ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Always KELVICGREY
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 745
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:19
[RE: เรื่อง แมค กลางรับที่ไม่ได้ช่วยสกรีนบอลให้กลองหลัง]
มีจังหวะหนึ่งลินการ์ดวิ่งแซงมาประกบตัวที่กำลังยิงเฉยเลย บอลออกข้างแกเล่นวิ่งเหยาะๆไม่ตามตัวที่เติมมาตรงกลาง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ความสุขเล็กๆน้อยๆตอนที่กำลังทุกข์ใจนั่นแหละโคตรวิเศษ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:29
[RE: เรื่อง แมค กลางรับที่ไม่ได้ช่วยสกรีนบอลให้กลองหลัง]
นัดนี้เล่นไม่ดี ออกบอลพลาดบ่อยๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:37
สำหรับผมแมคยังมีความเข้าใจเกมน้อยมาก ผมยังอยากใช้มาติชอยู่ดี การเชื่อมเกมทำได้ดีกว่าแมคแบบขาดลอย ไหนๆเกมรับมันก็ห่วยทั้งคู่ เอามาติชมาช่วยป๊อกเซ็ทเกม รูปเกม+จังหวะสวนต้องดีกว่านี้แน่นอน

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2010
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:41
ถูกแบนแล้ว
marinho พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ปกติมันเล่นดีนะครับ นัดนี้อาจแค่ผิดฟอร์ม  

ผมแฟนผีนะครับบอกเลยตัวนี้แรงอวยเยอะเกินจริงเอาจริงฟอร์มธรรมดามากเกมรับนี้แทบไม่ช่วยแบ่งเบาภาระเลยทุกแมตที่ผมเห็นมันลงละการจ่ายบอลไม่มีให้เพื่อนได้เปรียบเลยตั้งแต่นัดเชลชีละดูมีแต่ทรงแต่ไม่มีประสิทธิภาพ  

จิงๆก็ไม่ได้หวังอะไรกะมันมาก แต่นัดนี้ ตำแหน่งที่มััันเล่นคือถ้าาออกบอลพลาดมันโดนสวนที่เดียวถึงกองหลังเลย แล้วมันก็ออกบอลโครตกาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16525
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:46
ส่งบอล แม่งยังไม่ตรงเลย ฟอร์มเมื่อวานแบบนั้นก็ไม่แปลก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2494
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 14:54
เรื่อง แมค กลางรับที่ไม่ได้ช่วยสกรีนบอลให้กลองหลัง
emperium พิมพ์ว่า:
_Tens10n_ พิมพ์ว่า:
งั้นคงต้องลอง มาติช ไม่ก็เฟรดลงมาแทนแล้วครับ
ส่วนตัวผมชอบแมคมากว่าคนอื่นที่มีตอนนี้  

ผมก็ชอบแมคมากกว่าสองตัวนี่ แต่ไม่อยากคิวว่าถ้าไปเจอลิเวอ เจอแมนซิแล้วกลาางทำได้แค่นี้ตายแน่ๆ  

อย่ากลัวกองกลางหงส์ครับ
หงส์เล่นนระบบ 4-0-3 มานานเเล้ว5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ความเจ็บช้ำ คือบทเรียนเสมอ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2000
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:02
[RE]เรื่อง แมค กลางรับที่ไม่ได้ช่วยสกรีนบอลให้กลองหลัง
การยืนต่ำแหน่งกับการเคลื่อนที่รับบอลยังห่วย กองกลางเหมือนมีป็อกคนเดียว คิดว่านัดหน้ามาติซอาจจะได้ลงล่ะถึงช้าแต่ยังรับบอลจากกองหลังมาขึ้นเกมได้บ้าง ไม่งั้นป็อกแบกตายวิ่งขึ้นวิ่งลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Utd.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 15:37
แม็คนี่ โตมากับการเป็นกองหน้านะ โดนมูจับมาเล่นมิดฟิลด์เพราะรูปร่างอย่างเดียวจริงๆ
ทักษะการเป็นกลางรับมันไม่มีมาแต่แรกอยู่แล้ว

1
0
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3207
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 16:40
วายาโม พิมพ์ว่า:
ไหนๆก็พูดถึงเจ้าหนูสก็อตแล้ว อยากบอกว่าจะซื้อมันฝรั่งทอดไม่ต้องไปถึงโลตัส บิ๊กซีก็ได้ครับ

Spoil
แม็คโครมีเลย์  

2 หน้าแล้วไม่มีใครโควทเลย ผมอ่านนี่ฮาเลย 55 มุกล้ำจริงๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5276
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:20
ผมชอบนะ ผมว่าอย่างน้อยฝีเท้ามันดีกว่าตอนเฟลทเชอร์อายุเท่าๆกันเลย

แต่นั่นแหละ ฝีเท้ายังไม่พอที่จะยืนในระบบกลางคู่ ที่จริงถ้าลินกาดหรือนักเตะในตำแหน่ง AMC เล่นดีแบบที่ควรจะเป็น แมคหรือรวมทั้งป็อกมันจะเล่นง่ายกว่านี้ และโชว์ฟอมดีกว่านี้นะ

แต่นี่สังเกตเลย ทั้งแม็คและป็อกฟอมกากทั้งคู่ เพราะไอตำแหน่ง AMC หรือกองกลางอีกตัวมันหายไปจากเกมส์และไม่มีประโยชน์เนี่ยแหละ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3015
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 17:22
ผมมองในฐานะคนนอกนะ ถ้าแมนยูจะเล่นกลางรับ 2 ตัว ผมว่าควรดันป๊อกบาขึ้นไปเล่นแทนลินการ์ด และให้เฟรด หรือ มาติช มายืนคู่แม๊คดีกว่า ป๊อกบาจะอันตรายมากถ้ามันอยู่ไกล้กรอบเขตโทษ เพราะทั้งเซ้นบอล การวางบอล หรือแม้แต่การลากเลื้อยเข้าไปพื้นที่สุดท้ายทำได้ดีมาก ที่สำคัญ ป๊อกมันเล่นเกมรับได้ไม่ดีเท่าตัวรับแท้ๆ อย่างน้อยก็ใช้เฟรดหรือมาติชในการช่วยแบ่งเบาภาระของแม๊ค
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 602
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:09
ไหนๆก็พูดถึงเจ้าหนูสก็อตแล้ว อยากบอกว่าจะซื้อมันฝรั่งทอดไม่ต้องไปถึงโลตัส บิ๊กซีก็ได้ครับ

Spoil

เซเว่นฯ​ ก็มีนะครับ​ สาขาเยอะกว่าด้วย
หรือท่านซื้อยกแพค
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6880
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 18:10
ถูกแบนแล้ว
fraud พิมพ์ว่า:

Spoil

เซเว่นฯ​ ก็มีนะครับ​ สาขาเยอะกว่าด้วย
หรือท่านซื้อยกแพค  

ถูกดีครับ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 19:29
นี่คือปัญหาของนักเตะวัยรุ่น หรือนักเตะที่อายุยังไม่เยอะนะ เซอร์อเล็กซ์ก็เคยบอกว่าจะหวังความคงเส้นคงวาจากนักเตะในวัยนี้ยาก ดังนั้นไม่แปลกในยุคนั้นจะมีตัวเก๋าและเก่งมากประสบการณ์คอยเป็นตัวหลักประคองน้อง ๆเสมอ แต่ตอนนี้กลายเป็นเน้นทีมที่อายุน้อย อายุเฉลี่ยตอนนี้ก็น้อยที่สุดในทีมพรีเมียร์ลีกที่ลงเตะ ฟังแล้วรู้สึกดีนะแต่ภาพที่เห็นคือขาดความเก๋า และความสม่ำเสมอ รวมถึงความเข้าใจเกม

ตอนนี้แมคโทมิเนย์น่าจะเล่นบทตัวสำรองเป็นหลัก หรือตัวจริงในบางนัดที่กลางคู่แข่งไม่เขี้ยวมาก เป็นการสร้างประสบการณ์ไปทีละนิด ผมว่าถ้าลงและรั่วบ่อยนี่เสียความมั่นใจจนเป๋ได้เลยนะ ต้องค่อย ๆประคองครับ มาติชมีนะเรื่องความเก๋า ประสบการณ์ แต่ฤดูกาลที่ผ่านมาฟอร์มดันมาหลุดเยอะมากมันเลยกลายเป็นเอาลงก็ยี้ ตัวแทนก็ไม่แกร่ง ก็คงต้องปรับ ๆหมุน ๆกันไปครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Tue Aug 20, 2019 19:31
versailles พิมพ์ว่า:
ผมมองในฐานะคนนอกนะ ถ้าแมนยูจะเล่นกลางรับ 2 ตัว ผมว่าควรดันป๊อกบาขึ้นไปเล่นแทนลินการ์ด และให้เฟรด หรือ มาติช มายืนคู่แม๊คดีกว่า ป๊อกบาจะอันตรายมากถ้ามันอยู่ไกล้กรอบเขตโทษ เพราะทั้งเซ้นบอล การวางบอล หรือแม้แต่การลากเลื้อยเข้าไปพื้นที่สุดท้ายทำได้ดีมาก ที่สำคัญ ป๊อกมันเล่นเกมรับได้ไม่ดีเท่าตัวรับแท้ๆ อย่างน้อยก็ใช้เฟรดหรือมาติชในการช่วยแบ่งเบาภาระของแม๊ค  

ผมเห็นด้วยนะครับ ตอนนี้เรามีปัญหาที่แดนกลางที่สุดแล้วหลังจากแก้ปัญหาแดนหลังได้ ในเมื่อกลางมันรั่วนัก ก็จัดไปเลยสองให้มาติชหรือเฟรดมาประกบกับแมคเลย ส่วนป็อกไม่ชอบเล่นเกมรับและชอบความอิสระในการสร้างสรรค์เกม ก็เอายืนด้านบนแทนลินการ์ดเลย เป็นตัวสนับสนุนในแดนหน้า ด้านซ้ายก็แรช ขวาก็เจมส์สลับเปร์เรร่า ส่วนหน้าก็มาซิอัลไปเลย จบครับ จะดีไม่ดีอีกเรื่อง แต่ถือว่าแก้ละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel