ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4248
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:43
[RE: หลังเกมบาร์ซ่า อยากให้คนที่เล่นๆดีกว่า]
สโมสรในสเปนมีเลือกตั้งประธานสโมสรใช่มะ แล้วอยุ่กี่ปี แล้วครั้งต่อไปเมื่อไหร่ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 213
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 07:52
[RE]หลังเกมบาร์ซ่า อยากให้คนที่เล่นๆดีกว่า
ทำไปทำมา ทรงบอลจะอะไรๆก็เมสแบบอาเจนแระ ทีมอื่นสบายเลยทีนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 10:16
[RE]หลังเกมบาร์ซ่า อยากให้คนที่เล่นๆดีกว่า
ปัญหาตอนนี้มากกว่าโค๊ช คือนักเตะตัวหลักอายุเย่อะ จึงไม่แปลกบัลเลเด้ต้องเอากองกลางพลังม้ามาไว้ในทีมอย่างร้อย 1 คน ไม่วิดัลก็ราคิคิชต้องได้ลงแน่. เพราะบุสเกต ปิเก้ เมสซี่ อัลบ้า อายุมากแล้ว. ถึงเวลาต้องถ่ายเลือดใหม่พอสมควร
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5652
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 10:52
dutchman8 พิมพ์ว่า:
ผมเริ่มไม่ดูตั้งแต่นัดนี้เลยครับ หลังรู้ข่าวว่าบัลอยู่ต่อปีหน้า บัลออกเมื่อไหรค่อยกลับมาดูครับ  

ไม่แข่งเร็วจริงๆผมไม่แหกขี้ตามาดูแน่ๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 13:21
หลังเกมบาร์ซ่า อยากให้คนที่เล่นๆดีกว่า
กรี้ก็ไปละ น้าบัลก็นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 15:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: หลังเกมบาร์ซ่า อยากให้คนที่เล่นๆดีกว่า]
pokenza พิมพ์ว่า:
namlang15 พิมพ์ว่า:
น่าปลดซักทีนะ แต่เหมือนพึ่งต่อสัญญาใช่ไหมครับน้าบัลเนี่ย น่าเห็นใจแทน

ผมแฟนบาเลนเซียมองว่าเกมบาร์ซ่าพึ่งเมสซี่มากไปครับ ตั้งแต่นัดกะลิเวอร์พูลละ
นี่เหมือนพอตันแล้วหันหาเมสซี่อย่างเดียว หรือบางทีไม่ตันคนอื่นก็ดูจะไม่กล้าจบจังหวะชี้เป็นชี้ตาย
แล้ววันนี้แนวรับค้างคาวบังเหลี่ยมปั่นเท้าซ้ายเมสซี่ได้ค่อนข้างดี เหมือนรู้อ่ะว่าบอลต้องมาจบตรงนี้
จริงๆแล้วนักเตะคนอื่นก็มีดีพอจะชนะบาเลนเซียชุดนี้ได้ ซึ่งทีมอย่างบาซ่าไม่จำเป็นต้องมาเล่นอะไรแบบนี้เลย

ส่วนคูตินโญผมเห็นใจนะ ถ้ายังไงเบียดเมสซี่ไม่ได้ก็น่าถอยมาเล่นกลางแบบอิเนสตาไปซะเลย ดันทุรังเป็นปีกอยู่ได้

ส่วนกองกลางอย่างราคิติชจริงๆแล้วเป็นกองกลางเบอร์ต้นๆของโลกนะครับในสายตาผม
แต่ก็เป็นเหตุให้สปีดบอลบาซ่าขึ้นหน้าช้าลงด้วย เพราะไม่ใช่กลางที่ออกบอลจังหวะเดียวได้ไว
ผมยังติดภาพชาบี้ อิเนสตาอยู่

มัลคอมแม้จะเห็นความพยายาม แต่ผมว่าไม่เหมาะกับบาซ่าเลย
ผมมองแกเป็นปีกทางเดียว ออกซ้ายโยกตัดปั่น ตัดโยน มุมเท้าซ้าย
มิติแกไม่ได้เล่นกว้างพอเหมือนสไตล์บาร์ซ่า  
วันนี้เล่นยากด้วย แนวรับกองกลางบาเลนเซียินต่ำรอหาจังหวะสวน แล้วบาร์ซ่าไม่มีซัวเรสบอลก็ยิ่งหนักไปทางเมสซะเยอะ ถ้ามีซัวเรสค่อยชนกองหลัง ก็ดึงตัวประกบจากเมสไปได้มั้ง  
บัวเต็งชื ้อมาทำไม ไม่ให้ลง เหนบอกเอามาสำรองซัวเรส
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 15:49
ถูกแบนแล้ว
SuDdTeEn พิมพ์ว่า:
สโมสรในสเปนมีเลือกตั้งประธานสโมสรใช่มะ แล้วอยุ่กี่ปี แล้วครั้งต่อไปเมื่อไหร่ครับ  
4 ปี ของบาซ่าไม่รุ้ ของมาดริดเลือกตั้งกลางปีปี 20 หรือจบ ฤดูกาลหน้า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25229
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 15:50
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
namlang15 พิมพ์ว่า:
น่าปลดซักทีนะ แต่เหมือนพึ่งต่อสัญญาใช่ไหมครับน้าบัลเนี่ย น่าเห็นใจแทน

ผมแฟนบาเลนเซียมองว่าเกมบาร์ซ่าพึ่งเมสซี่มากไปครับ ตั้งแต่นัดกะลิเวอร์พูลละ
นี่เหมือนพอตันแล้วหันหาเมสซี่อย่างเดียว หรือบางทีไม่ตันคนอื่นก็ดูจะไม่กล้าจบจังหวะชี้เป็นชี้ตาย
แล้ววันนี้แนวรับค้างคาวบังเหลี่ยมปั่นเท้าซ้ายเมสซี่ได้ค่อนข้างดี เหมือนรู้อ่ะว่าบอลต้องมาจบตรงนี้
จริงๆแล้วนักเตะคนอื่นก็มีดีพอจะชนะบาเลนเซียชุดนี้ได้ ซึ่งทีมอย่างบาซ่าไม่จำเป็นต้องมาเล่นอะไรแบบนี้เลย

ส่วนคูตินโญผมเห็นใจนะ ถ้ายังไงเบียดเมสซี่ไม่ได้ก็น่าถอยมาเล่นกลางแบบอิเนสตาไปซะเลย ดันทุรังเป็นปีกอยู่ได้

ส่วนกองกลางอย่างราคิติชจริงๆแล้วเป็นกองกลางเบอร์ต้นๆของโลกนะครับในสายตาผม
แต่ก็เป็นเหตุให้สปีดบอลบาซ่าขึ้นหน้าช้าลงด้วย เพราะไม่ใช่กลางที่ออกบอลจังหวะเดียวได้ไว
ผมยังติดภาพชาบี้ อิเนสตาอยู่

มัลคอมแม้จะเห็นความพยายาม แต่ผมว่าไม่เหมาะกับบาซ่าเลย
ผมมองแกเป็นปีกทางเดียว ออกซ้ายโยกตัดปั่น ตัดโยน มุมเท้าซ้าย
มิติแกไม่ได้เล่นกว้างพอเหมือนสไตล์บาร์ซ่า  
วันนี้เล่นยากด้วย แนวรับกองกลางบาเลนเซียินต่ำรอหาจังหวะสวน แล้วบาร์ซ่าไม่มีซัวเรสบอลก็ยิ่งหนักไปทางเมสซะเยอะ ถ้ามีซัวเรสค่อยชนกองหลัง ก็ดึงตัวประกบจากเมสไปได้มั้ง  
บัวเต็งชื ้อมาทำไม ไม่ให้ลง เหนบอกเอามาสำรองซัวเรส  
ไม่ได้ซือยืมมา อันนี้ต้องไปถามโค้ชเอง มัลค่อมก็ไม่ค่อยได้ลง งงใจ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel