ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ํYou'll never walk alone.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 198
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:17
โดนใจไหม! “โค้ชแสตมป์” ยื่นโปรไฟล์คุมทีพ “ช้างศึกU23“
น่าสนๆๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7346
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:23
[RE: โดนใจไหม! “โค้ชแสตมป์” ยื่นโปรไฟล์คุมทีพ “ช้างศึกU23“]
ผมว่าผีมือวัดกับโค้ชเกาหลีเวียดนามไม่ไหว รายนั้นเขาพิสูจน์ระบบ การวางแผนเป็นรูปแบบ

ตั้งแต่เริ่มเข้ามาคุมเลยนะ ผมว่ายังเร็วไปที่จะให้ไปคุมทีมชาติ ลองคุมสโมสร 1-2ปีซักทีมก่อน

ให้เห็นรูปแบบการเล่น เทคติค ที่ชัดเจนกว่านี้ เข้าใจนักเตะไทยให้มากกว่านี้
0
0
นักเตะอบต.
Status: NnSUPErSIx`
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 3086
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:50
[RE: โดนใจไหม! “โค้ชแสตมป์” ยื่นโปรไฟล์คุมทีพ “ช้างศึกU23“]
ถามนิด ทำไมชุดใหญ่ กับ ชุดรองลงมาอย่างu23ต้องแยกโค้ชด้วย

ถ้าโค้ชชุดใหญ่ มาคุมทีมที่รองลงมาอย่าง u23มันจะดีกว่ามั้ย

ได้หาดาวรุ่งขึ้นชุดใหญ่ด้วยตัวเองด้วย
0
0
ทีมรัก ทีมเชียร์ ทีมชอบ

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43544
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:15
PaulPogDengz พิมพ์ว่า:
Titan พิมพ์ว่า:
PaulPogDengz พิมพ์ว่า:
Titan พิมพ์ว่า:
เออเว้น น่าสนใจ

แต่ถ้าแกสนชุดใหญ่อยากรู้จะเรียกนักเตะเมืองทองติดมั๊ย  
ครึ่งทีม  

เมืองทองครึ่งทีม?  
คุณผิดจุดอะะ "เมืองทองติดครึ่งทีม?"
"หลุดครึ่งทีม" ต้องแบบนี้  

1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 20:58
[RE: โดนใจไหม! “โค้ชแสตมป์” ยื่นโปรไฟล์กู้วิกฤติคุมทัพ “ช้างศึก”]
TaJaonee พิมพ์ว่า:
ถามนิด ทำไมชุดใหญ่ กับ ชุดรองลงมาอย่างu23ต้องแยกโค้ชด้วย

ถ้าโค้ชชุดใหญ่ มาคุมทีมที่รองลงมาอย่าง u23มันจะดีกว่ามั้ย

ได้หาดาวรุ่งขึ้นชุดใหญ่ด้วยตัวเองด้วย  

แต่ก่อนที่ยังไม่แยกเป็นระบบเคยเจอแข่งใกล้เคียงกันก็มีครับ โค้ชทำพร้อมกันไม่ได้แน่ จะให้แบ่งผู้ช่วยโค้ชไปคุมก็จ้างโค้ชอาชีพสักคนคุมไปเลยเหมาะสมกว่า ยิ่งถ้าเป็นรายการใหญ่ต้องเตรียมทีมล่วงหน้า โค้ชจะวิ่งไปเก็บตัวนักเตะทั้งชุดใหญ่ ทั้งu23 ก็ไม่น่าจะโอเค ผมว่าแค่เรื่องส่งต่อดาวรุ่งผมว่าให้ทีมงานส่งรายงานต่อกันก็พอ โค้ชไม่ต้องทำเองหมด
1
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7346
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 23:47
[RE: โดนใจไหม! “โค้ชแสตมป์” ยื่นโปรไฟล์กู้วิกฤติคุมทัพ “ช้างศึก”]
TaJaonee พิมพ์ว่า:

บางครั้งทัวนาเม้นเวลาแข่งใกล้กันนะครับ เมื่อก่อนก็ทำแบบนี้แหละครับจนมีปัญหา

เพิ่งจะมาแยกเป็นชุดๆ แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่ดี ชุดใหญ่อยากได้ตัวแต่เป็นแค่รายการอุ่นเครื่อง

คล้ายๆแย่งนักเตะกันนะครับ เพราะชุด u23 ก็สำคัญเหมือนกัน หรือ u19 โดนดันขึ้นไป

ผมว่าปัญหาใหญ่อยู่นะเรื่องนี้ ผลงานถึงได้ล้มเหลวทุกชุด โค้ชแต่ละคนสไตล์ทำทีมต่างกัน

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel