[WWE] ผล NXT WarGames 2019 และ WWE Survival Series 2019
**** รูปโหลดโหดหน่อยนะครับ ****
ผล NXT TakeOver WarGames 2019
** Pre-Show **
Isiah "Swerve" Scott vs. Angel Garza
Spoil
Angel Garza ชนะไปด้วย Wing Clipper
** Main Show **
Team Ripley (Rhea Ripley, Candice LeRae, Tegan Nox, Dakota Kai) vs. Team Baszler (Shayna Baszler, Bianca Belair, Kay Lee Ray, Io Shirai) - Women's WarGames Match
The Undisputed Era (Adam Cole, Roderick Strong, Kyle O'Reilly, Bobby Fish) vs. Team Ciampa (Tommaso Ciampa, Keith Lee, Dominik Dijakovic, ???) - WarGames Match
Spoil
โดยสมาชิกคนที่ 4 ของ Team Ciampa คือ Kevin Owens นั้นเอง (ออกมาพร้อม Titantron และ ชุดแบบตอนปล้ำสมัย NXT แรกๆ) Adam Cole พยายามจะชวนเพื่อนเก่าเข้าทีมแต่ KO ไม่เล่นด้วยเลยโดน Stunner ไป 1 ดอก ท้ายแมทช์ทีม UE โดน Team Ciampa จับฟาดโต๊ะเรียงตัว เหลือ Cole ที่อยู่บนยอดกรงโดน Ciampa จับ Slam ลงมาบนโต๊ะ แล้วกดนับ 3 ชนะไป
ผล WWE Survival Series 2019
** Kick-Off **
The O.C. vs. The Forgotten Sons vs. Lucha House Party vs. Zack Ryder & Curt Hawkins vs. Imperium vs. Heavy Machinery vs. Breezango vs. Revival vs. Street Profits vs. Dolph Ziggler & Robert Roode - Tag Team Battle Royal
Spoil
ทีม Dolph Ziggler & Robert Roode เอาชนะไปหลัง Roode เหวี่ยง Montez Ford ออกเป็นคนสุดท้าย
RAW 0 NXT 0 SmackDown 1
Lio Rush (c) vs. Kalisto vs. Akira Tozawa - NXT Cruiserweight Championship
Spoil
Lio Rush ป้องกันแชมป์ไว้ได้หลังกระโดด Final Hour ใส่ Kalisto กดนับ 3 ชนะไป
RAW 0 NXT 1 SmackDown 1
Viking Raiders vs. Undisputed Era vs. The New Day - Tag Team Triple Threat Match
Spoil
แชมป์แทคทีม Raw ชนะไปโดยจับ Kyle O'Reilly ใส่ Viking Experience ลงบนตัว Bobby Fish แล้วจับกดนับ 3
RAW 1 NXT 1 SmackDown 1
** Main Show **
Women's Survival Series Elimination Match
Team Raw (Charlotte Flair(C), Asuka, Kairi Sane, Natalya, Sarah Logan) vs.
Team SmackDown (Sasha Banks(C), Nikki Cross, Camella, Lacey Evans, Dana Brooke) vs.
Team NXT (Rhea Ripley(C), Bianca Belair, Io Shirai, Candice LeRae, Toni Storm)
Triple Threat Match
AJ Styles (US Champion) vs. Shinsuke Nakamura (Intercontinental Champion) vs. Roderick Strong (NXT North American Champion)
Spoil
ท้ายแมทช์ AJ กระโดด Phenomenal Forearm ใส่ Nakamura แล้วจะเข้ามากดแต่ Strong ขึ้นมาเหวี่ยง AJ ออกจากเวทีแล้วขโมยกด Nakamura นับ 3 เอาชนะไป
RAW 1 NXT 3 SmackDown 1
Adam Cole (c) vs. Pete Dunne - NXT Championship
Spoil
Adam Cole เอาชนะไปได้หลัง Pete Dunne จับ Cole หักนิ้วแล้วจะตามด้วย Bitter End แต่ Cole พลิกตัวกลับมาใส่ Panama Sunrise แล้วตามด้วย Last Shot กดนับ 3 ป้องกันแชมป์ไว้ได้
"The Fiend" Bray Wyatt (c) vs. Daniel Bryan - Universal Championship
Spoil
The Fiend จับ Bryan ล้วงปากด้วย Mandible Claw กดนับ 3 ป้องกันแชมป์ได้สำเร็จ
Men's Survival Series Elimination Match
Team RAW (Seth Rollins(C), Randy Orton, Ricochet, Kevin Owens, Drew McIntyre)
Team SmackDown (Roman Reigns(C), Mustafa Ali, Shorty G, Braun Strowman, King Corbin)
Team NXT (Tommaso Ciampa(C), Matt Riddle, Keith Lee, Damian Priest, Walter)
Spoil
ทีม SmackDown เป็นฝ่ายชนะหลัง Roman Reigns พุ่ง Spear ใส่ Keith Lee กดนับ 3
RAW 1 NXT 3 SmackDown 2
Brock Lesnar (c) vs. Rey Mysterio - No Hold Barred, No Disqualification Match for WWE Championship
Spoil
ระหว่างแมทช์ Brock จะเอาท่อเหล็กมาทุบ Rey แต่ Dominic ลูกชาย Rey ออกมาทำท่าจะโยนผ้าขาวขอยอมแพ้ให้พ่อ Brock เผลอแปบเดียวโดนทั้งพ่อลูกล้วงไข่ จากนั้นทั้งคู่ก็รุมเล่นงานรวมทั้งใส่ 619 ด้วยแต่ Brock ยังทนได้จับ Dominic ใส่ German Suplex และจับ Rey ใส่ F5 ดอกเดียวดับ แล้วกดนับ 3 ป้องกันแชมป์ไว้ได้
Triple Threat Match
Becky Lynch (RAW Women’s Champion) vs. Bayley (SmackDown Women’s Champion) vs. Shayna Baszler (NXT Women’s Champion)