ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2949
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 12:17
[RE: ถ้า เนย์มาร์ มาเล่นพรีเมียร์ลีก คุณคิดว่า รอดไหมครับ]
ไม่น่ารอดนะ เนย์มาร์เปราะอยู่นะไม่ได้แกร่งเหมือนอาซาร์

ลาลีก้ากรรมการค่อนข้างเป่าง่าย แค่กระแทกด้านหลังเบาๆก็ฟาวล์แล้ว

ลีกเอิงกรรมการเป่าปกติคล้ายๆ UCL กระแทกเบาๆไม่ค่อยเป่า ต้องแรงพอสมควรถึงนับฟาวล์ให้ เนย์มาร์ยังบ่นเลยว่ากรรมการไม่ค่อยปกป้อง แกเลยเจ็บบ่อย

พรีเมียร์ กรรมการอารมณ์ประมาณ ไม่แรงจริงไม่เป่าเลยนะ ค่อนข้างเป่ายากมาก บอลเลยดูสนุกด้วยแหละ กองหลังเตะจริงชนกันจริงๆ เข้าจากด้านหลังถ้าโดนบอลก่อนพรีเมียร์ถือว่าไม่ฟาวล์ ถ้าลาลีก้าใบเหลืองแก่ๆเลยแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23180
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 12:17
[RE: ถ้า เนย์มาร์ มาเล่นพรีเมียร์ลีก คุณคิดว่า รอดไหมครับ]
เดี๋ยวนักเตะเบิร์นลี่เตะคว่ำหมดหรอก สโต๊กไม่อยู่เบิร์นลี่มาแทน

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 5333
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:05
เห้อ....
ถึงไม่ชอบนิสัยเนย์มาร์ แต่ต้องยอมรับว่านี่คือนักเตะระดับโลก
กวาดตามองพรีเมียร์มองหาระดับเนย์มาร์ มีไม่กี่คนมั้ง
ทำไม เนย์มาร์จะเอาตัวไม่รอด กลัวแต่จะโดนเนย์มาร์หลอกเสียหมากันหลายทีมนั่นแหละ
ชอบเตะ ชอบปะทะ เหรอ เนย์มาร์ เรียกฟาล์วง่ายๆเลย เกมส์ตื้อๆตันๆ เรียกฟาล์วฟรีคิก จบ

คิดแค่ว่าชอบพุ่ง ขี้เลี้ยง จะเล่นพรีเมียร์ไม่ไหว งั้นก็มาไทยลีคไม่ไหวเหมือนกันสินะ ทั้งกรรมการ ทั้งแม่ไม้มวยไทย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:20
ถูกแบนแล้ว
Lordphoenix พิมพ์ว่า:
ขนาดแค่อาซาร์ยังเสียวกันทั้งลีก เนย์มาร์มันสกิลโหดกว่าเยอะ รอดแน่นอน  

ยังคิดว่าเนย์มันดีกว่าอาซาอีกรึ

สถิติที่ผ่านมา มันบอกหมดแล้ว ทั้งตัวเลข และมองด้วยวตาเปล่า

ขนาดนัดที่เจอกัน เบลเยี่ยม บราซิล ยังแตกต่าง ขนาดนั้น อาซา แมนออฟเดอะแมตซ์

เนมา ทำพลาดเยอะสุดในสนาม

อาซามันคนละชั้นกับเนย์มาร์ไปตั้งนานแล้ว เนย์มาร์เอาให้ทันเอมบัปเป้ก่อนเถอะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17460
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 13:49
ต้องส่งมากกว่านี้งั้นเล่นนัดเจ็บ 10 นัดแน่นอน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 827
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:12
Valkyriies พิมพ์ว่า:
ขนาดแค่อาซาร์ยังเสียวกันทั้งลีก เนย์มาร์มันสกิลโหดกว่าเยอะ รอดแน่นอน  

ยังคิดว่าเนย์มันดีกว่าอาซาอีกรึ

สถิติที่ผ่านมา มันบอกหมดแล้ว ทั้งตัวเลข และมองด้วยวตาเปล่า

ขนาดนัดที่เจอกัน เบลเยี่ยม บราซิล ยังแตกต่าง ขนาดนั้น อาซา แมนออฟเดอะแมตซ์

อาซามันคนละชั้นกับเนย์มาร์ไปตั้งนานแล้ว เนย์มาร์เอาให้ทันเอมบัปเป้ก่อนเถอะ  

เอาสถิติมาฝากครับ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:12
คิดว่าเล่นได้แน่ ฝีเท้าระดับโลกไปแล้ว

แต่เจ็บกระจายแน่นอน

พักหลังเริ่มจะออกอาการเจ็บบ่อยๆแล้วด้วย

แล้วสไตล์การเล่นเก็บบอลไว้กับตัว เรียกตีนเรียกเตะ

และสรีระร่างกายโดยพื้นฐานไม่ได้แข็งแกร่งอยู่แล้วด้วย

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6207
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:34
ถ้าเล่นกับบิ๊กทีมยังไงก็รอด
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:36
ถูกแบนแล้ว
sleepsunday พิมพ์ว่า:

ถ้าวัดด้วย สถิติตัวเลขพวกนั้นเนย์มันดีกว่าอยุ่แล้วครับ อยุ่ทั้ง บาร์เซโลน่า ปารีส ทีมชาติบราซิล

ส่วนอาซาร์ มาแบกเชลซียุคทีฟอร์มไม่ดีแล้วครับ ไม่ใช่ทีมที่ยิงคุ่แข่งได้เยอะ แบบ ปารีส บาร์ซ่า

ส่วนทีมชาติ มองด้านตัวเลขเหมือนเนย์มารืจะดีกว่า แต่เพราะ ทีมชาติเบลเยี่ยมมันโหดกันทุกตัวครับ สถิติมันเลยเฉลี่ย

ถ้ามองด้านตัวเลข อาซาร์ อาจแพ้ แต่มองด้วย ตาเปล่า ความรู้สึก การเลี้ยง การทำเกม ความมีประโยชน์ ทีมเวิร์ก การแบกทีม ยังไงอาซาร์ก็เก่งกว่าครับ ถ้าถามคนดูบอลเป็น ลองดู โหวต ตามเวปต่างๆทั่วโลกได้ อาซาร์เป็นคนที่ทุกทีมในโลกใครๆก็อยกาได้ แต่เนย์มาร์แม้แต่ในทีมชาติเอง แฟนบอลยังไล่เลยครับ ว่าไม่ต้องกลับมา ไม่มีใครต้องการ ตอนนี้บราซิลไม่มีเนย์มาร์แล้ว โหดกว่าตอนมีเนย์เยอะครับ ได้แชมป์ทวีปไปแล้วด้วย

ลองดู คลิปนี้ตอนเจอกันได้ครับ รวมการเล่นทุกช้อต มันเห้นถึงความแตกต่างได้ชัดเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Valkyriies เมื่อ Thu Jul 11, 2019 14:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34431
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:42
ฝีเท้าอ่ะเล่นได้สบายๆ แต่ปัญหาคือจิตใจจะรับไหวมั้ยเพราะในลีคอังกฤษไม่ใช่ต้องมารับมือกับการรับตีนกองหลังอย่างเดียว มันต้องรับมือสื่อกับนักข่าวที่จ้องจะเล่นงานด้วย พวกทำตัวแบบเนย์ม่าเนี่ยสื่ออังกฤษชอบเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8032
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:47
จะกลายเป็นซุปตาร์มากกว่าเดิม เพราะสื่อพร้อมจะเล่นข่าวทุกเมื่อ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 827
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:59
sleepsunday พิมพ์ว่า:

ถ้าวัดด้วย สถิติตัวเลขพวกนั้นเนย์มันดีกว่าอยุ่แล้วครับ อยุ่ทั้ง บาร์เซโลน่า ปารีส ทีมชาติบราซิล

ส่วนอาซาร์ มาแบกเชลซียุคทีฟอร์มไม่ดีแล้วครับ ไม่ใช่ทีมที่ยิงคุ่แข่งได้เยอะ แบบ ปารีส บาร์ซ่า

ส่วนทีมชาติ มองด้านตัวเลขเหมือนเนย์มารืจะดีกว่า แต่เพราะ ทีมชาติเบลเยี่ยมมันโหดกันทุกตัวครับ สถิติมันเลยเฉลี่ย

ถ้ามองด้านตัวเลข อาซาร์ อาจแพ้ แต่มองด้วย ตาเปล่า ความรู้สึก การเลี้ยง การทำเกม ความมีประโยชน์ ทีมเวิร์ก การแบกทีม ยังไงอาซาร์ก็เก่งกว่าครับ ถ้าถามคนดูบอลเป็น ลองดู โหวต ตามเวปต่างๆทั่วโลกได้ อาซาร์เป็นคนที่ทุกทีมในโลกใครๆก็อยกาได้ แต่เนย์มาร์แม้แต่ในทีมชาติเอง แฟนบอลยังไล่เลยครับ ว่าไม่ต้องกลับมา ไม่มีใครต้องการ ตอนนี้บราซิลไม่มีเนย์มาร์แล้ว โหดกว่าตอนมีเนย์เยอะครับ ได้แชมป์ทวีปไปแล้วด้วย

ลองดู คลิปนี้ตอนเจอกันได้ครับ รวมการเล่นทุกช้อต มันเห้นถึงความแตกต่างได้ชัดเลยครับ

บอลโลกครั้งที่ผ่านมา เนย์มามันไม่ฟิตครับ เจ็ปยาวเพราะกระดูกแตก แต่บราซิลจำเป็นต้องเข็นลงผลก็เป็นอย่างที่เห็น แมตสำคัญๆ เจ็ปหมด อาซา มีปีดีกว่าเนย์มาร์คือ ปีนี้แหละครับ เพราะเนย์มันเจ็ปยาวๆ สถิติ มันเป็นเรื่องส่วนตัวมันไม่โกหกใครครับ ตำแหน่งเดียวกัน เนย์มาร์ มันเข้าชิงบัลลงดอร์ 2สมัยนะครับ ในช่วงที่ดีที่สุด ขณะที่อาซายังไม่เคยเลยสักครั้งเดียว ตลกร้ายกว่านั้นคือ 2คนนี้ nike เป็นสปอนเซอร์หลักนะครับ แต่ ทุกอีเว้นท์ใหญ่ๆ เนย์มาร์จะออกหน้าเสมอๆ และได้ค่าสปอนเซอร์มากกว่าเยอะมากๆ อาซา คือหลังจากนี้ครับ ที่มาดริด ดูว่าจะทำได้ดีเหมือน เนย์มาร์ไหม ในสภาพแวดล้อมที่ ดีเหมือนๆกัน อาซามีปีที่ดีมากๆครับปีนี้ ก็หวังว่าจะทำได้ดีครับ ผมรักบาซิลมากๆครับ เชียร์มาตั้งแต่เด็ก แต่ผมเซ็งที่ เนย์มาร์ มันมีทัศนคติที่แย่มากๆเวลาเล่นบอล แต่ต้องยอมรับว่าเมื่อเวลาที่มันตั้งใจเล่นบอลจริงๆ มันก็พรสวรรค์ฟ้าประทานคนนึงในโลกของฟุตบอลครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: นู๋ร๊ากลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:06
ถ้า เนย์มาร์ มาเล่นพรีเมียร์ลีก คุณคิดว่า รอดไหมครับ
ลอด​ ลอดดากแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:26
นึกถึงโรบินโญ มาใหม่ๆก็ว้าว อยู่ๆไปก็ว่าว
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:36
ถ้าอยู่ลิเวอร์พูลหรือแมนยู มันส์ทุกสัปดาห์แน่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel