ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 21:49
[RE: Kobe ต้องทำอะไรอีกถึงจะพอเทียบบารมี MJ ได้ครับ]
วัดฝีมือวัดยาก ก็วัดกันที่ผลงานเอาครับ ซึ้งมัน เทียบไม่ได้แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9492
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 21:51
[RE: Kobe ต้องทำอะไรอีกถึงจะพอเทียบบารมี MJ ได้ครับ]
bbbank พิมพ์ว่า:
ไม่มีทางครับ

ไม่ใช่เพราะไม่เก่งนะครับ ฝีมือมันก็เก่งพอๆกัน แบกทีมทั้งคู่

เพียงแต่ Kobe ไม่ใช่ Perfect Final ไงครับ

ไม่เหมือน MJ ที่ทำ Perfect Final เลย ไม่มีใครสุดยอดกว่านี้อีกแล้ว

เข้าชิง 6 ครั้ง ได้ 6 ครั้งเลย

แล้วจริงๆถ้าไม่มีคดี พ่อ MJ แกคงเล่นต่อเนื่องคงได้แชมป์ 8 ปีติด แน่นอน

ที่สำคัญ MJ ไม่ได้ทีใครมาช่วยแบก แกสร้างทีมด้วยตัวเอง (ซึ่งเป็นต้นแบบให้ LBJ ทำตาม 555)

ปั้นทั้ง Pippen, Grant มากับมือ

ต่างจาก Kobe ที่มีเงาของ Shaq มาด้วย แถมทีมยังสร้างมาเพื่อแกอีก มันเลยได้รับการยอมรับต่างกัน

ตอบได้ตรงใจผมเลย mj draft เข้ามาปี 1984 ได้แชมป์ปี 1991 มันไม่ใช่เข้าทีมแล้วมีทีมที่จะเป็นแชมป์ได้เลย สร้างมาถึง 7 ปีแล้วก่อนหน้านั้น chicago bulls ไม่เคยได้แชมป์มาก่อนเลย เรื่องราวของ MJ ทีมเดียวได้แชมป์ 6 ครั้ง มันเป็นตำนานและความยิ่งใหญ่ ผมทันดูยุคจอร์แดน อยากจะบอกว่าแทบทุกคนที่เริ่มมาดูบาสสมัยนั้นเพราะมาดูจอร์แดน และจอร์แดนสร้างกระแส NBA ขึ้นทั่วโลกก็ว่าได้

เคยคิดว่าคนที่น่าจะเทียบจอร์แดนได้น่าจะเป็นเลบรอน แต่เส้นทางแชมป์ของเลบรอนมันดูไม่ยิ่งใหญ่เท่าจอร์แดน ส่วนโคบี้แชมป์ 5 สมัยผู้คนยังไม่มองว่าเป็นโคบี้นำทีมทั้งหมด

ในเรื่องฝีมืออาจจะวัดไม่ได้ว่า mj kobe lbj ใครเก่งกว่ากัน แต่ความยิ่งใหญ่ยังไงก็สู้ mj ไม่ได้แน่นอน
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2009
ตอบ: 9819
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 22:00
แชมป์ 7 สมัย พ่วง MVP น่ะถึงจะมีใครล้ม MJ ได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 22:05
ถูกแบนแล้ว
LoversMoon พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่เพราะไม่เก่งนะครับ ฝีมือมันก็เก่งพอๆกัน แบกทีมทั้งคู่

เพียงแต่ Kobe ไม่ใช่ Perfect Final ไงครับ

ไม่เหมือน MJ ที่ทำ Perfect Final เลย ไม่มีใครสุดยอดกว่านี้อีกแล้ว

เข้าชิง 6 ครั้ง ได้ 6 ครั้งเลย

แล้วจริงๆถ้าไม่มีคดี พ่อ MJ แกคงเล่นต่อเนื่องคงได้แชมป์ 8 ปีติด แน่นอน

ที่สำคัญ MJ ไม่ได้ทีใครมาช่วยแบก แกสร้างทีมด้วยตัวเอง (ซึ่งเป็นต้นแบบให้ LBJ ทำตาม 555)

ปั้นทั้ง Pippen, Grant มากับมือ

ต่างจาก Kobe ที่มีเงาของ Shaq มาด้วย แถมทีมยังสร้างมาเพื่อแกอีก มันเลยได้รับการยอมรับต่างกัน

ตอบได้ตรงใจผมเลย mj draft เข้ามาปี 1984 ได้แชมป์ปี 1991 มันไม่ใช่เข้าทีมแล้วมีทีมที่จะเป็นแชมป์ได้เลย สร้างมาถึง 7 ปีแล้วก่อนหน้านั้น chicago bulls ไม่เคยได้แชมป์มาก่อนเลย เรื่องราวของ MJ ทีมเดียวได้แชมป์ 6 ครั้ง มันเป็นตำนานและความยิ่งใหญ่ ผมทันดูยุคจอร์แดน อยากจะบอกว่าแทบทุกคนที่เริ่มมาดูบาสสมัยนั้นเพราะมาดูจอร์แดน และจอร์แดนสร้างกระแส NBA ขึ้นทั่วโลกก็ว่าได้

เคยคิดว่าคนที่น่าจะเทียบจอร์แดนได้น่าจะเป็นเลบรอน แต่เส้นทางแชมป์ของเลบรอนมันดูไม่ยิ่งใหญ่เท่าจอร์แดน ส่วนโคบี้แชมป์ 5 สมัยผู้คนยังไม่มองว่าเป็นโคบี้นำทีมทั้งหมด

ในเรื่องฝีมืออาจจะวัดไม่ได้ว่า mj kobe lbj ใครเก่งกว่ากัน แต่ความยิ่งใหญ่ยังไงก็สู้ mj ไม่ได้แน่นอน

เอาจริงๆเสียดาย GSW ปีที่แโดน3-1 comeback

ไม่งั้น ถ้าปีนี้เผลอๆไได้แชมปอีก ตำนานเคอรี่ GSW แชมป5 สมัยติดนี่ก้โหดอยุ่
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7832
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 22:42
ในฐานะ ที่ผมได้ดูทั้ง MJ ในช่วงท้ายปั้นปลาย และ Kobe ในช่วงพัคๆ
และในฐานะที่เปนติ่ง Kobe ก็ยอมรับว่าก่อนหน้านั้นไม่อาจจะเทียบได้จริงๆ
แต่ Kobe ก็คือ Kobe ในยุค 10ปีหลังมานี้ บารมี ผมว่าไม่มีใครเทียบได้ครับ ..
แกเป็นตัวอย่าง เป็นไอดอล ให้นักบาสรุ่นใหม่มาโดยตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย mashiplay เมื่อ Mon May 20, 2019 22:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10772
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 23:03
-ซื้อทีม บริหารจนได้แชมป์
-ตีกอล์ฟ ให้ได้สักเมเจอร์
-เล่นเบสบอลให้ชนะเวิร์ลซี่รีย์
แก้ไขล่าสุดโดย EL Tigires เมื่อ Mon May 20, 2019 23:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13802
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 23:21
ก็ไม่ต้องทำอะไรหรอกมันก็แค่คนอวย ต่อให้ได้แชมป์เยอะกว่าคนมันก็อวยMJ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4103
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 01:04
a.Raptor พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆเสียดาย GSW ปีที่แโดน3-1 comeback

ไม่งั้น ถ้าปีนี้เผลอๆไได้แชมปอีก ตำนานเคอรี่ GSW แชมป5 สมัยติดนี่ก้โหดอยุ่  

โหดก็จริงครับ แต่ยังไงมันก็ยังมีคนแซะอยู่ดีว่า Final ทำไมไม่ได้ MVP บลาๆๆ สตอรี่มันต้องคลีนจริงๆอ่ะครับ เพราะคนมันหาเรื่องติได้ตลอดอยู่แล้ว
0
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2861
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 03:56
โคบี้แบกมาได้ 2 ก็ถือว่าสุด ๆ แล้วนะ เจมส์ยังแบกได้แค่ครั้งเดียวเอง
MJ แบกมา 6 สุดจริง ไม่ต้องเทียบใคร
0
0
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7800
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 08:44
ไม่ต้องทำไรหรอกเพราะ Kobe เป็นที่น่าจดจำในแบบของ Kobe เอง ไม่จำเป็นต้องไปเทียบ MJ ถึงจะเล่นตำแหน่งเดียว สไตล์เหมือนกัน
ถ้าในแง่ความสำเร็จในอาชีพ MJ คือนิยามของคำว่าเพอร์เฟค เข้าชิงทุกครั้งได้แหวนทุกครั้ง เปรียบเหมือนพระเจ้าของวงการบาส

แต่ผมก็จะชอบ Kobe นี่แหละ เพราะเขาทำให้ผมได้เห็นเขาในฐานะมนุษย์คนนึงที่อยากจะเป็นพระเจ้า เพราะเส้นทางของเขาไม่ได้สวยงาม
กว่าจะยิ่งใหญ่ได้เขาพยายามมากแค่ไหน ในวันที่แพ้เขาไม่ถอดใจและพยายามใหม่จนมันสำเร็จ นั่นแหละนิยามของ Kobe
แก้ไขล่าสุดโดย Nany_Amino เมื่อ Tue May 21, 2019 08:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5533
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:07
ได้แชมป์ มากกว่า
ได้ MVP มากกว่า และ MVP Finals มากกว่า
ได้ Defensive Player of the year ด้วย

แบบนี้ครับถึงจะเทียบได้

แต่ยังไงรองเท้า Jordan ก็ขายดีกว่าอยู่ดี อะ 55

ผมว่า Jordan ดังและบารมีเยอะ เพราะรองเท้าด้วยนะ ลองคิดดูขายดี ตั้งแต่ 1985 ถึงปัจจุบัน บางคนรู้จัก รองเท้า Air Jordan แต่ไม่รุ้จัก Michael Jordan ก็มี

ส่วน Kobe ถ้าใครไม่ดูบาส ผมว่าเค้าไม่รู้กันหรอก ว่ามีรองเท้า Kobe ด้วย

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10765
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 10:51
ดาร์เรน เฟรชเชอร์ พิมพ์ว่า:
สำหรับผม โคบี้ คือดีที่สุดสำหรับผมละ ไม่ได้หมายถึงฝีมือนะครับ แต่ชอบแววตาเวลาแกเล่นบาส จริงจังและดุดันมาก อีกอย่างนึงคือใจสู้สุด ๆ ถ้าจอร์แดน คือซูเปอร์แมน โคบี้ก็คือ แบทแมน ที่พยายามจะต่อสู้กับซุปเปอร์แมน ใน แบท vs ซุป  

ไปยืนอ่าน Mamba Mentality ฟรี โคตรชอบเลย เป็นรูปแกในสนามพร้อมโน้ตแบบมีลูกศรโยงอะ แบบตัวรับตั้งมือแบบนี้เพื่อบังสายตา หรือสายตาเหลือบมองเส้น 3 แต้ม กับการวางเท้าตัวรุก ฯลฯ แต่ยังไม่มีตังซื้อ ติดไว้ก่อน
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4055
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2019 00:17
ดาร์เรน เฟรชเชอร์ พิมพ์ว่า:
สำหรับผม โคบี้ คือดีที่สุดสำหรับผมละ ไม่ได้หมายถึงฝีมือนะครับ แต่ชอบแววตาเวลาแกเล่นบาส จริงจังและดุดันมาก อีกอย่างนึงคือใจสู้สุด ๆ ถ้าจอร์แดน คือซูเปอร์แมน โคบี้ก็คือ แบทแมน ที่พยายามจะต่อสู้กับซุปเปอร์แมน ใน แบท vs ซุป  

สิ่งเดียวที่โคบี้เหนือกว่า MJ ก็คือความบ้าบาส (บ้าจริงๆคนอื่นนอนตีพุงช่วง lockout แกไปตระเวนแข่งตาม street) แต่ MJ แกชอบเบสบอลมากกว่าแต่ทำสิ่งที่ชอบได้ไมดีเท่ากับสิ่งที่ชอบรองๆลงมา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel