ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20923
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:39
[RE: ยืม 2 ปีแล้วบังคับซื้อ กับ ซื้อเลยแล้วผ่อนเอา ต่างกันยังไง]
DariusXalan พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
มีสัญญาแต่สัญญาก็ยังยกเลิกกันได้อยู่นะ เช่นปีสุดท้ายอาจจะมีทีมที่ต้องการซื้อแพงกว่า 27 ล้านแต่อินเตอร์ไม่อยากจ่าย 27 ล้าน ยินยอมยกเลิกสัญญาทั้งคู่ก็จบ  

ไม่น่าจะใช่แบบนั้นนะครับ ต้องบอกว่า

แมนยูยืนยันจะขายราคา 27 ล้านปอนด์ แต่ อินเตอร์ ขอลด อันนี้อ่ะยกเลิกได้ครับ

เพราะ ตัวเลขระบุไว้แค่นั้น ต่อให้ลูกากู ยิงปีนั้น 90 ลูก มูลค่าสูงมาก แต่อินเตอร์ก็ยังมีสิทธิ์ซื้อขาดด้วยยอด 27 ล้านปอนด์ครับ

แมนยูไม่สามารถเรียกแพงกว่านั้นได้ เว้นไว้แต่ว่ามีออฟชั่นเพิ่มเติมอะไรทำนองนั้นมากกว่าครับ

ไม่ใช่ว่าแมนยูสามารถเรียกมากกว่าเดิมได้ แต่มันจะเป็นในแง่ของราคาเดิมแต่อินเตอร์ขอลดไรงี้ แต่นี่มันคือบังคับซื้อ เพราะฉะนั้น

ครบสัญญา ยังไงอินเตอร์ก็ต้องจ่ายครับ เพราะ มันมีระบุไว้ในสัญญาอยู่แล้วครับผม

ไม่ใช่ครับลองอ่านผมดีๆ ผมหมายถึง ลูกากูเล่นไม่ดีปีสุดท้าย อินเตอร์ไม่อยากจ่าย 27 ล้านเพราะคิดว่าไม่คุ้ม แต่แมนยูคิดว่า ยังขายได้แพงกว่า 27 ล้านอยู่ ทั้งคู่ก็มาคุยกัน ยกเลิกสัญญา ลูกากูก็เป็นนักเตะแมนยูเหมือนเดิม แมนยูก็เอาไปขายได้ 1000 ล้านก็ได้ถ้ามีคนซื้อ  

ที่ผมจะบอกคือ ถ้าท่านจะบอกว่าแมนยูยังขายได้แพงกว่า มันแหม่งๆอ่ะ

แต่อันนี้ผมเข้าใจที่ท่านบอกละนะ ถ้าอินเตอร์ขอลด แล้วแมนยูไม่ยอม และ แมนยูมองว่าขายได้แน่ ในราคานั้นหรือมากกว่านั้นก็เลย โอเคยกเลิกสัญญาละกัน เพราะ อินเตอร์ก็ไม่ยอมจ่าย เราเองก็คิดว่าน่าจะขายได้แน่ๆ เลยตกลงยกเลิกสัญญากัน สัญญานี้ก็จะไม่ถูกใช้ แล้วแมนยูสามารถเอาไปขายต่อจะเท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่แมนยูจะขาย แบบนี้ใช่ไหมครับ พอดีผมอ่านตรงตอนแรกแล้วผมตีความสับสนนิดนึงครับ โทษที
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
ตอบ: 20923
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:40
[RE: ยืม 2 ปีแล้วบังคับซื้อ กับ ซื้อเลยแล้วผ่อนเอา ต่างกันยังไง]
LoveS พิมพ์ว่า:
มีสัญญาแต่สัญญาก็ยังยกเลิกกันได้อยู่นะ เช่นปีสุดท้ายอาจจะมีทีมที่ต้องการซื้อแพงกว่า 27 ล้านแต่อินเตอร์ไม่อยากจ่าย 27 ล้าน ยินยอมยกเลิกสัญญาทั้งคู่ก็จบ  

ถ้าแบบนี้ อินเตอจ่าย 27 แล้วไปขายทีมที่ให้มากกว่าได้ไหมครับ นักเตะย้ายทีม 2 ทีมในรอบเดียวกัน  

ได้ครับผม ยกตัวอย่างกรณีของ L.Jovic เลยครับ แฟรงเฟิร์ตเซ็นขาดด้วยสัญญาที่ระบุไว้ในตอนยืมตัวแค่ 7 ล้านยูโรเท่านั้นน

แล้วในตลาดเดียวกัน แฟรงเฟิร์ตก็ปล่อยให้มาดริด 60 ล้านยูโร ครับผม

เออใช่ เคยอ่านเจอเหมือนกัน ทีมที่ปล่อยยืมคือทีมไรครับ น่าจะหน้ามืดกันไปเลย  

เบนฟิก้า ครับผม ยับเลย 5555555+
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8007
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:53
มันก็ชื้อขาดนั่นแหละ แค่ใช้กลยุทธ์เพื่อให้ไม่กระทบบัญชีการเงิน ปีนี้รายจ่าย9ล้านปอนด์ ปีหน้ารายจ่าย27ล้านปอนด์ ปีถัดไปก็27ล้านปอนด์

การที่อินเตอร์ใช้วิธีนี้มันก็ชื้อกลายๆ ยืม2ปี 36ล้านถือว่าแพงมาก ถ้าไม่ชื้อนี่ขาดทุนยับ ถ้าไม่ชื้อแมนยูก็ไม่ขาดทุน ตอนนี้อายุ26 ในวัย28นักเตะยังพอขายได้ราคาอยู่ ถึงตอนนั้นราคาอาจจะเกิน30ล้านปอนด์
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15622
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:20
แชร์ค่าเหนื่อย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:55
ถูกแบนแล้ว
ข่าวมันก็ออกมาแต่แรกแล้วนะว่าสัญญาเป็นแบบยืมตัว 2 ปีหลังจากนั้นบังคับซื้อขาด ทำไมยังมีหลายคนไม่เข้าใจคำว่าบังคับซื้อขาด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9646
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:12
ตอนยืมแมนยูช่วยค่าเหนื่อยป่าว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2014
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:34
ที่แมนยูไม่ยอม เพราะไปซื้อราคาเต็มจากเอฟเวอร์ตันมาป่าวครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12791
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:48

ถ้าแบบนี้ อินเตอจ่าย 27 แล้วไปขายทีมที่ให้มากกว่าได้ไหมครับ นักเตะย้ายทีม 2 ทีมในรอบเดียวกัน  

ได้ครับผม ยกตัวอย่างกรณีของ L.Jovic เลยครับ แฟรงเฟิร์ตเซ็นขาดด้วยสัญญาที่ระบุไว้ในตอนยืมตัวแค่ 7 ล้านยูโรเท่านั้นน

แล้วในตลาดเดียวกัน แฟรงเฟิร์ตก็ปล่อยให้มาดริด 60 ล้านยูโร ครับผม

เออใช่ เคยอ่านเจอเหมือนกัน ทีมที่ปล่อยยืมคือทีมไรครับ น่าจะหน้ามืดกันไปเลย  

เบนฟิก้า ครับผม ยับเลย 5555555+  

นี่ยังดี ที่ได้เงินจาก เจา เฟลิกซ์ มา 126 ลย.

ค่อยหายใจคล่องหน่อย 55555

ไม่งั้น เบนฟิก้า เซ็งหนักเลยอะ 55555
1
0
#ThankyouSirAlex
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel