟังทีครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7544
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 14:51
[RE: Tiger Woods นี่ถือว่าเก่งที่สุดของวงการกอล์ฟมั้ยครับ]
ปรากฎการณ์สุดๆละ ก็กีฬากอล์ฟช่วงนึงซบเซาไปตอนtiger ดรอปๆเจ็บไป+มีปัญหาส่วนตัว มีปี2ปีที่แล้วที่แกกลับมาได้นี่ดังครึกโครมไปทั่วโลกอะ คนกลับมาดูกอล์ฟเพราะแกเลยแหละ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: RED DEVIL
เข้าร่วม: 24 Sep 2009
ตอบ: 2333
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 16:03
[RE: Tiger Woods นี่ถือว่าเก่งที่สุดของวงการกอล์ฟมั้ยครับ]
ถ้าไมมีปัญหาชีวิตเพราะติดเซ็กส์ ป่านนี้คงได้แชมป์เมเจอร์ไม่ต่ำกว่า 20 รายการแล้ววว

เลิกติดตามกอล์ฟไปเลยหลังจากไทเกอร์ไม่ได้เล่น
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19839
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 19:45
ถ้านับจากเเชมป์เมเจอร์
นิคลอส18
ไทเกอร์15
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักเตะอบต.
Status: ดู อ่าน วิจารณ์ เขียนเรียนรู้ แสดงทรรศนะ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 1168
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 22:05
กอล์ฟให้ไทเกอร์
บาส ต้องจอร์แดน
วิ่ง ยูเซนโบลท์
ฟุตบอลก็ต้องเปเล่
มวยก็อาลี

ที่สุดของนักกีฬาผิวสีเเล้ว

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20185
โพสเมื่อ: Sun Jan 26, 2020 23:36
นึกถึงโฆษณามีดโกนหนวดยิลเลตต์เลย เอาตัวท้อปของวงการมา ไทเกอร์ เฟ็ดเอ๊กซ์ อองรี ส่วนตัวนักกอล์ฟที่เก่งที่สุดที่เคยดูมาก็ไทเกอร์นี่แหละ แต่ตำนานอีกคนที่ได้ยินชื่อบ่อยๆ ก็ แจ๊ค นิคลอส
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 01:51
ฝรั่งบอกว่า

...

Nike สร้างแผนกกอล์ฟเพราะ tiger
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 02:24
ตำนานเลย ตอนพีคๆ ตีโคตรบู๊ โคตรมันส์ ลูกเวอร์ๆเพียบ แล้วมาในรายการใหญ่ด้วย เสียดายมีปัญหาส่วนตัว ต้องบำบัด แต่แกก็ยังพยายามกลับมาเล่น มีเชื้อสายไทยด้วย
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8241
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 04:04
ปีที่แล้วแกก็ยังทำผลงานได้ดีนะครับ กลับมาคว้าแชมป์เมเจอร์ได้ 1รายการ หลังจากเงียบไป 10ปี
อายุเพิ่ง44 ยังพอมีโอกาสทำลาย 18สมัยของแจ๊ค
0
0
Status: This is my big hello 'Cause I'm giving, never lett
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 05:02
bossa26 พิมพ์ว่า:
นิคลอส18
ไทเกอร์15  

ถ้าเปรียบแบบนี้ ดูสูสีครับ นิครอสดูเก่งกว่านิด ๆ แต่ความจริงคือนิครอสใช้เวลาทั้งชีวิต
กับ 18 เมเจอร์ ส่วนไทเกอร์มันใช้เวลาแค่ไม่กี่ปีที่ผงาดขึ้นมา ก่อนมีปัญหาชีวิตแค่นั้นครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6312
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 08:05
Tiger Woods นี่ถือว่าเก่งที่สุดของวงการกอล์ฟมั้ยครับ
SuperSally พิมพ์ว่า:
นิคลอส18
ไทเกอร์15  

ถ้าเปรียบแบบนี้ ดูสูสีครับ นิครอสดูเก่งกว่านิด ๆ แต่ความจริงคือนิครอสใช้เวลาทั้งชีวิต
กับ 18 เมเจอร์ ส่วนไทเกอร์มันใช้เวลาแค่ไม่กี่ปีที่ผงาดขึ้นมา ก่อนมีปัญหาชีวิตแค่นั้นครับ  

มีแต่คนไทยแหละที่คิดแบบนี้​ นิครอสหรือไทเกอยังไม่คิดแบบนี้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19839
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 08:58
นิคลอส18
ไทเกอร์15  

สำหรับผมดูจำนวนรวมนะ จะใช้ทั้งชีวิตหรือใช้ไม่กี่ปีมันไม่สำคัญ
ทุกคนอยู่ภายใต้กฎเดียวกันอยู่แล้ว
บางคนอาจจะอ้างอาการบาดเจ็บ อีกฝ่ายก็อาจจะบอกว่าบาดเจ็บเพราะเล่นแบบใช้ร่างกายมากเกินไปเอง ผมว่าถ้ากรณีแปลกๆจริงๆมันถึงฟังได้นะ แบบได้มา15แชมป์แล้วดันเป็นมะเร็งเป็นโรคหัวใจไรงี้ บางคนอาจจะอ้างคู่แข่ง อ้างโชคอ้างดวง อ้างหมดความท้าทาย มันก็ไปเรื่อยนะ
การดูแลตัวเองให้เล่นได้นานๆนี่ผมก็ว่ามันไม่ใช่สิ่งง่ายๆนะ ไม่งั้นทุกคนก็อ้างได้ว่าถ้าผมดูแลตัวเองดีฟิตซ้อมตลอดก็ได้แชมป์อีกหลายทีเลย
แล้วการได้แชมป์เมเจอร์ตอนแก่ๆนี่ผมว่าไม่ใช่ง่ายๆนะ โคตรยากอ่ะ นิคลอสทำได้ตอน 46 แชมป์ล่าสุดของไทเกอร์นี่ 43 ผมก็ว่าสุดยอดมากนะ
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
Status: This is my big hello 'Cause I'm giving, never lett
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Mon Jan 27, 2020 21:31
นิคลอส18
ไทเกอร์15  

สำหรับผมดูจำนวนรวมนะ จะใช้ทั้งชีวิตหรือใช้ไม่กี่ปีมันไม่สำคัญ
ทุกคนอยู่ภายใต้กฎเดียวกันอยู่แล้ว
บางคนอาจจะอ้างอาการบาดเจ็บ อีกฝ่ายก็อาจจะบอกว่าบาดเจ็บเพราะเล่นแบบใช้ร่างกายมากเกินไปเอง ผมว่าถ้ากรณีแปลกๆจริงๆมันถึงฟังได้นะ แบบได้มา15แชมป์แล้วดันเป็นมะเร็งเป็นโรคหัวใจไรงี้ บางคนอาจจะอ้างคู่แข่ง อ้างโชคอ้างดวง อ้างหมดความท้าทาย มันก็ไปเรื่อยนะ
การดูแลตัวเองให้เล่นได้นานๆนี่ผมก็ว่ามันไม่ใช่สิ่งง่ายๆนะ ไม่งั้นทุกคนก็อ้างได้ว่าถ้าผมดูแลตัวเองดีฟิตซ้อมตลอดก็ได้แชมป์อีกหลายทีเลย
แล้วการได้แชมป์เมเจอร์ตอนแก่ๆนี่ผมว่าไม่ใช่ง่ายๆนะ โคตรยากอ่ะ นิคลอสทำได้ตอน 46 แชมป์ล่าสุดของไทเกอร์นี่ 43 ผมก็ว่าสุดยอดมากนะ

ผมไม่ได้โพสต์เพื่อจะทะเลาะกับใครหรือเชียร์ใครแบบไม่ลืมหูลืมตาครับ แต่หัวกระทู้เขาถามถึงความเก่งของไทเกอร์ ผมก็แค่เปรียบให้เห็นว่าไทเกอร์มันเยี่ยมขนาดไหน แค่นั้นครับ...ส่วนอีกท่านที่ผมไม่ได้ quote มา...ฝรั่งเขาคิดแบบนี้เลยครับ ช่วงไทเกอร์หายไป มีบทความมากมายเลยที่เปรียบแนวนี้ เขาให้ความหมายว่า ไทเกอร์มันสามารถสุดยอดได้ยิ่งกว่าที่นิครอสเป็น แต่ต่างกันที่ไทเกอร์จัดการปัญหาชีวิตตัวเองไม่ได้ แต่นิครอสยืนระยะได้ยาวนาน เขาเสียดายพรสวรรค์ตรงนั้น เขาไม่ได้มาอีเดียดว่าใครเก่งกว่าใคร คล้าย ๆ กับที่เขาเปรียบกองหน้าบราซิล โรนัลโด้ กับอาเดรียโน่ ทั้ง 2 มีฝีเท้าที่สุดยอด คนหนึ่งคือตำนาน อีกคนจบที่กุ้ยข้างถนน ถ้าอาเดรียโน่จัดการชีวิตตัวเองได้ดี อาจจะยิ่งใหญ่กว่าโรนัลโด้ก็ได้ นี่คือที่เขาเปรียบครับ ไม่ได้จะบอกว่าใครเก่งกว่า เขาแค่เสียดายพรสวรรค์ ว่ามันน่าจะทำได้ดีกว่านี้ แค่นั้นครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel