ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3745
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 08:45
ยังมีใครเล่น Pokemon Go ไหมครับ สอบถามหน่อยครับ
1. เราสามารถปิดแอพ Pokemon Go เเล้วเดิน เเล้วไข่มันเพิ่มระยะทางได้ไหมครับ

2. ไอที่เอาพัดลมหมุนๆมันช่วยระยะไข่หรอครับ

3. ไอพวกอุปกรณืเสริมที่ช่วยจับ ช่วยหมุนเสา มีตัวไหนดีๆบ้างไหมครับ กะว่าจะเอามาใส่ออกวิ่งลดน้ำหนักด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11619
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 09:02
[RE: ยังมีใครเล่น Pokemon Go ไหมครับ สอบถามหน่อยครับ]
ผมเลิกเล่นไปนานแล้วนะ

1.ไม่น่าจะได้นะครับ ต้องเปิดแอพไว้

2.เมื่อก่อนมันได้นะครับ มันเหมือนเราขยับไปเรื่อยๆอะ

3.มันมีคล้ายๆ badge gym อะครับ มันจะจับให้เองเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6035
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 10:28
[RE: ยังมีใครเล่น Pokemon Go ไหมครับ สอบถามหน่อยครับ]
1. มันมี Adventure Sync อยู่นะครับ เปิดใน Option ถึงแม้บางทีจะไม่ตรงกับระยะจริงเท่าไร แต่ก็พอช่วยได้เยอะ (เปิดเบื้องหลัง น่าจะกินแบต กินเน็ตอยู่ แต่ถ้า unlimited คงเฉย ๆ)

2 - 3 นี่ผมไม่แน่ใจแฮะ พึ่งกลับมาเล่น แต่ก็ไม่ศึกษาลึกนัก
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You Win or You Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2401
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 11:37
กลับมาเล่นได้1เดือนแล้วครับ สนุกมากผมออกไปตีบอสที่ยิม ไข่ 3ดาว แล้วเจอน้องๆมากันเป็นกลุ่ม3คน เค้ามีกลุ่มไลน์ ไว้นัดตีบอสก่อน

หลังจากนั้นก็เจอคนเยอะขึ้นเรื่อยๆ จากช่วงที่เข้ากลุ่มไลน์อาทิตย์แรก ตีได้แค่บอส3ดาว เดียวนี้ไล่ตีงูเขียว หางูดำ เป็นว่าเล่นเลย

กลับมาเล่นช่วงนี้จะดีมาก เพราะกิจจกรม Ultra bonus จากอีเว้นทฺ Go fest รอบสุดท้ายของปี

จะมีมิวทูออกมาให้สู้บนยิมเดือนหน้า แล้วก็บอสตัวอื่นๆด้วย น่าจับไว้สะสมทั้งนั้น
1
0

Winter is here
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1471
โพสเมื่อ: Sun Aug 25, 2019 14:50
ผมก็พึ่งกลับมาเล่นได้2อาทิตย์ละ หลังจากไปทนอยู่กับเกมกาชามานานมาก ตอบที่ จขกท ถามเลยละกันครับ

1. ได้ครับแบบที่ เม้นบนบอกเลยครับไปตั้งใน setting ของโทรศัพท์เราเลยครับ หรือถ้าไม่รู้ตั้งค่ายังไงกดดูในเกมก่อนได้ครับ ตัวเกมจะบอกเราว่าให้ไปกดเปิดตรงไหนยังไงบ้างครับ

2.เห็นว่าเปลี่ยนจากใช้พัดลมหมุนเป็นเอาใส่ในถุงเท้าละผูกเชือกแทนก็มีครับ เค้าบอกใช้ฟักไข่ได้จริงอยู่ครับ แต่ผมไม่เคยลอง เพราะใช้แค่แบบแรกผมก็ฟักไข่ได้วันละ2ใบละครับ (ไข่2กิโล) เพราะงานของผมต้องเดินแทบทั้งวันเลยด้วยครับ เลยไม่มีความจำเป็นสำหรับวิธีนี้

3.มันจะมีอุปกรณ์เสริมชื่อ pokemon go plus ครับ มันจะทำงานเองอัตโนมัติทันทีที่เจอเสาหรือมอนครับ แต่ไใ่รู้ตอนนี้ยังหาซื้อได้อยู่รึป่าวนะครับ ไม่ได้ติดตามนาน+พึ่งกลับมาเล่นเหมือนกันครับ

0
0
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Mon Aug 26, 2019 03:35
holigans พิมพ์ว่า:
1. เราสามารถปิดแอพ Pokemon Go เเล้วเดิน เเล้วไข่มันเพิ่มระยะทางได้ไหมครับ

2. ไอที่เอาพัดลมหมุนๆมันช่วยระยะไข่หรอครับ

3. ไอพวกอุปกรณืเสริมที่ช่วยจับ ช่วยหมุนเสา มีตัวไหนดีๆบ้างไหมครับ กะว่าจะเอามาใส่ออกวิ่งลดน้ำหนักด้วย  

มีเล่นอยู่เยอะจ้า หากลุ่มในพื้นที่ตัวเองให้เจอแล้วจะดีต่อใจ ^_^

1. ได้ > เขาเพิ่มระบบ Advanture Sync มันจะไปเชื่อมต่อกับแอฟออกกำลังในมือถือเรา (ios เชื่อมกับ Health ในหน้าแรกของจอแสดงผลแอฟทั้งหมด / droid ไม่รุ้)

2. เห็นว่าเป็นการทำให้ gps มีการเคลื่อนที่นะ แต่เคลื่อนที่ได้น้อย มีถึงขั้นเครื่องเขย่ามือถือด้วยช้ำ เคยเห็นคนมาวางขายอยู่นะ รายเอียดไม่รู้เพราะไม่ได้สนใจ

3.ตอนนี้มี 3 +1 ตัว
Pokemon Go Plus > ตัวแรกเริ่ม ช่วยจับ(ใช้แต่บอลแดง) ข้อเสียคือกดเองหมด ต้องไปทำให้มันกดจับออโต้ มีคนทำทั้งหาไรหนีบปุ่มตรงกลาง หรือหาร้านโมดิฟายทำจับออโต้
Got’Cha > เหมือนตัวข้างบน แต่จะทำให้จับมอนออโต้ได้ ข้อเสียคือสัญญาณเชื่อมต่อห่วย
Pokéball Plus > ตัวล่าสุด รูปร่างเป็น โปเกบอลเล็กๆขนาดประมาณลุกปิงปอง หนักตามขนาด - จับมอนกดเอง แต่มีดีตรงที่หมุนเสา/ยิมออโต้ ถ้ามีโปเกม่อนอยู่ในบอล(ตัวนี้เป็นอุปกรณ์เสริมใน Nintendo Switch)

สุดท้าย ถ้ามีปัญหาหรือสงสัยไร ลองค้นหากลุ่มนี้ดูครับ “Pokemon Go Thai สังคม(สาธารณะ) ครบวงจร” ในนั้นเป๋น community ใหญ่สุดในเกมนี้ครับ เผื่อศึกษาเพิ่มเติม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 123
โพสเมื่อ: Mon Aug 26, 2019 14:08
oopokepaioo พิมพ์ว่า:
holigans พิมพ์ว่า:

มีเล่นอยู่เยอะจ้า หากลุ่มในพื้นที่ตัวเองให้เจอแล้วจะดีต่อใจ ^_^

1. ได้ > เขาเพิ่มระบบ Advanture Sync มันจะไปเชื่อมต่อกับแอฟออกกำลังในมือถือเรา (ios เชื่อมกับ Health ในหน้าแรกของจอแสดงผลแอฟทั้งหมด / droid ไม่รุ้)

2. เห็นว่าเป็นการทำให้ gps มีการเคลื่อนที่นะ แต่เคลื่อนที่ได้น้อย มีถึงขั้นเครื่องเขย่ามือถือด้วยช้ำ เคยเห็นคนมาวางขายอยู่นะ รายเอียดไม่รู้เพราะไม่ได้สนใจ

3.ตอนนี้มี 3 +1 ตัว
Pokemon Go Plus > ตัวแรกเริ่ม ช่วยจับ(ใช้แต่บอลแดง) ข้อเสียคือกดเองหมด ต้องไปทำให้มันกดจับออโต้ มีคนทำทั้งหาไรหนีบปุ่มตรงกลาง หรือหาร้านโมดิฟายทำจับออโต้
Got’Cha > เหมือนตัวข้างบน แต่จะทำให้จับมอนออโต้ได้ ข้อเสียคือสัญญาณเชื่อมต่อห่วย
Pokéball Plus > ตัวล่าสุด รูปร่างเป็น โปเกบอลเล็กๆขนาดประมาณลุกปิงปอง หนักตามขนาด - จับมอนกดเอง แต่มีดีตรงที่หมุนเสา/ยิมออโต้ ถ้ามีโปเกม่อนอยู่ในบอล(ตัวนี้เป็นอุปกรณ์เสริมใน Nintendo Switch)

สุดท้าย ถ้ามีปัญหาหรือสงสัยไร ลองค้นหากลุ่มนี้ดูครับ “Pokemon Go Thai สังคม(สาธารณะ) ครบวงจร” ในนั้นเป๋น community ใหญ่สุดในเกมนี้ครับ เผื่อศึกษาเพิ่มเติม  

1. android ใช้ซิงค์กับแอพ google fit ได้ครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16974
โพสเมื่อ: Tue Aug 27, 2019 11:58
ยังมีใครเล่น Pokemon Go ไหมครับ สอบถามหน่อยครับ
หากลุ่มแถว เซนทรัลเวิลครับ ช่องทางไหนก็ได้ เห็นบอสเกิดกันเพียบ แต่หาคนไม่ค่อยเจอ เพิ่งตบงูเขียวได้ ฟลุ้คเดินไปเจอคนรุมอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Tumurin เมื่อ Tue Aug 27, 2019 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel