ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2008
ตอบ: 9724
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 11:37
[RE]สรุปฤดูกาลหน้าอดดูลาลีกา-กัลโช่หรอครับ??
เวร ต้องโทรไปคุยละ เป็นแพลท แต่ได้ดูลีคเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2007
ตอบ: 2517
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 12:22
[RE]สรุปฤดูกาลหน้าอดดูลาลีกา-กัลโช่หรอครับ??
เฮ้อ..เหมือนบีบให้ลูกค้าต้องผิดลิขสิทธิ์อ่ะ

ถึงเวลาบอกลา’ทรู ไปหา’แอนดรอยท์บ๊อก

ยอมดีเลย์นิดหน่อย เพื่อดูครบทุกลีกส์

อย่าด่าผมเลยว่า ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์

ก็ผมโดนบีบมาอีกทีนึงนี่นา

5
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15644
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 12:27
[RE: สรุปฤดูกาลหน้าอดดูลาลีกา-กัลโช่หรอครับ??]
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
ปกติผมก็ดูแต่พรีเมียร์นะ  

แต่คนติด Gold, Platinum ไม่คุ้มนะสิครับ

ปกติbein ก็ถ่ายพรีเมียร์ครบทุกคู่อยู่แล้ว

ปีนี้พอทรูไปซื้อมาถ่ายเอง กลายเป็นอดดู 2 ลีกใหญ่ด้วยอะ

จ่ายเงินเท่าเดิม แต่บอลหายไปตั้งสองลีกใหญ่  

แพลททินัมยังดี แพ็กเกจดูบอลไม่ต้องจ่ายเพิ่ม แต่โกลด์นิโคตรไม่คุ้ม  

อันนี้ก็น่าเห็นสมาชิคโกล จ่ายแพงเกือบจะแพต ยังต้องมาเสียค่าดูบอลอีกแถมบอลก็หายไป

2 ลีคใหญ่ นี่แหละทรูมันเขี้ยว
2
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2010
ตอบ: 1262
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:01
[RE: สรุปฤดูกาลหน้าอดดูลาลีกา-กัลโช่หรอครับ??]
เอฟ เอ คัพ อีกที่อยู่กับบีอิน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9492
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:02
ข้อดีอย่างหนึ่งที่ทรูได้พรีเมียลีกไป คือการรีรันที่บ่อย และเวลาที่ดี สมัยก่อนเวลาถ่ายพร้อมกัน ได้ดูคู่เดียวอีกหลายคู่ทรูจัดตารางรีรัน 10 โมงแล้วรีรันทั้งวัน ปีที่แล้วพอทรูเอาสัญญาณ bein มาถ่าย ผมแทบหารีรันพรีเมียร์ไม่เจอ เปิด bein มีแต่รีรันลีกเอิงกับเมเจอร์ลีก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2009
ตอบ: 595
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:24
เริ่มแบไต๋ออกมาทีละนิดละ ราคาแพงกว่า Bein แต่ดูได้น้อยลีกกว่า Bein ราคา 199 ดูทุกลีก True ราคา 399 เหลือกี่ลีกนี่ เชื่อสิ เจ๊งแน่ พอไม่มีคนเป็นลูกค้า เดี๋ยวก็ไปเที่ยวบ็อคเว็บโน้นเว็บนี้ แต่ก็เอาเถอะ มีปัญญาก็ทำไป คนดูก็มีปัญญาหาดูเหมือนกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:16
flightkop@hotmail.com พิมพ์ว่า:
เฮ้อ..เหมือนบีบให้ลูกค้าต้องผิดลิขสิทธิ์อ่ะ

ถึงเวลาบอกลา’ทรู ไปหา’แอนดรอยท์บ๊อก

ยอมดีเลย์นิดหน่อย เพื่อดูครบทุกลีกส์

อย่าด่าผมเลยว่า ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธิ์

เตรียมหา แอนดรอยบ๊อกเหมือนกัน
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2015
ตอบ: 5010
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:18
สรุปฤดูกาลหน้าอดดูลาลีกา-กัลโช่หรอครับ??
ผีแด๊งแดง พิมพ์ว่า:
เริ่มแบไต๋ออกมาทีละนิดละ ราคาแพงกว่า Bein แต่ดูได้น้อยลีกกว่า Bein ราคา 199 ดูทุกลีก True ราคา 399 เหลือกี่ลีกนี่ เชื่อสิ เจ๊งแน่ พอไม่มีคนเป็นลูกค้า เดี๋ยวก็ไปเที่ยวบ็อคเว็บโน้นเว็บนี้ แต่ก็เอาเถอะ มีปัญญาก็ทำไป คนดูก็มีปัญญาหาดูเหมือนกัน  

พอเข้าใจได้ว่า ทรูจะเน้นให้ลูกค้าใช้งาน trueidมากขึ้น เพราะดูฟรีสำหรับลูกค้าซิมทรูและใช้เน็ตทรูดู ผมก็ดูผ่าน trueidเหมือนกัน ลีคอังกฤษจะเยอะหน่อย คู่ละประมาณ6หมื่นid แต่ลีคอื่น2-3พัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9065
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:38
ดูได้แต่ดูผ่านช่องทางบีอินแทน ผมคิดว่าแบบนั้นนะ  

แล้วจะดูผ่านทีวีช่องทางไหนในไทยอะครับ

ไม่เอาพวกแอป, ลิงค์นะ

https://connect-th.beinsports.com/th

เขาว่าดูในคอมหรือมือถือก็ได้ ต่อขึ้นทีวีได้ด้วย ลื่นๆ  

ของ bein มันต่อขึ้นผ่านอะไรอ่ะครับ ผมเคยลอง mirror ผ่านมือถือ samsung มันบอกไม่รองรับ mirror เลยสรุปต้องใช้ hdmi ต่อทีวีดูเอาก็ลื่นใช้ได้

คิดถึง bein อยากให้มันได้ลิทสิทธ์ epl ราคาโคตรถูกเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9065
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:39
flightkop@hotmail.com พิมพ์ว่า:

พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่า android box ที่ว่านี้รุ่นไหน พอดีกำลังมองหากล่องดูทีวีอยู่ด้วย ตอนแรกจะเอา true id tv นั้นละ เจองี้ผมถอยเลยหน้าเลือดพอสมควรเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:51
Im Choding พิมพ์ว่า:
ดูได้แต่ดูผ่านช่องทางบีอินแทน ผมคิดว่าแบบนั้นนะ  

แล้วจะดูผ่านทีวีช่องทางไหนในไทยอะครับ

ไม่เอาพวกแอป, ลิงค์นะ

https://connect-th.beinsports.com/th

เขาว่าดูในคอมหรือมือถือก็ได้ ต่อขึ้นทีวีได้ด้วย ลื่นๆ  

ของ bein มันต่อขึ้นผ่านอะไรอ่ะครับ ผมเคยลอง mirror ผ่านมือถือ samsung มันบอกไม่รองรับ mirror เลยสรุปต้องใช้ hdmi ต่อทีวีดูเอาก็ลื่นใช้ได้

คิดถึง bein อยากให้มันได้ลิทสิทธ์ epl ราคาโคตรถูกเลย  

มีชาว ss บอกผมว่าผ่าน chromecast แต่ทีวีต้องรองรับด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2010
ตอบ: 141
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:03

จำได้ว่าตอนที่ทรูวิชั่นเสียลิขสิทธิ์พรีเมียร์ ลีคไปให้ cth หรือแม้กระทั่งตอนที่ทรูวิชั่นปล่อยช่องในเครือ hbo ออกไป ก็มีคนแช่งบอกทรูวิชั่นเจ๊งแน่ๆ จากตอนนั้นมาถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เห็นทรูวิชั่นมันเจ๊งเลยนะ...

คนที่ติดทรูวิชั่น...ไม่ได้ชอบดูบอลกันทั้งหมดซะหน่อย ยังมีพวกชอบดูหนัง ดูซีรีส์พากย์ไทย ชอบสารคดี ดูการ์ตูนดีสนีย์ ชอบช่องเกี่ยวกับอาหารหารการกิน และอีกสารพัด ดังนั้นผมว่าทรูวิชั่นไม่เจ๊งหรอกฮะ

1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2007
ตอบ: 2517
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:17
Im Choding พิมพ์ว่า:

พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่า android box ที่ว่านี้รุ่นไหน พอดีกำลังมองหากล่องดูทีวีอยู่ด้วย ตอนแรกจะเอา true id tv นั้นละ เจองี้ผมถอยเลยหน้าเลือดพอสมควรเลย  

ของผมพื้นที่เชียงใหม่

เลือกใช้’9kvdo’ครับ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2009
ตอบ: 595
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:21
WizardWing พิมพ์ว่า:

จำได้ว่าตอนที่ทรูวิชั่นเสียลิขสิทธิ์พรีเมียร์ ลีคไปให้ cth หรือแม้กระทั่งตอนที่ทรูวิชั่นปล่อยช่องในเครือ hbo ออกไป ก็มีคนแช่งบอกทรูวิชั่นเจ๊งแน่ๆ จากตอนนั้นมาถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เห็นทรูวิชั่นมันเจ๊งเลยนะ...

คนที่ติดทรูวิชั่น...ไม่ได้ชอบดูบอลกันทั้งหมดซะหน่อย ยังมีพวกชอบดูหนัง ดูซีรีส์พากย์ไทย ชอบสารคดี ดูการ์ตูนดีสนีย์ ชอบช่องเกี่ยวกับอาหารหารการกิน และอีกสารพัด ดังนั้นผมว่าทรูวิชั่นไม่เจ๊งหร

คำว่า เจ๊ง ในที่นี้ ผมไม่ได้หมายถึงบริษัทเค้าจะเจ๊งหรอกครับ แต่หมายถึง โครงการลูกค้าดูบอลนี่แหละครับ มันจะได้ไม่คุ้มกับการลงทุน หรือได้ไม่ตามเป้าที่กำหนด เพราะถ้าซื้อลิขสิทธฺ์มาให้ดูเฉพาะลีกอังกฤษ ราคาก็น่าจะถูกกว่านี้ อย่าลืมว่า เดี๋ยวนี้หาดูฟรีมันง่าย ยังไงก็นึกถึงคนที่มีรายได้น้อยบ้าง อย่าลืมว่าพวกนี้คือกลุ่มลูกค้าจำนวนเยอะ ราคาถูก แต่จำนวนคนสมัครเยอะ กับราคาแพง แต่คนสมัครน้อย คุณคิดว่าอันไหนจะมีโอกาสเกิดขึ้นมากกว่ากัน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2010
ตอบ: 1217
โพสเมื่อ: Mon Jul 15, 2019 08:26
Bein ไม่สู้ตั้งแต่แรกแล้ว คงเอามาขายถูก ๆ แล้วขาดทุน หรือ เข้าเนื้อ ถึงยอมปล่อยทั้งพรีเมียร์ และ ยูฟ่า ถ้าเอามาอีก อาจจะเจ๊งตาม CTH

ทุยดีลกลับมา คาดว่าคงทุ่มไปไม่น้อย ถึงได้ทำแพคแยกโขกสับราคาแพง ๆ
ต่อให้หนีไปดูเถื่อน เชื่อว่าทุยตามเล่นอยู่แล้วละ ของพวกนี้อยู่ได้ไม่นาน แถมลงทุนเสียตังค์เปล่า ๆ เคยใช้มาแล้ว

ทุยอยู่ได้ทุกวันนี้ พวกกีฬา ฟุตบอล ทั้งนั้นละ คอนเทนหนัง ส่วนใหญ่มีแต่หนังเก่า ๆ วนไป ทรูพากย์หนังได้ห่วยแตกเอามาก ช่องตปท.บางช่อง ปิดตัวไป คนส่วนใหญ่หนีไปพึ่งทางอื่น พวก netflix monomaxx หนังสดใหม่กว่า อยากดูเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องนั่งเฝ้าตามผัง
พวกสารคดี วาไรตี้ ไม่ค่อยน่าสนใจเหมือนก่อน บางช่องก็หมดมุก เอาของเก่า 10 กว่าปีฉายวนไป หรือ เอารายการไม่เกี่ยวข้องช่อง ฉายมั่วไปอีก บทแปล ยังกะใช้ google แปล

มันได้มา 3 ปี ก็จะรอดูว่า ได้คุ้มทุนมั้ย ถ้าขาดทุนเข้าเนื้อ อนาคตมันจะเอาต่อมั้ย เหอะ ๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel