ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 21:19
[RE: [ROV] คัดตัวแทนไปซีเกมส์ 2019]
smartfluke พิมพ์ว่า:
น้องตี๋แม่งเหมือนเอมบาปเป้วงการrovเลย

บรรอยากครองวงการนี่คือno.1ที่ควรดึงตัวไปด่วนๆ ยิ่งกว่าเชรี่ไรอีก แม่งแบกมหาแบกเข้มจัดทุกตัวละคร  

น้องไม่ธรรมดาจริงๆ จากผู้เล่นทัวร์ทั่วไป แค่อายุน้อยตอนนี้เป็นแถวหน้าละ น้องบลูอีกคนเสียดายตอนแรกเดินสายดำ ปั๊มแรงค์ โกง ถ้ามาสายขาวแข่งตามทัวร์แบบน้องตี๋ตอนนี้อาจสู้กันสนุกแล้ว
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 21:22
[Live] [ROV] คัดตัวแทนไปซีเกมส์ 2019
kons พิมพ์ว่า:
pongnares3 พิมพ์ว่า:
ริค ไกรมส์ พิมพ์ว่า:
เอา wpf ทั้งทีมนี่แหละไปเลย  
มีการไม่ได้ไปทั้งทีมด้วยหรอคับเนี่ย  

ทัวร์นี้เป็นการคัดตัวครับ ทีมทีมชนะจะได้สิทธิ์ผู้เล่นเยอะสุด และอาจมี ตัวของทีมอื่นติดไปด้วยสำรอง แต่ยังไงผมก็ว่าเอาไปทั้งทีมละครับ ฟอร์มดีเข้าขากันรู้จังหวะกันขนาดนี้ไม่ได้เล่นด้วยกันแค่วันสองวัน ถ้าเอาไปไม่ครบ สมาคมต้องตอบคำถามแฟนๆให้ได้ว่า เพราะอะไร เพราะประเทศอื่นเขาก็คัดแบบนี้เหมือนกันแต่เอาทั้งทีม  

แต่ผมว่าเอาจริง เอาทีมอื่นผสมไปด้วยก็ดีนะครับ อย่าง wpff ตำแหน่งออฟคองกะเมจ ยังไม่เข้มพอสู้ทีมอื่นได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9420
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 21:43
[RE: [ROV] คัดตัวแทนไปซีเกมส์ 2019]
มีการไม่ได้ไปทั้งทีมด้วยหรอคับเนี่ย  

ตามเม้นบนแหละครับ
ต้องดูอีกทีนึงเขาจะเอาไง
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2007
ตอบ: 4665
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 21:45
เทพ ชิต นี่พิสูจน์ตัวเองได้ดีมากเลย ทัวร์นี้
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1554
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 22:20
Oleeshina พิมพ์ว่า:
kons พิมพ์ว่า:

ทัวร์นี้เป็นการคัดตัวครับ ทีมทีมชนะจะได้สิทธิ์ผู้เล่นเยอะสุด และอาจมี ตัวของทีมอื่นติดไปด้วยสำรอง แต่ยังไงผมก็ว่าเอาไปทั้งทีมละครับ ฟอร์มดีเข้าขากันรู้จังหวะกันขนาดนี้ไม่ได้เล่นด้วยกันแค่วันสองวัน ถ้าเอาไปไม่ครบ สมาคมต้องตอบคำถามแฟนๆให้ได้ว่า เพราะอะไร เพราะประเทศอื่นเขาก็คัดแบบนี้เหมือนกันแต่เอาทั้งทีม  

แต่ผมว่าเอาจริง เอาทีมอื่นผสมไปด้วยก็ดีนะครับ อย่าง wpff ตำแหน่งออฟคองกะเมจ ยังไม่เข้มพอสู้ทีมอื่นได้  

สรุปผลการแข่งขันคู่ชิงชนะเลิศการแข่งขันคัดเลือกนักกีฬาอีสปอร์ตทีมชาติไทย เกม ARENA OF VALOR (AOV) หรือประเทศไทยใช้ชื่อว่า ROV (MOBILE) ประเภททีม

อันดับที่ 1
ทีม Workpoint Fighting Fish
อันดับที่ 2
ทีม EVOS.Debut
อันดับที่ 3
ทีม Bazaar Gaming
อันดับที่ 4
ทีม RAVAMANA

หลังจากนี้นักกีฬาที่ผ่านการคัดเลือกทั้ง 4 ทีม จะต้องเข้าสู่แคมป์เก็บตัวนักกีฬาทีมชาติต่อไป โดยจะมีคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิคอยทำหน้าที่คัดเลือกและให้คะแนนนักกีฬาอีกครั้ง เพื่อเฟ้นหานักกีฬาตัวจริงที่จะทำหน้าที่เป็นทีมชาติเพื่อเดือนทางไปแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ประเทศฟิลิปินส์ในช่วงเดือนธันวาคมปีนี้

ข้อมูลจากเพจสมาคมครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel