ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7146
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:18
[RE: กอมปานีเชิดชู"เรือ"เก่งสุดในโลก]
พาดหัวข่าว มันน่าจะเป็นเก่งที่สุดในลีค (อาจจะตลอดกาล) และ เกง่ที่สุดในโลกสำหรับกอมปานี เหมาะกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7146
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:28
[RE: กอมปานีเชิดชู"เรือ"เก่งสุดในโลก]
Moonoom พิมพ์ว่า:
อ่านเนื้อกันนิดครับ มีคำว่า...สำหรับผม  
ผมว่าคุณเป็นแฟนแมนซิที่ตอบแย้งแบบมีเหตุผลสุดดีนะ ถ้าแฟนบอลใน ss คุยกันดีๆด้วยเหตุผลไม่ต้องเถียงกันก็ดีนะ หลังมาอ่านๆ ก็เถียงกันเว่อวังไปเรื่อยจนน่าเบื่อ แทนที่จะวิเคราะห์พูดถึงเกมส์แบบสนุกๆ หรือยอมรับฝ่ายตรงข้ามว่าเก่งจริงๆ

แต่ถ้ามันไม่ดราม่าก็คงไม่สนุกสินะ มันต้องมีสายแซะ สายทับถม ถึงจะสนุก

ยังงัยก็ยินดีกับ 4 แชมป์ที่ได้ปีนี้ สุดจริงๆตั้งแต่ดูบอลมาในลีคนี้ ไม่ธรรมดาสำหรับคนชื่อเป๊ป ปีหน้าหงส์ผมหวังว่าคงจะไม่ดร๊อปขอสู้ยาวๆแบบนี้อีก แล้วเจอกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สมัครยากจังSoccersuck
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 16
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:53
เก่งสุดในอังกฤษเฉยๆป่าว
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2013
ตอบ: 1916
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 19:10
ช่วงนี้ทีมเรือแฟนเรือมีโดนแซะให้ร้อนเยอะจัง

สงบ สันติ นะแฟนเรือใครแซะไรปล่อยเค๊าไป เชียร์ทีมเราอย่างมีความสุข อิ่มใจในช่วงเวลาดีๆ ของเราดีกว่าเน๊อะ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 19:35
Newguitarboy พิมพ์ว่า:
kanjanalove พิมพ์ว่า:
เป็นทีมที่คนชอบเนิฟให้ทั้งๆที่โคตรop  

ใครเนิฟโปรดระบุ  

บรรดากองแช่งนั่นแหละฮะ ไปหวังว่าเขาจะแพ้หรือเสมอสักนิดผิดหวังกันไป ผมเองก็หนึ่งในกองแช่ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 20:51
น่าสมเพช
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 22:20
ยิ้มแป้น พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
Pitupoom พิมพ์ว่า:
เก่งด้วยเงิน  

แล้วทีมไหนไม่ใช่เงินมั่งอ่ะ ?  
ทีมเขาน่าจะเก่งด้วยคำพูดโม้ๆครับ  

ยูสนี้เขาแฟนลิเวอร์พูลเหรอครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 230
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 22:56
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
LoveS พิมพ์ว่า:

สเปอร์ครับ 555  

ผมเข้าใจนะว่าท่านบอกหยอกๆ แต่ผมขอจริงจังนิดหนึ่งแล้วกัน

เอาจริงๆสเปอร์ก็ไม่ใช้เงินแค่ฤดูกาลนี้รึเปล่าครับ นี่ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ

กว่าจะมาถึงตรงนี้สเปอร์ก็ใช้เวลาในการสร้างทีมอยู่หลายฤดูกาล

ทีมนี้ก็ไม่ได้สร้างด้วย zero cost มีการดึงตัวเจ๋งๆมาเสริมทัพตั้งหลายตัว

ยุคนี้ผมว่าทุกๆทีมก็ใช้เงินหมดแต่อยู่ที่ใช้ได้อย่างฉลาดแค่ไหนมากกว่า สเปอร์

คือ 1 ในทีมที่บริหารตรงนี้ได้อย่างชาญฉลาดมากที่สุด  

ผมว่าที่เค้าแขวะเรือเรื่องเงินคืออารมณ์เป็นทีมที่ตกถังข้าวสารมากกว่านะครับ

อารมณ์แบบทีมอื่นเค้าใช้เงินจากความสำเร็จที่สร้างมาหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำมา

เรื่อยๆในอดีต ไม่ได้เป็นอารมณ์อยู่ดีดีก็มีคนมากดสูตร sugar daddy แบบ FM ยก

ระดับทีมขึ้นมาทันที น่าจะประมาณนี้แหละครับ ซึ่งผมมองแล้วก็จริงน่ะครับว่าทุกทีมใช้

เงิน แต่แมนซิเนี่ย ข้อจำกัดค่อนข้างน้อยครับ ซัพพอร์ตเป๊บได้ดีมาก อยากได้ใครแทบ

จะได้หมด ซื้อมาแล้วห่วย ก็ซื้อใหม่ทันทีในตำแหน่งเดิม แต่ถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดีที่มี

บอร์ดสนับสนุนผู้จัดการทีมแบบนี้ครับ เป๊บเค้าตอบแทนความไว้ใจบอร์ดแทบจะหมดแล้ว
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 00:02

ทีมเขาน่าจะเก่งด้วยคำพูดโม้ๆครับ  

ท่านคงไม่ได้หมายถึงทีมของคนที่โดนเรื้อนเชียร์ใช่มั้ย
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 00:03
BaqunavaZ พิมพ์ว่า:

ยูสนี้เขาแฟนลิเวอร์พูลเหรอครับ  

เดี๋ยวนี้ต้องเช็คประวัติการตอบก่อนจะโควทอะไร
1
0

แข้งเจลีก
Status: City Til I Die
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 3053
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 00:47
ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมา และขอให้กัปตันโชคดีครับ
0
0

Manchester City Treble Winners 2023

ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4609
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 07:19
leksky พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้ทีมเรือแฟนเรือมีโดนแซะให้ร้อนเยอะจัง

สงบ สันติ นะแฟนเรือใครแซะไรปล่อยเค๊าไป เชียร์ทีมเราอย่างมีความสุข อิ่มใจในช่วงเวลาดีๆ ของเราดีกว่าเน๊อะ  
ผมเน้นอ่านอย่างเดียว กลัวของขึ้น
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2625
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2019 07:56
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
LoveS พิมพ์ว่า:

สเปอร์ครับ 555  

ผมเข้าใจนะว่าท่านบอกหยอกๆ แต่ผมขอจริงจังนิดหนึ่งแล้วกัน

เอาจริงๆสเปอร์ก็ไม่ใช้เงินแค่ฤดูกาลนี้รึเปล่าครับ นี่ไม่ได้ดิสเครดิตนะครับ

กว่าจะมาถึงตรงนี้สเปอร์ก็ใช้เวลาในการสร้างทีมอยู่หลายฤดูกาล

ทีมนี้ก็ไม่ได้สร้างด้วย zero cost มีการดึงตัวเจ๋งๆมาเสริมทัพตั้งหลายตัว

ยุคนี้ผมว่าทุกๆทีมก็ใช้เงินหมดแต่อยู่ที่ใช้ได้อย่างฉลาดแค่ไหนมากกว่า สเปอร์

คือ 1 ในทีมที่บริหารตรงนี้ได้อย่างชาญฉลาดมากที่สุด  

ตอบในฐานะแฟนสเปอร์นะครับ คือทีมอยากใช้เงินแต่ตอนนี้ต้องประหยัดแล้วราคานักเตะมันไปไกลแล้วครับจะซื้อแต่ละครั้งต้องคิดแล้วคิดอีกเลยไม่ได้ใคร ทุกวันนี้แพงสุดของสเปอร์คือแค่30ล้านเองมั้ง แล้วก็มีแค่สอง-สามคนเอง มองไปทีมอื่นก็มีแต่อิจฉา.........

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel