ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39614
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:20
[RE: เสลานน์ และการเปลื่ยนเกมส์ของนิชิโนะ]
wizs พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยนะครับ ที่เกมส์มันตัน ควรปรับเปลี่ยน แต่ที่ควรเปลี่ยนมันเป็นปีก 2 ข้างรึป่าว
จะให้แบค บุกทั้ง 2 ข้างอันนี้ผมก็ว่าไม่ดี  

ใช่ครับ แต่โค้ชไม่ยอมเปลี่ยนเลย เศร้าจัดๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2232
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:24
เสลานน์ และการเปลื่ยนเกมส์ของนิชิโนะ
ผมว่าโจทย์เกมรับของเราในเกมเยือนคือปิดเกมริมเส้นของเวียดนามครับ ซึ่งทางซ้ายเป็นจุดเด่นของเค้าซะด้วย ก็อย่างที่เห็นเกมรับต้นทำได้ดีนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2013
ตอบ: 6196
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:30
[RE: เสลานน์ และการเปลื่ยนเกมส์ของนิชิโนะ]
Antivist พิมพ์ว่า:
TK17 พิมพ์ว่า:

แต่ผมว่าต้นเล่นเกมส์รับดีกว่าเเน่ๆครับ ปิดเกมส์ฝั่งซ้ายเวียดนามทั้งกวางไฮ วานเฮาได้เเน่นเลย  

Christensen พิมพ์ว่า:

แล้วเกมรับล่ะ?  

เรื่องเกมรับอาจจะแน่นกว่าจริง แต่มันยิงไม่ได้สักทีผมว่าควรเปลี่ยนนะ  

เป็นกองหลังก็ต้องเล่นเกมรับไว้ก่อน เรื่องยิงมันต้องกองหน้าตัวรุกนู้น
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39614
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:31
Antivist พิมพ์ว่า:
TK17 พิมพ์ว่า:

แต่ผมว่าต้นเล่นเกมส์รับดีกว่าเเน่ๆครับ ปิดเกมส์ฝั่งซ้ายเวียดนามทั้งกวางไฮ วานเฮาได้เเน่นเลย  

แล้วเกมรับล่ะ?  

เรื่องเกมรับอาจจะแน่นกว่าจริง แต่มันยิงไม่ได้สักทีผมว่าควรเปลี่ยนนะ  

เป็นกองหลังก็ต้องเล่นเกมรับไว้ก่อน เรื่องยิงมันต้องกองหน้าตัวรุกนู้น  

0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:32
เท่าที่ดูนัดนี้ผมว่าน่าจะหวังจากลูกคลอสยากนะ แทบไม่มีจังหวะเลย ตัวรุกก็สูงแค่มุ้ยคนเดียว ผมว่าเอาเกมส์รับเหนียวไว้ก่อนก็ดูสมเหตุสมผลมากกว่านะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เปลี่ยนอวตาลไม่ได้ มันบังคับให้เปลี่ยนชื่อด้วย กุไ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:34
นัดนี้นิชิโนะ ซัง จัดสายสปีด แบ๊คสองฝั่งมารับเกมส์รุกเวียดครับ ซึ่งก็ทำได้ดีทั้งคู่ โดยเฉพาะโก๋อุ้ม แข็งขนาดเหงียนผ่านไม่ได่้ลย ส่วนหมวดต้น จะมีเกมส์รับบางจังหวะที่ไม่กล้าเติมจนเสียโอกาสบุก แต่ก็ไม่ถือว่าเสียหายมาก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5287
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 22:59
วันนี้ต้นก็เล่นดีแล้ว
ผมว่าเสลานนท์ลงมาก็ใช่ว่าจะได้เปิดบอลง่ายๆ วันนี้มีจังหวะเปิดจากด้านข้างกี่ครั้งเอง
0
0
Love at first sight ~
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel