ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1239
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:04
[RE: Auto chess mobie คอมโบ นักเวท]
sutdogdead พิมพ์ว่า:
SandKing พิมพ์ว่า:
เมจกับฮัน ยังเล่นยากมากๆในโมบายเพราะตัวยังน้อย

ถ้าไม่ครบ 6 องค์ประชุม ยังไงก็ไม่เก่ง

รออัพเดทตัวใหม่เข้ามาจะได้ลืมตาอ้าปากกับเขาได้บ้าง  

เมจผมว่าเล่นยากนะ เจอไนท์กางโล่รัวๆเป็นง่อยเลย

ส่วนฮันผมว่าง่ายนะ ถ้าเกมนำอยู่ด้วยสบายเลย อย่า reroll เยอะครับ เน้นอัพเวลไปก่อน

windranger นี่สกิลทีหน้าแหกอะ ส่วน tank ก็ใช้วอร์ไม่ก็ก๊อปไปก่อน  
ถ้าได้ 6 มันก็แรง แต่ถ้าแค่ 3 มันไม่พอ

ผมเล่นแต่วอ ไนท์ บรีส ใส่กัปตันไป 2 ตัว เรือชนยับ เจอฮันส่วนมากจะชนะ

เพราะหาสึนามิไม่เจอและชอบอยู่เป็นกระจุกตรงมุม  

ทำไมไม่พอหว่า ผมว่าก่อน 30 นี่สบายๆเลยนะ ยกเว้นเจอ gob full อันนั้นอะสู้ยาก  
ตั้งแต่ผมเล่นมา 30 กว่าตา ขึ้นบิชอป

ผมยังไม่เคยเห็นใครเล่นฮันแล้วได้ที่ 1 เลย นอกจากเล่นเอลฟ์ร่วมด้วย  

แรกๆ ช่วงไนท์ ไป บิชอบ นี่ผมกดฮันรัวๆเลยนะ ที่ 1-2 แทบตลอด ใช้แค่คอมโบ ฮัน + วอริเอออ + อันเดด ส่วนใหญ่คนชอบเล่น goblin troll knight อะไรพวกนี้ ฮันนี้ยิ้มเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 17:58
[RE: Auto chess mobie คอมโบ นักเวท]
เอาตรงๆ ผมก็เล่นเมจนะ แต่เล่นเมจแค่ 3 ไม่เล่นเมจ 6

คือ Mage ดีๆมันน้อยอะ
หลักๆ Razor Lina Maiden Puck

ผมว่า Lich Keeper of Light มันต้อง สองดาวอะ กว่าจะปล่อย Ulti นานจัด

3 Mage + Dragon
3 Mage + มนุษย์

โอเค สำหรับ ผมมากกว่า
0
0
Status: Blue Forever
เข้าร่วม: 18 Aug 2009
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:02
[RE]Auto chess mobie คอมโบ นักเวท
ขอถามเพิ่มตรงนี้หน่อยครับ
Shadow Devil หรือ SF นี่มันมีข้อดีตรงไหนหรอครับ
เห็นหลายท่านยกให้เป็นตัว core เลย
ส่วนตัวผมเคยลองใช้ ไม่ประทับใจเลยครับ
สกิลออกมาบางที ไม่โดนใครเลนก็มี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:37
Spoil
เมจกับฮัน ยังเล่นยากมากๆในโมบายเพราะตัวยังน้อย

ถ้าไม่ครบ 6 องค์ประชุม ยังไงก็ไม่เก่ง

รออัพเดทตัวใหม่เข้ามาจะได้ลืมตาอ้าปากกับเขาได้บ้าง  

เมจผมว่าเล่นยากนะ เจอไนท์กางโล่รัวๆเป็นง่อยเลย

ส่วนฮันผมว่าง่ายนะ ถ้าเกมนำอยู่ด้วยสบายเลย อย่า reroll เยอะครับ เน้นอัพเวลไปก่อน

windranger นี่สกิลทีหน้าแหกอะ ส่วน tank ก็ใช้วอร์ไม่ก็ก๊อปไปก่อน  
ถ้าได้ 6 มันก็แรง แต่ถ้าแค่ 3 มันไม่พอ

ผมเล่นแต่วอ ไนท์ บรีส ใส่กัปตันไป 2 ตัว เรือชนยับ เจอฮันส่วนมากจะชนะ

เพราะหาสึนามิไม่เจอและชอบอยู่เป็นกระจุกตรงมุม  

ทำไมไม่พอหว่า ผมว่าก่อน 30 นี่สบายๆเลยนะ ยกเว้นเจอ gob full อันนั้นอะสู้ยาก  
ตั้งแต่ผมเล่นมา 30 กว่าตา ขึ้นบิชอป

ผมยังไม่เคยเห็นใครเล่นฮันแล้วได้ที่ 1 เลย นอกจากเล่นเอลฟ์ร่วมด้วย  

กำ ผมเล่นฮัน จน bishop 3 ละเนี่ย ที่ 1 มาตลอดเลยอ่ะ

แต่ช่วงนี้เริ่มตึงๆละ แต่ถ้าเอา top3 ก็ไม่ยากเท่าไหร่  
อยู่ใกล้ๆกัน เดี๋ยวต้องมีเจอกันบ้างแหละ อิอิ  

ยากหน่อย ช่วงนี้ขี้เกียจเล่น

แต่ที่เล่นฮันเพราะไม่มีคนแย่งนี่แหละ สบายหน่อย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:38
Seraphim พิมพ์ว่า:
ขอถามเพิ่มตรงนี้หน่อยครับ
Shadow Devil หรือ SF นี่มันมีข้อดีตรงไหนหรอครับ
เห็นหลายท่านยกให้เป็นตัว core เลย
ส่วนตัวผมเคยลองใช้ ไม่ประทับใจเลยครับ
สกิลออกมาบางที ไม่โดนใครเลนก็มี  

สกิลแรงฮะ สัก 2 ดาวนี่แรงพอสมควรเลย ผมก็เคยดูถูก ยิ่ง 3 ดาวในเดคเมจ 3 นะ บอกเลยจุกจ้า แอสโดดมาเดี้ยงหมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 356
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 14:58
Auto chess mobie คอมโบ นักเวท
เห็นคุยเรื่องคอมโบนู่นนี่นั่นละอิจฉาจับใจ ทำไม๊ทำไมจะรวมแค่2ดาวตัวอะไรก็ได้ยังไม่มาให้เลย จบที่โหล่-ไม่ก็รองโหล่ ทุกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel