ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: APEX | PUBG
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 13:28
[RE: สเปคคอมเซตนี้โอเคมั๊ยครับ]
ถ้าทำงานผมแนะนำใส่ RAM ไป 32 เลยครับ 16x2 ตอนนี้ผมใช้เซ็ตคล้ายๆนี้อยู่

พอแรมมันเยอะ มันก็ใช้เยอะ ประสิทธิภาพก็เยอะตามไปด้วย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12476
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 22:47
[RE: สเปคคอมเซตนี้โอเคมั๊ยครับ]
แกล้งบ้า พิมพ์ว่า:
Spoil
vorapot_s พิมพ์ว่า:
zixmaster พิมพ์ว่า:
vorapot_s พิมพ์ว่า:
zixmaster พิมพ์ว่า:
cpu cooler ใช้ตัวไหน รหัส k ต้องหาซื้อแยก

ชอบแบบไหน น้ำปิด น้ำเปิด หรือ ลม

น้ำปิด ผมแนะนำ NZXT ยี่ห้อนี้ ไม่เคยเห็นข่าวน้ำแตก

ถ้า master liquid ของ coller master มีข่าวน้ำแตกมาบ้าง

คือถ้าใช้พัดลมเพิ่มตัวนี้มันต้องมีชุดน้ำใช่มั๊ยครับ หรือว่าไม่จำเป็น แต่ซื้อ cpu cooler ตามที่ท่านบอกก็พอ เพราะสำหรับผม ผมว่าชุดน้ำมันดูสิ้นเปลืองยังไงไม่รู้

ปล. ถ้าไม่ต้องต้องการชุดน้ำ เป็น พัดลมแบบไหนดีครับ  

ถ้า cpu cooler แบบ พัดลม

ลองดูยี่ห้อ Noctua กับ be quiet รุ่น dark rock pro 4

แล้วแต่งบ ถ้า เยอะๆ ก็ไป ยี่ห้อข้างบนเลย

คือที่ผมสงสัยอ่ะครับ ถ้าใช้แบบ Liquid Cooler มันจะเป็นต้องมีชุดน้ำ เพิ่มมาด้วยรึเปล่าครับ หรือมันจะเป็น แบบแยกออกมาจากชุดน้ำ ครับ ผมสงสัยตรงนี้ ว่าถ้าไม่มีชุดน้ำจะใช้แบบ Liquid Cooler ได้มั๊ยอะไรแบบนี้อ่ะครับ  

ตัวที่ท่านจะใช้ เรียกว่าชุดนํ้าระบบปิด คือมันมีนํ้าในตัวมันแล้วอยู่ที่แผงพัดลม ไม่ต้องมีเพิ่ม

ส่วนชุดนํ้าระบบเปิด ที่มักจะเห้นเป็นท่อใสๆ นั่นแหละ ราคาก็สูงกว่ามาก

โทษนะคับ PC ระบบน้ำ มันเพื่ออะไรหรอคับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7381
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 23:48
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ พิมพ์ว่า:

โทษนะคับ PC ระบบน้ำ มันเพื่ออะไรหรอคับ  

ระบายความร้อนครับ ใช้นํ้ามันจะทำให้ซีพียู เย็นกว่า พัดลม และก็ฝุ่นไม่เยอะเหมือนพัดลม
แต่ราคาก็แพงกว่า
คือถ้าไม่ได้เล่นเกมหนักๆ แคสเกม ตัดต่อหนัก หรือโอเวอร์คล็อค แค่พัดลมผมว่าก็ระบายความร้อนได้โอเคแล้ว
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel