ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: Love me love United.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2688
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:17
[RE: หล่อมาก!'มาต้า'ชูเหตุผลทำไมหั่นค่าแรงแลกต่อสัญญาผี]
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ถามแฟนแมนยูหน่อยฮะ ฟอร์มกับแมนยูนี่เกรดไหนครับ

สมัยเซลซี ผมให้ A

เคยอ่าน pantip บางคนบอกมาต้าในชุดแมนยูให้ปค่เกรด B เท่านั้นเองด้วยเหตุผล ช้า แรงปะทะต่ำ ไม่ใช่ตัวแบกทีม  

ผมให้ A+ นัดที่แกกระโดดวอลเล่ลูกจ่ายของดิมาเรีย ใส่ลิเวอร์พูล

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 5103
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:19
[RE: หล่อมาก!'มาต้า'ชูเหตุผลทำไมหั่นค่าแรงแลกต่อสัญญาผี]
โคตรรักเอ็งเลยมาต้า ถึงแม้ฟอร์มจะเริ่มโรยราไปเยอะแล้วแต่ผมดีใจมากที่สโมสรต่อสัญญามาต้า อยู่จนเลิกเลยเด้อ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10397
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:22
เด็กสร้างป๋าคนสุดท้ายป่าว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2005
ตอบ: 600
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:38
ถูกแบนแล้ว
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ไม่เสียแรงที่เสื้อฟูลออฟชั่นตัวแรกของผมเป็นชื่อพี่

เป็ยอาร์มทองตัวสุดท้ายของยูไนเต็ด

หมดสัญญาแล้วมาทำงานกับสโมสรเลยนะพี่

ผมมั่นใจว่าคนที่มีทัศนคติแบบพี่ต้า จะนำพาสโมสรไปในทางที่ถูกต้องแน่นอน  

เสื้อของแท้ ?
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15550
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:50
หล่อมาก!'มาต้า'ชูเหตุผลทำไมหั่นค่าแรงแลกต่อสัญญาผี
คนแบบนี้ ทัศนะคติแบบนี้ สิที่ทีมควรเก็บรักษาไว้ พวกไม่ทัศนะคติแย่ ควรจะปล่อยๆ ไป ยิ่งไร้ใจอีก ยิ่งส่งผลกระทบต่อสภาพทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2968
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:51
ขนาดไม่ค่อยได้ลง แฟนยังรักขนาดนี้

ไอตัวที่ได้ลงควรดูมั่งนะ
0
0
"An era can come to an end" Erik Ten Hag

We've seen it all We've won the lot
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2030
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:10
เยี่ยมเลยครับ ดีใจมากที่ต่อสัญญา  
0
0
Manchester United Forever
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1929
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:42
ผมเห็นต่างนะ ผมว่าตัวนี้ไม่ควรต่อนะควรเปิดโอกาสดาวรุ่งมากกว่า ไม่ได้ไม่ชอบมาต้านะแต่ด้วยตำแหน่งที่เล่นและอายุไม่ได้ช่วยอะไร ฟอร์มระยะหลังผมว่าไม่ไหวโรยไปเยอะถ้าเทียบสมัยสิงห์ 50% ไม่ถึง ไม่ใช่ยิ่งแก่ยิ่งเผ็ดแบบคาร์ริกที่จะประคองเกมส์ได้ แถมขึ้นบอลช้ามาก ก็ยังงงกับบอร์ดว่าต่อทำไม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:47
ดีใจที่รักและเชียร์นักเตะแบบนี้มาตลอด ดูไม่ผิดจริง ๆ ผมขอบคุณมอยส์และน้ามูตลอดนะที่คว้าและปล่อยตัวมาต้าให้มาอยู่ยูไนเต็ดได้ จำได้ว่าเป็นดีลที่ผมดีใจแบบลิงโลดเอามาก ๆ

มาต้าเรียกว่าสุภาพบุรุษลูกหนังก็ว่าได้ เป็นมืออาชีพทั้งในและนอกสนาม ในขณะที่ปัจจุบันพวกสื่อโซเชียลก้าวเข้ามามีส่วนอย่างมากที่ทำให้นักฟุตบอลหลงใหลและหันเหความสนใจไปกับมันทั้งเพื่อความบันเทิง เพื่อธุรกิจ แต่สำหรับมาต้าส่วนใหญ่ใช้มันเพื่อสื่อสารกับแฟนบอลที่เขารักในแต่ละช่วงเวลาทั้งดีและย่ำแย่ แม้หลัง ๆช่วงฟอร์มทีมแย่หลายคนจะไม่อยากอ่านข้อเขียนที่เขาสื่อสารกับแฟนบอลซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้นนะ แต่ผมก็เข้าใจเจตนาดีและจิตใจที่ดีของเขานะว่าเขาต้องการแสดงออกว่าตนเองเข้าใจความรู้สึกแฟนบอลแค่ไหนหรือมีความรู้สึกผิดหวังไม่ต่างกัน

ผมอยากได้นักเตะแบบนี้อยู่ในทีมเยอะ ๆจริง ๆ นักเตะที่มีฝีเท้าดีแม้จะร่วงโรยไปบ้างเพราะสังขารและกาลเวลา แต่พฤติกรรมทั้งในและนอกสนามรวมถึงฝีเท้าและประสบการณ์ของเขามีประโยชน์และเป็นแบบอย่างที่ดีมากต่อนักเตะรุ่นใหม่ ๆ ที่กำลังก้าวขึ้นมา ขอให้มาต้าได้แขวนสตั๊ดที่นี่และก้าวขึ้นเป็นทีมโค้ชที่นี่เถอะครับ สโมสรเราจะได้มีแต่บุคลากรที่ดี มีนักเตะอาชีพระดับตำนานที่เป็นมืออาชีพเยอะ ๆ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39656
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:16
KANCHELSKIS พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
ไม่เสียแรงที่เสื้อฟูลออฟชั่นตัวแรกของผมเป็นชื่อพี่

เป็ยอาร์มทองตัวสุดท้ายของยูไนเต็ด

หมดสัญญาแล้วมาทำงานกับสโมสรเลยนะพี่

ผมมั่นใจว่าคนที่มีทัศนคติแบบพี่ต้า จะนำพาสโมสรไปในทางที่ถูกต้องแน่นอน  

เสื้อของแท้ ?  
สนามศุภครับ ....ผ่างงงง

ของแท้สิครับเพ่
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto => OUT
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 21:26
kreang พิมพ์ว่า:
ผมเห็นต่างนะ ผมว่าตัวนี้ไม่ควรต่อนะควรเปิดโอกาสดาวรุ่งมากกว่า ไม่ได้ไม่ชอบมาต้านะแต่ด้วยตำแหน่งที่เล่นและอายุไม่ได้ช่วยอะไร ฟอร์มระยะหลังผมว่าไม่ไหวโรยไปเยอะถ้าเทียบสมัยสิงห์ 50% ไม่ถึง ไม่ใช่ยิ่งแก่ยิ่งเผ็ดแบบคาร์ริกที่จะประคองเกมส์ได้ แถมขึ้นบอลช้ามาก ก็ยังงงกับบอร์ดว่าต่อทำไม  

ถ้ากลัวเสียโคต้า ก็ไม่ควรเก็บลินกาดไว้ครับ
0
0
images by free.in.thimages by free.in.thimages by free.in.th
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 31917
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 10:19
นอกจากเป็นนักฟุตบอลที่ดีแล้ว ในฐานะ "คน" เค้าก็จัดเป็นแบบอย่างที่ดี

ทั้งทัศนคติ การวางตัว มาต้าเป็นอีกหนึ่งคนที่พี่จุนชื่นชอบมาก ๆ ครับ

และไม่น่าแปลกใจ ที่แฟนบอลทีมเก่าของเค้าไม่เคยเกลียดเค้าเลยสักทีม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel