ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16325
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 10:28
[RE: Pogba ควรไปสู่สิ่งที่ดีกว่า]
ได้ดูตอนเล่นที่ยูเวนตูสผมว่าฟอร์มนี่ระดับโลกเลยนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5245
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 10:35
[RE: Pogba ควรไปสู่สิ่งที่ดีกว่า]
ต้องการกลับฝั่งความสำเร็จเร็ว ก็ต้องมีนักเตะอย่าง Pogba ในทีม

แต่แม่งดาบ 2 คม ทั้งสปิริตทีม ค่าเหนื่อย ทัศนคติส่งผลต่อเพื่อน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 10:43
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
ต้องการกลับฝั่งความสำเร็จเร็ว ก็ต้องมีนักเตะอย่าง Pogba ในทีม

แต่แม่งดาบ 2 คม ทั้งสปิริตทีม ค่าเหนื่อย ทัศนคติส่งผลต่อเพื่อน  

ถ้ามันคือแกนหลัก แต่สุดท้ายย้ายออก ต้องมานับ 1 ใหม่อีก แบบนี้สู้เริ่มตั้งแต่วันนี้เลยดีกว่า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:14
เหตุผลที่ United ใช้เงินจำนวนมหาศาล คือพวกเขาเชื่อใน Paul มากๆ
เพราะเขาสามารถเป็นผู้นำที่แท้จริงกับที่นั่นได้

อ้างอิงจาก:
"เมื่อสโมสรใช้เงินจำนวนมากเช่นนี้ มันเป็นเพราะพวกเขามีความเชื่อมั่นในตัวคุณ นั่นเป็นสาเหตุที่สำคัญมากที่ Paul ควรจะเตือนตัวเองไว้"  

ผมรู้ว่าพอลเป็นคนฉลาดมากเกี่ยวกับเรื่องนี้นะ United ลงทุนจำนวนมากในตัว Paul ดังนั้นผมเชื่อว่ามันสำคัญมากที่เขาจะอยู่ต่อที่นั่น เพื่อพายูไนเต็ดไปจุดมุ่งหมายและใ้ห้เหมือนกับที่เค้าเชื่อในตัวคุณ โรแบร์ ปิแรส

Read more: https://metro.co.uk/2019/06/16/robert-pires-sends-message-manchester-united-star-paul-pogba-real-madrid-transfer-9971508/?ito=cbshare

1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:18
ถูกแบนแล้ว
Pogba ควรไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
ChaEm พิมพ์ว่า:
อ่านแรกๆก็ฟังดูดีหรอก

พอมาเจอบรรทัดสุดท้าย บอกได้คำเดียวว่า "ปัญญาอ่อน"  

แฟนบอล​ เชียร์ให้นักบอลทีมตัวเองเชียร์ต่อสัญญา
นี่คือ​ ปยอ​ หรอ??

คุณไม่ชอบ แล้วทุกคนต้องไม่ชอบเหมือนคุณมั้ย

ผมแฟนคลับ​ แมกกี้ลิงกาก​ บวก​ แรสฟอร์จ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: GAMIN
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11784
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:36
tumchicchic พิมพ์ว่า:

พอมาเจอบรรทัดสุดท้าย บอกได้คำเดียวว่า "ปัญญาอ่อน"  

แฟนบอล​ เชียร์ให้นักบอลทีมตัวเองเชียร์ต่อสัญญา
นี่คือ​ ปยอ​ หรอ??

คุณไม่ชอบ แล้วทุกคนต้องไม่ชอบเหมือนคุณมั้ย

ผมแฟนคลับ​ แมกกี้ลิงกาก​ บวก​ แรสฟอร์จ  

แล้วแต่เถอะครับ ได้ตามข่าวมั่งป่าวที่ว่าจะต่อสัญญาแต่ละคนอะ

แรชฟอร์ดบอกอยากได้ 350K/Week

ลินการ์ดอายุป่านนี้ยังฝากผี ฝากไข้ไม่ได้ คงจะเจริญหรอกนะ เอาไอสองตัวนี้ลงพร้อมกัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7958
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 12:25
ก็รออยู่นี่ไง ก็ยื่นมาดิ
ก็เอาไปดิ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21877
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 15:38
Pogba ควรไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
5555555555555555ปล่อยซักทีเหอะ120ล้านพอแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 389
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:34

ผมไม่ได้เปนแฟนแมนยูอ่่ะคับ ผมอยากให้ต่อสัญญากับสองคนนี้ ทีมจะได้ยิ่งตกต่ำ
หาย งง ยังครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:37
ประสิทธิ์ พิมพ์ว่า:

ผมไม่ได้เปนแฟนแมนยูอ่่ะคับ ผมอยากให้ต่อสัญญากับสองคนนี้ ทีมจะได้ยิ่งตกต่ำ

ทำไมต้อง งง ด้วยหละครับ อยากให้ทีมไหนตกต่ำก็เรื่องของคุณสิครับ มาบอกผมทำไม เหมือนเหงาอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:37
เก่งเกินเพื่อน หรือ แตกต่างมากเกินไป เท่ากับ ทีมห่างไกลคำว่าลงตัว

ปล.ย้ายทีม ทางออกที่ดีที่สุด ในสถานการณ์ตอนนี้
แก้ไขล่าสุดโดย iMacros เมื่อ Tue Jun 18, 2019 16:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 389
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:28

ทำไมต้อง งง ด้วยหละครับ อยากให้ทีมไหนตกต่ำก็เรื่องของคุณสิครับ มาบอกผมทำไม เหมือนเหงาอะ  

เหมือนเหงา เหงาจิง หรือไม่เหงา ก็เรื่องของผมป่าวคับ อิอิ
สงสัยคุนจะโต้ตอบโดยไม่มีการเหน็บแนมไม่ได้จิงๆ นะคับ

บอกได้คำเดียวว่า "ไอคิวต่ำ" แถมอีกคำคับ "เด็กจุง"
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3282
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:20
แฟนแมนยู ส่วนใหญ่มองว่า Pogba ย้ายก็ได้ ไม่ย้ายก็ได้
เหมือนจะอยากให้ย้ายด้วยซ้ำ เพราะปัญหาของ Pogba คือทัศนคติ ความทุ่มเท

ส่วนตัวผมมาคิดดีๆ แล้ว Pogba ควรไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
ผลงานส่วนตัวของมัน คือถือว่าสุดยอด สถิติต่างๆ นี่คงชัดเจนแล้ว

จะมาบอกว่า Pogba มันไม่ทุ่มเท ทัศนคติไม่ดี ก็คงไม่ใช่
มันจะวิ่งเป็นเฮนโด้ทุกเกม แต่เพื่อนมันไม่วิ่งก็เท่านั้น บอลเล่นกัน 11 คน
แล้วจะมาเรียกร้องให้มัน ทุ่มเท ให้มันไล่บอลสุด มันจะไปได้อะไรขึ้นมา
เกมรับมันต้องเล่นเป็นทีม จะมาเรียกร้องนู่นนี่จากมัน บางทีผมก็ว่าไม่แฟร์กับมัน
สถิติส่วนตัวมันสุดยอดขนาดนี้ ยังอยู่ในสถานะนี้ได้ โดนแฟนบอลด่าในบ้านตัวเอง

จริงๆ สภาพแมนยู ตอนนี้ มันเหลือแค่ ชื่อ จริงๆ นักเตะเล่นแบบหมดใจ
ท้ายฤดูกาลนี่ทุเรศมาก เล่นเหมือนไม่มีอะไรให้ลุ้น ทั้งๆ ที่มันได้ top4 แล้วถ้าชนะรัวๆ

แต่ความเป็นแมนยู มันมาพร้อมกับ ความกดดันมหาศาล แฟนบอลคาดหวังสูง
ถึงปากบอกแพ้ชนะไม่เปนไร แต่ขอให้ทุ่มเท แต่ความจริงมันไม่ใช่
ยังไงแพ้ก็โดนด่า เล่นไม่ดีก็โดนด่า จะวิ่งเปนหมาบ้ายังไง

อันนี้ผมมองว่าแฟนแมนยูก็เป็นส่วนหนึ่งของความตกต่ำอะ คาดหวังจากทีมมากสุดๆ
บรรยากาศคงเต็มไปด้วยความกดดัน คาดหวังความสำเร็จ แต่ไม่มีอะไรที่เอื้อให้ประสบความสำเร็จเลย บอร์ด แฟนบอล

จบฤดูกาลมีแฟนบอลไปด่า Pogba งี้อะ มันทำให้ทีมขนาดนี้
จะให้มันวิ่งนัดละ 20 กิโล หรอไง ถึงแพ้ก็โดนด่าอยู่ดี

คิดว่าถ้าคุนเป็น Pogba ยิงเยอะสุดในทีม ตัวแบกระดับหนึ่ง แต่จบฤดูกาล
โดนแฟนๆ ด่าเละ ถึงมันจะไม่โหดร้ายเท่าแฟนมาดริดกับเบลก็เหอะ
ถ้าคุณเล่นดีสุดในทีมยังโดนด่า คุณคิดว่า Pogba มันจะรู้สึกยังไงอะ

ยังไง Pogba ควรย้ายไปสู่สิ่งที่ดีกว่า แต่ยังไงสโมสรส่วนใหญ่ก็ดีกว่าสภาพแมนยูในปัจจุบัน

ปล ต่อสัญญา Lingard & Rashford ด่วน

เรื่องป็อกบาไม่ทุ่มเทกับเรื่องทัศนคติ ผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมอ่ะครับว่าเล่นบอลแบบเด็กๆ ผมไม่ไ่ด้เรียกร้องให้แกวิ่งเป็นบ้าเป็นหลัง แต่เสียบอลก็ควรไล่หน่อย ไม่ใช่มัวแต่ชี้โน่นชี้นี่แล้วค่อยเดิยลงมา เกมรับมันก็เล่นเป็นทีม ใช่ครับ ทุกคนก็ควรช่วยไล่ไง ไม่ใช่เดินเอื่อยเฉื่อย ดูอย่างรูนี่ย์ดิ กองหน้าแท้ๆ แต่พอเสียบอลนี่ไล่ยันโกลตัวเอง ความทุ่มเทมันต่างกันอ่ะ
แมนยูเป็นทีมใหญ่ทีมหนึ่งครับ การที่ได้ลงเล่นในสีเสื้อนี้ก็ต้องรู้และยอมรับถึงความกดดันที่ตัวเองจะต้องเจออยู่แล้วเป็นเรื่องธรรมดาและก็ไม่แปลกที่แฟนบอลจะคาดหวังกับนักเตะไม่ใช่หรอครับ ยิ่งซื้อมาแพงยิ่งต้องคาดหวัง ถ้าเล่นไม่เข้าตาก็ควรวิจารณ์ได้นี่ครับ
เด็กมันเบื่อ ใจมันลอยไปแล้ว อิ่มตัวกับสโมสรและความท้าทายใหม่ๆมันก็แค่ข้ออ้างเท่านั้น อยากย้ายหรืออะไรก็ควรพูดกับบอร์ดกับโค้ช ไม่ใช่ให้สัมภาษณ์ด้วยการไม่ให้เกียรติทั้งโค้ช ทีมงานและแฟนบอลแบบนั้น
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5705
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 18:35
ถ้าสิ่งที่ดีกว่า...ช่วยทำให้มันเล่นเป็นทีมมากขึ้นก็เอาเหอะครับ

แต่มันไม่ควรอยู่ ยูไนเต็ด

แม่งเอ้ยอยากให้เเม่งไปโชว์ความบ้าบอของมันที่มาดริดจังเล้ยยย
ไอ้พวกแฟนบอลที่ไม่ลืมหูลืมตาชมแม่งจะได้เลิก งอแง
1
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:00

เหมือนเหงา เหงาจิง หรือไม่เหงา ก็เรื่องของผมป่าวคับ อิอิ
สงสัยคุนจะโต้ตอบโดยไม่มีการเหน็บแนมไม่ได้จิงๆ นะคับ

บอกได้คำเดียวว่า "ไอคิวต่ำ" แถมอีกคำคับ "เด็กจุง"

เต็มที่เลยครับ เก่งมากครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel