ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1823
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 19:30
[RE: ซาร์รี่รู้ไว้!'เปียนิช'เชื่อใจยูเว่จ้างใครเป็นโค้ชเจ๋งไม่แพ้น้ากรี]
tonga พิมพ์ว่า:
DiEZ10 พิมพ์ว่า:
tonga พิมพ์ว่า:
bankkok พิมพ์ว่า:

ขอให้สนุกกับซาร์รี่บอลนะ ทั้งแฟนบอลยูเว่ และนักเตะยูเว่ ส่วนตัวผมเองคงต้องบอกว่าดีใจนะ ที่ลุงซาร์รี่ขอไปคุมยูเวนตุสเนี่ย ผลงานลุงแกตามเป้าที่เชลซีต้องการเป๊ะๆ เลย แต่ดูบอลเชลซีเล่นทีไรจะหลับทุกที นักเตะมันส่งวนไปวนมา เหมือนคนพายเรือในอ่าง ง่วงโคตรๆ ถ้าลุงแกปรับปรุงแผนการบุกในพื้นที่สุดท้าย ให้หลากหลาย เฉียบคมกว่าตอนคุมเชลซีได้ ลุงแกคงยกระดับตัวเองไปใกล้เคียงเป๊บได้อยู่นะ  

ตอนที่ลุงแกคุมนาโปลีนี่ ผมโคตรกลัวแกเลยนะ ระบบดี นักเตะเล่นรู้ใจกัน เป็นช่วงที่ทีมเบียดเข้าไกล้ยูเว่ได้ที่สุด ขาดแต่นักเตะขาดประสบการณ์ตอนปลายฤดูกาลไม่งั้นมีสิทธิได้แชมป์ไปละ ถ้านักเตะเข้าใจระบบแก ผมว่าโหดเลยนะ เหมือนเป๊บที่ทุกคนต้องเข้าใจระบบเป๊บไรงี้  

จากที่ผมเชียร์เชลซีและยูเว่มาราวๆ20ปี นักเตะชุดนี้หลายคนของเชลซีดื้อเงียบ คือพยามเล่นตั้งใจเล่นแหล่ะแต่ตามสั่งมั้ย บอกเลยว่าถ้าไม่ได้ดื้อเงียบแต่พยามแล้วและได้แค่นี้คือมันค่อนข้างหัวทึบมาก แต่ในทางกลับกันนักเตะยูเว่ค่อนข้างไหวพริบดีและทำตามใบสั่งได้ตลอดไม่ว่าโค้ชจะกากแค่ไหน ก็ต้องรอลุ้นดูแหล่ะครับว่าซาร์รี่จะเป็นนิวลิปปี้ที่ตูรินได้มั้ย  

นี่รุ่นๆกันเลยนะ 555  

เดี๋ยวเค้ารู้ว่าเราแก่ครับ จุ๊ๆไว้ 5555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel