ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21902
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 15:12
[RE: ล่าม นิชิโนะ เงินเดือนเท่าไหร่ครับ]
ผมรู้มาว่ามีล่ามคนหนึ่งที่ทำงานกับนักฟุตบอลไทยในญี่ปุ่นตอนนี้เงินเดือนประมาณ 70000 บาท++

เพราะตอนนั้นเขาเปิดรับสมัครแล้วผมเห็นเงินที่เขาตั้งไว้ในตำแหน่งนี้ตอนแรก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 10:24
ล่าม นิชิโนะ เงินเดือนเท่าไหร่ครับ
TFunited พิมพ์ว่า:
sanyo พิมพ์ว่า:
ล่ามเจจะโดนดึงมามั้ยรู้เรื่องฟุตบอลดีด้วยแปลให้เจมาหลายปี แต่คงไม่มาหรอก  

นอกเรื่องสมาคมหน่อย แต่ผมอยากให้เจเลิกใช้ล่ามได้แล้วนะ อยู่มาหลายปีแล้ว ถึงเวลาที่ควรยืนด้วยตัวเองได้แล้ว  

เจมันพูดภาษาญี่ปุ่นสื่อสารในชีวิตประจำวัน ไปไหนมาไหน ซื้อของสั่งข้าวกินได้นะ แต่ในเรื่องแทคติกบางที่มันก็ต้องพึ่งล่ามแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7107
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 11:07
[RE: ล่าม นิชิโนะ เงินเดือนเท่าไหร่ครับ]
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
TFunited พิมพ์ว่า:
sanyo พิมพ์ว่า:
ล่ามเจจะโดนดึงมามั้ยรู้เรื่องฟุตบอลดีด้วยแปลให้เจมาหลายปี แต่คงไม่มาหรอก  

นอกเรื่องสมาคมหน่อย แต่ผมอยากให้เจเลิกใช้ล่ามได้แล้วนะ อยู่มาหลายปีแล้ว ถึงเวลาที่ควรยืนด้วยตัวเองได้แล้ว  

เจมันพูดภาษาญี่ปุ่นสื่อสารในชีวิตประจำวัน ไปไหนมาไหน ซื้อของสั่งข้าวกินได้นะ แต่ในเรื่องแทคติกบางที่มันก็ต้องพึ่งล่ามแหละ  

พวกตัวบราซิล หรือชาติอื่นๆเขาก็ไม่ได้ใช้ล่ามประจำตัวกันนะ หรือใช้เขาก็ใช้แค่ช่วงแรกๆ ถ้าคิดจะใช้มันก็ต้องใช้ไปตลอด เพราะไม่ต้องดิ้นรนอะไร เจนี่ถือว่าภาษาแย่มากนะสำหรับคนที่ไปอยุ่"ตั้ง3ปี"แล้ว เพื่อนผมหลายๆคนจบมาไปทำงานญี่ปุ่น เรียนภาษาก่อนไปไม่กี่เดือน ไปอยู่ปีเดียวเจอแต่คนญี่ปุ่นมันก็ซึมซับ เรียนรู้ พูดได้ สื่อสารเรื่องงานได้ถือว่าคล่องเลย ผมเลยมองว่าถ้าเลิกใช้ล่าม เจจะเติบโตขึ้นอีกเยอะทั้งในฐานะนักฟุตบอลและในฐานะคนๆนึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel