ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 20:28
[RE: สมยศว่าไง?? 2 ปัญหาใหญ่ของสมาคมตอนนี้!!]
เอาซิโก้มามั้ยครับ จบๆกันไป

เด็กสร้างแกยุคซีเกมส์ ตอนนี้ก็กระจายไปหลายทีมแล้ว

คงไม่มีข้อครหาเลือกตัวจากบางทีม ไม่เลือกตัวจากบางทีม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 20:40
[RE: สมยศว่าไง?? 2 ปัญหาใหญ่ของสมาคมตอนนี้!!]
Vaporknit II พิมพ์ว่า:
กกท. กับ สมาคมบอลไทย จะหักกันตั้งนานแล้ว

ทำงานออกมาช้าก็ไม่แปลกหรอก

จริงเหรอครับ ผมนึกว่าสมาคมชุดนี้จะซี้ปึ้กกับกกท.ซะอีก เห็นย้ายสมาคมไปตั้งที่กกท.เลย หลายๆครั้งก็ไปจัดงานที่ตึกกกท.ด้วย
0
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7799
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 20:51
blackhunter พิมพ์ว่า:
เอาซิโก้มามั้ยครับ จบๆกันไป

เด็กสร้างแกยุคซีเกมส์ ตอนนี้ก็กระจายไปหลายทีมแล้ว

คงไม่มีข้อครหาเลือกตัวจากบางทีม ไม่เลือกตัวจากบางทีม  

อย่าเลยครับ เดวก็วอร์กันอีกน่าเบื่อ

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32009
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 21:10
ประเด็นคือสนาม กทท อยากได้หน้าแต่งเบิกงบล่าช้าตามสไตล์ราชการแต่เชื่อว่าสมาคมมีสนามสำรองเอกชนอยู่แล้ว
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 21:24
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
Vaporknit II พิมพ์ว่า:
กกท. กับ สมาคมบอลไทย จะหักกันตั้งนานแล้ว

ทำงานออกมาช้าก็ไม่แปลกหรอก

จริงเหรอครับ ผมนึกว่าสมาคมชุดนี้จะซี้ปึ้กกับกกท.ซะอีก เห็นย้ายสมาคมไปตั้งที่กกท.เลย หลายๆครั้งก็ไปจัดงานที่ตึกกกท.ด้วย  

เท่าที่ทราบมา สมาคมบอลไทยพยายามคานอำนาจกกท.อยู่

ใจจริง สมาคมอยากยืนด้วยตัวเองแบบไม่พึ่งกกท. แต่ตอนนี้มันทำไม่ได้ อย่างที่เห็นแหละครับ

ผมว่ามีหลายอย่างที่สมาคมลองทำด้วยตัวเอง อย่างหาสนามลีโอ กับ เอสซีจี ก้ใช่นะ

แต่สุดท้ายไม่ผ่าน ก็ต้องไปตายรังจับมือกับกกท. เหมือนเดิม วนเป็นลูปไป

0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 21:38
[RE]สมยศว่าไง?? 2 ปัญหาใหญ่ของสมาคมตอนนี้!!
จากกังวลเรื่องนิชิโนะ กลายเป็นไม่กังวลแล้วนะ
ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าว่าตกลงกันแล้ว แค่รอเคลียร์งานฝั่งโน้นแค่นั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
redarmy
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8011
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 21:42
BallonMan พิมพ์ว่า:
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
เรื่องโค้ชผมไม่ห่วง ต่อให้เซ็นตอนนี้ก็แค่นั้นเพราะยังไงการเก็บตัวก็ตามฟีฟ่าเดย์ อีกทั้งนิชิโนะก็มีข้อมูลนักเตะไทยอยู่แล้ว ถ้าเป็นโค้ชคนอื่นเดือนเดียวก็ทันแหละ

ผมห่วงคือเจ้าภาพยู23มากกว่า สนามไม่พร้อมนี่บรรลัยเลย

นิชิโนะมีข้อมูลนักเตะไทย จากอะไรครับ?  

ญีปุ่นรู้ข้อมูลมากกว่าเราด้วยซ้ำ เขารู้ยันใครมีจุดเด่น จุดด้อย สไตล์การเล่นของแต่ละคน ไม่ใช่แค่ตัวทีมชาติอย่างเดียว นักเตะคนอื่นๆก็ด้วย

ทีมงานที่ส่งมาติดตามฟอร์มมีเยอะ และนักเตะญีปุ่นที่มาค้าแข็งก็คงส่งข้อมูลกบับไปด้วย
1
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18980
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 21:46
โคตรไม่ไว้ใจ กกท. เลย แล้วเราเจือกตกรอบคัดเลือก ถ้าโดนริบสิทธินี่ไม่ต้องไปแข่งเลย โคตรบรรลัย
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 22:17
เรื่องโค้ชผมไม่ห่วง ต่อให้เซ็นตอนนี้ก็แค่นั้นเพราะยังไงการเก็บตัวก็ตามฟีฟ่าเดย์ อีกทั้งนิชิโนะก็มีข้อมูลนักเตะไทยอยู่แล้ว ถ้าเป็นโค้ชคนอื่นเดือนเดียวก็ทันแหละ

ผมห่วงคือเจ้าภาพยู23มากกว่า สนามไม่พร้อมนี่บรรลัยเลย

นิชิโนะมีข้อมูลนักเตะไทย จากอะไรครับ?  

ญี่ปุ่นนี้โคตรเจ้าพ่อแห่งข้อมูลและสถิติเลย อย่างยุคสงครามโลกที่ทหารญี่ปุ่นบุกไทย ก่อนจะยกพลมาเขาส่งสายมาแฝงตัวดูสภาพแวดล้อมต่างๆเป็นปี นิชิโนะเป็นประธานเทคนิคและผ่านงานคุมทีมมาด้วย ข้อมูลนักเตะในเอเชียแกมีพอสมควร บางทีอาจจะรู้เยอะกว่าโค้ชไทยบางคนซะด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย มังกรหนวดทอง เมื่อ Wed Jul 10, 2019 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8604
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2019 22:59
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือสนาม กทท อยากได้หน้าแต่งเบิกงบล่าช้าตามสไตล์ราชการแต่เชื่อว่าสมาคมมีสนามสำรองเอกชนอยู่แล้ว  

ั้ตั้งแต่ตอนฟุตซอลwc2012ละก็ยังไม่เข็ดอีก
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5375
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 00:27

เปนเพื่อนกับโค้ชเฮงด้วยครับ
0
0
dy
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไทยแลนด์สู้ๆ
เข้าร่วม: 05 Mar 2010
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:38
Mr.Nanyang พิมพ์ว่า:
SUNT.ATH พิมพ์ว่า:
สนามปรับปรุงเสร็จไม่ทัน ผมว่าก็ไม่น่าจะตำหนิสมาคมขนาดนั้น เพราะมันนอกเหนืองานของสมาคม เป็นหน้าที่หลักของ กกท. มากกว่าที่จะจัดสรรงบมาทำให้ทันเวลาและเร่งรัดงาน เพราะสนามที่จะใช้เหล่านั้นส่วนใหญ่เป็นหน้าที่การดูแลของ กกท. ทั้งหมด ไม่ใช่สมาคม สมาคมทำได้แค่เร่งรัดงานของ กกท. ออกสื่อเท่านั้น  

ใช่เลยครับ ที่ล่าช้าตอนนี้ไม่ใช่สมาคม แต่เป็น กกท. ที่ทำงานล่าช้ามากครับ สงสัยจะทำกันแบบเร่งทำช่วงใกล้ๆนู่นแหละครับ ไทยแลนด์สแตนดาร์ด  

ท่านรู้มั้ยว่าทำไมถึงทำได้ช้า เพราะระบบราชการแต่ละขั้นตอนมันมีเงื่อนไขกำหนดเวลาอยู่ มันไม่ใช่ทรัพย์สินส่วนบุคคลหรือเอกชนที่สั่งการแล้วทำได้เลย ทุกอย่างต้องเป็นขั้นเป็นตอน งบหลวงไม่ใช่นึกอยากจะทำอะไรก็ทำได้เลย มันติดเงื่อนไขเรื่องกระบวนการ แค่ประกาศการจัดซื้อจัดจ้างก็มีกำหนดระยะเวลาแล้ว ไม่ใช่ประกาศวันนี้พอพรุ่งนี้ได้ผู้รับเหมาเลย มะรืนลงหน้างานได้เลย ทุกฝ่ายตอนนี้พยายามเร่งกันเต็มที่เท่าที่สามารถจะทำได้ครับ เพราะรู้ว่าถ้าเกิดAFCปฏิเสธการเป็นเจ้าภาพของเรา ผลเสียตกอยู่กับทีมชาติไทยแน่นอน
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 167
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2019 12:26
สมยศว่าไง?? 2 ปัญหาใหญ่ของสมาคมตอนนี้!!

ญีปุ่นรู้ข้อมูลมากกว่าเราด้วยซ้ำ เขารู้ยันใครมีจุดเด่น จุดด้อย สไตล์การเล่นของแต่ละคน ไม่ใช่แค่ตัวทีมชาติอย่างเดียว นักเตะคนอื่นๆก็ด้วย

ทีมงานที่ส่งมาติดตามฟอร์มมีเยอะ และนักเตะญีปุ่นที่มาค้าแข็งก็คงส่งข้อมูลกบับไปด้วย  

พูดซะเห็นภาพก่อนจะบุกเพิลฮาเบอร์เลยทีเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel