ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Dec 2007
ตอบ: 4497
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 14:23
[RE: "โซซ่า"บอก"ฮาเมส"อย่าหวังได้เบอร์ 10 นาโปลี]
เบอร์ 10 นาโปลีคงสำคัญจริง เพราะบันดาลแชมป์กัลโช่ในนาโปลี ก็คงต้องสำคัญเป็นธรรมดาอ่ะนะ แล้วมุมนมองของนักเตะเลยเรื่องแบบนี้ อย่างตอนเดล ปิเอโร่ ออกจากสโมสรไป แฟนๆอยากให้ยกเลิกเบอร์ 10 ให้ แต่ เดล ปิเอโร่ บอกว่าอยากให้ เบอร์ 10 ยูเว่มีต่อไป เพื่อเป็นแรงผลักดันให้เด็กรุ่นหลังพัฒนาฝีเท้าขึ้นมาเพื่อคู่ควรกับเบอร์ 10 นี้ให้ได้ในอนาคต
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12274
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 15:44
[RE: "โซซ่า"บอก"ฮาเมส"อย่าหวังได้เบอร์ 10 นาโปลี]
ของแบบนี้มันอยู่ที่วัฒนธรรมสโมสรแหละครับ แต่ละสโมสรไม่เหมือนกัน ถ้าอยากใส่ก็เอา 1+9 แบบซาโมราโน่สิที่ใส่ 1.8
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: #มาเป็นไข้กันเถอะ
เข้าร่วม: 28 Jul 2008
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:49
สโมสรประกาศยกเว้นยัง ถ้ายัง แล้วมีสิทธิ์ไรมาห้ามอ่ะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2630
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 16:55
แล้วไม Roberto Sosa ถึงใส่เบอร์ของ Maradona ได้อะ
เล่นแต่กับทีมดาดๆ ไม่เคยแม้แต่จะติดทีมชาติอาเจนไม่ว่าจะชุดไหนก็เถอะ

ทำไมพี่ถึงกล้าใส่อะ ทำไมพี่ถึงกล้าไปบอก James 1% ของ Maradona อะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 4551
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:13
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
แล้วไม Roberto Sosa ถึงใส่เบอร์ของ Maradona ได้อะ
เล่นแต่กับทีมดาดๆ ไม่เคยแม้แต่จะติดทีมชาติอาเจนไม่ว่าจะชุดไหนก็เถอะ

ทำไมพี่ถึงกล้าใส่อะ ทำไมพี่ถึงกล้าไปบอก James 1% ของ Maradona อะ

ไปดูประวัติไหม่ก่อนนะ ตอนที่โซซ่า ได้เบอร์10 เพราะ ตอนนั้นนาโปลีอยู่ซีเรียซี มีกฏต้องใส่เบอร์1-11 ลงสนาม
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 2143
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 14:06
แหม่ เบอร์ 10 นาโปลีมันก็ชัดเจนแล้วว่าสัญลักษณ์ถึงใคร
มันไม่ใช่แค่ใครคนหนึ่งนะครับ มันคือนักเตะตำนานระดับโลกนะครับ
นั่นคือมาราโดน่าเลยนะครับ
ผมเป็นแฟนมิลานยังคิดว่าเบอร์นี้ของนาโปลีสำคัญพอๆหรือเป็นรองแค่ตราสโมสรเลยครับ
เรื่องราวดีๆ ความยิ่งใหญ่ภายใต้เบอร์นี้มันสุดๆสำหรับสโมสรเลยนะ
0
0
"We are a team of devils. Our colors are red as fire and black, to invoke fear in our opponents". - Herbert Kilpin, 1899.

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2007
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 17:35
นาโปลีน่าจะรีไทเบอร์ 10 ไปเลยน่ะ จะได้ไม่มีปัญหา
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea!!!
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:17
ไม่ค่อยแข็ง พิมพ์ว่า:
Zukoay พิมพ์ว่า:
เรื่องไม่เป็นเรื่อง เค้าย้ายมาก็น่าจะทำให้ทีมมีลุ้นขึ้น ทำให้ลีคอิตาลีมีสตาร์มากขึ้น คิดแค่นี้พอก่อนมั้ย  

ทีมมีแต่แชมป์จะไปรู้สึกอะไร ความพิเศษการให้เกียรติ ก็เป็นเรื่องสำคัญ!! มิลาน ยกเบอร์ 3 กับ 6 อินเตอร์ เบอร์ 4 โรม่า ก็น่าจะเบอร์ 10 เหมือนกัน สำหรับผมเรื่องอย่างนี้มันสำคัญมากๆๆ

อ่านดีๆแล้วแยกประเด็นนะ เรื่องไม่เป็นเรื่องที่ผมหมายถึง จะพูดบอกฮาเมสด้วยคำที่ดูดีกว่านี้ไม่ได้หรอ แล้วฮาเมสพูดเองจากปากหรือจะเอาเบอร์10 แน่ๆแล้วหรอ ถ้าจะรีไทร์ต่อก็บอกเค้าดีๆเค้าคุยกันรู้เรื่อง นี่อะไรมาแขวะว่าทีมได้แชมป์เรื่อยๆไม่รู้สึก ปันยาอ่อน ตอนเดลผมเลิกเล่นเค้าพูดว่าอะไรเรื่องเบอร์ที่ยูเว่จะรีไทร์ดูนะ สมองจะได้มีลอยหยักเพิ่มขึ้น ไม่มั่วแต่ไปแขวะความคิดคนอื่น

ปล.เพิ่มเติมนิดหน่อย การที่มีนักเตะเก่งๆระดับนี้ย้ายเข้ามา และการยกเบอร์เสื้อที่สำคัญก็เป็นการแสดงการให้เกียรติกันได้ครับ คนที่ห่วงแต่เบอร์จนพูดอะไรเลอะเทอะเนี่ย ผมว่าทำให้เกียรติมันน้อยลงด้วยซ้ำ

เพิ่มอีกทีละกัน หมั่นไส้ เม้นแขวะว่าได้แชมป์จนลืมเรื่องเกีรยติเรียกแผล่นสะเยอะ งั้นเห็นยกกรณีโรม่ามา ไหนเกีรยติที่ต๊อดติได้รับเป็นแบบนั้นละ เลิกเล่นรีไทร์สวยหรู สุดท้ายเป็นไงละ ตอบผมหน่อยสิ  

เอาที่ละเม้นโน๊ะ!! ประเด็นแรกนะ ผมไปแขวะอะไรคุณ? ทำไมทีมที่ผมเชียร์ก็มีแชมป์เรื่อยๆ และอีกอย่างทำไม สโมสรอื่นๆในอิตาลีต้องทำตามทีมที่คุณเชียร์ป่ะ

ประเด็นที่ 2 เรื่องฮาเมสจะย้ายมาแล้วขอใส่เบอร์ 10 ข้อมูลแหล่งอ้างอิงมาจากไหนผมไม่รู้หรอก มันก็แค่ข่าวลือป่ะ ลือมาให้คนมาแสดงความคิดเห็นอ่ะ ถ้ารับความคิดเห็นคนอื่นไม่ได้ก็อย่าโพสครับ

ประเด็นที่ 3 เรื่องต็อดติ ผมพูดถึงเบอร์เสื้อนะครับ ไม่ได้พูดถึงการบริหารทีมแยกแยะหน่อยนะครับ ไอ้
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 62
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:27
ถูกแบนแล้ว
เรื่องไม่เป็นเรื่อง เค้าย้ายมาก็น่าจะทำให้ทีมมีลุ้นขึ้น ทำให้ลีคอิตาลีมีสตาร์มากขึ้น คิดแค่นี้พอก่อนมั้ย  

ทีมมีแต่แชมป์จะไปรู้สึกอะไร ความพิเศษการให้เกียรติ ก็เป็นเรื่องสำคัญ!! มิลาน ยกเบอร์ 3 กับ 6 อินเตอร์ เบอร์ 4 โรม่า ก็น่าจะเบอร์ 10 เหมือนกัน สำหรับผมเรื่องอย่างนี้มันสำคัญมากๆๆ

อ่านดีๆแล้วแยกประเด็นนะ เรื่องไม่เป็นเรื่องที่ผมหมายถึง จะพูดบอกฮาเมสด้วยคำที่ดูดีกว่านี้ไม่ได้หรอ แล้วฮาเมสพูดเองจากปากหรือจะเอาเบอร์10 แน่ๆแล้วหรอ ถ้าจะรีไทร์ต่อก็บอกเค้าดีๆเค้าคุยกันรู้เรื่อง นี่อะไรมาแขวะว่าทีมได้แชมป์เรื่อยๆไม่รู้สึก ปันยาอ่อน ตอนเดลผมเลิกเล่นเค้าพูดว่าอะไรเรื่องเบอร์ที่ยูเว่จะรีไทร์ดูนะ สมองจะได้มีลอยหยักเพิ่มขึ้น ไม่มั่วแต่ไปแขวะความคิดคนอื่น

ปล.เพิ่มเติมนิดหน่อย การที่มีนักเตะเก่งๆระดับนี้ย้ายเข้ามา และการยกเบอร์เสื้อที่สำคัญก็เป็นการแสดงการให้เกียรติกันได้ครับ คนที่ห่วงแต่เบอร์จนพูดอะไรเลอะเทอะเนี่ย ผมว่าทำให้เกียรติมันน้อยลงด้วยซ้ำ

เพิ่มอีกทีละกัน หมั่นไส้ เม้นแขวะว่าได้แชมป์จนลืมเรื่องเกีรยติเรียกแผล่นสะเยอะ งั้นเห็นยกกรณีโรม่ามา ไหนเกีรยติที่ต๊อดติได้รับเป็นแบบนั้นละ เลิกเล่นรีไทร์สวยหรู สุดท้ายเป็นไงละ ตอบผมหน่อยสิ  

เอาที่ละเม้นโน๊ะ!! ประเด็นแรกนะ ผมไปแขวะอะไรคุณ? ทำไมทีมที่ผมเชียร์ก็มีแชมป์เรื่อยๆ และอีกอย่างทำไม สโมสรอื่นๆในอิตาลีต้องทำตามทีมที่คุณเชียร์ป่ะ

ประเด็นที่ 2 เรื่องฮาเมสจะย้ายมาแล้วขอใส่เบอร์ 10 ข้อมูลแหล่งอ้างอิงมาจากไหนผมไม่รู้หรอก มันก็แค่ข่าวลือป่ะ ลือมาให้คนมาแสดงความคิดเห็นอ่ะ ถ้ารับความคิดเห็นคนอื่นไม่ได้ก็อย่าโพสครับ

ประเด็นที่ 3 เรื่องต็อดติ ผมพูดถึงเบอร์เสื้อนะครับ ไม่ได้พูดถึงการบริหารทีมแยกแยะหน่อยนะครับ ไอ้  
แถชิบหาย ทีมมีแต่แชมป์จะไปรู้สึกอะไร ความพิเศษการให้เกียรติ ประโยคเนี่ยไงครับ ทำไมอธิบายมาดิ ประเด็นที่2ยิ่งตลก เรื่องขอเบอร์10บอกเป็นข่าวลือ แต่ข่าวนี้มาจากปากนักเตะจริง แถชิบหาย ผมเม้นก้แค่ประเด็นที่ว่าอยากให้นักเตะเก่งๆย้ายมาลีคอิตาลีแค่นั้น มาโค้ดก่อนแล้วหน้าด้านอีก อ่อเรื่องต็อดติแถอันนี้ด้านสุดละบอกว่าสโมสรรีไทร์เบอร์ให้เพราะให้เกีนรตินักเตะ มันไม่เกี่ยวกันหรอกว่าไปทำไม่มีตอนบริหาร เนี่ยนะทำกับตำนานนักเตะตัวเอง ถุ้ยไอ้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea!!!
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 20:34

แถชิบหาย ทีมมีแต่แชมป์จะไปรู้สึกอะไร ความพิเศษการให้เกียรติ ประโยคเนี่ยไงครับ ทำไมอธิบายมาดิ ประเด็นที่2ยิ่งตลก เรื่องขอเบอร์10บอกเป็นข่าวลือ แต่ข่าวนี้มาจากปากนักเตะจริง แถชิบหาย ผมเม้นก้แค่ประเด็นที่ว่าอยากให้นักเตะเก่งๆย้ายมาลีคอิตาลีแค่นั้น มาโค้ดก่อนแล้วหน้าด้านอีก อ่อเรื่องต็อดติแถอันนี้ด้านสุดละบอกว่าสโมสรรีไทร์เบอร์ให้เพราะให้เกีนรตินักเตะ มันไม่เกี่ยวกันหรอกว่าไปทำไม่มีตอนบริหาร เนี่ยนะทำกับตำนานนักเตะตัวเอง ถุ้ยไอ้  

บ้างทีคนเราความเข้าใจมันแตกต่างกันต้องยอมรับ มุมมองคนเรามันต่างกัน "ทีมมีแต่แชมป์จะไปรู้สึกอะไร ความพิเศษการให้เกียรติ" อาจจะดูแรงไป ต้องขออภัยด้วยละกันครับ ผมแถเองครับ ขอบคุณที่ชี้แนะนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel