ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 76, 77, 78 ... 83, 84, 85
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:06
[RE: [หมอนอ]แบบนี้พวกเราถือว่าโดนหลอกมั้ยครับ เริ่มมีกลิ่นเดือด]
นึกว่าจะจบไปตั้งแต่เมื่อคืนและ

ว่าแต่มันจะดีจริงๆหรอลุง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
นักเตะเทศบาล
Status: Fredmonger
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3003
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:15
[RE: [หมอนอ]แบบนี้พวกเราถือว่าโดนหลอกมั้ยครับ เริ่มมีกลิ่นเดือด]
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
saber20045 พิมพ์ว่า:
Spoil
นั่งอ่านมาตาแฉะ ทำไมผมมองว่าเคสนี้ก็ไม่ต่างจากคเส จน. ก. พี่ ว. อะ

เคสนั้น จน. ก็บอกเลิกแล้ว
พี่ ว. บอกยังไม่เลิก
ส่วน ก. บอกกูไม่รู้

สรุปคนด่า จน. ก. ยับเยินแทบหมดอนาคต ส่วนพี่ ว. ลอยตัว ป่วยอยู่ต้องดูแลกันไป

ส่วนเคสนี้

นต. บอกเลิกแล้ว
ส่วน อ. บอกยังไม่เลิก ไปมาหาสู่กันอยู่เลย
ส่วนพี่ ว. บอกกูไม่รู้

เคสนี้มันต่างแค่อย่างเดียวอะ แค่พี่ ว. ยังไม่ไปกินในที่ของ อ. แค่นั้นเอง ถ้าไปถึงขั้นนั้นก็ไม่ต่างกันเลยด้วยซ้ำ

เรื่องนี้ อ. ผิดที่คุมคนของตัวเองไม่อยู่ ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม
นต. ผิดตรงที่ไม่เคลียร์สถานะให้ชัดเจน แทงกั๊กแม่งทุกอย่าง ออกแนวปกปิด โกหก หลอกลวงด้วยซ้ำ
ส่วนพี่ ว. พี่ก็ผิดครับ พี่ผิดที่ปล่อยให้ตัวเองเข้าไปลึกขนาดนี้

อันนี้ความเห็นส่วนตัว มุมมองจากคนนอก ไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัวทั้งสิ้น  

ผมว่าพี่ ว. ไม่น่าผิดนะครับ เพราะเขาไม่รู้ว่า นต.ยังคบกับ อ.อยู่
อายุขนาดนี้แล้ว ผมว่าถ้าเขารู้ว่า นต.ยังคบกับ อ.อยู่เขาคงไม่ถลำไปลึกขนาดนี้

ส่วน นต.นี่ตอนคุยโม้ก็บอกทุกคนว่าไม่มีแฟน มีแต่คนคุย ไม่ติดสถานะอะไร สรุปง่ายๆก็คือโสด
พวกคนรอบตัวพี่ ว.เลยเชียร์ชงซะ ในเมื่อเจ้าตัวบอกไม่มีแฟน
สรุปกลายเป็นว่า นต.มีแฟนซะงั้น แต่ไม่ขึ้นสถานะ แต่ฝ่าย อ.เฟสขึ้นสถานะคบกับ นต.อยู่
แล้วก็มีคอมเม้นคุยหวานๆเหมือนคนรักกันปกติในเฟสของ อ.  

นั่นแหละ ผมถึงบอกไง ไม่รู้มันไม่ผิดหรอก มันผิดที่ พี่ ว. เหยียบคันเร่งแรงไปจริงๆ ทั้งๆที่ในคุยโม้ นต. ก็บอกไม่พร้อมมีใคร พี่ไม่เซฟตัวเองเลยเอาตรงๆ

ความผิดนี้มันไม่ได้มีผลกับคนรอบข้าง แต่มันมีผลกับตัวพี่ ว. เองนั่นแหละ  

ในมุมผมนะครับ คือถ้า นต.บอกไม่พร้อมจะมีแฟน นต.ไม่ควรมา ooc กับพี่บาสเลยครับ
ไม่ควรมาเจอพี่บาส ไม่ควรคิดคอนเท้นแตะเนื้อต้องตัวอะไรแบบนั้นกับพี่บาสที่แสดงให้เหมือนว่ามีใจให้
แบบนี้ผมมองว่ามันเหมือนทอดสะพานให้มากกว่า ปากบอกว่าไม่พร้อม แต่ทอดสะพานมาซะขนาดนั้น
เป็นผมก็ดับเครื่องชนเหมือนกันครับ  

ไอไม่พร้อมมีใครนี่พี่ ว. พูดเองเลยฮะ มันมีช่วงถามอยู่  

อ้าวพี่ ว. พูดหรอครับ ผมนึกว่า นต. เป็นคนพูดซะอีก
ขอโทษด้วยครับ ผมน่าจะดูข้ามช่วงนี้ไป  

ไม่แน่ใจช่วงเวลานาทีที่เท่าไหร่นะฮะ แต่จำได้ว่าหลังจากถามเรื่องความสัมพันธ์ของ นต. แล้วก็วกมาถามพี่ ว. ต่อ แกก็บอกไม่พร้อม  

พี่เว่นเป็นคนพุดเองครับว่ายังไม่พร้อมจะมีใครพูดไว้ตั้งเเต่ช่วงเเรกๆละ เเต่ไม่เเปลกหรอกที่พี่เเว่นเเก่จะถล่ำลึก ชายโสด เป็นโรคซึมเศร้าอยุ่บ้านหลังใหญ่ตัวคนเดียวพร้อมกับเเมว4ตัว เวลามีผู้หญิงมาเเทคเเคร์เราป็นผมอย่างไงก็ต้องมีสปาร์คกันบ้างเเหละเเล้วยิ่งสาวเจ้าบอกว่าโสดด้วยอย่างไงก็ต้องลุย
แก้ไขล่าสุดโดย ฉันคือเเมวเหมียว เมื่อ Wed Jun 19, 2019 14:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:27
ถูกแบนแล้ว
มาลงชื่อเฉยๆ เค้ามีเรื่องอะไรกัน แบ่งกันคนละหลุม2หลุมดีมั้ยจะได้ปรองดองกัน
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:32
IndyPro พิมพ์ว่า:
มาลงชื่อเฉยๆ เค้ามีเรื่องอะไรกัน แบ่งกันคนละหลุม2หลุมดีมั้ยจะได้ปรองดองกัน  

ที่จริงให้ทุกฝ่ายนัดรวมตัวกันไปบ้านพี่เเว่น เรื่องทุกอย่างก็จบละกัน รับรองปรองดองเเน่นอนได้ข่าวว่ามีเเบบหยดด้วย
0
0
Status: ก็ไม่รู้สินะ
เข้าร่วม: 18 Nov 2013
ตอบ: 3461
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:37
[หมอนอ]แบบนี้พวกเราถือว่าโดนหลอกมั้ยครับ เริ่มมีกลิ่นเดือด
เยกเข้ 1000 เม้น 200k วิว
นี่มันอะไรกันเนี้ย
สรุปเรื่องนี้จะเป็นเช่นไร
โปรดติดตามตอนต่อไป
Spoil
ตกลงยังไง ใครสรุปให้ฟังได้บ้าง  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"จุดหมายต่อให้อยู่แค่ไกล้แค่ไหน แต่ถ้าไม่เดินไปหาก็ไม่มีวันไปถึง"

ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38683
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:38
Onghero พิมพ์ว่า:
Spoil
ตกลงยังไง ใครสรุปให้ฟังได้บ้าง  

ไล่อ่านเลยครับ 5555
1
0

facebook.com/ProgSurround
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16330
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:44
พี่บาสไม่ดิ่งผมก็พอใจแล้วล่ะครับ เรื่องมันคงอาจจะจบลงแล้ว จะจบแบบไหนรอแถลงการณ์เอาดีกว่า อย่าคาดเดากันเลย
0
0
Do you hear the people sing ?
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:53
Spoil

มาสรุปที่ผมเข้าใจให้ฟัง
ในเรื่องมี3ฝ่าย ฝ่ายเเรกคือเเฟนหมอ ฝ่ายที่สองคือหมอ ฝ่ายที่สามคือทีมมิท
ฝ่ายเเรกบอกบอกว่าตกลงกับหมอเเล้วว่าให้บอกว่าไปว่าตัวเองเป็นเเค่คนคุยพอหลังๆเรื่องมันเริ่มถล่ำลึกไปเรื่อยๆ ก้เลยบอกมาปกป้องสิทธิ์ตัวเองในฐานะเเฟนทีนี้เหมือนระเบิดลงเลย
ฝ่ายหมอก็เลยออกมาเเถลงว่า ผู้ชายนั้นเป็นเเฟนเก่า เลิกกันไปเเล้วเเต่อีกฝ่ายไม่ยอมเลิก ขู่ว่าจะฆ่าตัวตายบลาๆ ปัญหาก็คาราซาซังอยู่อย่างงี้
ฝ่ายสามทีมมิท คนในทีมมิทออกมาบอกเเล้วว่าไม่รู้ว่าหมอมีเเฟนเเล้วเพราะหมอบอกว่าเเค่เเฟนเก่า ก็เลยชงเลยจิ้น ทำให้พี่บาสถล่ำลึกไปในเรื่องนี้
ไม่รู้ว่าฝ่ายเเฟนหรือฝ่ายหมอที่เป็นคนโกหกเเต่ฝ่ายสามลอยตัวเเล้วเเน่ๆไม่มีเอี่ยวในเรื่องนี้
ฟังหูไว้หูเราไม่รู้ว่าใครพูดจริงใครพูดเท็จ
เเต่เหมือนว่าข่าวอัปเดท ณ ปัจจุบันเหมือนจะเครียร์กันได้ลงตัวทุกฝ่ายละรอเค้าเเถลงละกัน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:55
อยากรู้จะจบยังไง จะกลับมาคุยกะ นต ก้ยังไงๆนะพี่บาส เห็นเพื่อนเคยโดนแบบโอ๊ตแล้วเข้าใจความรู้สึกเลย ผญ แบบนี้ ระดับพี่หาคนใหม่สบาย
0
0

นักเตะอบต.
Status: All I wanna do is kick it with you.
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 3836
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 15:02
ต้องรอน้องวีโตแล้วละ พี่บาส
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 15:11
ต่อให้ใจแข็งแค่ไหนก็เคลิ้มอยู่ดี ใครรู้สึกก่อนคนนั้นแพ้ ฮั่นหนออออ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 15:13
ผมไม่เห็นด้วยกับคนที่ยกคำพูดแกมาบอกนะครับว่า ไม่พร้อมจะมีใคร

คือ แกน่าจะรู้ตัวดีสุดอยู่เเล้วว่าพร้อมไม่พร้อม วันคุยโม้แกอาจจะกักๆ กลัวๆ แต่พอหลายๆโอกาส หลายๆเหตุการณ์ที่ผ่านมา ที่ ooc กันแกอาจจะเริ่มค่อยๆพร้อมก็ได้ เจอคนที่คุยได้ ปรึกษาได้ พร้อมดูแล พร้อมมาหาได้ เอาจริงๆที่ผ่านมาที่เราเห็นก็เหมาะสมดี แค่พลาดที่อีกฝ่ายไม่ชัดเจนเอง

แต่อย่างน้อยก็เห็นว่าแกไม่ได้จมกับเรื่องที่ผ่านมา แกพร้อมจะเริ่มใหม่นั่นก็คือข้อดีของแกเเล้วนะ

เเล้วเรื่องที่คอมเม้นกันว่า หมาๆ ผมว่าเรื่องของเค้า เค้าเลือกเอง อย่างน้อยเราก็ยังมีมุมมองแบบคนทั่วๆไปว่าอันไหนดีไม่ดี อย่าไปซ้ำพวกเค้าเลย

ปล.ทุกคนมีสิทธิที่จะเม้น แต่อย่าไป bully เค้าเลยครับ

ปล.รักพี่บาสนะครับ

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 714
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 15:38
จะจบยังไงน้อ
0
0
ไอต้าว
Status: ก็ไม่รู้สินะ
เข้าร่วม: 18 Nov 2013
ตอบ: 3461
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 15:59
ฉันคือเเมวเหมียว พิมพ์ว่า:
Spoil

มาสรุปที่ผมเข้าใจให้ฟัง
ในเรื่องมี3ฝ่าย ฝ่ายเเรกคือเเฟนหมอ ฝ่ายที่สองคือหมอ ฝ่ายที่สามคือทีมมิท
ฝ่ายเเรกบอกบอกว่าตกลงกับหมอเเล้วว่าให้บอกว่าไปว่าตัวเองเป็นเเค่คนคุยพอหลังๆเรื่องมันเริ่มถล่ำลึกไปเรื่อยๆ ก้เลยบอกมาปกป้องสิทธิ์ตัวเองในฐานะเเฟนทีนี้เหมือนระเบิดลงเลย
ฝ่ายหมอก็เลยออกมาเเถลงว่า ผู้ชายนั้นเป็นเเฟนเก่า เลิกกันไปเเล้วเเต่อีกฝ่ายไม่ยอมเลิก ขู่ว่าจะฆ่าตัวตายบลาๆ ปัญหาก็คาราซาซังอยู่อย่างงี้
ฝ่ายสามทีมมิท คนในทีมมิทออกมาบอกเเล้วว่าไม่รู้ว่าหมอมีเเฟนเเล้วเพราะหมอบอกว่าเเค่เเฟนเก่า ก็เลยชงเลยจิ้น ทำให้พี่บาสถล่ำลึกไปในเรื่องนี้
ไม่รู้ว่าฝ่ายเเฟนหรือฝ่ายหมอที่เป็นคนโกหกเเต่ฝ่ายสามลอยตัวเเล้วเเน่ๆไม่มีเอี่ยวในเรื่องนี้
ฟังหูไว้หูเราไม่รู้ว่าใครพูดจริงใครพูดเท็จ
เเต่เหมือนว่าข่าวอัปเดท ณ ปัจจุบันเหมือนจะเครียร์กันได้ลงตัวทุกฝ่ายละรอเค้าเเถลงละกัน  

โหหหห
เรื่องน่าจะยุ่งแฮะ
งั้นรอเจ้าตัวที่เกี่ยวข้องแถลงสรุปเองดีกว่า
น่าจะดีและเข้าใจที่สุด
แต่ส่วนตัวผมแล้วแต่ก่อนอินนะ แต่ตอนนี้คงหมดอารมณ์ละ
เหมือนคนอกหักเลย 555
0
0
"จุดหมายต่อให้อยู่แค่ไกล้แค่ไหน แต่ถ้าไม่เดินไปหาก็ไม่มีวันไปถึง"

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 16:02
พักเรื่องดราม่า แล้วดูคุยโม้ กวาง กันเถอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 76, 77, 78 ... 83, 84, 85
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel