ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14178
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:53
[RE: มีใครมีเพื่อนรวยๆไหม100ล้าน1000ล้าน]
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
ตกใจที่ว่า คนรวยจริงๆ จะขี้งก จะไม่อวดรวย

แน่ใจเหรอครับ???

ถ้าไม่รวยจริงนี่ ซื้อรถแพงๆ กระเป๋าแพงๆ นาฬิกาแพงๆไม่ได้นะครับ

ต้องถามว่านิยามอวดรวยเป็นยังไง

โปรยเงินโชว์งี้เหรอ??

หรือถ้ามีรถหรูขับ กระเป๋าใบเป็นล้าน ผมว่าเห็นได้ถมไปนะ หรืออย่างนี้ไม่เรียกว่าอวดรวย

ควรรวยที่ทำตัวรวยๆ มันไม่ค่อยมีคนจำหรอกครับ เพราะก็ดูแค่เป็นคนรวย

แต่คนรวยที่ทำตัวติดดิน จะเป็นที่จดจำมากกว่า เพราะมีน้อยกว่า และดูแปลก ดูเด่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีใครมีเพื่อนรวยๆไหม100ล้าน1000ล้าน]
GeneralAK พิมพ์ว่า:
ตกใจที่ว่า คนรวยจริงๆ จะขี้งก จะไม่อวดรวย

ถ้าไม่รวยจริงนี่ ซื้อรถแพงๆ กระเป๋าแพงๆ นาฬิกาแพงๆไม่ได้นะครับ

ต้องถามว่านิยามอวดรวยเป็นยังไง

หรือถ้ามีรถหรูขับ กระเป๋าใบเป็นล้าน ผมว่าเห็นได้ถมไปนะ หรืออย่างนี้ไม่เรียกว่าอวดรวย

ควรรวยที่ทำตัวรวยๆ มันไม่ค่อยมีคนจำหรอกครับ เพราะก็ดูแค่เป็นคนรวย

แต่คนรวยที่ทำตัวติดดิน จะเป็นที่จดจำมากกว่า เพราะมีน้อยกว่า และดูแปลก ดูเด่น  

คนที่บอกว่า รวย จะไม่อวด นี่เคยเจอแต่แบบนี้จริงๆ หรือเป็นปม

ผมเจอคนรวย นี่อวดรวยเยอะแยะเลย เอาแค่บริจาคก็ได้ ต้องให้เอ่ยชื่อ

ถ้ารวยและไม่อวดรวยจริง เขาไม่ระบุชื่อเลย

ซึ่งก็มีนั่นแหละ แต่มีน้อย ส่วนใหญ่จะระบุชื่อ ฯลฯ

เลยงงว่า เอาอะไรมาวัด

สังคมทุกวันนี้ มีแต่แข่งกันมีทั้งนั้น แล้วพวกแข่งกันมีนี่จนเหรอครับ แปลกดีแท้

เขาก็ต้องมีเงินระดับนึงละว้าาา ถึงจะอวดกันได้ ใช่มั้ย

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14178
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:13

คนที่บอกว่า รวย จะไม่อวด นี่เคยเจอแต่แบบนี้จริงๆ หรือเป็นปม

ผมเจอคนรวย นี่อวดรวยเยอะแยะเลย เอาแค่บริจาคก็ได้ ต้องให้เอ่ยชื่อ

ถ้ารวยและไม่อวดรวยจริง เขาไม่ระบุชื่อเลย

ซึ่งก็มีนั่นแหละ แต่มีน้อย ส่วนใหญ่จะระบุชื่อ ฯลฯ

สังคมทุกวันนี้ มีแต่แข่งกันมีทั้งนั้น แล้วพวกแข่งกันมีนี่จนเหรอครับ แปลกดีแท้

เขาก็ต้องมีเงินระดับนึงละว้าาา ถึงจะอวดกันได้ ใช่มั้ย

เค้าเจอแล้วไม่จำ เรื่องปกติเลยครับ

ตอนเช้าขับรถมาทำงาน เจอรถขับดีๆ เต็มถนน เจอรถขับแย่ๆ มาปาดหน้า เราก็จะจำได้แต่รถคันที่ขับแย่ๆ

คำตอบกรณีนี่ก็คล้ายกัน เค้าเคยเจอคนรวยชอบอวด แต่เค้าไม่อยากจำ ไม่ได้เกี่ยวกับปมอะไรหรอก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:16
ถูกแบนแล้ว

เค้าเจอแล้วไม่จำ เรื่องปกติเลยครับ

ตอนเช้าขับรถมาทำงาน เจอรถขับดีๆ เต็มถนน เจอรถขับแย่ๆ มาปาดหน้า เราก็จะจำได้แต่รถคันที่ขับแย่ๆ

คำตอบกรณีนี่ก็คล้ายกัน เค้าเคยเจอคนรวยชอบอวด แต่เค้าไม่อยากจำ ไม่ได้เกี่ยวกับปมอะไรหรอก  

ครับผม ชอบได้ยินคำว่า พวกชอบอวดรวย คือพวกรวยไม่จริงอะไรทำนองนี้ครับ

เลยเข้าใจว่ามันเป็นเหมือนพวก

ด่าพวกไม่หล่อแล้วมีแฟนสวยป่าว ประมาณพวก loser ไรแบบนี้ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:27
ถูกแบนแล้ว
หลักพัน มีแต่เพื่อนร่วมรุ่นไม่สนิท แต่แม่งรวยจริง555555555555555555

เผลอๆหลักหมื่น

ปล.ญาติผมคนนึง น่าจะแตะๆพัน ไม่ก็เกิน ไม่เคยให้แต๊ะเอียผมเลย เซง55555

ส่วนผมนี่ก็หลักพันครับ พันห้าใช้ทั้งอาทิตย์
แก้ไขล่าสุดโดย ไก่จิ๊กโก๋ เมื่อ Tue May 21, 2019 18:32, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: วันเวลาที่ผ่านไป หวนกลับมาใหม่จะได้ฤา
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1922
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 19:30
[RE]มีใครมีเพื่อนรวยๆไหม100ล้าน1000ล้าน
มีเป็นลูกเจ้าของโรงงานปุ๋ย บ้านมีเบนซ์ บีเอม อัลพาด แต่ตัวมันขับกระบะแต่งซิ่งโหลดเตี้ยควันดำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1464
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 23:15
เพื่อนสมัยมอปลาย>>> บ้านรวยน่ะจะหลัก10-20ล้าน ใช้ชีวิตสมถะ แถมโคตรจะงก มีความคิดอยากเป็นเถ้าแก่น้อย เมื่อ4ปีก่อนมันจะชวนมาลงทุนยูฟัน แถมแม่งมาเร่งด้วยอีก ดีนะที่ผมกับเพื่อนไม่ลงทุนตามมัน ไม่งั้นนี่คงเลิกคบ
ปล.สมัยเรียนรด. แม่มไม่พกอะไรมาเลยครับ ขอเพื่อนแดรกตลอด ถ้าผมไม่ช่วยไว้มันคงตายในเขาชนไก่ไปแล้ว

เพื่อนมหาลัย>>>คนนี้เป็นหลานเจ้าของร้านทอง พ่อแม่ตำแหน่งใหญ่โต เพื่อนคนนี้มันใส่แบรนด์เนมทั้งตัว ขับรถญี่ปุ่นราคาหลักล้าน แต่นิสัยค่อนข้างห่ามๆ ชอบพูดจาโผงพาง ทำตัวไฮเปอร์
แต่ผมไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่ เพราะด้วยท่าทีคำพูดคำจาของมัน บางครั้งมันทำให้ผมเหมือนเป็นตัวตลกในกลุ่มเพื่อนนี่แหละครับ
ปัจจุบันหายสาบสูญไปแล้ว

ส่วนอีกคน เป็นเพื่อนผู้หญิงสมัยมหาลัย ตัวสูงโปร่งอย่างกับนางแบบ แถมสวยด้วย นิสัยน่ารักดีครับ บ้านทำธุรกิจอะไรไม่รู้ รู้แต่ว่ารวยมาก เพื่อนคนนี้นิสัยน่ารัก แต่ค่อนข้างเอาแต่ใจไปนิด ส่วนข้าวของที่ใช้ก็กระเป๋า harrods ไม่ใช้ของแพงอะไร เพราะคิดว่าเธอเอาตังไปลงทุนกับเครื่องสำอางเเทนซะมากกว่า 5555
0
0
##~แผลกายหายง่าย แผลใจหายยาก~##
~เนื้อตัวร่างกายสามารถมีแผลเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่ที่หัวใจกลับมีได้แค่แผลเดียว~

Only one only you หนึ่งเดียวในใจ ❤
MildMild will always in my mind เธอคือรัก ❤
คนน่ารักและแสนดียังคงอยู่ในใจผมเสมอไม่เคยลืม.❤

The special one คนพิเศษหนึ่งเดียวที่ตรงหัวใจ❤️

❤นางฟ้าของผม❤
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel