ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6205
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 16:49
[RE: Dejan Lovren จะไป Roma]
ก็คงตอบคำถามที่หลายๆคนคิดได้ว่า อยากมีนักเตะดีๆมานั่งสำรอง แต่นักเตะระดับดีๆมีชื่อ ใครจะอยากมารอโอกาสลงสนามเฉพาะเวลาตัวจริงเจ็บ ถ้าไม่เจ็บก็นั่งดูเพื่อนเล่นเหรอ

นักเตะที่รอโอกาสแบบนี้ได้มีสองอย่างครับ คือดาวรุ่งอายุน้อยๆ กับพวกตัวเก๋าๆ อายุ 32+ ในวัยกำลังเหมาะสม ไม่มีใครอยากนั่งดูคนอื่นเล่นแล้วรอโอกาสตอนเวลาเขาเจ็บเท่านั้นหรอกครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2015
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 16:50
น้อง เซ็ป ฯ ไงจะปั้นอยู่
0
0
ใ ส่ ล า ย เ ซ็ น ไ ม่ เ ป็ น ท ำ ไ ง ?

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 16:54
ถูกแบนแล้ว
Lermmy พิมพ์ว่า:
ก็คงตอบคำถามที่หลายๆคนคิดได้ว่า อยากมีนักเตะดีๆมานั่งสำรอง แต่นักเตะระดับดีๆมีชื่อ ใครจะอยากมารอโอกาสลงสนามเฉพาะเวลาตัวจริงเจ็บ ถ้าไม่เจ็บก็นั่งดูเพื่อนเล่นเหรอ

นักเตะที่รอโอกาสแบบนี้ได้มีสองอย่างครับ คือดาวรุ่งอายุน้อยๆ กับพวกตัวเก๋าๆ อายุ 32+ ในวัยกำลังเหมาะสม ไม่มีใครอยากนั่งดูคนอื่นเล่นแล้วรอโอกาสตอนเวลาเขาเจ็บเท่านั้นหรอกครับ  
แต่ชิตี้นี่ จัดได้ 2 ทีมเทพๆๆเลยนะครับ ถ้าอยากจะเติบโตเป็นสโมสรใหญ่ต้องทำได้ครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2221
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 16:58
Swain - B พิมพ์ว่า:
ฟานไดร้ยืนพื้น ถ้าไม่เจ็บ

อีกคนตอนนี้ โกเมส มาติป ลอฟเลน

เข้าใจเจ้าตัวนะว่าฝีมือระดับนี้เป็นตัวเลือกที่ 4

แต่มามองอีกมุม ถ้าโกเมสเจ็บ นี่หนักเลยนะ เล่นหลายถ้วย มีเจ็บมีแบนอีก

จำได้เจอบาร์เยิร์นนัดแรกไดร้โดนแบน ก็ได้มาติปกับลอฟนี่แหละ  

ช่วงนั้นเหมือนลอฟเรนเองก็พึ่งหายเจ็บยังไม่ฟิตคับ ไม่มีชื่อในทีมวันนั้น
นัดเสมอบาเยิร์น 0-0 ที่ฟานไดจ์โดนแบน คู่กองหลังเป็น มาติป-ฟาบินโญ่คับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:03
BuSu พิมพ์ว่า:
Sir Matthew Owen พิมพ์ว่า:
เหมือนลิเวอร์พูลกำลังรวมเงินก้อนเพื่อทำอะไรสักอย่าง

ถ้าปีหน้าปล่อยมิลเนอร์ ลัลลาน่า ก็รู้เรื่อง เข้าบิ๊กดีลแน่ๆ  
2ตัวที่คุณกล่าวมา ฤดูกาลหน้าหมดสัญญาละ ถ้าที่ผมตามข่าว เพราะ liverpool สัญญา เหลือแค่ปีสุดท้ายนี้ 3-4คน มั่ง  

ครับ ผมเข้าใจว่า 3 - 4 คนนี้คือ คนที่มีค่าเหนื่อยสูงพอสมควร ด้งนั้น พอปล่อยหมด ก็จะเหมือนได้ปรับโครงสร้างค่าเหนื่อย + อายุนักฟุตบอลไปในตัวเลยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6205
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:05
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

แต่ชิตี้นี่ จัดได้ 2 ทีมเทพๆๆเลยนะครับ ถ้าอยากจะเติบโตเป็นสโมสรใหญ่ต้องทำได้ครับ  

เทพจริงหรอครับ ยกตัวอย่างคู่กองหลัง มองกาล่าลงสนามนี่เทพมั้ยฮะ

แนวรุกถ้าเบร์นาโด้กับริ่งไม่ได้ลง ผมว่าก็ประสิทธิภาพลดลงไปกว่าเดิมเยอะ

กองกลางกว่าจะหาโรดรี้มาได้ เฟร์นานดินโญ่แบกตัวรับมาคนเดียวกี่ฤดูกาล ใครย้ายมาก็สำรองจนต้องย้ายออก

ผมยอมรับว่าซิตี้ขุมกำลังดีที่สุดในลีกแย่างไม่ต้องสงสัย แต่ถ้าบอกว่าตัวจริงเจ็บก็ยังชิลๆผมว่าไม่จริงหรอก

แล้วซิตี้ลองผิดลองถูกเรื่องการซื้อนักเตะมากี่ปีละครับ จนมาลงตัวในยุคเป๊ป ต้นทุนมันต่างกัน ไปดูค่าเหนื่อยสูงสุดของทีมเทียบกันก็ได้ ห่างกันเป็นแสนปอนด์ แมนซิตี้ทำทีมมาถึงจุดที่เป็นเต็ง1ลุ้นแชมป์ทุกปี ให้ค่าเหนื่อยสำรองสูงๆได้ ลิเวอร์พูลยังไม่ถึงจุดนั้น เอาแค่ความอยากมาใช้ซื้อนักเตะมันไม่ได้ครับ
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2007
ตอบ: 798
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:06
จากราคาที่ขาย...ทีมไม่น่าอยากขายหรอก...เก็บไว้เป็นอะไหล่ยังดีกว่า...เอาเงิน15mไปซื้อกองหลังตัวไหนได้บ้างสมัยที่เงินเฟ้อนักเตะแพงไปหมดแบบนี้...นักเตะก็ไม่อยากสำรอง อยากลงเตะมากกว่า...คิดถูกแล้วที่ย้ายไปเพื่อตัวเอง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34061
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:07
ย้ายไปซาลาห์คงเหงาแย่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2137
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:09
[RE]Dejan Lovren จะไป Roma
2 กองหลังสร้างประวัติศาสตร์แอนฟิวส์ ถ้วย ยูโรป้า ไปสะแล้ว

ผมชอบนะ ลอฟเลน ถ้าไม่ติดโฉ่งฉ่าง คู่กับ ฟานไดค์ ก็ไม่น่าเกลียดนะ

แต่อายุการใช้งานเริ่มน้อย ด้วยแหละ เข้าใจ ว่าอยากลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20224
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:11
ถ้ามี CB เจ็บ อาจได้เห็น ฟาบินโญ่ ลงไปเล่น CB อีกครา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:12
ถูกแบนแล้ว
[RE]Dejan Lovren จะไป Roma

ลิเวอร์พูลไม่ได้รวยแบบแมนซิ มาดริด ที่จะจ่ายค่าเหนื่อยหลักแสนมานั่งสำรองได้

Lovren Milner Lallana พวกนี้ค่าเหนื่อยหลักเเสนเพราะสัญญาเก่าครับ TAA เพิ่งต่อสัญญาไปยังเเค่ 80k เอง ในขณะที่เเรชฟอร์ดรับ 300k ต่ออาทิตย์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 12502
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:16
Sir Matthew Owen พิมพ์ว่า:
เหมือนลิเวอร์พูลกำลังรวมเงินก้อนเพื่อทำอะไรสักอย่าง

ถ้าปีหน้าปล่อยมิลเนอร์ ลัลลาน่า ก็รู้เรื่อง เข้าบิ๊กดีลแน่ๆ  

ปีหน้า เอ็มปัปเป้ แน่นอนครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 12502
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:17
พุ่งนี้ บอส คงส่ง โจโกดิน ลงก่อน มาติปแน่ๆ เลย

ไม่ค่อยอุ่นใจเลย
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38345
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:18

ผมแย้งมอสนิดนึลนะฮะ

ต้องดู condition ตอนซื้อเข้ามาด้วยฮะ ว่าสถานการณ์ตอนนั้นเป็นแบบไหน

ซิตี้ฯที่ว่ามีทีม B ผมแจกแจงได้บางส่วนแบบนี้ฮะ (ผิดพลาดประการใด รบกวนแฟนซิตี้ฯเพิ่มเติมข้อมูลให้หน่อยนะครับ)

เฆซุส : ดาวรุ่งพุ่งแรงจากอเมริกาใต้ ซื้อมาแพงจริง แต่ไม่เคยเล่นในยุโรป (แฟนๆยังกลัวเสี่ยงว่าจะเวิร์คมั๊ย)

ยังงัยต้องยอมรับสถานะของตัวเองอยู่ละฮะ...เพราะมองไปก่อนหน้านั้น กาบิโกลยังไม่รอดกับอินเตอร์เลย

แบนาร์โด : ตอนนั้นปีกมีริ่ง กับ ซาเน่จริง แต่ผมเข้าไปดูสถิติ ปีก่อนหน้านั้นซาเน่ก็ไม่ใช่ตัวหลักฮะ(สำรองเกินสิบนัด) หมุนลงกับโนลิโต้

พอจบฤดูกาลโนริโต้ย้าย...แบร์นาโดย้ายเข้ามาด้วยสถานการณ์ที่ปีกซิตี้ไม่มีใครการันตีตัวจริงฮะ มีโอกาสได้ลงสูง(ไม่ต้องรอคนเจ็บ)

มาเรซ : ปีถัดมา..เดอบรอยน์ไม่ได้ลงเพราะเจ็บ เป๊บดันแบนาร์โดเล่นกลางซะส่วนใหญ่ คอยหมุนเวียนกับปีกบางครั้ง

มาเรซเองก็เข้ามาด้วยสถานการณ์เดียวกับแบร์นาโด คือมีโอกาสลงตัวจริง เพราะเจ้าของตำแหน่งอย่างซาเน่ก็ยังหมุนเวียนลงสลับนั่ง

ดังนั้นเห็นได้ว่า ตัวรุกซิตี้ นอกเหนือจากกุน แทบไม่มีใครการันตี 11 ตัวจริงเลยฮะ...เป๊บแกจัดการได้ดีมาก มีทั้งนั่ง ทั้งสลับตำแหน่ง

(คนเล่น fantasy จะรู้ดีเลยว่า เลือกซิตี้นี่เสี่ยงชิบหัย อยู่ๆเป๊บแกดรอปเป็นสำรองดื้อๆ อย่างแบนาโดนัดที่แล้วก็ไม่ได้ลงซะงั้น)

ส่วนตัวอื่นๆ โรดรี้ มาเพราะแฟนันดินโญใกล้ปลดระวาง (อายุ 34 ละ) ซินเชนโก ก็มาแบบดาวรุ่งตำแหน่งอื่นที่เป๊บโยกมาให้เล่นแบ๊คซ้าย

เซนเตอร์แกซื้อ ลาปอร์ตมาเพื่อ"เป็นตัวจริง" แล้วดันคนเก่าอย่างสโตน, โอตาเมนดี้ ลงเป็นสำรอง ตัวใหม่ที่หาอยู่ก็เพราะกอมปานีย้าย

โดยสรุป แทบไม่มีใครมาเพื่อนั่งสำรอง รอตัวหลักเจ็บ,แบนเลยนะฮะ แต่เพราะการโรเตชั่นของเป๊บ+คนเก่าปลดระวาง

มองมาที่หงส์ บอกได้เลยว่า 11 ตัวจริงหงส์ มีแค่กองกลาง 3 คน กับเซนเตอร์ 1 คนเท่านั้น ที่คลอปป์เคยหมุน

(นั่นเลยเป็นเหตุผลว่า ทีมสามารถไปดีลเอา เกอิต้า กับ ฟาบินโญมาได้...เพราะพวกนี้รู้ฮะ ว่าเล่นกลางมีลุ้นได้ลงสนาม)

ที่เหลือแม้แต่คนไม่ใช่แฟนหงส์ยังรู้เลยฮะ ว่าใครเป็นเจ้าของตำแหน่ง... 3 ตัวหน้า แบ๊คซ้ายขวา และ VVD พวกนี้แทบจะอัตโนมัติ

นี่คือความยากของการหาตัวที่เล่นตำแหน่งนี้เข้าทีมฮะ...เพราะใครๆก็รู้ว่ามาแล้วกรูต้องรอพวกนี้เจ็บ หรือรอโปรแกรมเยอะถึงได้ลง

ครูเซ่ที่เคยมีข่าวว่าหงส์สนใจ ยอมไปตุรกีแทน...ไคลน์รอไม่ไหวขอย้ายแต่ดันเจ็บซะก่อน...

และล่าสุดนี่คือลอฟเรน 1 ในเซนเตอร์ดีที่สุดของโลก 555+

ซุปตาร์ยูโร
Status: #SixTimes
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5111
โพสเมื่อ: Tue Aug 13, 2019 17:21
Dejan Lovren จะไป Roma
พี่คือขวัญใจของผมอีกคน ขอบคุณสำหรับทุกอย่างพี่ลอฟขอให้โชคดี เราไม่ลืมพี่แน่นอน และผมก็มั่นใจว่าพี่ก็จะไม่ลืมลิเวอร์พูลเช่นกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel