ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39653
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 19:43
[RE: ยุบไปเหอะ บอลหญิงไทย]
ตั้งไปเถอะครับ มู้toxic ยังมี ทำไมจะตั้งมู้ให้กำลังใจหรือมู้ตรงข้าม toxic ไม่ได้

ใครไม่อยากอ่านก็ข้ามไป
แก้ไขล่าสุดโดย อารมณ์ดี เมื่อ Mon Jun 17, 2019 19:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto => OUT
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2007
ตอบ: 1589
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 21:41
GeneralAK พิมพ์ว่า:
อ้าว แค่สงสัยก็ไม่ได้เหรอ ผมก็สงสัย เพราะครั้งที่แล้วเราก็ไป ผมก็ตามดู ชนะด้วย โคตรดีใจเลย ครั้งนี้พอยิงได้หนึ่งลูก ดีใจมันไม่แปลกหรอก แต่ถึงร้องไห้เลยอ่ะแปลก

ในกระทู้ที่แล้วบอกว่าคู่แข่งโหดกว่ารอบก่อนมาก ก็เป็นอีกมุมมองหนึ่ง แต่มุมผมคือได้สามแต้ม ชนะครั้งแรกในบอลโลก มันคือสุดยอดแล้ว และในทีมก็ผ่านเหตุการณ์นั้นกันมาหลายคน เลยแปลกใจเรื่องอารมณ์นิดหน่อยนี่เป็นเรื่องผิดเหรอ  

คราวที่แล้วที่ชนะก็ร้องไห้นะ แล้วคราวนี้ที่ร้องเพราะมันน่าจะกดดันจากที่เกมที่แล้วโดนถล่มเป็นสถิติ แถมหลายๆคนก็ดูถูกว่าจะยิงใครไม่ใด้ พอมันปลดล็อกใด้มันก็เลยร้องไห้ออกมาก็แค่นั้นเอง ผมว่าเรื่องแบบนี้ไม่เห็นต้องเก็บมาคิดมาสงสัยเลยด้วยซ้ำ
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14178
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 22:48
tstc6e7w พิมพ์ว่า:
GeneralAK พิมพ์ว่า:
อ้าว แค่สงสัยก็ไม่ได้เหรอ ผมก็สงสัย เพราะครั้งที่แล้วเราก็ไป ผมก็ตามดู ชนะด้วย โคตรดีใจเลย ครั้งนี้พอยิงได้หนึ่งลูก ดีใจมันไม่แปลกหรอก แต่ถึงร้องไห้เลยอ่ะแปลก

ในกระทู้ที่แล้วบอกว่าคู่แข่งโหดกว่ารอบก่อนมาก ก็เป็นอีกมุมมองหนึ่ง แต่มุมผมคือได้สามแต้ม ชนะครั้งแรกในบอลโลก มันคือสุดยอดแล้ว และในทีมก็ผ่านเหตุการณ์นั้นกันมาหลายคน เลยแปลกใจเรื่องอารมณ์นิดหน่อยนี่เป็นเรื่องผิดเหรอ  

คราวที่แล้วที่ชนะก็ร้องไห้นะ แล้วคราวนี้ที่ร้องเพราะมันน่าจะกดดันจากที่เกมที่แล้วโดนถล่มเป็นสถิติ แถมหลายๆคนก็ดูถูกว่าจะยิงใครไม่ใด้ พอมันปลดล็อกใด้มันก็เลยร้องไห้ออกมาก็แค่นั้นเอง ผมว่าเรื่องแบบนี้ไม่เห็นต้องเก็บมาคิดมาสงสัยเลยด้วยซ้ำ  

ไม่รู้นะ คราวที่แล้วนี่ผมคิดว่าชนะได้นั่นคือสุดๆ แล้ว ร้องไห้ตอนนั้นแหละถูกแล้ว เพราะสามแต้มแรกในบอลโลกเลย สวยงามสุดๆ

แต่รอบนี้ ที่ว่าโดนถล่มมา ผมว่ามันไม่น่าดูถูกด้วยซ้ำ ก็เป็นไปตามฟอร์มนั่นแหละ ความห่างชั้นมันสูงจริงๆ แพ้เท่าไรผมก็ว่าไม่น่าเสียใจหรือน่าตำหนิอะไรเลย เรื่องแรงกดดันผมเลยไม่ได้รู้สึกว่ามีอะไร เลยไม่ทันคิดว่ามันเป็นสาเหตุให้ร้องไห้
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17603
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 11:37
ห่วยคือห่วย เริ่มต้นไม่สวยห่วยแตก มันปฏิเสธไม่ได้

แต่นะแต่ ความพ่ายแพ้ไม่กี่ครั้งแล้วบอกให้เลิกทำเนี่ย นิสัยแแบบนี่ทำอะไรก็ไม่พัฒนาหรอก

มันต้องหาวิธีใหม่มาทำ มันทำวิเคราะห์ เก็บประสบการณ์ ไอ้เรื่องแพ้ ผิดหวัง มันขี้ๆบอกเลย

ขอแค่อย่าล้มเลิก อย่าละความพยายาม อย่าทำเหมือนชาติเรามันเป็นคนขี้แพ้ ไม่ว่าจะบอลไทยบอลหญิง หรือกีฬาอะไรก็แล้วแต่เถอะ

มันต้องให้กำลังใจกัน หรือถ้าไม่อยากให้ ก็กลับไปทำหน้าที่ตัวเองซะ ถ้าจะวิจารณ์อะไรไม่มีประโยชน์ หรือผ่านความคิดกลั่นกรองออกมาเพื่ออยากให้อะไรมันดีขึ้น
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 15:03
ยุบไปเหอะ บอลหญิงไทย
ผมล่ะงง รู้ทั้งรู้ ว่าข้างหน้ามันเป็นก้อนขี้ ก็ยังจะเอานิ้วไปจิ้มเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel