ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11787
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 23:01
[RE: Lampard คุมทีมสไตไหนครับ]
LucasPiazon พิมพ์ว่า:
tipoo พิมพ์ว่า:
LucasPiazon พิมพ์ว่า:
ใครอธิบายทีครับว่าทำไมซารี่ถึงเล่นแม่มแต่แผนเดียว แก้เกมส์แบบเดิมไม่สิไม่ใช่แก้เกมส์ เปลี่ยนตัวที่หมดแรงออก แบ็คสองข้างเปิดบอลติดเกือบทุกลูก เอากลางรับที่ดีที่สุดในโลก ไปเล่นตำแหน่งไม่ถนัด เอาคนไม่เก่งตัดบอลยืนตัวสุดท้ายก่อนหลุดถึงเซ็นเตอร์ บางจังหวะยืนสกัดด้วยสายตาย ใครทักท้วงไม่สนใจคิดว่าโลกหมุดรอบตัวเอง.

นี่ไม่ใช่รึ ที่แฟนบอลด่าๆกัน มันก็ดีอยู่หรอกเน้นเกมส์บุก แต่วิธีคิดโคตรโบราณ

บอร์ดต้องถามว่า ฤดูกาลหน้าจะทำทีมแบบนี้เหมือนเดิมก็คงไม่แคล้วโดนแฟนบอลด่าในสนามเหมือนเดิมนะลุงนิคโค(ติน)  

ผมว่าเเกมั่นใจในระบบของเเกมาก ส่วนตัวคิดว่านักเตะ ครึ่งทีมไม่เหมาะกับการเล่นตามเเบบของซารี่ ก องเต้ที่ว่าดูขัดๆเเต่พอคนอื่นมาเล่น ก็เล่นได้ไม่เท่ากองเต้ เห็นความเเตกต่างชัดเจน ผมคิดว่า ถ้ากลางเป็น จอ กองเต้ ชีค เล่นกันยาวๆจะลงตัวมากขึ้นกว่านี้อีก

ส่วนแผนที่เล่นเเผนเดียว คือ 4-3-3 ถ้าคิดเเบบบ้านๆ ถ้าโดนนำ เเล้วเเก้เเผน คือถ้าใส่กองหน้าเพิ่มไป อย่างมากก็ 4-2-4 ซึ่งผมเห็นซารี่เเกเเก้โดย ดันชีคเข้าไปป้วนปี้ยนในกรอบมากขึ้นเเทนที่จะใช้กองหน้าโดยตรง อันนี้คือการเเกของเเก55

บางครั้งผมก็หงุดหงิด เเต่ก็อยากลองให้เเกได้ซื้อเเบบที่เเกอยากใช้ดูซักทีจะได้รู้กันไปเลยว่าห่วยจริงมั้ย เเล้วค่อยว่ากัน  

ปีนี้ซื้อไม่ได้น่ะสิ ออกไปเถอะครับอยากได้คนที่อีโก้น้อยๆยอมรับฟังอะไรใหม่พร้อมที่จะพัฒนาตัวเองตามยุคสมัย สัมภาษณ์อะไรโทษแต่นักเตะ ไม่คิดโทษตัวเอง  

ผมว่าข้อเสียของซารี่ คือ อายุเยอะไปสำหรับการรับอะไรใหม่ๆ ระบบเเกอาจจะดี เเต่บอลเปลี่ยนเเปลงทุกวัน ถ้าเเกไม่อัพเดทข้อมูลก็ลำบาก

ส่วนคนที่จะเข้ามาใหม่นี่คิดหนัก ซื้อตัวไม่ได้ เเถมเดอะเเบกน่าจะออก เเก็งบลาซิลเลี่ยนก็พร้อมเลื่อยขาถ้าเล่นไม่สบอารมย์ ซีเนียรืที่ให้ซื้อใจหรือคอยคุมน้องๆก็ไม่มี ผมว่าหาคนมายาก ถ้าไม่รักกันจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 01:34
[RE: Lampard คุมทีมสไตไหนครับ]
แลมพ์ เันดาวรุ่งได้ดีไง ทีมติดแบนซื้อ แกก็จะได้ดันเต็มตัว

แก้งค์เด็กนรกเชลซี + โจดี้มอริส น่าจะช่วยส่งคู่มือการใช้ให้ได้ ไปกันยาวๆ
0
0
Status: "Stay hungry,stay foolish"
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 09:19
Fcuk-Style พิมพ์ว่า:
เอิ่ม....ว่าแต่ลูกจอร์ ตามลุงไปด้วยมั้ยครับ? (ขออนุญาตแตกประเด็นหน่อย)  

ถ้าไปจุฟ น่าจะมีตัวเล่นประมาณนี้อยู่เเล้ว เเถมเก่งกว่าด้วยมั้ง
เเต่นึกชื่อไม่ออก  

ยังอยู่สินะ
0
0
Status: "Stay hungry,stay foolish"
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 09:20
เกรียนโอ้_Balotelli พิมพ์ว่า:
Fcuk-Style พิมพ์ว่า:
เอิ่ม....ว่าแต่ลูกจอร์ ตามลุงไปด้วยมั้ยครับ? (ขออนุญาตแตกประเด็นหน่อย)  

ถ้าไปจุฟ น่าจะมีตัวเล่นประมาณนี้อยู่เเล้ว เเถมเก่งกว่าด้วยมั้ง
เเต่นึกชื่อไม่ออก  

Pjanic โคดเทพเลยฮะตัวนี้ ถ้าไปจุฟจริง ลูกจอร์น่าจะอยู่นี่ต่อ ลุงจะไปสถาปนาลูกคนใหม่  

เอาไปด้วยสิ ลูกเยอะสิดี ไว้เลี้ยงดูตอนแก่
0
0
นักเตะตำบล
Status: My RORA
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2019 19:02
Franky-Lampzy พิมพ์ว่า:
แนวรุก ครองบอลก็อย่างที่หลายคนว่าและเล่นหลายแผน

แต่เกมรับ การยืนตำแหน่งของกองหลัง จังหวะยังต้องพัฒนานะ ตรงนี้ผมเข้าใจว่าต้องใช้เวลาอีกหน่อยจริงๆ

ส่วนตัวไม่ซีนะถ้าจะมาคุม เชื่อว่าจะพัฒนาได้  

ถ้าได้เทอรี่มาเป็นผช.น่าจะขันแนวรับได้อยู่นะ เช็กเป็นผอ.กีฬา แค่คิดก็บันเทิงล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel