ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23223
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:11
พูดถึงทีมพากย์พันธมิตร ท่านว่าพากย์เกินบทเยอะไปไหมเด๋วนี้
ผมเป็นคนเดียวรึป่าวที่รู้สึกว่าหลังๆทีมพากย์นี้พากย์นอกเรื่องเยอะเกินไป ผมไม่ได้บอกว่าลุงๆป้าๆ แกพากย์ไม่ดีนะ

แกพากย์ดีมากแต่ช่วงหลังๆผมว่า จังหวะพากย์ของทีมพากย์นี้พากย์นอกเรื่องเยอะเกินไปตัวละครปากไม่ขยับ

แต่พากย์เติมมาซะยาวเหมือนกะให้ฮา ซึ่งเป็นซิกเนเจอร์ของทีมพากย์นี้แหละผมเข้าใจได้แต่เมื่อก่อน

ยังไม่เยอะขนาดนี้หนังเรื่องนึงมีอย่างมากไม่เกิน 3-4 ฉากมั้งแล้วมุกแต่ละดอกที่เค้าพากย์เพิ่มเติมมาคือมันก็ฮาจริงนะสมัยนั้น

แต่เด๋วนี้ยิ้มกรุ่มกริ่มยังไม่ได้เลย ผมว่าจังหวะใส่เสียงพากย์ทั้งที่ตัวละครปากไม่ขยับของทีมพากย์พันธมิตร

เด๋วนี้ใส่มาเยอะเกินไปและล้นกว่าเมื่อก่อนมากแทนที่จะฮากลายเป็นรำคาญซะงั้น

ปล.เรื่องล่าสุดก็ยิปมัน 4 เลยพึ่งไปดูมาพากย์นอกเรื่องเยอะมากแล้วเติมบทพูดเองยาวมากแต่ไม่ฮาเลยแปกมากนั่งเงียบทั้งโรง
แก้ไขล่าสุดโดย โม เมื่อ Fri Jan 24, 2020 00:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:19
[RE: พูดถึงทีมพากย์พันธมิตร ท่านว่าพากย์เกินบทเยอะไปไหมเด๋วนี้]
ผมเริ่มรำคานตั้งแต่ จอห์นวิค3 ละ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36801
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:23
[RE: พูดถึงทีมพากย์พันธมิตร ท่านว่าพากย์เกินบทเยอะไปไหมเด๋วนี้]
ตั้งแต่ จอห์น วิค 3 ฉากที่พากย์ว่า " อยากเอาวิคมาสูดดมแก้หวัด "

แทนที่ของเสียงต้นฉบับจริงที่พูดว่า " เป็นเกียรติที่ได้สู้กับคุณ มิสเตอร์ วิค "

ผมก็พยายามไม่ดูทีมนี้พากย์ละครับ

พากย์เล่น เลอะเทอะ จนเปลี่ยนมู๊ด เปลี่ยนโทนของตัวละครในเรื่องไปเลย

แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Jan 24, 2020 00:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:28
Nakkii พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ จอห์น วิค 3 ฉากที่พากย์ว่า " อยากเอาวิคมาสูดดมแก้หวัด "

แทนที่ของเสียงต้นฉบับจริงที่พูดว่า " เป็นเกียรติที่ได้สู้กับคุณ มิสเตอร์ วิค "

ผมก็พยายามไม่ดูทีมนี้พากย์ละครับ

พากย์เล่น เลอะเทอะ จนเปลี่ยนมู๊ด เปลี่ยนโทนของตัวละครในเรื่องไปเลย

หนังเกาหลีก็เป็นนะครับล่าสุดดู Ashfall ก็แอบรำคาญ แต่คือเลือกไม่ได้โรงที่ผมดูมันมีแต่พากย์ไทย 5555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2552
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:33
ผมไม่ได้ดูพากย์มานานแล้ว

แต่เคยได้ยินจากรายการมาว่าการพากย์นอกเรื่อง หรือไส่มุกตลกมาก น้อยขึ้นอยู่กับคนจ้างด้วย พอพากย์เสร็จคนจ้างจะพรูฟอีกที

อย่างเรื่อง Battle Royal แกเล่าให้ฟังว่าคนจ้างอยากให้ใส่มุกเยอะๆ เพราะหนังมันรุนแรง เลยไม่อยากให้คนดูเครียดมาก

แล้วพอแกไปดูในโรง แล้วหนังจบไปเข้าห้องน้ำได้ยินคนไปดูมาบ่นว่าจะตลกไปไหน ตลกเยอะไป

แกเลยเซ็งๆ บอกว่าอยากกลับไปพากย์ใหม่ ลดมุกตลกให้น้อยลง
แก้ไขล่าสุดโดย manoodtangdao เมื่อ Fri Jan 24, 2020 00:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:34
manoodtangdao พิมพ์ว่า:

แต่เคยได้ยินจากรายการมาว่าการพากย์นอกเรื่อง หรือไส่มุกตลกมาก น้อยขึ้นอยู่กับคนจ้างด้วย พอพากย์เสร็จคนจ้างจะพรูฟอีกที

อย่างเรื่อง Battle Royal แกเล่าให้ฟังว่าคนจ้างอยากให้ใส่มุกเยอะๆ เพราะหนังมันรุนแรง เลยไม่อยากให้คนดูเครียดมาก

แล้วพอแกไปดูในโรง แล้วหนังจบไปเข้าห้องน้ำได้ยินคนไปดูมาบ่นว่าจะตลกไปไหน ตลกเยอะไป

แกเลยเซ็งๆ บอกว่าอยากกลับไปพากย์ใหม่ ลดมุกตลกให้น้อยลง  

อันนี้ลดแล้วหรอครับ ผมว่ามันหนักกว่าเมื่อก่อนอีกนะ
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:34
โคตรเหมาะกับบางหนัง แล้วก็โคตรไม่เหมาะกับบางเรื่อง
บางเรื่อง นี่โคตรแบกเลย ถ้าไม่มีพันธมิตร นี่หนังโคตรไม่สนุก
แต่บางเรื่อง ที่หนังสนุกอยู่แล้ว พี่แกพากย์เล่นเยอะเกินจนน่าเบื่อ จังหวะจริงจัง
หนังดึงเงียบ พี่แกก็พูดเล่น ทำให้เสียอารมณ์
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Fri Jan 24, 2020 00:35, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2552
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:38
โม พิมพ์ว่า:

อันนี้ลดแล้วหรอครับ ผมว่ามันหนักกว่าเมื่อก่อนอีกนะ  

ผมหมายถึงแกอยากกลับไปพากย์เรื่องนั้นใหม่ครับ แต่ทำไม่ได้แล้ว
0
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
นักเตะตำบล
Status: Bunnies // tokki & SWITH
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2764
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:38
ขึ้นกับนายทุนที่จ้างด้วยนะครับ บางทีเค้าบรีฟมาแบบอยากให้ใส่มุขตลกอะไรทำนองนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18743
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:39
ไม่ได้ดูหนังพากย์ไทยนานแล้วอะ -0-

ล่าสุดที่ดูคงเป็น dragonball super broly น้าต๋อยพากย์ไม่ดีเลย
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7880
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:40
เหมือนกลับมาเลอะเทอะอีกครั้ง

อย่างตอนเรื่อง Battle Royale
หนังญี่ปุ่นโคตรโหด พันธมิตรเอามุกตลกใส่ลงไปเยอะ
แล้วพอทีมงานกลับไปดู ทีมงานก็บอกว่าเสียใจที่ใส่เยอะไปหน่อย
หลังจากนั้นก็ลดๆลง

เหมือนตอนนี้กลับมาเป็นแบบเดิมอีกแระ
แก้ไขล่าสุดโดย EssentiaL เมื่อ Fri Jan 24, 2020 00:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1880
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:41
พูดถึง Battle Royal นี่แบบ " นกหัวขวาน "
แต่ก็เข้าใจนะ มันรุนแรงไป เลยต้องดรอปหน่อย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30841
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:41
เห็นพี่โต๊ะเคยสัมภาษร์ว่าเสียใจ ที่พากย์หนังผิดมู้ด
แต่ปัจจุบันก็เห็นทำอยู่เรื่อย ๆ ก็ไม่รู้ยังไงเหมือนกัน

ล่าสุดที่ได้ดูงานจากพันธมิตร คือตัวละครกำลังหลับอยู่
แต่ก็ยังมีเสียงพากย์ตลก ๆ ออกมา "ตรูไม่รู้เรื่องนะ ตรูหลับอยู่นะ"
คือมันกำลังหลับอยู่นะเว้ย มันไม่ควรจะพูดได้สิ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1880
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:43

ว่าแต่ท่านได้ดู Battle Royal ภาค2 ไหมครับ ถ้าดูพันธมิตรเป็นคนพากย์รีเปล่า พอดีผมไม่ได้ดู เห็นเขาว่าค่อนข้างห่วยกันไม่รู้จริงไหม
0
0
Status:
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Fri Jan 24, 2020 00:57
[RE]พูดถึงทีมพากย์พันธมิตร ท่านว่าพากย์เกินบทเยอะไปไหมเด๋วนี้
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
โคตรเหมาะกับบางหนัง แล้วก็โคตรไม่เหมาะกับบางเรื่อง
บางเรื่อง นี่โคตรแบกเลย ถ้าไม่มีพันธมิตร นี่หนังโคตรไม่สนุก
แต่บางเรื่อง ที่หนังสนุกอยู่แล้ว พี่แกพากย์เล่นเยอะเกินจนน่าเบื่อ จังหวะจริงจัง
หนังดึงเงียบ พี่แกก็พูดเล่น ทำให้เสียอารมณ์  
ผมนึกถึงหนังของโจวซิงฉือเลย คือเหมาะกับทีมพากย์พันธมิตรจริงๆ โคตรฮา555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel