ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 09:31
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าคุณยังไม่รู้จักเบคแฮม ผมจะมาเล่าให้ฟัง]
ผมอาจจะลำเอียงมาทีมรักไปหน่อย สำหรับผม
เบ็คคือคนที่ครอสบอลเข้าหัวเพื่อนดีที่สุดในโลก
สโคลคือคนที่วางบอลไปที่ว่างได้ดีที่สุดในโลก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3353
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 10:40
[RE: ถ้าคุณยังไม่รู้จักเบคแฮม ผมจะมาเล่าให้ฟัง]
คนที่เปิดบอลแม่นๆ เก่งนะครับ เพราะต้องเข้าใจเกมเปิดเกมบุกยังไง รูปเกมเพื่อนและฝั่งตรงข้ามอยู่กันตรงไหน ที่สำคัญต้องเข้าใจไลน์เพื่อน วิ่งไปตรงไหน ตอนนี้ต้องเปิดไปจุุดไหนเพื่อนถึงได้เปรียบ เปิดยังไงไม่ให้ติดกองหลัง ตาต้องไวเหลือบทีต้องรู่แล้วว่าใครอยู่ตรงไหนบ้าง น้ำหนักทิศทางต้องเป๊ะ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 10:58
ผมเป็นเด็กหงส์ยังชอบแกเลย เปิดเข้าเป้าดีจัง ไม่ต้องเลี้ยงเยอะ เอาประสิทธิภาพพอ เปรียบเห็นภาพง่ายๆเลย โอริกี้ตะบึงเข้าเขตโทษแบบต้องร้องว้าวแล้วก็ทำอะไรไม่รู้ถูกสกัดออกไป กับเฮียแกวิ่งๆมาถึงจุดทำการเงยหน้าแปบนึงแล้วก็ครอสเข้าไป เรียบร้อยเป็นประตู
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5347
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 13:25
ผมเด็กหงส์นะ ดูบอลตั้งแต่สมัยร๊อบบี้ ฟาวเลอร์ อีริก คันโตน่าแล้ว ดังนั้นคำกล่าวต่อไปนี้พื้นฐานไม่ได้ขึ้นกับ youtube แต่อย่างใด แต่มาจากการเห็นด้วยตา ประสบด้วยตัวเองทั้งสิ้น

เปิดบอลแม่น-โดยเฉพาะเซตพีซนี่ขนมเลย ผมไม่ขอเอ่ยต่อ เพราะฉายา "เจ้าพ่อลูกนิ่ง" "เท้าชั่งทอง" ตอบได้หมดทุกอย่างแล้ว

ทักษะการครองบอล-ที่จริงเบ็คจัดเป็นกองกลางฝีเท้าดีนะครับ แต่ไม่ค่อยได้โชว์ทักษะการครองบอลนาน ๆ เท่าไหร่ พวกเราเลยไม่ค่อยเห็นการเลี้ยงบอลลากเลื้อยของเขา พวกเรามักจะเห็นการแตะบอล เพื่อหาจังหวะจ่ายมากกว่า แต่บางครั้งถ้าสบโอกาศ ก็เคยเห็นแกลากบอลขึ้นทางกราบขวาได้เหมือนกัน พูดได้ว่า เลี้ยงได้คล่องแคล่วเลยแหล่ะ แต่โดนจุดขายเรื่องโยนบอล ครอสบอลบดบังไปหมด

ผมไม่รู้ว่าเด็กสมัยนี้รู้จักเบ็คแฮมจากไหน อาจจะได้ยินมา อาจจะดูyoutube อาจจะฟังรุ่นพ่อรุ่นพี่เล่า

แต่สหรับผม ฝีเท้าเบ็คแฮมอ่ะ "ของจริง"
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1624
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 13:38
ที่สุดแล้วคนนี้ ทำให้ผมเอาปากกาตราม้าสีดำ เขียนชื่อหลังเสื้อ แล้วเอามาใส่เตะบอล
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16925
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 13:53
ถ้าคุณยังไม่รู้จักเบคแฮม ผมจะมาเล่าให้ฟัง
ให้ลองมาม่าต้มยำ ซองสีเงินครับ จะลืมของจีนไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: COYG !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3004
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 15:31
ผมเด็กปืนยุค 98 เป็นต้นมา ทันแน่นอน Beckham เป็นปีกขวาที่เล่นได้มีประสิทธิภาพที่สุดคนนึงเลย ไม่หวือหวา แบบ Figo แต่อย่าได้ให้ง้างเท้าเปิด Beckham คือปีกที่กองหน้าสายเข้าชาร์ต โปรดปราน ที่สุด คำว่าแม่นเหมือนจับวาง ใช้กับ Beckham ได้เลยครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 16:01
ถูกแบนแล้ว
beamz992 พิมพ์ว่า:
ผมเด็กปืนยุค 98 เป็นต้นมา ทันแน่นอน Beckham เป็นปีกขวาที่เล่นได้มีประสิทธิภาพที่สุดคนนึงเลย ไม่หวือหวา แบบ Figo แต่อย่าได้ให้ง้างเท้าเปิด Beckham คือปีกที่กองหน้าสายเข้าชาร์ต โปรดปราน ที่สุด คำว่าแม่นเหมือนจับวาง ใช้กับ Beckham ได้เลยครับ  

เปิดได้ทุกจังหวะด้วย ไม่เข้าใจคนที่บอกว่าธรรมดา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 16:02
ถูกแบนแล้ว
Tumurin พิมพ์ว่า:
ให้ลองมาม่าต้มยำ ซองสีเงินครับ จะลืมของจีนไปเลย  

คงเผ็ดครับ

อีวิคบอกไม่เข้าใจว่ากินเข้าไปไปได้ขยะแขยง ผมนี่ขึ้นเลย ดีนะแต่ก่อนโซเชียลยังไม่ขนาดนี้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6171
โพสเมื่อ: Wed Aug 14, 2019 23:24
ลูกครอสของเบคนี่กันยากครับ เพราะขอให้เป็นกราบขวาแกครอสได้หมด
เข้าขั้นโรคจิต เรื่องจ่ายบอลไปมาเปิดพื้นที่ก็ไม่ได้แย่ด้วยเลยทำให้รับมือยากไปอีก

1
0
"This is Bussiness"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2015
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Thu Aug 15, 2019 18:34
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
ลูกครอสของเบคนี่กันยากครับ เพราะขอให้เป็นกราบขวาแกครอสได้หมด
เข้าขั้นโรคจิต เรื่องจ่ายบอลไปมาเปิดพื้นที่ก็ไม่ได้แย่ด้วยเลยทำให้รับมือยากไปอีก

ใช่บอลมันลอยโค้งๆแล้วมุดลงมาเข้าหัวอะ กองหลังจะไปกันยังไงไหว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel