ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 14:39
[RE: Mitsubitshi Expander เป็นไงมั่งครับ]
Destiny6 พิมพ์ว่า:
Toyota ไม่เอาRushมาขาย ชอบมากสวย  

รออยู่เหมือนกันครับ ถ้ามานี่จะได้เทียบกันชัดๆเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11793
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:00
[RE: Mitsubitshi Expander เป็นไงมั่งครับ]
คุ้มราคาเลยตัวนี้ ถ้าเป็นคนไม่ขับเร็วมากน่าจะเหมาะ เครื่องยนต์1.5กับตัวรถขนาดนี้มีอาการอืดหน่อยๆแต่โดยรวมดีมาก หน้าตาสวยชอบมาก
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4446
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 15:35
ผมชอบมากเลยนะ สวยจริงๆแต่เกินงบไปเยอะ
เลยไปจองเออติก้าไว้แทน ของแถมคุ้มอยู่
เอามาเปลี่ยนแม็กก็พอได้ละ ชุดแต่งรอบคันถือว่าดีเลย
แต่จองตอนนี้รอรถอีก4-5เดือน 5555+
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1713
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:15
Mumdeaw พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Xpander ส่วนลดไม่น่าลดได้มากกว่านี้เเหละครับ ช่วงนี้กำลังเเรง ถ้าอยากได้ส่วนลดขนาดนั้นต้องรอีกสักพัก

ถ้าเทียบกับกลุ่ม 7 ที่นั่ง Xpander, Ertiga, Sienta, Mobilio
Xpander ช่วงล่างเกาะสุด โฉบเฉี่ยว กว้างขวาง เเต่เกลียดเบรคมือจริงๆให้ตายเหอะ

Ertiga ถ้าเทียบตามราคาจริงๆคงถูกเเละคุ้มที่สุด เข้าโค้งมั่นใจ เเต่ค่อนข้างเเคบนะผมว่า เเมกซ์ไม่สวย ทรงเชยๆ ไม่มีกล้องหลัง จอดิสเพลย์ไม่ใช่สัมผัส

Sienta จุดเด่นคือประตูไฟฟ้าจริงๆ ดีไซน์ดูล้ำๆเเปลกๆ เเต่ตอนเทสขับผมว่ามันโคลงๆ

Mobilio ไม่เคยลองเเฮะ

เรื่องอัตราเร่งผมไม่พูดถึงนะ รถเเนวนี้จะเอาเร่งทันใจคงไม่ได้ ส่วนตัวผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ เเต่ถ้าถามผมผมชอบ Sienta สุด เหมาะกับคนเเก่เเละเด็กจริงๆ ถึงภายในจะกว้างไม่เท่า Xpander ก็เถอะ จากที่ลองเทสขับมานะครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อเหมือนกัน  

เกลียดเบรคมือเหมือนกันครับ 555 ertiga ก็โอเคแต่ภายในดูแก่ๆไงไม่รู้ครับบวดกับความเป็นซูซูกิด้วย แต่ราคาถุกกว่า แสนหน้า ==  

บวกกับความเป็นซูซูกิมีอะไรไม่ดีเหรอครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15071
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:20
T.LAW พิมพ์ว่า:
850,000 เองหรอ มันคันใหญ่มากเลยนะ นึกว่าล้านกว่า  

เครื่อง 1.5 เท่า Jazz อะครับ ราคาราว ๆ นี้แหละ แพงสุดในกลุ่มแล้วมั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 16:27
คิดว่าไงครับ ตัวท็อปราคา 849,000 แพงกว่า BRV 29,000 ครับ จริงๆก็แพงสุดแหละครับ ทีนี้ทรงมันสวยดี ช่วงล่างดี ภายในกว้างเลยมองๆอยู่ครับ ไปถามโชว์รูมมาส่วนลด 25,000 ครับ มีโอกาสที่ค่ายนี้จะจัดส่วดลดระดับ 5 หมื่นถึง 7 หมื่นมั้นครับ อิอิ แล้วความเห็นของตัวนี้เป็นไงมั่งครับ

ปล.ขอตัด HRV CHR หรือ class อื่นๆออกนะครับ เดวซื้อไม่ไหวครับ  

รถขายดี ไม่น่าจะลดเยอะถึง 5หมื่น

ถ้าชอบทรงสวย หน้าตาโดนใจ จ่ายไปเถอะครับ เรื่องความสวยซื้อแล้วไม่ใช่จะคาใจเปล่าๆ

ปัญหาใหญ่ในคลับยังไม่เจอ ที่มีปัญหาส่วนตัวมองว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ มีแค่เรื่องหลังคาลั่น
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 18:48
sihayut. พิมพ์ว่า:
Xpander ส่วนลดไม่น่าลดได้มากกว่านี้เเหละครับ ช่วงนี้กำลังเเรง ถ้าอยากได้ส่วนลดขนาดนั้นต้องรอีกสักพัก

ถ้าเทียบกับกลุ่ม 7 ที่นั่ง Xpander, Ertiga, Sienta, Mobilio
Xpander ช่วงล่างเกาะสุด โฉบเฉี่ยว กว้างขวาง เเต่เกลียดเบรคมือจริงๆให้ตายเหอะ

Ertiga ถ้าเทียบตามราคาจริงๆคงถูกเเละคุ้มที่สุด เข้าโค้งมั่นใจ เเต่ค่อนข้างเเคบนะผมว่า เเมกซ์ไม่สวย ทรงเชยๆ ไม่มีกล้องหลัง จอดิสเพลย์ไม่ใช่สัมผัส

Sienta จุดเด่นคือประตูไฟฟ้าจริงๆ ดีไซน์ดูล้ำๆเเปลกๆ เเต่ตอนเทสขับผมว่ามันโคลงๆ

เรื่องอัตราเร่งผมไม่พูดถึงนะ รถเเนวนี้จะเอาเร่งทันใจคงไม่ได้ ส่วนตัวผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ เเต่ถ้าถามผมผมชอบ Sienta สุด เหมาะกับคนเเก่เเละเด็กจริงๆ ถึงภายในจะกว้างไม่เท่า Xpander ก็เถอะ จากที่ลองเทสขับมานะครับ

เกลียดเบรคมือเหมือนกันครับ 555 ertiga ก็โอเคแต่ภายในดูแก่ๆไงไม่รู้ครับบวดกับความเป็นซูซูกิด้วย แต่ราคาถุกกว่า แสนหน้า ==  

บวกกับความเป็นซูซูกิมีอะไรไม่ดีเหรอครับ  

แบรนด์ยังไม่แข็งขนาดนั้นครับเลยรู้สึกแปลกๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 19:36
sihayut. พิมพ์ว่า:

แบรนด์ยังไม่แข็งขนาดนั้นครับเลยรู้สึกแปลกๆ  

เจ้าพ่อรถเล็กนะครับค่ายนี้ ลองไปดูเพจอาจารย์เจษฯได้นะครับสำหรับ ertiga
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 20:48
หลายๆคนดูคอมเม้นว่าไม่ชอบเบรกมือ เพราะมันใหญ่
แต่ถ้าขับรถ segment 1500cc แล้วปรับเบาะอย่างถูกต้องจริงๆ

มันจะดึงเบรกมือได้โดยไม่ต้องเอื้อมครับ ผมมองว่าเป็นข้อดีและออกแบบมาดีนะ(อาจจะบังเอิน)

ปล ผมสูง 172cm แค่เคยไปลองนั่งเล่นในงานครับ ไม่ได้ซื้อใช้ในชีวิตประจำวัน
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 21:30
Mitsubitshi Expander เป็นไงมั่งครับ
xpander นี่ผมตามมา 2 ปีได้ตั้งแต่มีข่าว
พอไปลองก็ช่วงล่างดี ภายในกว้าง นั่งแถว 3 ผมยังชิวๆ
อัตราเร่งถ้าจะเร่งก็ต้องเค้นหน่อย ถ้าไม่รีบก็ชิวๆ

ตอนนี้มีปัญหาเสียงลั่นของหลังคา
อีกอย่างคือถ้ามีซ่อมอาจจะนานถ้าต้องรออะไหล่

ผมเคยจองไปแล้วแต่ตอนนั้นมีปัญหาเรื่องเงินเลยยกเลิก
สุดท้ายเมียบอกไหนๆก็ไหนๆละข้ามไป crv เลยแล้วกัน

ถ้าเทียบตัวอื่นๆผมก็คงจบที่ xpander
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะกลางซอย
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Sun May 19, 2019 23:00
ถ้าไม่อคติรถมือ 2

ราคานี้เล่น H1 ได้ครับ ตอบโจทย์ทุกการเดินทาง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel