ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ชอบเที่ยวแนวไหนกัน
ชอบเที่ยวในไทยเป็นหลัก
???
เมืองนอกดีกว่า ชอบดูบรรยากาศบ้านเมือง ที่แปลกไป
???
คะแนนทั้งหมด: 149
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12118
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:24
[RE: มีใคร เฉยๆ กับ การเที่ยวต่างประเทศ แถบเอเชีย ไหมครับ]
ใกล้ๆกับไทยผมว่า ญี่ปุ่น จีน อินเดีย รัสเซีย ตุรกี ควรไปนะ มันไม่ใช่การไปพักผ่อน ที่หาอะไรสวยๆดู แต่เป็นการเปิดโลก เปิดกรอบความคิด
ส่วนเกาหลี ไต้หวัน ฮ่องกง สิงคโปร์ อันนี้อยู่ที่ความอยาก ผมว่าญี่ปุ่นกับจีนสุดกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:24
[RE: มีใคร เฉยๆ กับ การเที่ยวต่างประเทศ แถบเอเชีย ไหมครับ]
ถ้าโฟกัสแค่ทะเล ประเทศพวกนี้มันก็สู้ไทยไม่ได้อยู่แล้วครับ

และที่เขาไปๆกัน ผมว่าก็มีไม่ถึง 5% อยู่แล้วนะที่จะไป เพื่อไปเที่ยวทะเล

แต่การที่คนเราจะไปเที่ยว มันไม่ได้ที่จะไปแค่ทะเลนะครับ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10396
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:25
จริงชอบเที่ยวไทยนะ แต่ที่ไป ตปท เพราะ

1. ค่าตั๋วค่าใช้จ่ายในบางประเทศ แทบจะเท่ากันเลย

2. คืออากาศที่ ตปท เย็นกว่า

3. คนฟังเราคุยไม่รู้เรื่อง มันดูส่วนตัวดี

นอกนั้นเที่ยวไทยดีกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5577
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:27
เสือปืนไว พิมพ์ว่า:
ดูผล โหวตละ สงสัย ผมคงเป็นคนส่วนน้อยจริงๆ  

ผมว่าท่านมองแต่เรื่องทะเลเป็นหลักไง แต่ผมคิดว่าคนทั่วไปก็ชอบมันทุกอย่างนั่นแหละ

ทั้งภูเขา ทะเลน้ำตก และปัจจัยอื่นๆอีกเพียบ

ถ้าผมจะเที่ยวทะเลผมก็เที่ยวไทยแน่นอน สวยกว่าเยอะแล้วราคาก็ถูก
กลับกันไทยมันก็ไม่มีภูเขาไหน สวยสู้ฟูจิได้หรอก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2006
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:28
ผมเป็นคนไม่ชอบธรรมชาติครับ ดังนั้นใครจะชวนเที่ยวต่างจังหวัดผมไม่ไปเลย เพราะไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง

ส่วนตัวผมชอบไปญี่ปุ่นเพราะผมชอบอยู่ในเมืองใหญ่ แล้วส่วนมากก็ไปเพราะไปตามดูคอนของศิลปินที่ติดตามอยู่ด้วย จนควรจะเรียกว่าไปดูคอนมากกว่าเที่ยวนะ แล้วก็ไปดูระบบคมนาคมของประเทศที่พัฒนาแล้ว อันนี้รู้สึกดีกว่าตอนอยู่ไทยเยอะเลย
0
0
My Fanpage --> LiSA Thailand Fanclub

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7301
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:30
มีใคร เฉยๆ กับ การเที่ยวต่างประเทศ แถบเอเชีย ไหมครับ
เฉยๆกับการไปเที่ยวประเทศที่ร้อนกว่าไทย

ไปเที่ยวร้อนๆ ไม่เคยสนุกเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Pink me Pink me Pink me UP!
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:32
ถ้าชอบทะเลก้อต้องประเทศเราไม่ก้อมัลดีฟหรือออสเตรเลีย แต่ถ้าชอบภูเขาหรือหิมะก้อคงต้องไปทางยุโรปละครับเค้าสวยกว่าเรา ส่วนตัวชอบในไทยมากกว่า รอเที่ยวในไทยให้หมดทุกที่ก่อนค่อยไปต่างประเทศครับ ที่สวยๆหลายๆที่ยังไม่เคยไปเลยยังเที่ยวไม่หมดทุกจังหวัด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:32
มีใคร เฉยๆ กับ การเที่ยวต่างประเทศ แถบเอเชีย ไหมครับ
บรรยากาศบ้านเมืองมันต่่างกันอยู่นะ

อย่างญี่ปุ่นผมไม่ได้ชอบไปเที่ยวย่านการค้าอะไรมาก

ผมชอบไปเมืองรอบนอกหน่อย แบบนั้นผมเดินเล่นได้ทั้งวันเลย

แบบพวกบรรยากาศในชีวิตประจำวันของคนในพื้นที่อะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:34
อยากไปเที่ยวโซนยุโรปมั่ง ยังไม่เคยไป

แต่จริงๆก็ชอบบ้านเรานะ กางเต้นท์พะเนินทุ่ง สิมิลัน เกาะช้าง น้ำตกเอราวัณ เพชรบูรณ์ เชียงใหม่

เที่ยวบ้านเราผมว่าผมได้กินของอร่อยๆมากกว่าเที่ยวต่างประเทศนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43473
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:34
[RE]มีใคร เฉยๆ กับ การเที่ยวต่างประเทศ แถบเอเชีย ไหมครับ
การไปตปท.มันเป็นการเปิดกรอบความคิดอย่างนึงนะ จะได้สัมผัสความแตกต่างของผู้คนวัฒนธรรมอาหารแบบล้วนๆเลย โอเคอย่างใต้หวัน สิงโปร ญี่ปุ่นไรงี้อาจจะปกติเรื่องอาหาร แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:41
สำหรับผมฝั่งยุโรปผมเฉยๆมาก อาจจะว้าวแค่มีหิมะภูเขาหิมะอากาศดีอะไรพวกนี้

ผมชอบฝั่งเอเชียมากกว่า การกินการซื้อของเราเข้าถึงได้ง่าย (มีเงินจ่ายไหวว่างั้นแหละ)

อีกอย่างเดินทางก็ไม่นานสบายกว่าเยอะ แต่เที่ยวในไทยผมก็ไม่เบื่อเลยนะ

ตามพวกทะเล ภูเขา น้ำตกไปได้เรื่อยๆ แถบบ้านเราก็อยากไปพวกฟิลิปปินส์ อะไรที่ธรรมชาติๆมากกว่า

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11155
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:43
เที่ยวไหน ไปกะใคร สำคัญที่ใครไปด้วยนี่แหละ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10863
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:44
emula122 พิมพ์ว่า:
ผมอยากไปเที่ยวทุกวันอ่ะ แต่ติดที่ตังไม่มี  

เที่ยวไร ทุกวัน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 4974
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:46
ถ้าเสียค่าใช้จ่ายใกล้เคียงกัน ผมจะเลือก ตปท เสมอครับ
ชอบบรรยากาศ วัฒนธรรม ประวัติศาสตร์ที่มันต่างกันออกไปจากเดิม
เมียผมตั้งแต่พาไปยุโรปมาครั้งแรก ติดงอมแงมจนต้องเก็บเงินไปเที่ยวให้ได้ทุกปี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 390
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 11:46
ไปทั้ง 2 แบบเลยครับ ทั้งทะเล และ ต่างประเทศ ค่อยๆเก็บเงินไป มีชีวิตเดียวใช้ให้คุ้มครับ พยายามเปิดรับอะไรใหม่ๆถึงแม้ตอนแรกเราคิดว่าเราไม่ชอบ แต่ถ้าได้สัมผัส/ทําแล้วเราอาจจะชอบก็ได้

ต่างประเทศ ผมแนะนําว่าถ้าภาษาอังกฤษพอได้ ไปเองเลยครับ อย่าไปทัวร์ เราจะอินกับวัฒนธรรมและผู้คนที่นั้นๆมากกว่าเพราะเราต้องหาข้อมูลเอง คุยเองทั้งหมด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel